Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่ขอโชวบ้างครับ โกสส้มด่าง  (อ่าน 3166 ครั้ง)
Nonwatz ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 19/10/16, [11:31:42] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ก่อนอื่นต้องขอสวัสดีทุกคนที่เข้ามาเยี่ยมชมก่อนนะครับ....
และนี่จะเป็นการเจริญเติมโตของโกสส้มด่างทั้งสองตัวที่ผมเลี้ยงมา รูปอาจจะไม่ได้ลงทุกวัยที่มีการลอกครับนะครับ(ใช้เน็ตบริษัทอัพโหลด เด๋วโดนแบน) ผมเลี้ยงเค้าทั้งสองพร้อมปลาสอดอีก4ตัว ตลอดการเลี้ยงยังไม่มีการสูญเสียเกิดขึ้นครับ เอาหละเราเริ่มไปดูกันดีกว่าครับ....

จากวันแรกที่นำเค้ามาเลี้ยง...วันนี้ผมต้องแบกน้องทั้ง2 และยังต้องติดต่องานตามสถานที่ต่างๆกว่าจะกลับบ้านก็หลายชั่วโมงเป็นห่วงมาก...

ตัวนี้ตัวเมียครับลงตู้วันแรกหาที่ซ่อนตัวก่อนเลย

ส่วนด้านนี้คือตัวผู้ครับกำลังมาเดินเล่นหน้าตู้พอดี(ผมหล่อไหมกั๊บ) [กรี๊ดดดด]

เวลาแปลเปลี่ยนไปร่างก่อนก็เริ่มมีการพัฒนาบ่าง(ตัวผู้)

ตัวเมียก็เช่นกันครับ

สีของทั้งสองมีให้เห็นมากขึ้นครับ...

และนี่ก็คือพัฒนาการล่าสุดครับ ผมเลี้ยงทั้งสองน่าจะประมาณ2เดือบรับตั่งแต่วันที่เริ่มเอาเค้ามา และมีการลอกคราบ 5 ครั้ง
มันเป็นการเฝ้ามองดูการเจริญเติมโตที่มีความสุขมากครับ
ติชมได้นะครับ และถ้าผมทำผิดกฏอะไรยังไงต้องขออภัยด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/10/16, [15:56:02] โดย Nonwatz »
eaglewing ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 25/10/16, [20:38:11] »

สวยงาม
eaglewing ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 18/11/16, [15:05:49] »

สวยงาม น้ำใส
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์