Aqua.c1ub.net
*
  Tue 23/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแนวทางด้วยครับปลาล้วน  (อ่าน 3133 ครั้ง)
ponlapukoph ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 31/10/16, [22:27:42] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

กำลังจะตั้ง
ตอนนี้มีตู60x24x24
กรองล่าง48
ไฟมีแล้ว
กล้องส่องความเค็มมีแล้ว
กำลังหาหินกับทราย
ต้องมีอุปกรอะไรอีกครับที่จำเป็นกับปลาล้วนมากกๆ
Puzzle ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 31/10/16, [22:50:46] »

สกิมเมอร์ดีๆสักตัว
.....
แล้วก็พยายามอย่าให้อุณหภูมิแกว่งมาก
จะใช้พัดลมก็ได้
แต่ถ้าอากาศร้อนมากไปก็ต้องมีชิลเลอร์
หรือหน้าหนาวอากาศเย็นก็อาจจะต้องมีฮีตเตอร์ครับ
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 13/11/16, [09:33:56] »

ตอนนนี้ได้หินตายมาเยอะมากเลยทำยังำงให้มันเป็นเร็วๆครับ
Panuruk ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #3 เมื่อ: 14/11/16, [09:52:11] »

ตอนนนี้ได้หินตายมาเยอะมากเลยทำยังำงให้มันเป็นเร็วๆครับ
ใส่ตู้แล้วรันระบบเลยครับ ใส่ไบโอไดเจสช่วย แต่ผมไม่เคยใส่เลยนะ เพราะเดี๋ยวแบคทีเรียมันก็มามาเอง
แต่ต้องระวังตู้เน่าในสองสามอาทิตย์แรก เพราะหินตายมันก็มีสิ่งมีชีวิตเน่าอยู่ในนั้น
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 17/11/16, [20:08:40] »

ใส่ตู้แล้วรันระบบเลยครับ ใส่ไบโอไดเจสช่วย แต่ผมไม่เคยใส่เลยนะ เพราะเดี๋ยวแบคทีเรียมันก็มามาเอง
แต่ต้องระวังตู้เน่าในสองสามอาทิตย์แรก เพราะหินตายมันก็มีสิ่งมีชีวิตเน่าอยู่ในนั้น
เป็นหินตายที่ไม่โดนสน้ำหลายเดือนแล้วครับ ตอนนี้เลยเอาแช่น้ำจืดใวก่อน
ต้องหาหอินเป็นมาใส่ด้วยมั้ยครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์