Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แพะเขียวๆ  (อ่าน 1610 ครั้ง)
ohminkeaw ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 28/01/09, [16:10:53] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือว่าผมมีแพะเขียว สอง หน่อ ในตู้แล้วมันชอบว่าคลอกันอ่ะคับ คือไปไหนไปด้วยกัน เลี้ยงมาตั้งนานไม่เคยเห็นมันว่ายคู่กันหรือว่ามันจะ lau02 . .กันอ่า ครับ แล้วดูยังไงว่าตัวใหนตัวผู้ตัวใหนตัวเมียครับ
ณ~ใชเหมี่ยง ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #1 เมื่อ: 28/01/09, [16:15:33] »

คือว่าผมมีแพะเขียว สอง หน่อ ในตู้แล้วมันชอบว่าคลอกันอ่ะคับ คือไปไหนไปด้วยกัน เลี้ยงมาตั้งนานไม่เคยเห็นมันว่ายคู่กันหรือว่ามันจะ lau02 . .กันอ่า ครับ แล้วดูยังไงว่าตัวใหนตัวผู้ตัวใหนตัวเมียครับ

ตัวเมียจะใหญ่กว่าตัวผู้นะครับ ส่วนเรื่องการที่เจ้าเขียวว่ายไปไหนมาไหนด้วยกันนี่ผมไม่กล้าฟันธงนะครับว่าจะ.... กันหรือป่าว แต่ปกติปลาแพะเป็นปลาสังคมตามที่คุณ kanate ได้เขียนโพสไว้ ลองไปอ่านดูก็ได้ครับได้ความรู้เยอะ
http://www.clubaquaplant.org/forum/index.php?topic=44549.0
ohminkeaw ออฟไลน์
« ตอบ #2 เมื่อ: 28/01/09, [16:23:13] »

คือแพะเขียวนี่มีแค่ สอง ตัว ครับ แต่ไม่เคยเห็นเข้าใกล้กันเลยคืออยู่คนละซีกตู้ แต่ตอนนี้ไม่ห่างกันเลย แล้ว ในตู้ มีแพะเผือกอีกฝูงนึง มันจา ครอสกันได้ มั้ยอ่าครับ
ZeroZ ออฟไลน์
« ตอบ #3 เมื่อ: 28/01/09, [19:33:38] »

มันอยู่ที่ว่า ปลาแพะมันเจอกันแค่สองตัวเลย สนิท กัน ของผมก้อสนิทกันแพะเขียวขอบไปไหนด้วยกัน ไม่รู้ตัวผู้ทั้งคู่รึเปล่า   แต่แพะเผือกเขาก็ไปกับฝูงของเขา
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์