Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เตตร้าบิท  (อ่าน 7162 ครั้ง)
Last,,One ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 17/03/09, [11:45:50] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เห็นว่า พี่ๆ ใช้ แต่ เตตร้าบิทกัน  036 036

เมื่อวันอาทิตได้ไปสวน แล้วเห็นว่า มี อาหาร ในตะกูล เตตร้า มากมายหลาย

แล้วไปเห็นอันนึงเป็นเตตร้า กุ้ง  036 ลืมชื่อคร่ะ แต่ข้างกระป๋องเป็นรูปกุ้ง

เห็นว่ามีหลายแบบเลยยังไม่ซื้อมา อยากถามข้อมูล ของเตตร้าบิท หน่อยคร่ะ ว่าลักษณะเม็ดเป็นอย่างไรเห็นข้างกระป๋อง

ลักษณะเป็นป่นๆ ?? แล้วทำไมพวกพี่ๆถึงเลือกเตตร้าบิท ทั้งๆที่มีหลายเตตร้า มากมาย ขอบคุณค่ะ hide2 hide2 hide2
..๑oo@NeW@oo๑.. ออฟไลน์
« ตอบ #1 เมื่อ: 17/03/09, [13:38:04] »

ที่ผมซื้อมาเป็นเตตร้าบิทสำหรับปลาปอมครับ(ใช้ได้เหมือนกันครับ) [เจ๋ง] มันจะเป็นเม็ดสีส้มๆครับ [ปิ๊งๆๆ] ไม่ถึงขั้นเป็นเม็ดกลมๆครับ lau01 เวลาให้ก็จะมีจมบ้างไม่จมบ้างครับ idea1 แต่รู้สึกออกมาใหม่สำหรับกุ้งนี่น่าจะจมหมดเลยนะครับ  lau01ผมเองก็มิเคยใช้เหมือนกันครับ ้hahaha
GrIdArCh ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #2 เมื่อ: 17/03/09, [13:47:42] »

เตตร้าบิท...สำหรับกุ้ง ก็คงมีสารอาหารที่กุ้งต้องการครบถ้วนล่ะคับ

ที่พวกผมเลือกใช้เตตร้าบิทเพราะว่ามีโปรตีนสูงคับและมีสารอาหารที่ช่วยเร่งสีสรรค์ของกุ้งให้สวยงามคับ

เตตร้าบิทเป็นอาหารปลาปอมปาดัวคับ จมบ้างไม่จมบ้าง ผมอาศัยให้กุ้งกินเสริมส่วนที่ลอยๆปลาในตู้ก็จะจัดการหมดคับ

สวยทั้งกุ้งสวยทั้งปลา แนะนำก่อนซื้อดูดีๆนะคับของเลียนแบบเยอะมากมาย><
thOngtOng ออฟไลน์
« ตอบ #3 เมื่อ: 17/03/09, [14:22:02] »

[ฮึ๊ยยย] มันมี เตตร้าแบบกุ้งก็จริงครับ แต่มันไม่ได้เหมือน เตตร้าสำหรับปลานะครับ
ของกุ้ง มันจะมี 4 อย่าง ใน อันเดียว ไอเรื่องเร่งสีรึเปล่า อันนี้ผมไม่รู้

แต่ถ้าจะให้เพื่อเร่งสีเนี่ย ให้ เตตร้า ของปลาน่าจะดีกว่าครับ
« ตอบ #4 เมื่อ: 17/03/09, [15:00:45] »

lau01 lau01 lau01 อ่อ..... อย่างนี้นี่เองงงง Correct! Correct! Correct!

ไว้จาหามาให้กินมั่งดีกว่า

บำรุงๆ ๆ ๆ  deepkiss deepkiss

ขอบคุณค่ะ  [เย้ะ]  [เย้ะ]  [เย้ะ]
*FeeL~GooD* ออฟไลน์
« ตอบ #5 เมื่อ: 17/03/09, [15:16:47] »

ครับมันมี TetraCrusta Menu
สำหรับกุ้งเคร  และRad Bee ครับ  กระป๋องสีเหลือง ฟาสีฟ้า 

มีให้เลือก4เมนูครับ Crips ผง  Granules แผ่นบางๆ Wafer เม็ดแบนหนาๆ Sticks แท่งเล็กๆ เหมือนคันชู 

ขนาดกระป๋องกลาง52g/100ml  ก็ราคา 120บาทครับ  ที่ผมซื้อนะ JJ  เวลาให้ก็ หมุนให้เปลี่ยนแบบเรื่อยๆ  แต่กลิ่นไม่แรงเท่าคันชู อันไหนไม่จมก็อานิ้วจิ้มๆ นิดหน่อยครับ lau01

ลองดูครับ  อีกอันที่ใช้ก็ ฮิคาริซองม่วง เม็ดแบน กินได้ทั้งCray fish & Sucker ครับ
RONIN ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 17/03/09, [16:31:39] »

เตตร้าบิท  เป็นสารอาหารเร่งสีครับ

ตามธรรมชาติจะมีน้อยมาก..เราเอามาเลี้ยงสียังถูกใจจึงต้องใช้ครับ

ปลาปอม แต่ก่อนเราให้กินหัวใจสัตว์ หรือไข่กุ้ง
ส่วนกุ้งเคร ให้กินผำ หรือสาหร่าย

ซื้ออาหารสำเร็จดีกว่า  ง่ายดี....เนอะ.... [เขิลลลล]
kiwigong ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #7 เมื่อ: 17/03/09, [17:03:59] »

ผมให้เตรตร้าบิท ประกอบกับหนอนเเดงครับบ

โตเร็วดีจิง
« ตอบ #8 เมื่อ: 17/03/09, [17:07:34] »

ครับมันมี TetraCrusta Menu
สำหรับกุ้งเคร  และRad Bee ครับ  กระป๋องสีเหลือง ฟาสีฟ้า 

มีให้เลือก4เมนูครับ Crips ผง  Granules แผ่นบางๆ Wafer เม็ดแบนหนาๆ Sticks แท่งเล็กๆ เหมือนคันชู 

ขนาดกระป๋องกลาง52g/100ml  ก็ราคา 120บาทครับ  ที่ผมซื้อนะ JJ  เวลาให้ก็ หมุนให้เปลี่ยนแบบเรื่อยๆ  แต่กลิ่นไม่แรงเท่าคันชู อันไหนไม่จมก็อานิ้วจิ้มๆ นิดหน่อยครับ lau01

ลองดูครับ  อีกอันที่ใช้ก็ ฮิคาริซองม่วง เม็ดแบน กินได้ทั้งCray fish & Sucker ครับ

มีสี่แบบในกระป๋องเดียวเลยหรอ คะ sho01 sho01 sho01

« ตอบ #9 เมื่อ: 17/03/09, [17:12:25] »

เอ่อ ช่วยเอาสารอาหาร ข้างกระป๋อง ให้ดูหน่อยสิคะ ว่ามีอะไรมั่ง จาลองเปรียบเทียบน่ะค่ะ

[เขิลลลล] [เขิลลลล] 036 [เขิลลลล] [เขิลลลล]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์