Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้มีใครเลี้ยง Triops อยู่บ้าง?  (อ่าน 2491 ครั้ง)
madnuG ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 02/03/16, [14:42:42] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เห็นมี พันธ์ุ Beni Kabuto Ebi Albino

กับ Red Longicaudatus

อยากรู้ว่าทั้งสองพันธุ์นี้ เลี้ยงยากหรือง่าย กว่าตัว  Longicaudatus ธรรมดา หรือต้องเพาะในน้ำเย็นมั้ย ? hur04
กำลังหาข้อมูล แต่เหมือนเริ่มไม่นิยมละ เลยไม่ค่อยมีข้อมูลเลย  cryingrun
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/03/16, [19:08:27] โดย ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม »
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 11/03/16, [19:08:05] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เห็นมี พันธ์ุ Beni Kabuto Ebi Albino

กับ Red Longicaudatus

อยากรู้ว่าทั้งสองพันธุ์นี้ เลี้ยงยากหรือง่าย กว่าตัว  Longicaudatus ธรรมดา หรือต้องเพาะในน้ำเย็นมั้ย ? hur04
กำลังหาข้อมูล แต่เหมือนเริ่มไม่นิยมละ เลยไม่ค่อยมีข้อมูลเลย  cryingrun

ตัวบน เป็นรูปแบบที่พัฒนามาจาก Triops cancriformis การฟัก จะใช้เวลานานกว่า สายพันธุ์ล่างครับ ส่วนสายพันธุ์ล่าง นี่

นอกจากไข่ที่มีราคาสูงกว่าแบบ Longicaudatus ธรรมดาพอประมาณ ก็เลี้ยงไม่ได้ต่างกันเลยครับ ^ _ ^  

กระผมขายไข่อยู่ ก็ขายดีอยู่นะครับช่วงนี้ อิอิอิ  พรุ่งนี้ว่าจะไปส่งร้านอีก 40 ชุด ฟินนน....เลย  ้hahaha

หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์