Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
โพลล์
คำถาม: อยากไปเที่ยวที่ไหน
พระปฐมเจดีย์
สวนสามพราน
พิพิธภัณฑ์หุ่นขี้ผึ้งไทย
ลานแสดงช้างและฟาร์มจระเข้สามพราน
พุทธมณฑล อันนี้ไปช่วงบ่ายๆกำลังดี เย็นๆค่ำๆก็กินข้าวที่ถนนอักษะ

หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไหว้พระวัดไร่ขิง จะไปกันไหม  (อ่าน 8236 ครั้ง)
K n e w $` ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 14/01/09, [23:06:46] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

จากกระทู้พี่ชาย ที่ชวนไปไหว้พระ แต่เห็นเงียบไป เลยจัดรายการแบบคร่าวๆมาให้ เผื่อจะสนใจไปกัน

ไหว้พระที่วัดไร่ขิง เสร็จแล้ว นั่งเรือจากวัดไร่ขิงไปตลาดดอนหวาย

อาจจะกินมื้อเที่ยงที่ดอนหวาย หรือที่อื่นแล้วแต่จะอยากไปกัน

กินข้าวเสร็จ ก็แล้วแต่จะไปมีสถานที่แนะนำก็

1.พระปฐมเจดีย์ ไกลหน่อย

2.สวนสามพราน

3.พิพิธภัณฑ์หุ่นขี้ผึ้งไทย

4.ลานแสดงช้างและฟาร์มจระเข้สามพราน

5.พุทธมณฑล อันนี้ไปช่วงบ่ายๆกำลังดี เย็นๆค่ำๆก็กินข้าวที่ถนนอักษะ

ถ้าอยากไปก็ลองช่วยกันเลือกหน่อยแล้วจะจัดรายการแบบละเอียดให้อีกทีนึง
pakorn ออฟไลน์
« ตอบ #1 เมื่อ: 15/01/09, [07:38:20] »

1.พระปฐมเจดีย์ ไกลหน่อย

2.สวนสามพราน

3.พุทธมณฑล อันนี้ไปช่วงบ่ายๆกำลังดี เย็นๆค่ำๆก็กินข้าวที่ถนนอักษะ

อยากไป 3ที่นี้อะ  emb01 emb01
chaikitti ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 15/01/09, [07:54:18] »

นิวเว้ย

อาทิตย์นี้หลายคนคงไปไม่ได้เพราะว่าต้องไปถ่ายรูปให้บักปิ่น ลองโหวตดูละกัน ถ้าว่างจะไปครับ
« ตอบ #3 เมื่อ: 15/01/09, [08:03:21] »

นิวเว้ย

อาทิตย์นี้หลายคนคงไปไม่ได้เพราะว่าต้องไปถ่ายรูปให้บักปิ่น ลองโหวตดูละกัน ถ้าว่างจะไปครับ

กำลังดูครับอยากไปถ่ายที่ปากช่อง มีสถานทีสวยๆๆถูกใจตากล้อง และ คนถูกถ่าย กำลังเล็งๆๆว่าจะไปช่วงสิ้นเดือนอะ

ปล. ไปไหมละ 55555 
chaikitti ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 15/01/09, [08:04:43] »

กำลังดูครับอยากไปถ่ายที่ปากช่อง มีสถานทีสวยๆๆถูกใจตากล้อง และ คนถูกถ่าย กำลังเล็งๆๆว่าจะไปช่วงสิ้นเดือนอะ

อากาศดีนะ น่าจะเย็น

อยากไปหวะ แต่ช่วงสิ้นเดือน พี่อาจจะต้องลงไปภูเก็ต ขอแปะไว้ก่อนละกัน ไม่แน่ใจ
~wInP@~ ออฟไลน์
« ตอบ #5 เมื่อ: 15/01/09, [08:06:12] »

ไปวันไหนบอกมาเลยคับ อยากไปเขาใหญ่อีกจังเลย
« ตอบ #6 เมื่อ: 15/01/09, [08:07:55] »

ไปวันไหนบอกมาเลยคับ อยากไปเขาใหญ่อีกจังเลย

ไม่ติดโอทีหรือครับ 555

โหวตให้นิวก่อนละกันนะครับบบ เดี่ยวจะล่มกันอีก 555
hooook ออฟไลน์
« ตอบ #7 เมื่อ: 15/01/09, [08:08:35] »

ไปๆๆ เมื่อไหร่ดี
ขอโหวตว่าไปพระปฐมเจดีย์ แต่ตอนเย็นๆค่ำอยากกลับมากินแถวถนนอักษะ  [เขิลลลล]

พี่ปิ่นอยากไปที่ไหนที่ปากช่องอ่ะ ลอง list มาดูสิครับ
บางที่อาจจะไม่อนุญาตให้ไปถ่ายรูป
บางที่ถ้าไปวันเสาร์อาทิตย์ คนอาจเยอะมากจนไม่สามารถหามุมถ่ายรูปได้
พอดีผมไปแถวนั้นค่อนข้างบ่อย พอจะแนะนำได้ครับ
« ตอบ #8 เมื่อ: 15/01/09, [09:12:47] »

ก็กำหนดก่อนไงพี่จะได้ไม่รับงาน
[K]aNate~* ออฟไลน์
« ตอบ #9 เมื่อ: 15/01/09, [09:19:09] »

พระปฐมเจดีย์ มีการซ่อมบำรุงนะครับ ไปก็จะเห็นนั่งร้านล้อมรอบตัวเจดีย์เลย ถ่ายรูปก็ไม่สวยอะ

เพิ่งไปมาตอนเดือนที่แล้ว คิดว่าตอนนี้ก็คงยังไม่เสร็จหรอก (ไม่รู้มันจะทำต่อป่าว เด๋วคนงานขึ้นไปหนาวตาย  ้hahaha)
แบร์ ออฟไลน์
« ตอบ #10 เมื่อ: 15/01/09, [09:21:14] »

ไม่ไปปากน้ำหล่ะพี่... ปากแม่น้ำเจ้าพระยา ตะวันตกดิน บรรยากาศสุดๆ ไปที่สันดอนนะ หรือป้อมพระจุลก็ได้ 
« ตอบ #11 เมื่อ: 15/01/09, [11:01:19] »

พระปฐมเจดีย์ มีการซ่อมบำรุงนะครับ ไปก็จะเห็นนั่งร้านล้อมรอบตัวเจดีย์เลย ถ่ายรูปก็ไม่สวยอะ

เพิ่งไปมาตอนเดือนที่แล้ว คิดว่าตอนนี้ก็คงยังไม่เสร็จหรอก (ไม่รู้มันจะทำต่อป่าว เด๋วคนงานขึ้นไปหนาวตาย  ้hahaha)
มันขำเหรอ ที่คนงานขึ้นไปช่วยซ่อมแซมเจดีย์ที่เก่าแก่ที่สุดในแถบสุวรรณภูมิ แล้วหนาวตายน่ะ  [เอ๊ะ!!!]
« ตอบ #12 เมื่อ: 15/01/09, [11:07:06] »

มันขำเหรอ ที่คนงานขึ้นไปช่วยซ่อมแซมเจดีย์ที่เก่าแก่ที่สุดในแถบสุวรรณภูมิ แล้วหนาวตายน่ะ  [เอ๊ะ!!!]
เครียดไรมาป่าวเนี่ยพี่ - -
--- OUM --- ออฟไลน์
« ตอบ #13 เมื่อ: 15/01/09, [11:08:16] »

ไปไหนก็ได้ เพราะที่ว่ามาเคยไปหมดแล้วอ่ะ แล้วแต่จัดมาเลยนะนิว
« ตอบ #14 เมื่อ: 15/01/09, [11:18:57] »

เครียดไรมาป่าวเนี่ยพี่ - -
ป่าวครับ ไม่ได้เครียด แค่รู้สึกแปลกๆที่เห็นคนหัวเราะเรื่องคนอื่นจะหนาวตายน่ะ  jealous
« ตอบ #15 เมื่อ: 15/01/09, [11:37:27] »

คนเราจะขำในเรื่องที่คนอื่นเดือดร้อน มันธรรมดาของสัตว์มีกรรมคับ ไว้เกิดกับตัวเองแล้วค่อยคิดได้ ว่าคนที่โดนมันก็ทุกข์

พี่ฮูกใกล้บรรลุแล้วไงคับ เลยไม่เห็นเป็นเรื่องตลก

« ตอบ #16 เมื่อ: 15/01/09, [11:50:26] »

ป่าวครับ ไม่ได้เครียด แค่รู้สึกแปลกๆที่เห็นคนหัวเราะเรื่องคนอื่นจะหนาวตายน่ะ  jealous
ผมก็แค่พูดขำๆ ไม่ได้จริงจังไรสักหน่อย ถ้าคนเค้าตายจริง ผมก็ไม่ขำหรอก
เกิด แก่ เจ็บ ตาย ล้วนเป็นไปตามกรรม ใครจะเป็นอะไรมันก็ตามกรรมที่เค้ามี ผมจะไปขำเค้าทำไม - -
แบร์ ออฟไลน์
« ตอบ #17 เมื่อ: 15/01/09, [11:51:56] »

เนตไม่ได้ตามข่าวเล้ย.... อโหสิให้ ไปเกิดใหม่ซะ  heaven heaven heaven heaven heaven heaven heaven heaven heaven heaven heaven heaven [วิญญาณ] [วิญญาณ] [วิญญาณ]
« ตอบ #18 เมื่อ: 15/01/09, [11:56:16] »

ข่าวไรอะ ไม่เคยดูเลยข่าว โทรทัศน์ยังไม่ค่อยดูเลย วันนึงดูแค่ตอนกินอาหารเย็น ดูหนังจบก็เป็นข่าวในพระราชสำนัก ผมก็ไปล้างจาน
หนังสือพิมพ์ก็เปิดแต่กรุงเทพธุรกิจ แล้วก็เซงจิต หุ้นตกไม่เลิก  suicide
« ตอบ #19 เมื่อ: 16/01/09, [09:00:05] »

ข่าวไรอะ ไม่เคยดูเลยข่าว โทรทัศน์ยังไม่ค่อยดูเลย วันนึงดูแค่ตอนกินอาหารเย็น ดูหนังจบก็เป็นข่าวในพระราชสำนัก ผมก็ไปล้างจาน
หนังสือพิมพ์ก็เปิดแต่กรุงเทพธุรกิจ แล้วก็เซงจิต หุ้นตกไม่เลิก  suicide

หาเวลาไปอ่านข่าวอื่นบ้าง ชีวิตมีอีกหลายอย่างต้องเรียนรู้
K n e w $` ออฟไลน์
« ตอบ #20 เมื่อ: 19/01/09, [21:05:38] »

จะไปวันไหนก็ได้ครับ

แล้วก็ใครมีข้อเสนอยังไง อยากไปไหนก็ลองว่ามาละกัน

ถ้าไม่ไปก็ไม่เป็นไรครับ
Aquality ออฟไลน์
Moderator
« ตอบ #21 เมื่อ: 20/01/09, [11:19:00] »

ไม่มีข้อเสนอครับ

วันไหนก็ได้ ถ้าว่างก็จะไปด้วย เพราะถ้าเสนอวันไป นอกจากจะโดนคดี "หนีเที่ยว" แล้ว ยังจะโดนคดี"ร่วมวางแผน" อีก1ดอก
« ตอบ #22 เมื่อ: 20/01/09, [11:26:17] »

ไม่มีข้อเสนอครับ

วันไหนก็ได้ ถ้าว่างก็จะไปด้วย เพราะถ้าเสนอวันไป นอกจากจะโดนคดี "หนีเที่ยว" แล้ว ยังจะโดนคดี"ร่วมวางแผน" อีก1ดอก

ยังมีคดี ติดตัวอีกเยอะไม่ใช่หรือ5555 

ปล คงประกันตัวได้ยากกกกกก
Moderator
« ตอบ #23 เมื่อ: 20/01/09, [11:38:19] »

ยังมีคดี ติดตัวอีกเยอะไม่ใช่หรือ5555 

ปล คงประกันตัวได้ยากกกกกก

ไม่มีหรอกครับ ไม่งั้นจะออกมาเปิดร้านอยู่ได้อย่างไร

ปล. ถึงแม้จะแต่งงานกันแล้ว แต่ก็ยังอยู่ในโหมดไว้เนื้อเชื่อใจกันอยู่นะครับ
« ตอบ #24 เมื่อ: 20/01/09, [11:42:58] »

ไม่มีหรอกครับ ไม่งั้นจะออกมาเปิดร้านอยู่ได้อย่างไร

ปล. ถึงแม้จะแต่งงานกันแล้ว แต่ก็ยังอยู่ในโหมดไว้เนื้อเชื่อใจกันอยู่นะครับ

[ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ] ครับบบบคุณเจ้าของร้านนนนนน
Moderator
« ตอบ #25 เมื่อ: 20/01/09, [12:07:35] »

[ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ] ครับบบบคุณเจ้าของร้านนนนนน

ถ้าสนใจ มาดาวโหลดไปได้ครับ
« ตอบ #26 เมื่อ: 20/01/09, [12:18:54] »

ถ้าสนใจ มาดาวโหลดไปได้ครับ
ดาวโหลดไรหรือ
Moderator
« ตอบ #27 เมื่อ: 20/01/09, [12:21:08] »

ดาวโหลดไรหรือ

โปรแกรมสำหรับเข้าโหมด ไว้เนื้อเชื่อใจกัน ยังไงหล่ะครับ

แต่พี่คงไม่ต้องใช้หรอก ลืมไป ว่าชื่อ ท่านขุนช้างนี้ ไม่ได้มาเพราะทรงผมเหมือนแต่เพียงอย่างเดียว
 ้hahaha ้hahaha ้hahaha
« ตอบ #28 เมื่อ: 20/01/09, [12:22:13] »

โปรแกรมสำหรับเข้าโหมด ไว้เนื้อเชื่อใจกัน ยังไงหล่ะครับ

แต่พี่คงไม่ต้องใช้หรอก ลืมไป ว่าชื่อ ท่านขุนช้างนี้ ไม่ได้มาเพราะทรงผมเหมือนแต่เพียงอย่างเดียว
 ้hahaha ้hahaha ้hahaha

นั้นงัย ลามปามกันเข้าไป die1 die1 die1
Moderator
« ตอบ #29 เมื่อ: 20/01/09, [12:38:27] »

นั้นงัย ลามปามกันเข้าไป die1 die1 die1

ขุดหลุมอยู่ตั้งนาน นึกว่าจะไม่ตกลงมาซะแล้ว ้hahaha ้hahaha ้hahaha
หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ขึ้นบน
พิมพ์