Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความดังของปั๊มลม Yamano Ap-10 กับ 15 ครับ  (อ่าน 2359 ครั้ง)
folkmimi ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 20/05/17, [16:34:23] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อยากทราบว่ามีท่านใดที่เคยใช้ปั๊มลมทั้งสองรุ่นนี้ รุ่นใดรุ่นหนึ่งหรือเคยใช้ทั้งคู่เลยไหมครับ พอดีจะตัดสินใจซื้อแล้วไปอ่านสเปคมันก็พอๆกันเลย ต่างแค่ราคา ทีนี้โจทย์ของผมคือ
1.ผมเลี้ยงในห้องภายในตัวบ้านซึ่งก้องหน่อยๆเลยอยากหา ปั๊มลมตัวที่ "เงียบที่สุด" ตัวเก่าใช้ Hilea ACO-208 ทั้งดังสนั่นทั้งสั่นสะเทือนเลยครับ ขนาดใช้ในอาคารที่ไม่ใช่ที่อับ กว้างขวางยังได้ยิน

2.มันต้องให้กำลังลมไม่ต่ำกว่า 10L/m ซึ่งสองตัวนี้ตอบโจทย์ข้อนี้ได้

เลยอยากถามจากท่านที่เคยใช้สองตัวนี้ครับว่ามันเงียบมากไหมครับ ในที่นี้คือไม่ลั่นเท่าพวกแบบลูกสูบ หรือว่ายังไงรบกวนช่วยแนะนำว่าตัวไหนเวิร์คด้วยครับ

รูปครับ

AP-10

AP-15

หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์