Aqua.c1ub.net
*
  Sun 02/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ Snow ผมซี้เลี้ยว  (อ่าน 741 ครั้ง)
kamikaze ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 26/07/08, [00:28:25] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

suicide suicide suicide suicide suicide suicide suicide suicide
ที่มาขอการตายยังไม่ทราบสาเหตุ
อาการก่อนเสียชีวิต ... คือ มันชอบโก่งตัวอยู่บ่อย ๆ
ให้เตต้าบิทเป็นอาหารแต่ไม่เคยเห็นมันกินแต่ตอนเช้าก็หมด
บางทีอยู่ในน้ำที่มิดหัวพอดีก็ชอบตะแคงตัว อยู่ในตู้กันที่เป็น
ตู้โล่งไม่มีที่หลบ ... และ 5 วันสุดท้ายก่อนเสียชีวิตมันได้ผสม
พันธุ์กับไบร์ทตัวเมียไปห้าครั้ง ... ตู้ผม 24 นิ้ว กรองแขวน
มีอ๊อกอีก 1 ตัว .. อยากทราบว่า  Snow ผมเป็นอะไรตายครับ

ปล. คือตู้ 24 นิ้ว ผมกั้นเป็นระบบ 70-30 ฝั่ง 70 จะมีขอนยาว
แต่ฝั่ง 30 เป็นที่โล่ง ( เพราะผมทำไว้เผื่อให้มันผสมพันธุ์กันจะได้
เห็นกันถ้ามีที่แอบหรือที่กั้นกลัวมันไม่ยอมผสมพันธุ์กันอะครับ
 suicide suicide suicide suicide suicide suicide suicide suicide
PlussaNOVA ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 26/07/08, [07:51:08] »

มีที่ให้กุ้งหลบพอหรือป่าวคับ
หรือว่าที่เค้าตายอาจเป็นเพราะเสียพลังงานจากการผสมน้องไบร์ไปหลายรอบ  ้hahaha

แต่ไงก็แสดงความเสียใจด้วยคับ
ไม่แน เค้าจากไป อาจจะได้สิ่งใหม่ที่ทดแทนจากการตั้งท้องที่จำนวนเยอะกว่ากะได้น๊า
p-a-c---m-a-n ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #2 เมื่อ: 26/07/08, [08:04:44] »

เสียใจด้วยนะครับ*
minkeymonkey ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #3 เมื่อ: 26/07/08, [12:45:18] »

แง้ๆ น่าสงสารจังคับ   suicide

ทว่า ! กุ้งผมมันก็โก่งตัวยังงั้นอยู่เหมือนกัน !   cry02

ทำไงดีล่ะเนี่ยคร้าบ      sho01

fire1
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์