Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการเลี้ยงปลาเทวดา กับปลาปอมครับในตู้ไม้น้ำครับ  (อ่าน 3023 ครั้ง)
AquaClubOhm ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 16/12/16, [13:02:03] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

1. พอดีมีตู้ไม้น้ำขนาด 16 นิ้วอยู่สนใจอยากเอาปลาปอม 1 ตัวกับปลาเทวดา 1 ตัว มาอยู่ด้วยกันตั้งแต่ยังเล็ก จะมีปัญหาอะไรไหมครับ
2. ละถ้ามีเลี้ยงกุ้งแคระ หอย ปลากินตะไคร่พวกออตโต้ ปลาพวกซิว หรือ คาดินัล ด้วยจะมีปัญหาอะไรไหมครับ
ขอบคุณครับ
Bukin ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 02/01/17, [00:30:24] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตู้ 16 มันเล็กไป ไม่เหมาะสำหรับปลาปอมและเทวดา
เทวดาและปอม ค่อนข้างไปทางดุ อาจจะไม่เหมาะกับปลาที่คุณต้องการ

ตู้ 16 ไม้น้ำ ลองเปลี่ยนปลาหลักเป็นพวกทับทิมสยาม ตะเพียนหน้าแดง
สวยและไม่ดุ แถมเหมาะกับไซส์ตู้และปลาฝูง
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์