Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: DSM เพิลกลาส ใบเริ่มเหลือง เน่า และ ละลาย  (อ่าน 2632 ครั้ง)
dub6x ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 06/12/15, [09:40:15] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือผมทำ DSM เพิลกลาสระยะเวลาเดือนนิดๆละครับ
ตอนนี้เริ่มเจอปัญหา  เหมือนใบมันบางส่วนเริ่มจะเหลือ แล้วก็ละลายครับใครพอรู้สาเหตุบ้างไหมครับ  

แรกๆไม่เป็นนะครับ พอครบ 1 เดือน เริ่มรู้สึกว่าบางสาวนใบมันเหลือและก็เริ่มละลายครับ
ผมมีความรู้สึกว่ามันจะเลื้อยช้ากว่าเดิมอีกครับ

ที่จริงกะจะใส่น้ำละครับแต่ยังไม่พร้อม  พื้นที่บางส่วนเพิลกลาสมันยังคลุมดินไม่ทั่ว  ผมกลัวดินมันจะถล่มลงมา สโลปสูงนิดนึง
ถ้าใช้ปุ๋ยน้ำผสมกับน้ำในฟอกกี้แล้วฉีดจะช่วยได้ไหมครับ ปกติฉีดฟ้อกกี้(น้ำธรรมดา)ตอนเช้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/12/15, [09:56:03] โดย dub6x »
Wanvela ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1 เมื่อ: 10/12/15, [20:10:49] »

ก่อนหน้ามีฉีดปุ๋ย หรือ น้ำท่วมบ้างไหมครับ
dub6x ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 10/12/15, [22:44:10] »

`
ก่อนหน้ามีฉีดปุ๋ย หรือ น้ำท่วมบ้างไหมครับ

ก่อนหน้านี้ไม่ได้ทำอะไรเลยครับ พรมน้ำ ปิดพลาสติกซิลอาหาร
น้ำไม่ท่วมต้นครับ  พรมแค่พอชุ่มๆครับผม  พรมช่วงเช้าๆ แล้วก็ปิดถุงยาวเลยครับ 
เปิดอีกทีก็ตอนเช้า 10 นาทีแล้วก็พรมน้ำปิดถุงครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์