Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลาเพนกวินดุไหม  (อ่าน 3929 ครั้ง)
watchagan ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 27/01/17, [19:36:19] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมซื้อปลาเพนกวินมาเลี้ยง 3 ตัวเลี้ยงรวมกับเลมอนม้าลาย ปลาแพะ และกุ้งแคระครับ ขนาดตู้24นิ้วมีดรวดรองพื้นมีไม้น้ำเล็กน้อยครับ หลังจากนั้นผมสังเกตุดูคือปลาเพนกวินมันไล่กัดตัวอื่นครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับว่าควรจะทำไงคือมันตัวใหญ่กว่าปลาตัวอื่นด้วยครับ cryingrun asspain
PiKkiKo ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 22/02/17, [13:26:39] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เพนกวินจริงๆถ้าอยู่เดี่ยวๆไม่ค่อยดุนะคะ แต่พอรวมฝูงแล้ว ไล่กระเจิงจริงๆค่ะ  หามุมหิน หรือโอ้งเล็กๆมาให้น้องๆหลบก็ได้ค่ะ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์