Aqua.c1ub.net
*
  Sat 01/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: !!!~การจัดตู้หิน  (อ่าน 3773 ครั้ง)
tanaphat66 ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 07/08/08, [18:28:59] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อยากเห็นการจัดตู้หินแบบต่างๆ

หรือตู้แบบอื่นๆ ที่ไม่ลงขอนไม้และไม้น้ำแต่ดูเป็นธรรมะชาติอ่าครับ

เพราะเบื่อขอนไม้มากน้ำเหลือตลอดๆ ไม้น้ำก็อยู่ได้ไม่นาน

ใครมีแบบมาโชว์ให้เป็นไอเดียหน่อยนะครับ

ขอบใจมากครับคุณ[you]
minkeymonkey ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1 เมื่อ: 07/08/08, [21:41:21] »

เคยเห็น วีดีโอ ใน youtube เหมือนกันครับ

อยู่ในกระทู้ เก่าๆ หน้าหลัง โดย พี่ดุ๊ก ครับ ลองไปไล่หาดูนะ

ก็ใช้กรวด สีน้ำตาลปู แล้วใช้ เศษหอยทะเลหรือปะการัง บิ ผสมเอา (ไม่แนะนำ ทำลายธรรมาชาติ !!)

ส่วนที่อยู่ก็ใช้หินวาง ให้ได้รูปทรงคล้ายๆถ้ำครับ อะไรประมาณนี้นะ ~  [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]

hawaii
#งุงิ# ออฟไลน์
« ตอบ #2 เมื่อ: 07/08/08, [22:57:36] »

ลองดูตู้บลูเพิลที่บ้านผมจิ  gossip
วางหินก้อนใหญ่ๆก่องนะแล้วค่อยเทก้อนเล็กๆลงไป gossip gossip
น้องกุ้งขุดเป็นโพรงใว้อยู่สุขสบายดีเเท้ [ปิ๊งๆๆ]
เรียบๆโล่งๆกุ้งแอบในโพรงก็มองเห็น [เจ๋ง]

ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #3 เมื่อ: 07/08/08, [23:21:35] »

อยากเห็นการจัดตู้หินแบบต่างๆ

หรือตู้แบบอื่นๆ ที่ไม่ลงขอนไม้และไม้น้ำแต่ดูเป็นธรรมะชาติอ่าครับ

เพราะเบื่อขอนไม้มากน้ำเหลือตลอดๆ ไม้น้ำก็อยู่ได้ไม่นาน

ใครมีแบบมาโชว์ให้เป็นไอเดียหน่อยนะครับ

ขอบใจมากครับคุณ[you]

ยังไงถ้ายังชื่นชอบขอนไม้อยู่ ลองหาขอนไม้แบบที่เป็น Drift wood จิครับ

น่าจะทำให้น้ำเหลืองช้ากว่าได้นะครับ
ape ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 07/08/08, [23:42:01] »

คือว่างงอะคะ
ทำไมมีคนพูดถึงชื่อเราบ่อยจังเลยทั้งๆที่ไม่ได้ไปคุยกับใครเลย เดี๋ยวก็มีคนพูดถึงapeทั้งๆที่เราไม่รู้เรื่องอะไรเลยอะงง
ใครตอบได้ช่วยทีนะคะ หรือว่ามีชื่อซ้ำกันได้ด้วยเหรอคะ
buki ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #5 เมื่อ: 07/08/08, [23:45:13] »

คือว่างงอะคะ
ทำไมมีคนพูดถึงชื่อเราบ่อยจังเลยทั้งๆที่ไม่ได้ไปคุยกับใครเลย เดี๋ยวก็มีคนพูดถึงapeทั้งๆที่เราไม่รู้เรื่องอะไรเลยอะงง
ใครตอบได้ช่วยทีนะคะ หรือว่ามีชื่อซ้ำกันได้ด้วยเหรอคะ

เป็นลูกเล่นของทางบอร์ดครับ

ลองพิมพ์คำว่า [ you ] ดูสิครับ   แต่ต้องพิมติดกันนะ  มันจะขึ้นเป็นชื่อทุกคนในบอร์ดที่อ่าน
GUS ออฟไลน์
« ตอบ #6 เมื่อ: 07/08/08, [23:55:23] »

เปลี่ยนแล้วอะเมื่อซักครึ่งเดือนจากตู้หิน(ไม่ได้ถ่ายไว้ด้วย)เป็นผสมขอนไม้ [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]
ใส่ขอนครึ่งเดือนแล้วยังใสอยู่เลยขอนอันใหญ่ๆด้วย(แช่นานๆก็ไม่เหลืองเวลาล้างทีก็ขัดขอนทีไม่นานมาก) gossip
« ตอบ #7 เมื่อ: 08/08/08, [19:18:45] »

ช่วยกันแนะนำหน่อยนะครับคุณ[you]!!!!~
« ตอบ #8 เมื่อ: 10/08/08, [00:42:52] »

เอามาโชว์กันหน่อยเหอคราบ อยากเห็น
yamoroid ออฟไลน์
« ตอบ #9 เมื่อ: 10/08/08, [01:15:09] »

ตอนนี้ยังไม่ค่อยได้จัดเท่าไร ตู้ใหม่แต่กุ้งเก่า55 ก็มีแค่ปูหินนิลดำ กับ ดินเผารูปขอนไม้แบบสีเข้มๆ  036แต่ร้านชอบเอาน้อย เซ็งห่าน แอบเล่นมุกแปกหน่อย55
yamoroid ออฟไลน์
« ตอบ #10 เมื่อ: 10/08/08, [01:18:36] »

ตอนนี้ยังไม่ค่อยได้จัดเท่าไรเลย ตู้ใหม่แต่กุ้งเก่า55 ก็มีแค่ปูหินนิลดำ กับ ดินเผารูปขอนไม้แบบสีเข้มๆ  036แต่ร้านชอบเอาน้อย เซ็งห่าน แอบเล่นมุกแปกหน่อย55
parasite ออฟไลน์
« ตอบ #11 เมื่อ: 10/08/08, [01:36:42] »

ขอบพระคุณ คุณ buki มากนะครับ

ถ้าผมไม่เห็นข้อความนี้ ผมวีนแตกแล้วแน่ๆ เลย

อ่านๆอะไรๆ ก็เจอ แต่ ขอบคุณมากนะครับคุณparasite!!  ตัวผมก็นึกในใจ มันจะมาพาดพิงอะไร ผมนัก ทั้งที่ผมไม่ได้เข้าบอร์ดมาตั้งนาน

มีแต่คนพาดพิง  แต่ที่ไหนได้ เพราะคำสั่ง [ y o u ] นี่เอง

ผมตาสว่างแล้วครับ ขอบคุณนะครับ [you]

~oปริศนาปลาทองo~ ออฟไลน์
« ตอบ #12 เมื่อ: 10/08/08, [02:50:47] »

[ปิ๊งๆๆ] กำลังคิดอยู่เลยว่าจะจัดตู้แบบไหนดี หิน/หินไม้/ไม้ ดี พรุ่งนี้จะไปซื้อของแล้วด้วย ตัดสินใจยากจิงๆ  lau01
ขอบคุณสำหรับแนะนำดีๆ [ You ]
muaykapun ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #13 เมื่อ: 10/08/08, [10:28:13] »

[ปิ๊งๆๆ] กำลังคิดอยู่เลยว่าจะจัดตู้แบบไหนดี หิน/หินไม้/ไม้ ดี พรุ่งนี้จะไปซื้อของแล้วด้วย ตัดสินใจยากจิงๆ  lau01
ขอบคุณสำหรับแนะนำดีๆ [ You ]
จะแกล้งหรือเปล่านี้ [You]
limdesigner
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 13/08/08, [19:24:27] »

ว่าจะเล่นอยู่ครับ ที่ตั้งใจไว้อยากให้ออกมาแบบว่าเห็นแล้วหิวน้ำเลย
แต่ไว้ว่าง ๆ ก่อนนะครับ
aijoi ออฟไลน์
« ตอบ #15 เมื่อ: 13/08/08, [19:44:11] »

เทส เทส แบบนี้ป่ะ youyouyouyou
SkaberrrrR ออฟไลน์
« ตอบ #16 เมื่อ: 13/08/08, [20:26:38] »

ของเล่นใหม่น่าเบื่อเจงๆนะครับ [you]
kamikaze ออฟไลน์
« ตอบ #17 เมื่อ: 15/08/08, [16:38:08] »

[แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]ลองดูซิผมรู้ [you] คุณก็ใช้ [เย้ะ]
~oปริศนาปลาทองo~ ออฟไลน์
« ตอบ #18 เมื่อ: 15/08/08, [16:42:06] »

รักตู้ไม้ แต่ก็เสียดายตู้หิน เหมือนกัน เพราะมันสวยกันคนละอย่าง แต่ตอนนี้จัดตู้ไม้อยู่ พรุ่งนี้ว่าจะไปหาของมาใส่เพิ่มเหมือนกัน จะ รวมเป็น หิน+ไม้ หล่ะ
ไม่รู้ว่าจะออกมารูปแบบไหนแล้วจะเอามาให้ชม  [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]
แล้วตู้คุณ[You]หล่ะ เป็นแบบไหน
POL4324 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #19 เมื่อ: 15/08/08, [20:43:34] »

fire1 mad1 โหดโพดๆๆๆๆๆ เลยครับ (you) sho01
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #20 เมื่อ: 15/08/08, [21:58:23] »

รักตู้ไม้ แต่ก็เสียดายตู้หิน เหมือนกัน เพราะมันสวยกันคนละอย่าง แต่ตอนนี้จัดตู้ไม้อยู่ พรุ่งนี้ว่าจะไปหาของมาใส่เพิ่มเหมือนกัน จะ รวมเป็น หิน+ไม้ หล่ะ
ไม่รู้ว่าจะออกมารูปแบบไหนแล้วจะเอามาให้ชม  [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]
แล้วตู้คุณ[You]หล่ะ เป็นแบบไหน

ถ้าจัดเสร็จแย้ว นำมาให้ชมกันบ้างนะครับ  [ปิ๊งๆๆ]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์