Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขายชั้นวางเป๊ะๆครับ  (อ่าน 8549 ครั้ง)
-DayZ- ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 14/02/16, [17:13:32] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

สั่งมาจะไว้วางตู้ 24*12*14 (ย*ก*ส) นิ้วเป๊ะ!!! 3 ใบ เผื่อช่องระหว่างชั้น 4 นิ้ว
ได้ของภายใน 4 วันเเต่ชั้นวางมีขนาดช่อง 22นิดๆ*14*15 นิ้ว เลยส่งกลับก่อนกลับบอกว่าเดี๋ยวจะทำอันใหม่ให้
ได้ของใหม่อีก 4 วัน ส่งตอนสามทุ่ม (ผมอยู๋คอนโด ไฟชั้นล่างตึกก็มืดๆ) รอบนี้เอาไม้ลงไปวัด (สเกลยาวสุด 22 นิ้ว)
ผมมันโง่คับไม่มีตลับเมตร เลยได้เเค่กว้างกับสูง ด้านยาวก้เห็นมันเหลือประมาน 2 นิ้วก็โอเค
พอย้ายตู้มาวางเท่านั้นหละคับ ยัดไม่เข้า (แปลกใจตั้งเเเต่เอาโฟมรองตู้เข้าไปวาง ทำไมมันต้องกดลงไปเเน่นๆ)
สภาพตามรูปนะคับ ใครสนใจราคา PM มาได้คับ
เจ้าของเค้าบอกเค้าตัดมา 24 เป๊ะๆ!! ตู้ผมมันกากเองคับ 23-9 นิ้วมันยัดไม่เข้า

ใครสนใจสั่งพี่เค้าได้นะคับ ช่วยดันให้คับของมีคุณภาพ มาตรฐานเป๊ะ!! บอกขนาดตู้ไป ทำชั้นมาเท่าขนาดตู้เลย เยี่ยมครับ [on_066]

wachara ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 14/02/16, [18:03:45] »

ขาขนาดนี้ราคาตอนสั่งทำเท่าไรครับ เอาไว้เป็นเครื่องตัดสินใจเวลาสั่งขาครับ

เสียดาย ปนโชคดี กำลังหาร้านทำขาตู้ 24  60 กับ 72 อย่างละชุดพอดีเลย
แล้วก็เล็งๆ เจ้านี้อยู่ด้วยเพราะมีขนมาส่งด้วย
แต่รับไม่ได้กับรอยซ่อมอะครับ ถือว่าฟาดเคราะห์ไปแล้วกันครับ
ขอบคุณครับ
paraon6878 ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 14/02/16, [18:16:39] »

ส่งเข้าห้องร้องทุกเลยครับ ไม่มีหลอกบอกขนาดตู้ไปแล้วจะทำเป๊ะกะตู้ไม่เผื่อเลย บ่งบอกถึงไม่มืออาชีพเลย เหล็กก็ขัดไม่หมดก่อนทาสีเชื่อมอย่างกะเด็กหัดเชื่อม ผมก็เป็นช่างเห็นแล้วรับไม่ไหวจริงๆ ส่งเข้าห้องเลยครับทุกคนจะได้รู้ครับ
! viviDzire ! ออฟไลน์
« ตอบ #3 เมื่อ: 14/02/16, [18:17:34] »

เหมือนจะร้องทุกข์ มากกว่าขายของป่ะครับ ถ้างั้นน่าจะผิดห้อง  [on_007]
akarakeera ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #4 เมื่อ: 14/02/16, [18:20:42] »

ของผมสั่งร้าน คุณวิทย์สีอบ ตู้ 24 วาง 3 ชั้น ราคา 2,800 งานเนียนสุดๆ ใช้บริการมา 5 ตัวแล้ว ใช้ร้านนี้ตลอด
ไม่รู้ว่าถูกหรือแพง แต่พอใจกับงานสุดๆ พอดีผมลงรูปไม่เป็นซะด้วย คนละเรื่องกับแบบของ จขกท เลยครับ

ปล.เสียค่าทำไปกี่บาทครับ อยากทราบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/02/16, [18:23:01] โดย akarakeera »
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 14/02/16, [19:35:35] »

ราคาไม่ถึงสองพัน เเต่ถ้าได้สภาพนี้ผมยอมจ่าย2800อะคับ เสียเวลา เสียสุขภาพจิต บอกว่าจะรับผิดชอบโดนรับคืนเเต่ต้องเป็นเหล็กเส้นที่ยังไม่เชื่อม เยี่ยมจิงๆครับ
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #6 เมื่อ: 14/02/16, [19:43:33] »

[on_019]
Club Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 14/02/16, [20:07:43] »

ขาขนาดนี้ราคาตอนสั่งทำเท่าไรครับ เอาไว้เป็นเครื่องตัดสินใจเวลาสั่งขาครับ

เสียดาย ปนโชคดี กำลังหาร้านทำขาตู้ 24  60 กับ 72 อย่างละชุดพอดีเลย
แล้วก็เล็งๆ เจ้านี้อยู่ด้วยเพราะมีขนมาส่งด้วย
แต่รับไม่ได้กับรอยซ่อมอะครับ ถือว่าฟาดเคราะห์ไปแล้วกันครับ
ขอบคุณครับ
ตอนคุยตกลงเหล็กขนาดนึง เเต่พอจะเริ่มทำบอกไซส์นั้นไม่มี ถ้าจะเอาต้องรอนาน ถ้าอัพไซส์ต้องเพิ่มตัง พอทำสีเสร็จของเพิ่มตังอีกรอบคับ อย่าเสียเวลาเสียตังเเล้วได้ของเเบบนี้เลยคับ
Club Member
« ตอบ #8 เมื่อ: 14/02/16, [20:11:59] »

ส่งเข้าห้องร้องทุกเลยครับ ไม่มีหลอกบอกขนาดตู้ไปแล้วจะทำเป๊ะกะตู้ไม่เผื่อเลย บ่งบอกถึงไม่มืออาชีพเลย เหล็กก็ขัดไม่หมดก่อนทาสีเชื่อมอย่างกะเด็กหัดเชื่อม ผมก็เป็นช่างเห็นแล้วรับไม่ไหวจริงๆ ส่งเข้าห้องเลยครับทุกคนจะได้รู้ครับ

ตอนคุยถามเเค่เผื่อความสูง 4 นิ้ว ไม่มีพูดถึงเผื่อความยาวเลยคับ ผมก้คาดไม่ถึงคับว่าจะต้องวัดก่อนรับ ไม่บันทัดก็ไม่มี จะยกตู้ไปใส่ตอนซื้อขาตั้งก็ดูโง่ไปคับ
สรุปน่าจะเสียค่าโง่จิงๆคับ ไม่มีวี่เเววการรับผิดชอบจากคนขาย
Club Leader
« ตอบ #9 เมื่อ: 14/02/16, [20:45:14] »

ของลิ้งขายของ ของเจ้านี้หน่อยครับ
paraon6878 ออฟไลน์
« ตอบ #10 เมื่อ: 14/02/16, [20:54:54] »

ของลิ้งขายของ ของเจ้านี้หน่อยครับ
อันนี้เลยครั
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=292234.0
Club Leader
« ตอบ #11 เมื่อ: 14/02/16, [21:05:07] »

ขอแก้กระทู้ครับอาจจะจำผิดคน  [on_026] ขอโทษด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/02/16, [23:03:08] โดย จอมใจไร้รัก »
Club Leader
« ตอบ #12 เมื่อ: 14/02/16, [21:08:07] »

รอเขาเข้ามาก่อนครับเขาอาจจะเข้ามารับผิดชอบกับการกระทำของเขาก็ได้ครับ ลองให้โอกาศเขาหน่อย คนทำมาหากินครับ
Club Member
« ตอบ #13 เมื่อ: 14/02/16, [22:09:51] »

รอดูพรุ่งนี้อาจจะตอบมาเด๋วผมเเจ้งคับ
ถามราคาเจ้าอื่นนี่ไม่ไหวนะคับ
shalotorn ออฟไลน์
« ตอบ #14 เมื่อ: 16/02/16, [11:08:39] »

นานๆมีกระทู้ห้องร้องทุกข์เข้ามาทีนึง .....ตามกระทู้ต้นทางดูรูปที่ลงผมก็ส่ายหน้าละครับ งานไม่เนียนแต่ตามกฏห้องซื้อขาย"ไม่ซื้อห้ามติ" เลยรอดูผลงานกันไป

รอคู่กรณีมาชี้แจง รอซดมาม่า
Club Member
« ตอบ #15 เมื่อ: 16/02/16, [13:05:31] »

จะว่าผมรับงานเเล้ว มันก้ไม่ได้นะคับ ถึงเอามาวางสามปีขาเหล็กมันก้คงไม่หดยัดตุ้ไม่เข้าอะคับ เค้าก็บอกว่ารับประกัน ผิดเสปกเเก้ให้ ผมสั่งว่าวางได้3ตู้เอามาวางได้ตู้เดียว
ส่งไลน์ทักไป3วันเเล้วก็ไม่ตอบครับ
บอกให้ถ่ายรูปขนาดจริงๆส่งไป ไร้วี่เเวว มีการบอกว่าตามสภาพ ถ้าสั่งใหม่ลดให้ด้วย
Club Leader
« ตอบ #16 เมื่อ: 16/02/16, [15:46:34] »

เข้ามาตอน ตี 1 กว่าๆ แต่ไม่เห็นโผล่มากระทุ้นี้ จขกท ลองส่ง PM ลิิ้งนี้ไปให้เขาสิ
Club Member
« ตอบ #17 เมื่อ: 16/02/16, [19:17:08] »

เข้ามาตอน ตี 1 กว่าๆ แต่ไม่เห็นโผล่มากระทุ้นี้ จขกท ลองส่ง PM ลิิ้งนี้ไปให้เขาสิ

ตามนั้นเลยครับ ขนาดกระทู้ขายของตัวเองก็ยังไม่ดัน
tded99 ออฟไลน์
« ตอบ #18 เมื่อ: 16/02/16, [22:49:04] »

สวัสดีครับ  สมาชิกทุกท่าน  ผมได้อ่านกระทู้นี้แล้ว ได้โทรไปคุยกับเพื่อน ที่เป็นเจ้าของร้านเหล็กที่รับงาน ขอชี้แจง ดังนี้

ผมขออนุญาต เป็นกลางนะครับ   

1. ผมเป็นเจ้าของ user พอดีมีเพื่อนที่ทำร้านเหล็ก เลยโพสลงรับงานให้เพื่อน
  2. เรื่อง รอยเชื่อม แก้ไขงาน อันนี้ผมต้องขอโทษแทน (อันนี้อาจจะมีเรื่องเข้าใจผิดกัน) แต่เพื่อนผมก็รับผิดชอบโดยการเอากลับไปแก้แล้วกลับมาส่งให้

ผมรบกวนวัดขนาดขาตู้แบบรูปเต็ม(วัดจากสุดด้านจนถึงอีกด้าน) ได้ไหม ครับ จะได้ชัดเจน

เป็นไปได้ผมรบกวนโพส Line ที่คุยกันแบบประโยคต่อเนื่อง ไม่ต้องตัด

ขอบคุณครับ

Club Member
« ตอบ #19 เมื่อ: 17/02/16, [02:17:35] »

ขอโทษที่ต้องให้รอนะครับ
รูปเยอะหน่อย (ตามสภาพนะครับ)
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #20 เมื่อ: 17/02/16, [02:23:18] »

รับผิดชอบเต๊อะของแค่นี้ ไม่คุ้มกับชื่อที่เสียไปนะ
Club Member
« ตอบ #21 เมื่อ: 17/02/16, [02:26:55] »

สวัสดีครับ  สมาชิกทุกท่าน  ผมได้อ่านกระทู้นี้แล้ว ได้โทรไปคุยกับเพื่อน ที่เป็นเจ้าของร้านเหล็กที่รับงาน ขอชี้แจง ดังนี้

ผมขออนุญาต เป็นกลางนะครับ   

1. ผมเป็นเจ้าของ user พอดีมีเพื่อนที่ทำร้านเหล็ก เลยโพสลงรับงานให้เพื่อน
  2. เรื่อง รอยเชื่อม แก้ไขงาน อันนี้ผมต้องขอโทษแทน (อันนี้อาจจะมีเรื่องเข้าใจผิดกัน) แต่เพื่อนผมก็รับผิดชอบโดยการเอากลับไปแก้แล้วกลับมาส่งให้

ผมรบกวนวัดขนาดขาตู้แบบรูปเต็ม(วัดจากสุดด้านจนถึงอีกด้าน) ได้ไหม ครับ จะได้ชัดเจน

เป็นไปได้ผมรบกวนโพส Line ที่คุยกันแบบประโยคต่อเนื่อง ไม่ต้องตัด

ขอบคุณครับ

ทำไมภาพโปรไฟล์ของยูสเซอเปนคนเดียวกับที่มาส่งงานอะคับ สรุปใครขายกันเเน่ เพราะตอนคุยเเล้วเเล้วบอกว่าจะออกมา ม ออกมาส่งก็ยังคุยไลน์ โทรนัด มาสังก็มาส่งคนเดียวทั้งสองรอบ สรุปคนไหนรับงานคับ ไลน์มันใช้ได้เครื่องเดียวนะครับ ถ้าคนละคนกับที่เชื่อมขาผมไม่รู้นะคับว่าพี่สื่อสารกันตรงที่ผมสั่งสเปกไปรึป่าว เเต่งานออกมาเเบบนี้ เเม้ผมจะรับงานมาเเล้วผมก็ไม่สามารถเอาหินเจียรๆออกให้สภาพเป็นเเบบนี้หลอกครับ วางขาเหล็กไว้5 วันมันคงไม่ย่อยสลายเเล้วหดตัวอะคับ
ผมอัพรูปเเชทที่พี่ลบทิ้งเเละบล๊อกผมไปให้เเล้วนะคับ เพิ่มสภาพขาให้ดูด้วยครับ ไม่ต้องโทรนะครับ ไม่มีหลักฐานการคุย ส่งข้อความเป็นลายลักษณ์อักษร บันทึกได้นะครับ
« ตอบ #22 เมื่อ: 17/02/16, [08:36:57] »

ทำไมภาพโปรไฟล์ของยูสเซอเปนคนเดียวกับที่มาส่งงานอะคับ สรุปใครขายกันเเน่ เพราะตอนคุยเเล้วเเล้วบอกว่าจะออกมา ม ออกมาส่งก็ยังคุยไลน์ โทรนัด มาสังก็มาส่งคนเดียวทั้งสองรอบ สรุปคนไหนรับงานคับ ไลน์มันใช้ได้เครื่องเดียวนะครับ ถ้าคนละคนกับที่เชื่อมขาผมไม่รู้นะคับว่าพี่สื่อสารกันตรงที่ผมสั่งสเปกไปรึป่าว เเต่งานออกมาเเบบนี้ เเม้ผมจะรับงานมาเเล้วผมก็ไม่สามารถเอาหินเจียรๆออกให้สภาพเป็นเเบบนี้หลอกครับ วางขาเหล็กไว้5 วันมันคงไม่ย่อยสลายเเล้วหดตัวอะคับ
ผมอัพรูปเเชทที่พี่ลบทิ้งเเละบล๊อกผมไปให้เเล้วนะคับ เพิ่มสภาพขาให้ดูด้วยครับ ไม่ต้องโทรนะครับ ไม่มีหลักฐานการคุย ส่งข้อความเป็นลายลักษณ์อักษร บันทึกได้นะครับ

รบกวน add Line ID 0895053456 เดียวผมซื้อขาต่อเอง ครับ
ผู้มาแวะชม ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #23 เมื่อ: 17/02/16, [08:49:18] »

ครั้งหน้า ถ้าไม้ยาวไม่พอ ตู้ 24 นิ้ว ก็เอาเชือก หรือเข็มขัดวัดก็ได้ครับ

ผมว่าตู้ไม่เกิน 24 ยังไงเข็มขัดก็ยาวถึง
Club Member
« ตอบ #24 เมื่อ: 17/02/16, [09:48:26] »

เชือกเข็มขัดมันยืดหยุ่นตามเเรงดึงคับ
Club Member
« ตอบ #25 เมื่อ: 17/02/16, [09:53:57] »

รบกวน add Line ID 0895053456 เดียวผมซื้อขาต่อเอง ครับ
สรุปว่าคนที่ขายสินค้า"ตัวจริง" ไม่เเสดงความรับผิดชอบอย่างที่เเจ้งไว้ เเล้วให้คนอื่น(?)มาซื้อต่อ ให้มันจบๆไป เเบบนี้หรอคับ

ถ้าซื้อต่อเเล้วต้องรับสภาพของชั้นวางให้ได้นะคับ รอให้คนรับผิดชอบเเจ้งหน้าเวบนี้ก่อนคับเด๋วผมเเอดไลน์ไป
ผู้มาแวะชม ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #26 เมื่อ: 17/02/16, [11:52:31] »

เชือกเข็มขัดมันยืดหยุ่นตามเเรงดึงคับ

ครับ
Club Member
« ตอบ #27 เมื่อ: 17/02/16, [20:46:14] »

จบเรียบร้อยครับ ไร้วี่เเววคนรับงาน พี่เจ้าของเเอคเค้าต์รับผิดชอบให้
ขอบคุนพี่ๆทุกท่านด้วยครับ
« ตอบ #28 เมื่อ: 17/02/16, [20:50:15] »

จบเรียบร้อยครับ ไร้วี่เเววคนรับงาน พี่เจ้าของเเอคเค้าต์รับผิดชอบให้
ขอบคุนพี่ๆทุกท่านด้วยครับ

ต้องขอโทษน้องด้วยนะครับ คนรับงานไม่ได้เล่นเว็บนี้ เดี๋ยวผมไปจัดการต่อเอง
Lolicon ออฟไลน์
« ตอบ #29 เมื่อ: 21/02/16, [10:51:36] »

ปัญหาโลกแตก สมัยนี้ช่างคุณภาพต่ำเยอะไปหมด เน้นขายครั้งเดียว ไม่ก็มีฝีมือจำกัด
มีทุกวงการ  ขาไม้ ตู้ปลา ร้านดังแค่ไหนก็เจอคราวซวยได้

อยู่ที่ความรับผิดชอบแล้วล่ะ แต่เห็นงานแบบนี้ ไม่เมาก็ให้ลูกจ้างใหม่ทำแทน
คุณภาพส้นเท้ามากๆ
หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ขึ้นบน
พิมพ์