Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเลี้ยงกุ้งในห้องนอนแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 3825 ครั้ง)
supernos ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 23/01/17, [14:22:27] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อยากเลี้ยงบลูเพิลในห้องนอนมีปั้มลมอันไหนเสียงเงียบๆไหมครับ จะใช้แขวนแบบน้ำไหลก็น่าจะเสียงดังเหมือนกัน
model48 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 23/01/17, [14:28:10] »

เสียงดังก็เพลินดีนะครับ
เหมือนนอนอยู่ริมน้ำตกครับ
supernos ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 23/01/17, [15:52:56] »

กลัวจะนอนไม่หลับแทนครับ
Topics ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 23/01/17, [17:40:23] »

ผมก็เลี้ยง อย่าไปกัว
ใจรักซะอย่าง
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #4 เมื่อ: 24/01/17, [08:29:21] »

ฟังไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็ชินครับ 555
Phatcharida ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #5 เมื่อ: 24/01/17, [11:08:55] »

อยากเลี้ยงบลูเพิลในห้องนอนมีปั้มลมอันไหนเสียงเงียบๆไหมครับ จะใช้แขวนแบบน้ำไหลก็น่าจะเสียงดังเหมือนกัน

การเสียดสี การเคลื่อนที่ การเคลื่อนยายของมวลสารต่างๆย่อมมีเสียงตามมาอยู่แล้ว ดังนั้นเสียงจะรบกวนเรามากน้อยขนาดไหนขึ้นอยู่กับว่าเสียนั้นมีความถี่มากน้อยขนาดไหน และยิ่งเป็นเสียงทีเกิดจากธรรมชาติ เช่น ฟองฟู่ของปั้มลมหรือน้ำตกน้ำหยด ก็ยังเป็นเสียงที่ธรรมชาติอยู่ ดังนั้นมันจะไม่เคยไปรบกวนชีวิตเราซะเท่าไหร่หรอกจะได้ยินเสียงเพลินๆไป แต่มีอีกหลายวิธีจะลดเสียงเหล่านั้นได้ถ้าเป็นปั้มลมก็จับไปว่างบนลูกยางลองขาตั้งโต๊ะเพื่อลดเสียงการดังสั่นสะเทือนระหว่างตัวเครื่องปั้มกับพื้นก็จะช่วยได้บ้าง ส่วนปั้มน้ำก็จัดรัดับความสูงของน้ำที่ตะตกลงให้ต่ำๆลงมาหน่อยก็จะลดเสียงของน้ำที่ดังได้บ้างเช่นเดียวกัน ส่วนอุปกรณ์ปั้มน้ำปั้มลม หลายๆท่านแนนำเป็นแบบ ไดอะเพลม Diaphragm
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29/01/17, [09:39:38] โดย ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม »
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์