Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังคนขายกุ้งสองเบอร์นี้ 0949734550 / 0624043738 ส่อเจตนาที่ไม่ดีเรื่องกุ้งก้าม  (อ่าน 8653 ครั้ง)
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« เมื่อ: 13/10/16, [17:57:50] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ลืบเนื่องจากกระทู้นี้

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?action=printpage;topic=303477

ตัวผมเองได้สั่งกุ้งจากคนคนนี้โดยแอดผ่านทางไลนืเมื่อวันศุกร์ ตัวผมเองอยู่พระรามสอง นัดรับแถวปากน้ำ เวลาประมาน 9.00-10.00 น สั่งกุ้งไป 400 ตัว พอตกวันเสาร์ผมจะโทรคอนเฟริมเรื่องกุ้ง เขาไม่รับสายไม่อ่านไลน์เลย จนเช้าวันอาทิตย์ ผมเลยเอาอีกเบอร์โทรไปหาเขา เขาโทรกลับมา พอรับสายผมเลยถามว่าทำไมไม่รับสายไม่อ่านไลน์เลย ทางนั้นบอกว่าโทรศัพท์อยู่คนละที่ ถึงไม่ได้รับไม่ได้อ่านไลน์ และบอกกุ้งที่นัดกันไว้มีไม่พอ งั้นผมบอกเอามาสามร้อยพอมีไหม เขาบอกว่ามีแต่ขอเลื่อนนัดเป็น 6 โมงเย็นเขานับกับแพคไม่ทัน ถึงรอจนถึงบ่ายสองโทรไปอีกรอบ มันปิดเครื่องไปเลย เลยโทรหาอีกเบอร์ในกระทุ้เก่าของมัน มันลงเบอร์เมียไว้ โทรไปเมียมันบอกไม่รุ้เห็นนั่งแพคกุ้งแต่เช้า ตอนนี้พาลุกมาเดินเที่ยวในห้าง ก็รอมันจนถึง 6โมง โทรไปเบอร์มันปิดเครื่อง โทรไปเบอร์เมียมันไม่รับสาย เลยเอาอีกเบอร์ดทรไปหาเมียมัน รับสายเลยแต่บอกว่ายังไม่กลับบ้านเลยไม่รุ้อะไรด้วย แล้วมันก็บล็อคไลน์ ผมเลย sms ไปด่ามัน ผมเอาเป็นว่าใครจะซื้อกุ้งกับมันก็จะวังกันหน่อย ท่าจะให้คนอื่นโอนไปก่อน ส่วนผมไม่โอนก่อนอยู่แล้ว ผมว่าโอนเงินก่อนมีหายตัวแน่นอน

เฟสบุคมัน

https://www.facebook.com/profile.php?id=100012076267862

และรุปหน้าตามันเผื่อใครจะซื้อกับมันชั่งใจด้วยครับ

รูปแรกรุปโปรไพล์ไลน์มัน

เดี๋ยวได้ชื่อเมียกับผัวมันมาก่อนจะเอามาเพิ่มเติมครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/10/16, [15:34:07] โดย จอมใจไร้รัก »
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 13/10/16, [19:44:22] »

ท่าทางผิดปกติมาก ก่อนซื้อ-ขายตรวจสอบให้แน่ชัดก่อนห้ามโอนก่อนเด็ดขาด
« ตอบ #2 เมื่อ: 13/10/16, [19:53:55] »

ได้ข้อมูลมาแล้วเรียบร้อย ส่งให้ไปแล้วใน PM
Nantina2728 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 14/10/16, [00:35:25] »

ก่อนส่งกรุณาถามเรื่องจิงก่อนนะครับไม่ใช่ฟังความข้างเดียวนะครับว่าเรื่องจิงเป้นยังไง 0624043738 เครื่องก้อไม่ได้ปิดนะครับแบตหมดจะให้มานั่งรอรับโทรศัพก้อไม่ใช่ครับ คัยโทรมาติดก่อนหรือลายมาก่อนผมเห็นผมตอบกลับละวันอาทิตผมโทรกลับไปก้อไม่รับสายละน่ะลองเอารูปมาลงดูบ้างนะครับว่าโทรไปหาจิงๆมั้ยหลายสายด้วยครับประมาณ10โมง11โมงนี่แหละ

ปล.ถ้าไปรับเงินมาก่อนละไม่ส่งนี่ มันโกงชัดๆ ค้าขายนะครับ กำไรอยากได้ เสมอตัวจะเสียเวลาทำไมครับ หรือไม่จิง
กดราคาผม ให้9บาท อีกเจ้าผมได้13บาทเป้นคุณจะเลือกขายใครครับ ละผมไปโกงตรงไหนครับ.... คิดเอาเองนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/10/16, [01:15:10] โดย Nantina2728 »
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 14/10/16, [00:36:59] »

ปล. ผมให้เบอร์คนที่ผมกะว่าจะส่งให้ ไปฟังจากมันด้วยนะครับ จะได้ไม่ฟังความข้างเดียวครับ
0830052074

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/10/16, [04:42:34] โดย Nantina2728 »
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 14/10/16, [00:41:27] »

ระวังทำไมครับ ทำอะไรผิดหรือโกงหรือป่าว โกงก้อไม่ได้โกงเนอะ กดราคาผมมากๆและเอาไปขายต่อ ผมได้ราคาไม่ดีผมไม่ขายมันผิดด้วยหรือ มัดจำเงินก้อไม่ได้มัดจำ ไม่ได้เอาอะไรเลย ขาย13มากดเหลือ9บาท10บาท มันไม่ได้อะไรเลย โตๆแล้วหัดคิดสักนิดนะครับ คนทำมาหากิน ทำเป้นแบบนี้ [ก้อให้คนอ่านพิจารณาเอานะครับ] ผมส่งให้มาหลายเจ้าแล้วละไม่เคยโกง จบนะครับ
 ให้ผู้ดูลองโทรไปถามเจ้าของโพสนี้ดูเอานะครับว่า ผมเอาอะไรมันมาบ้าง ปากป่าวแท้ๆ
ปล.กดราคามากไปก้อไม่ขายครับ
เบอร์เจ้าของโพส 0830052074 เด่วสักพักเอารูปหนังหน้ามันมาลงให้ดู
 โอนมาทำไมครับขนาดเลขบันชีผมยังไม่ให้ก่อนเลยครับ ผ่านมาตั้ง2วัน ผมยังไม่ให้โอนเลยครับ
ไม่มีอยู่ในสมองเลย ผมนี่ต่างหาก ที่จะเสี่ยงเพราะไม่รับเงินก่อนไปส่งก่อน เจอลูกค้าหนีมาก้อแย่ละค่าน้ำมันแดกหมดค่าเสียเวลาจะเอาที่ไหน คนค้าขายนะจ๊ะไม่ใช่มลูนิธิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/10/16, [01:02:36] โดย Nantina2728 »
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 14/10/16, [01:01:36] »

ถ้าเข้าใจยังไงก้อแก้ไข้ให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ปล. สงสัยส่งให้ลูกค้าต้องถ่ายรูปมาปิดการขายจิงๆละมั้ง
ต้องขออนุญาติลูกค้าขอถ่ายรูปละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/10/16, [01:04:32] โดย Nantina2728 »
Club Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 14/10/16, [01:09:30] »

ในภาพ ผมไม่ได้ตกลงราคาอะไรเลยนะครับ มีแต่มันบอกมาว่าว่าไงครับ
ผมตอบไปว่าแปปนะครับซึ่งไม่ได้แปลว่าตกลงราคากันละในการคุยกันไม่มีโอนก่อนละมัดจำผมไม่เคยคิดขอก่อนเลยครับเน้นของไปเงินมาดีกว่าสบายใจทั้งสองฝ่ายอีกอย่างเลือกส่งใกล้ๆครับเพราะว่าเข็ดแล้วไปละไม่เจอเลยเลือกที่จะส่งใกล้ๆละราคาดีๆดีกว่าครับจะได้ไม่เสียอะไรมาก
และลองถามใจตัวเองด้วยนะครับว่าจะ....[จะเอาไปขายต่อเท่าใดผมไม่ระเมิดสิทธิครับ]
รูปล่างอันนี้คือตัวอย่างลูกค้าผมนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/10/16, [04:39:21] โดย Nantina2728 »
nu2n8nu ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #8 เมื่อ: 14/10/16, [02:12:15] »

ใจเย็นๆกันนะครับ
Club Leader
« ตอบ #9 เมื่อ: 14/10/16, [02:15:09] »

แหม่มีหลาย id ด้วย คุณเห็นมีความเห็นว่าไงบ้างครับ เดี๋ยวเขีาคอมก่อนจะโฟสรูปทีคุยกันไว้ว่าคนอย่างมึงมาโกหกไงบ้าง

ตามห้องกุ้งในเฟส รับรองดังแน่นอน
Club Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 14/10/16, [02:18:26] »

หาว่าผมตอแหลอีก ยังไม่พอมีข่มขู่ด้วยครับมีรูปให้ดู
Club Member
« ตอบ #11 เมื่อ: 14/10/16, [02:19:23] »

ผมนัดไปคุยกันโรงพักยังไม่กล้าเลยครับ คุยกันในลาย มันบอกมุงอย่าไปก้อไป
Club Member
« ตอบ #12 เมื่อ: 14/10/16, [02:37:01] »

ถ้ามาสถานนี้ตำรวจมาปากน้ำนะครับ เพราะเรื่องเกิดที่ปากน้ำ
และผมขออนุญาติบล็อค ลาย มันนะครับ หลักถานอะไรอยู่ในโทรสับ
ในลายนะครับมีอะไรหรือยังไงจะให้ดูนะครับ
ถ้าเรื่องไม่จบ ก้อไป โรงพัก ผมกล้าลงแบบนี้เพราะบริสุท ใจครับ ถ้ายังไงเจอกันสนปากน้ำนะครับ
มันสามารถเช็คเบอร์ละที่อยู่ผมได้ตลอดเลยนะครับจากเบอร์โทรสับ
ปล.มันลายมาบอกว่าไม่กล้ามาเพราะว่ากลัวผมหลอกอีก เบอผมมันก้อมี เช็คได้นี่ว่าบ้านอยู่ไหนเหมือนที่มันส่งข้อความ[ย้อนไปดูรูปกระทู้บน]มาไงหรือไม่จิงหรือจะแจ้งตำรวจมาที่บ้านเลยก้อไม่ว่านะครับจะได้เจอกันด้วยทั้ง2ฝ่าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/10/16, [04:48:18] โดย Nantina2728 »
« ตอบ #13 เมื่อ: 14/10/16, [02:56:52] »

ถ้าโดนกดราคาก็ปฏิเสธไม่ขายไปก็น่าจะจบกันได้ง่ายๆนะ จู่ๆติดต่อไม่ได้ก็กลายเป็นน่าสงสัย

ส่วนเรื่องการข่มขู่ ยังไม่ได้จ่ายเงินเค้าแต่ไปทำแบบนี้มันก็ไม่ถูก เยอะไป มีสิทธิ์ฟ้องกลับได้

และที่นี่มีกฏห้ามใช้หลาย id แก้ไขตรงนี้ด้วย
Club Member
« ตอบ #14 เมื่อ: 14/10/16, [02:58:50] »

ถ้าโดนกดราคาก็ปฏิเสธไม่ขายไปก็น่าจะจบกันได้ง่ายๆนะ จู่ๆติดต่อไม่ได้ก็กลายเป็นน่าสงสัย

ส่วนเรื่องการข่มขู่ ยังไม่ได้จ่ายเงินเค้าแต่ไปทำแบบนี้มันก็ไม่ถูก เยอะไป มีสิทธิ์ฟ้องกลับได้

และที่นี่มีกฏห้ามใช้หลาย id แก้ไขตรงนี้ด้วย
ขอบคุณครับ ส่วนไอดีที่ผมเปลี่ยนอันที่จิงผมไม่ได้อยากเปลี่ยนครับผมไม่ได้เซฟพอกดเข้าใหม่ใส่ไอดีละพาสมันกลับบอกไม่มีในระบบครับ
Club Member
« ตอบ #15 เมื่อ: 14/10/16, [03:03:47] »

ส่วนเรื่องลงรูปโดยไม่ได้ขออนุญาติจากเจ้าของภาพถื่อว่าหมิ่นประมาทได้ถ้ายังไงตกลงกันไม่ได้ก้อนัดมาเจอกันที่เกิดเหตุ สน โรงพักเพื่อเจรจา ตกลงกันเลยครับ แต่ถ้าแก้หรือแก้ไขโพสก้อถือว่าไม่มีอะไรแต่ถ้าไม่ได้ก้อของนัดให้มาเจอกันเผื่อเครียร์ปันหาเรื่องจะได้จบลงครับ เพราะว่าผมเสื่อมเสียมากครับ
ขอฝากแอดมินมาด้วยนะครับ
ปล.ในลายยังมีขู่ว่าจะลงให้ทั่วเฟสเลย
 เด๋วพรุ้งนี้ผมไปแจ้งความลงบันทึกประจำวันไว้ก่อนดีกว่า เด๋วเอามาลงให้ครับ
 ถ้าเรื่องจบลงละผมไม่เสื่อมเสีย ผมจะไปถอนแจ้งความให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/10/16, [04:18:54] โดย Nantina2728 »
Club Member
« ตอบ #16 เมื่อ: 14/10/16, [04:21:05] »

ขออนุญาติแอดมิน ถ่ายรูปโพสนี้ด้วยครับ เพื่อที่จะไปแจ้งความดำเนินคดีลงบันทึกประจำวัน
Club Leader
« ตอบ #17 เมื่อ: 14/10/16, [15:49:37] »

มากระทุ้ต่อไปดีกว่า ที่ไม่เอาหลักฐานทั้งหมดมาลงแต่แรกเพราะจะรอมันพล่ามกับตอแหลสุดๆนี่แหละ ยิ่งกว่าผู้หยิงอีก ไปสวมกระโปรงเถอะ มาจับผิดความหน้าด้านของมันกัน

1. ดูตามรุปเลยครับมันบอกว่ามันโทรหาผมวันอาทิตย์ตอน 11 โมง มันจะเป็นไปได้ยังไเพราะผมนัดมันวันอาทิตย์ตอน 9 โมงเช้า
รอกุ้งมันทั้งวัน มันบอก 11 โมงมันโทรหาผม ถ้ามันโทรมาจริงๆจะมีกระทู้นี้ไหมครับ คนอื่นๆน่าจะคิดกันได้ ที่มันโทรมา มันโทรมาหาผมวันจันทร์ ทั้งๆที่เลื่อนส่งกุ้งจากผมตั้งแต่ 9 โมงเช้าไปเป็น 6 โมงเย็น แค่นี้ก็ชัวละครับว่ามันตอแหลข้อที่ข้อแรกละ

2.มาดูความตอแหลหน้าด้านของมันกัน มันบอกมันขายกุ้งตัวละ 13 บาท แต่ผมไปกดมันเหลือ 8/9บาท ดูจากรุปนะครับ กระทู้ที่มันลงขายคือ 100 ตัว ตัวละ 12 บาท ผมต่อมันเหลือ 10 บาทแต่ขอเหมาหมดเลย 400 ตัว หรือมีมากกว่านี้ก็เอา หลักฐานมีพร้อม แล้วผมไปกดราคามันตรงไหน ถ้าไม่ขายก็บอกสิ หรือมไม่มีของ แต่มาลงโม้ว่ามีหลายร้อยตัว (กระจอก)

3. ปากเปล่านะจริง มึงกลัวเสียเวลานี่หน่ะ ทั้งๆที่กูโทรไปตามกุ้งมึงทุกวัน ภายในสองวันที่จองกุ้งมีงไว้ วันสุดท้ายกูโทรหามึงรวมเมียเมึงเป็น 10 รอบ นี่กุไม่เอากุ้งมึงละให้มึงมาเสียเวลาเหรอ มึงเลี้ยงกุ้งมากี่เดือนครับ เห็นดม้ว่าลุกค้ามากมาย ไอดีก็พึ่งสมัครมาสองสามเดือน เสือกมีหลาย ไอดีไว้ขายของอีก น่าเชื่อถือกันไหม กูไปเอากุ้งมึงฟรีเหรอ ถึงเรียกว่ามุลนิธิ

4. มันไม่อ่านไลน์ผม ตั้งแต่วันเสาร์ ทั้งๆที่ไลน์และโทรคุยกัน เกือบๆ สี่โมงวันศุกร์ จนวันอาทิตย์ ผมต้องถามกุ้งจากมัน

มันบอกกลัวเสียค่ารถฟรีมาส่งละไม่เอาหนีหายเยอะแยะ มีแต่กูนี่แหละที่ไปตามมึงและไปขอสั่งเพิ่ม สงสัยโจทย์มึงจะเยอะนะ ถึงกลัวคนมาแกล้งซะจนขี้หดตดหายจนไม่กล้าสฃออกมาส่งกลัวส่งฟรี

ตามรุปวันเวลามีระบุตลอด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/10/16, [16:48:49] โดย จอมใจไร้รัก »
Club Leader
« ตอบ #18 เมื่อ: 14/10/16, [15:57:38] »

มาดูกระทู้ความเลวของมันกันมั่ง

ไลน์เก่ามันบล็อคผม มันแอดไลนืใหม่มาต่อว่าผม 555 ไปแจ้งความเลยนะ ไหนมึงบอกว่าให้คนเขาพิจารณากันเองไง เห็นยัง
ครับมันบอกว่ามึงเสียกูไม่เสียนี่ คนค้าขายพูดจาแบบนี้ เห็นสันดารมันกันยังครับ

อ่านละเป็นไงกันบ้างผมว่าไอ้นี่แม่งโง่นะยิ่งคุยยิ่งขายตัวเอง รสรุปมันบอกมันมีเมียหลายคน และไปน้อยบ้านเมียน้อยเลยไม่เปิดเครื่อง ทั้งๆที่มันนัดส่งกุ้งผม

[on_026] [on_026] และมันบอกมันเสียชื่อเสียง มึงเสียคนเดียวใช่ไหม เช้านั้นกูนัดมึงกูยังบอกมึงเลยว่า เช้านี้มีกุ้งมาส่งกูสองพันตัว แต่ยังไม่พอ กูต้องไปส่งอีกเจ้านึง 400 ตัวเลยเอาจากมึง กุ้งกูสั่งกูไม่อยากจะเอามาเปรียบเทียบราคานะ กูได้มาตัวละ 6/7/8 บาทเอง จากสามเจ้า กูคิดว่าสั่งมึงน้อยเลยให้ราคา 10 บาท ถ้ามึงคิดว่าขาดทุนมึงบอกสิ จะหลอกกูไปรอทำไม ตั้งแต่เช้ายันเย็น แล้วปิดเครื่องยาว เพราะมึงมันไม่สนใจไงว่าใครจะเป็นยังไง มึงสนแต่ตัวมึง กระทุ้นี้ยังไงกุก้ไม่ลบ มึงไปแจ้งความเอานะ กูอยากรุ้เหมือนกัน ว่าจะแจ้งกูขอหาอะไร กุ้งมึงคงขายดีมากนะ มีไลน์สองไลน์ไว้สลับกันเล่น มีสอง ไอดีในเวปนี้เหมือนกัน เบอร์โทรมึงมีอีกกี่สิบเบอร์หล่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/10/16, [16:02:57] โดย จอมใจไร้รัก »
อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #19 เมื่อ: 14/10/16, [16:01:16] »

รออ่าน  [on_051]
Club Leader
« ตอบ #20 เมื่อ: 14/10/16, [16:10:27] »

มาดูกันตั้งแต่ต้นเลย ว่าผมคุยไลน์กับมันยังไง ไม่มีตัดต่อ

ผมยังบอกเลยว่าถ้าราคานี้ไม่ได้ไม่เป็นไร กูเบื่อเหมือนกันนะที่เวลาจะซื้อขายอะไรต้องมานั่งเก้บหลักฐานแบบนี้ทำไมไม่ทำให้

มันง่ายว่ะนัดซื้อ ซื้อ นัด ขาย ขาย จบ ง่ายๆ ราคาไม่ได้ไม่ต้องขาย  ที่ต้องเก้บแบบนี้ไว้เพราะโลกนี้ยังมีคนแบบมึงอยู่ไง

กูจะไปเผาบ้านมึงเหรอไงถ้ามีงไม่ขายให้กูราคานี้ ไปบังคับมึงเหรอ

เห็นรุปสุดท้ายไหมครับ ว่ามันตกลง กันที่ตัวละ 10 บาท เจอกันวันอาทิตย์ แต่มันบอกมันดทรหาผมวันอาทิตย์ แต่ไม่รับสายมัน

ดูมันไอ้นี่แม่มโคตรสารเลว ไม่อายตัวเอง ก้อายลุกมึงมั่งเถอะที่ต้องโตมาถ้ามารับรุ้ว่าพ่อตัวเองทำเรื่อง สันดารกับใครต่อใครไว้

แบบนี้

มึงเจอกระทุ้นี้ไปหน้ามึงซุกแผ่นดินแน่ๆ ถ้ามึงยังไม่อาย ก็ก็ว่ามึงผ่านละ ปริญญาความหน้าด้าน  ้hahaha ้hahaha
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/10/16, [16:13:18] โดย จอมใจไร้รัก »
Club Leader
« ตอบ #21 เมื่อ: 14/10/16, [16:30:05] »

ขออนุญาตลุกค้าท่านนี้ด้วยนะครับ ผมเซนเซอร์ชื่อออกแล้วครับ

กุ้งกูขายกำไรตัวละ บาท สองบาท เต็มที่มึงเอามา 300 ตัวกุได้ 300-600 บาท ยังไม่หักค่าขนส่ง มึงว่ากูได้เยอะเหรอ

กดราคามึงเหรอ ที่กูโมโหมึงมากที่สุดคือ มึงทำให้ลุกค่้ากูต้องมาเสียเครดิตเพราะตัวกูด้วย กุซวยเองที่ไปเจอคนอย่างมึงที่ไม่มีความรับผิดชอบอะไรเลย

ส่วนเรื่องที่มึงโทรมาหากูหน่ะแล้วกูไม่รับสาย มึงอย่ามาตอแหล มึงโทรหากูวันจันทร์ ตอนเย็น หลังจากที่กู sms ไปด่ามึงตอนเที่ยงคืน มึงแค่จะโทรมาด่ากูคืนแค่นั้นแหละ เที่ยงคืนกูโทรหามึงเปิดเครื่อง พออีกสองสามนาทีมึงปิดเครื่องอีกกุเลย SMS ไปด่ามึงไง นี่เหรอพ่อค้าที่แสนดี

ปล ละกัน มึงอย่านั่งเทียน เขียนอะไรต่ออะไรด้วยตัวมึงเองอีกเลย สร้างภาพว่าเป็นคนดี ถึงตอนนี้มึงยังไม่มีความสำนึกผิดเลยซักนิด ของของมึงใช่ไม่ขายก็บอกใครไปบังคับมึงได้ แต่ถ้ามึงรับปากคนไว้แล้ว แล้วยิ่งมึงเป็นพ่อค้า ไม่นานมึงจบชีวิตพ่อค้ากุ้งบน เน็คเวิคแน่นอน คนอย่างมึงไปอยุ่วงการไหนก็ไม่รอดหรอก ถ้ารับปากมั่วซั่วแบบนี้  และสุดท้ายกูคิดว่ามึงไม่มีกุ้งหรอก คงไม่ได้เพาะเอง เต้มที่ก็ไปรับเขามาขายต่อกูอีกที แต่มึงไม่ได้กุ้งและไม่บอกความจริง นี่กูคิดในแง่ดีที่สุดแล้วนะ ในใจกูคิดว่ามึงสารเลวกว่านี้อีก แต่แสดงออกไม่ได้ 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/10/16, [16:35:17] โดย จอมใจไร้รัก »
Club Leader
« ตอบ #22 เมื่อ: 14/10/16, [16:39:16] »

แล้วรุปนี้รุปของมึงเอง ไลน์ใครครับ ลุกค้ามึงไลน์คุยกับใคร รุปนี้ถึงมาอยุ่กับมึง กระบือคงเรียกมึงพี่ละ มีคนไปอวยมึงในไลน์คนอื่น

555 แล้วไปได้รุปมาไง ลุกค้ามึงอวยมึงแต่คุยกับคนอื่น แล้วส่งรุปที่เขาอวยมึงส่งมาให้มึงด้วย 5555 มึงไป รพ เถอะกูว่านะ ไอ้

น้องโง่ให้มันน้อยๆหน่อย แหม่เอาไลน์สร้างเอง มาอวยตัวเอง ก๊ากๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/10/16, [16:49:49] โดย จอมใจไร้รัก »
Club Member
« ตอบ #23 เมื่อ: 14/10/16, [18:57:53] »

ถ้าคุณคิดว่าคุณไม่ยอม ไม่จบ ก้อเจอกันได้ที่ .....โรงพัก... เพราะผมมั่นใจว่าผมไม่ได้โกง และก้อไม่ได้รับเงินสักบาท....
แค่ผมไม่ขายให้..... ก็เท่านั้น เพราะผมขายเจ้าอื่นได้ราคากว่าก็เท่านั้น..ผมค้าขายนะครับหวังกำไร....แค่ผมไม่ขายให้ทำตัวเป็นเด็ก..ง้อแง้..คุณไปตกลงกับไคยังไงก็เรื่องของคุณ...ไม่ไช่เรื่องของผม...เรื่องของผมคือผมไม่ขายให้คุณก็แค่นั้น
...ไครที่ได้อ่านโพสนี้ก็ลองคิดกันเอาเองนะคับว่าถ้าผมโกง..ตรงไหน แค่ผมไม่ขายให้ผมผิดผมจะกล้าเข้ามาตอบโต้แบบนี้ไม.....

.....และ ถ้าคุณไม่ยอมจบ...มาเจอกันได้ที่โรงพักปากน้ำนะครับ..จะรอ..จะได้จบๆไปลำคาญมาก ไม่ขายให้ทำตัวเป็นเด็กผมว่า ให้มายังไม่มาเลยเบอร์ก้มี ผมโทรไปนัดยังกดสายทิ้งเลย..และถ้าคุณยังไม่หยุดเอารูปมาลงทำให้เสื่อมเสีย โดยที่ไม่ใด้รับอนุญาต ผมนี้แหละจะไปแจ้งความลงบันทึกประจำวันเอง...

.....ผู้อ่านโปรดใช้วิจารณยานนะครับ...ครั้งนี้จะตอบโต้ครั้งสุดท้ายและ เบื่อ...มาก ...
Club Leader
« ตอบ #24 เมื่อ: 14/10/16, [19:54:55] »

ยังหน้าด้านมาตอบ อีก 555 แล้วกูบอกเหรอว่ามึงโกง ไอ้ควาย อ่านดีๆ แหม่กระทู้สุดท้ายก็ยังตอแหลเหมือนเดิม มึงโทรมานัดกูตอนไหนครับที่ไป โรงพักปากน้ำ มึงโทรหากูวันจันทร์ที่ผ่านมา กระทู้นี่ยังไม่เกิดเลย หาโทรหากูตอนไหนไม่ทราบ

เรื่องที่ลงเถียงไม่ได้ซักเรื่องสิ จริงกูกะว่าถ้ามึงขอโทษกูซักคำกูจะ ไม่ยำกระทู้ขนาดนี้ คนอย่างมีงเจอแบบนี้ก็ดีแล้ว

สงสัยเจอแต่คนยอมมึงไง ไม่ขายกูไม่บอก หลอกกูไปรอ มึงท่าจะว่างนะ มีกุ้งจริงป่าวว่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/10/16, [20:02:57] โดย จอมใจไร้รัก »
ผู้มาแวะชม ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #25 เมื่อ: 14/10/16, [22:05:52] »

หาว่าผมตอแหลอีก ยังไม่พอมีข่มขู่ด้วยครับมีรูปให้ดู

อันนี้แนะนำให้ลงบันทึกประจำวันไว้ครับ เพื่อความปลอดภัย
Chakei chill ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #26 เมื่อ: 14/10/16, [22:11:54] »

เมื่อวานสั่งกุ้งน้องคนที่ถูกพาดพิงเอาไว้ วันนี้น้องเขาก็มาส่ง ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยนี่ครับ ของมาก็จ่ายเงินไป ง่ายๆ ถ้าไม่พอใจกันตกลงราคากันไม่ได้ก็ไม่ขาย แต่สิ่งที่คุณนำรูปภาพเขามาลงแบบนี้มันไม่แฟร์ เขาไม่ได้ไปโกงเงินคุณนี่ครับด้วยความเคารพ
Club Leader
« ตอบ #27 เมื่อ: 14/10/16, [23:29:21] »

เมื่อวานสั่งกุ้งน้องคนที่ถูกพาดพิงเอาไว้ วันนี้น้องเขาก็มาส่ง ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยนี่ครับ ของมาก็จ่ายเงินไป ง่ายๆ ถ้าไม่พอใจกันตกลงราคากันไม่ได้ก็ไม่ขาย แต่สิ่งที่คุณนำรูปภาพเขามาลงแบบนี้มันไม่แฟร์ เขาไม่ได้ไปโกงเงินคุณนี่ครับด้วยความเคารพ

ได้อ่านหรือเปล่าครับ ยังไงที่ว่าตกลงกันไม่ได้ ตกลงกันจบไปแล้ว นัดส่งของมันไม่มาตามนัด ตอนเช้าเอาอีกเบอร์โทรไปตามมันบอกแพคกุ้งอยู่ แต่มาส่งไม่ทันและมีของไม่ครบ เลยขอเลื่อนนัดเป็น 6 โมงเย็น แล้วถ้ามันไม่ขายมันจะนัดผมไปทำไม ทำไมไม่บอกแต่แรก ผมจะได้หาเจ้าอื่น นี่มันนัดผมไปแล้วตัวเองปิดเครื่อง เมื่อถึงเวลานัด ตอนแรกบอดว่าแบตหมด อีกตอนบอกว่าผมกดราคาเลยไม่อยากขาย สุดท้ายมันบอกว่ามันอยู่บ้านเมียน้อย ผมย่อให้ละครับ แบบนี่แฟร์ไหมครับ ไม่ลองมาโดนเองบ้างครับจะได้รุ้ ว่าคนที่โดนรุ้สึกยังไง

แล้วทำไมมีแต่ ไอดีใหม่ๆมาอวยกันตลอดคคับ พึ่งสมัครมาไม่นาน และนีเป็นกระทู้แรกของคุณเลย ก็เข้ามาห้องนี้ละแปลกมาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/10/16, [23:35:04] โดย จอมใจไร้รัก »
Club Leader
« ตอบ #28 เมื่อ: 15/10/16, [08:22:43] »

อีกอย่างครับสั่งจากกระทู้ไหนครับ ผมยังไม่เห็นเขาลงขายเลย หรือเขาลงขายไอดีอื่น และคุณรู้ว่าเขามีไอดีอื่น เลยสั่งที่ไอดีอื่น และมาแก้ต่างที่ไอดีนี้ให้ครับ ใช่แบบนี้ป่ะครับ หวังว่าคงมาตอบนะครับ
Chakei chill ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #29 เมื่อ: 15/10/16, [10:17:20] »

แปลกยังไง ผมเพิ่งเข้ามาเวปนี้ได้ไม่นาน แล้วนี่ก็คือการซื้อครั้งแรกของผม แล้วก็เป็นการตอบกระทู้ครั้งแรก ของผม เช่นกัน งง ตรงไหน ผมบอกแล้วไง ว่าผมไม่ได้อวย ผมแค่พูดตามจริงก็เท่านั้น และผมก็มีตัวตนจริงๆ ไม่ใช่น้องคนนั้นปลอมตัวมาตอบตามที่คุณกล่าวอ้าง
หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์