Aqua.c1ub.net
*
  Mon 03/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องกุ้นชอบโดดบ่อครับพอจะมีวิธีช่วยแก้ปัญหาได้รึเปล่าครับ  (อ่าน 1219 ครั้ง)
ThememoriesIII ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 04/12/16, [17:13:02] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีผมซื้อโหลปลากัดมาเลี้ยงลูกกุ้งแต่พอให้อาหารแล้วน้ำชอบขุ่นผมเลยเอาโหลปลากัดไปวางไว้ในตู้ใหญ่แล้วลดระดับน้ำตู้ใหญ่ลงเพื่อให้กรองดูดน้ำจากตู้ใหญ่ แล้วให้น้ำที่ดูดมาไหลออกให้ลงไปในโหลปลากัดแต่พอทำไปแล้วกุ้งช้อบโดดบ่อจากโหลเล็กออกมาที่ตู้ใหญ่หนะครับ ซักพักก็ทนไม่ไหวจับมอสมาพันกับแผ่นพลาดติดละเอามอสมาแปะปิดโหลแต่เหลือที่ให้น้ำเข้านิดหน่อยพี่แกก็โดดเกาะซะแล้วยืนโต้น้ำจากกรองทั้งวันเลยพอจะมีวิธีแก้ให้เจ้ากุ้งมันอยู่สงบๆได้รึเปล่าครับ 036
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/12/16, [02:00:31] โดย ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม »
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 11/12/16, [02:01:08] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีผมซื้อโหลปลากัดมาเลี้ยงลูกกุ้งแต่พอให้อาหารแล้วน้ำชอบขุ่นผมเลยเอาโหลปลากัดไปวางไว้ในตู้ใหญ่แล้วลดระดับน้ำตู้ใหญ่ลงเพื่อให้กรองดูดน้ำจากตู้ใหญ่ แล้วให้น้ำที่ดูดมาไหลออกให้ลงไปในโหลปลากัดแต่พอทำไปแล้วกุ้งช้อบโดดบ่อจากโหลเล็กออกมาที่ตู้ใหญ่หนะครับ ซักพักก็ทนไม่ไหวจับมอสมาพันกับแผ่นพลาดติดละเอามอสมาแปะปิดโหลแต่เหลือที่ให้น้ำเข้านิดหน่อยพี่แกก็โดดเกาะซะแล้วยืนโต้น้ำจากกรองทั้งวันเลยพอจะมีวิธีแก้ให้เจ้ากุ้งมันอยู่สงบๆได้รึเปล่าครับ 036

ที่อยู่มันคับแคบ เขาก็ไม่อยากอยู่ อยากจะออกมาข้างนอก เป็นปกติวิสัยครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์