Aqua.c1ub.net
*
  Mon 17/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Ember แล้ว Dario  (อ่าน 2931 ครั้ง)
!! K !! ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 05/08/08, [14:05:18] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

Ember แล้ว Dario เห็นว่ามันสวยและแดงดีเลย
อยากรู้ว่า ทั้งสอง นั้นนานไหมกว่าจะโต แล้วขนาดที่ซื้อมาจากที่ร้านจะโตกว่านี้ไหม รึว่าแดงอย่างเดียวอ่ะ
1.  Ember สามารถเพาะให้ออกลูกหลานได้บ้างป่าว รึว่าแดงสวยอย่างเดียว
2.  Dario นั้นสามารถเพาะได้ใช่ไหมครับ ดุไหม
แล้วดินสอ คอรัลเรด ราคาประมาณเท่าไรอ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/08/08, [16:36:38] โดย ?? M K ?? »
00คิงคอง00 ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #1 เมื่อ: 05/08/08, [14:27:46] »

ปลาทุกชนิด กินลูกกุ้งอยู่ แล้วคับ ขึ้น อยู่ กับจะมากหรือน้อย
ขึ้นอยู่ กับว่าคุณจะมีที่หลบให้เค้า มากพอรึปล่าว งะคับ  เช่น พวก
กอมอส กิ่งมอส ขอนไม้ 9ล9 ถ้ามีเยอะโอกาสได้ ลูกก็มีเยอะงะคับ
ember  อันนี้ น่ารักไม่ค่อยตามกินลูกเชอร์รี่ คับ เลี้ยงอยู่
เหมือนกับ

dario  ตัวนี้ เห็นเค้าบอกว่าดุมากงะคับขนาดเลี้ยงรวมกับปลาเล็กๆๆ เช่น ซิวอะไรพวกนี้ ยังโดนเลย งะคับ
แต่ก้ไม่แน่ใจนะคับไม่เคยเลี้ยง ลองดูก็ได้ คับ lau01

ยังไงรอคุณ [you] มาช่วยวิเคราะห์อีกทีดีก่า
PaRkY ออฟไลน์
« ตอบ #2 เมื่อ: 05/08/08, [16:10:39] »

ถ้าชอบปลาจิ๋วๆแดงๆ
ลอง ruby tetra มั้ยครับ
เห็น all fish มีขายอยู่ ผมซื้อมาเลี้ยงแล้วก็อึดดี
กินเก่งสีสวย แดงสะใจตัดกับมอสเขียวๆ
ลองเลี้ยงดูแล้วจะติดใจครับ
« ตอบ #3 เมื่อ: 05/08/08, [16:27:22] »

ราคาประมาณเท่าไรอ่ะ ขอดู ค่าหน้าค่าตามันซักนิด   ้hahaha
hooook ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #4 เมื่อ: 05/08/08, [16:32:01] »

amber ไม่เคยเลี้ยง แต่ถ้าให้เดา นิสัยน่าจะเหมือน tetra ทั่วไป เพราะฉนั้นลูกกุ้งน่าจะปลอดภัยถ้ามีที่หลบและไม่ออกมาว่ายน้ำเล่น

ส่วน dario เลี้ยงอยู่ น่าจะสนุกกับการล่าลูกกุ้งในกอมอส เพราะมันเองก็ชอบหลบในนั้นเหมือนกัน กุ้งตัวโตกะปลาอื่นๆไม่น่าจะเป็นอะไร
ที่เห็นคือมันแบ่งอาณาเขตแล้วไล่กันเองมากกว่า
« ตอบ #5 เมื่อ: 06/08/08, [06:49:12] »

แล้ว เอมเบอก่ะดาริโอ มีใครเพาะได้บ้างอ่ะป่าว
CharengeR ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #6 เมื่อ: 06/08/08, [09:12:29] »

ขอโทษครับคุณ 00คิงคอง00  ผมเพิ่งเล่นปลาผมคงไม่สามารถวิเคราะห์ได้หรอกครับ
แล้วนี่มันเกิดอะไรขึ้น ระหว่างที่ผมไม่ได้เข้าบอร์ดมาหลายเดือนนี่มันเกิดอะไรขึ้น
ทำไมมีแต่คนพูดชื่อผม ผมงง มากครับ ช่วยบอกด้วยครับ
ว่าผมไปทำอะไรผิดมาเหรอครับ ปกติตอนที่ผมเล่นบอร์ดนี้ ผมก็ไม่ค่อยได้ โพส ตั้งกระทู้ หรือตอบซักเท่าไหร่
เอาแต่อ่านซะมากกว่า ถ้าผมทำอะไรผิดก็ช่วยบอกผมทีครับ ผมไม่เข้าใจ
กระต่ายหมายจันทร์ ออฟไลน์
« ตอบ #7 เมื่อ: 06/08/08, [12:32:00] »

ขอโทษครับคุณ 00คิงคอง00  ผมเพิ่งเล่นปลาผมคงไม่สามารถวิเคราะห์ได้หรอกครับ
แล้วนี่มันเกิดอะไรขึ้น ระหว่างที่ผมไม่ได้เข้าบอร์ดมาหลายเดือนนี่มันเกิดอะไรขึ้น
ทำไมมีแต่คนพูดชื่อผม ผมงง มากครับ ช่วยบอกด้วยครับ
ว่าผมไปทำอะไรผิดมาเหรอครับ ปกติตอนที่ผมเล่นบอร์ดนี้ ผมก็ไม่ค่อยได้ โพส ตั้งกระทู้ หรือตอบซักเท่าไหร่
เอาแต่อ่านซะมากกว่า ถ้าผมทำอะไรผิดก็ช่วยบอกผมทีครับ ผมไม่เข้าใจ

ไม่ต้อง งง ครับ
เป็นของเล่นใหม่ของบอร์ดครับ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #8 เมื่อ: 06/08/08, [12:39:16] »

กร๊ากกกก
งงอะเด๊

้hahaha ้hahaha ้hahaha
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #9 เมื่อ: 06/08/08, [12:41:47] »

ลืมไป ทั้งember และdario เป็นปลาที่มีขนาดค่อนข้างจะเล็กมากอยู่แล้ว ไม่ต้องไปคิดถึงเรื่องที่มันจะโตใด้เลย
ส่วนการเพาะพันธุ์นั้นemberผมเองไม่เคยเลี้ยง แต่ถ้าDario dario ละก็เคยเพาะใด้2-3รุ่นโดยเป็นไปตามธรรมชาติ ตู้สมบูรณ์ๆไม่มีศัตรูมาคอยกินก็ออกสบายๆ
แต่ที่จะหาใด้ยากก็คือตัวเมียซึ่งหาไม่ใด้ง่ายๆหรอกนะขอบอก
 lau02
Mr.MAI ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 06/08/08, [14:13:02] »

ลืมไป ทั้งember และdario เป็นปลาที่มีขนาดค่อนข้างจะเล็กมากอยู่แล้ว ไม่ต้องไปคิดถึงเรื่องที่มันจะโตใด้เลย
ส่วนการเพาะพันธุ์นั้นemberผมเองไม่เคยเลี้ยง แต่ถ้าDario dario ละก็เคยเพาะใด้2-3รุ่นโดยเป็นไปตามธรรมชาติ ตู้สมบูรณ์ๆไม่มีศัตรูมาคอยกินก็ออกสบายๆ
แต่ที่จะหาใด้ยากก็คือตัวเมียซึ่งหาไม่ใด้ง่ายๆหรอกนะขอบอก
 lau02

ตู้18 นิ้วผมเคยได้ลูกเอมเบอร์ด้วยนา           emb01
« ตอบ #11 เมื่อ: 08/08/08, [16:16:41] »

ขอบคุณทุกท่าน ที่ตอบคำถามครับ [เจ๋ง]
#เฟิรส์ท# ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #12 เมื่อ: 09/08/08, [12:21:48] »

ไม่ผิดหรอกครับมันชื่อผม  ้hahaha ช่วงนี้ยุ่งอยู่เลยไม่ได้เข้าบอร์ด  [ไอ้แว่น]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์