Aqua.c1ub.net
*
  Sat 15/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: <<< จะให้ Blue + Snow กินใบหูกวาง >>>  (อ่าน 1866 ครั้ง)
Mickaku Sung ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 27/08/08, [23:35:56] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

จะให้ Blue + Snow กินใบหูกวาง อย่างไรดีครับ  [งง] ใบมันไม่ยอมจมอ่ะครับ ลอยตุ๊บป่องเลยครับ  heaven  แล้วนํ้าในตู้ก็เกือบเต็มอ่ะครับ  shock1 กุ้งเค้าก็ว่ายนํ้าขึ้นมากินไม่ได้อ่ะครับ  nono1 รบกวนพี่พี่น้องน้องที่มีความรู้ทางด้านนี้ช่วยตอบทีครับผม  surrender
~oปริศนาปลาทองo~ ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 27/08/08, [23:50:01] »

เอาอะไรทับไว้ก็ได้ แต่ว่าต้องให้แห้งจริงๆน่ะไม่งั้นมันก็ไม่ค่อยกิน ( หรือว่าของเราเลือกมากหว่า )
wanbbl ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 28/08/08, [04:34:19] »

ของผมหั่นเป็นชิ้นเล็กแล้วแช่ทิ้งไว้เลยเวลานำมาใช้ก็ล้างน้ำอีกครั้งเอาลงตู้ไปเลยไม่ทำให้น้ำในตู้เหลืองด้วย และใบหูกวางจะเปื่อยน้องกุ้งมันชอบกินผมให้ประจำ lau01

จะให้ Blue + Snow กินใบหูกวาง อย่างไรดีครับ  [งง] ใบมันไม่ยอมจมอ่ะครับ ลอยตุ๊บป่องเลยครับ  heaven  แล้วนํ้าในตู้ก็เกือบเต็มอ่ะครับ  shock1 กุ้งเค้าก็ว่ายนํ้าขึ้นมากินไม่ได้อ่ะครับ  nono1 รบกวนพี่พี่น้องน้องที่มีความรู้ทางด้านนี้ช่วยตอบทีครับผม  surrender
djzero ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #3 เมื่อ: 28/08/08, [08:06:57] »

ของผมหั่นเป็นชิ้นเล็กแล้วแช่ทิ้งไว้เลยเวลานำมาใช้ก็ล้างน้ำอีกครั้งเอาลงตู้ไปเลยไม่ทำให้น้ำในตู้เหลืองด้วย และใบหูกวางจะเปื่อยน้องกุ้งมันชอบกินผมให้ประจำ lau01
[เจ๋ง]เดียวต้องเอาไปลอง
~*เบิร์ดคุง*~ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 28/08/08, [09:09:25] »

เอาอะไรทับไว้ก็ได้ แต่ว่าต้องให้แห้งจริงๆน่ะไม่งั้นมันก็ไม่ค่อยกิน ( หรือว่าของเราเลือกมากหว่า )

ไอที่ว่าแห้งนี่คือใบที่แห้งจนกรอบเลยใช่ไหมครับ  จะได้ลองบ้างอ่ะครับยังไม่เคยให้กิงเรย [แคะขี้มูก]
ae6699 ออฟไลน์
« ตอบ #5 เมื่อ: 28/08/08, [10:12:39] »

เอาใบหูกวางไปแช่ก่อนค่ะ จนน้ำเหลืองออกหมดก็ค่อยให้กิน
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #6 เมื่อ: 28/08/08, [11:33:04] »

ฉีกเป็นชิ้นขนาดพอดีคำให้เขาทานได้ จะเป็นการดีเลยหนอ แต่อย่านำไปหมักกันจนน้ำเป็นสีเหลืองนะครับ เพราะว่าน้องกุ้ง เคร ฯ ส่วนใหญ่

ชอบน้ำ PH ที่ออกเป็นด่างอ่อนๆ มากกว่า PH ที่เป็นกรดครับ  [ปิ๊งๆๆ]
ja_14436 ออฟไลน์
« ตอบ #7 เมื่อ: 28/08/08, [11:36:54] »

ถ้าใบมันแห้งไม่ทันใจก็ลองเอาเข้าไมโคเวฟดูครับ
จำได้คับคล้ายคับคลา ว่าเคยอ่านเจอแถวๆนี้นะ

^^

hawaii hawaii hawaii

หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์