Aqua.c1ub.net
*
  Sun 02/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พาไอ้ด้วนของพี่Racho มาอัพเดทน๊า ตอนนี้แข็งเเรงดีแล้ว  (อ่าน 5037 ครั้ง)
มาเฟียกุ้ง ออฟไลน์
Shrimp Tribe
« เมื่อ: 07/08/06, [16:18:49] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

แอบถ่ายตอนกลางดึก เพราะไม่เคยออกมาให้เห็นตอนกลางวันเล้ยย

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« ตอบ #1 เมื่อ: 07/08/06, [16:22:57] »

ชะเเว๊บบ

« ตอบ #2 เมื่อ: 07/08/06, [16:26:17] »

เป็นกุ้งด้วน ไม่มีก้ามม 555
เกือบตายไป 2 รอบแต่กฌรอดมาได้ เลยตั้งชื่อว่า บอนด์   มาจาก  เจมส์ บอนด์ ภาค Die another day :D,

« ตอบ #3 เมื่อ: 07/08/06, [16:28:28] »

ไม่เอาละ เขิน หลบดีกว่า

« ตอบ #4 เมื่อ: 07/08/06, [16:30:26] »

อันนี้บ้านเค้า ตอนเปิดไฟชิว  บรรยากาศดีเหลือเกิ๊น

« ตอบ #5 เมื่อ: 07/08/06, [16:33:28] »

นี่ตอนก่อนสลัดก้ามทิ้งงง  -_-'   พี่ก้องนี่เรดโรสแน่หรอ มันฟ้าหยอยเลยนะ เหมือนเยลโล่เทลมากกว่าอีกอ่ะ

« ตอบ #6 เมื่อ: 07/08/06, [16:35:50] »

ตู้ตอนสว่าง รูปตอนยังไม่ได้จัดใหม่

« ตอบ #7 เมื่อ: 07/08/06, [16:40:07] »

เออ ไอ้จ๊อบบี้ (เรนโบว์) ของหนูน่ะในที่สุดมันก็ไข่แล้วนะ ยิ่งตีกันยิ่งลูกดกเหมือนพี่ดุ๊กดิ๊กว่าเลย  แต่ท่าทางไข่จะไม่ปฏิสนธิแน่เลยอ่ะ มันสีเหลืองซีดๆ แต่ตัวเเม่มันก็หวงใช้ได้นะ หางห่อตลอดเลย
~ m @ y ~ ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #8 เมื่อ: 07/08/06, [18:17:41] »

โห! ชอบรูป night shot มากๆ ดูลึกลับดีนะ กุ้งก็สวยดี เดี๋ยวล๊อตหน้าเอามั่งดีกว่า :3
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/08/06, [18:19:19] โดย m @ y »
racho ออฟไลน์
« ตอบ #9 เมื่อ: 07/08/06, [18:58:18] »

พี่ก้องนี่เรดโรสแน่หรอ มันฟ้าหยอยเลยนะ เหมือนเยลโล่เทลมากกว่าอีกอ่ะ

เอาตัวแม่มาให้ดูอ่ะครับ ตัวพ่อม่ายรู้อย่างที่เคยบอกอ่ะครับ เหมือนผสมมาก่อนหน้าแล้วอ่ะ เพราะหลังจากนั้นมาเกือบปีแล้วไม่เห็นไข่อีก ที่ร้านเค้าเรียกนิวเรดฯอ่ะ เห็นมาชุดเดียวก็ไม่เห็นสีแบบนี้อีก

« ตอบ #10 เมื่อ: 07/08/06, [19:03:41] »

ส่วนเรดโรสมานตัวนี้อ่ะเปล่า ตัวนี้ยังไม่มีคู่เลย เพิ่งจับมาถ่ายทั้งคู่เลยครับ ส่วนเจ้าตัวเล็กถ้ากินเก่งๆ ก้ามจะงอกเร็วมากเลยแต่จะเป็นก้ามเล็กๆ ต้องรอลอกคราบก่อนอ่ะ
ถ่ายรูปสวยดี ของผมถ่ายไม่ได้เรื่อง แหะๆ -_-' (  ยิ่งตีกันยิ่งลูกดก ผมพูดเองล่ะ  : @-v-@)

« ตอบ #11 เมื่อ: 08/08/06, [01:20:10] »

ฮา จำผิด หนูก็โก๊ะๆมึนๆน่ะ งานมันเยอะ
SynkOnize.- ออฟไลน์
« ตอบ #12 เมื่อ: 08/08/06, [01:30:20] »

สีสวยคลาสสิกมาก่อะครับสาย Cherax  ซักวันต้องมีบ้างให้ได้  :D' :D, :D' :D, ;D
« ตอบ #13 เมื่อ: 08/08/06, [06:45:54] »

อืม...ยืมรูปพี่โน่มาให้ดูอ่ะ ดูๆ ไปมานเหมือนเจ้าบอนด์ตอนก้ามไม่หลุดเลยอ่ะ ไม่รู้โตขึ้นจะเป็นสีอะไร ??? ยังไงก็เอามาให้ดูอีกนะ อยากเห็นก้ามมานงอกอ่ะ :3

ส่วนเจ้าจ๊อบบี้ไม่ต้องห่วงหรอกไข่คงจาไม่เสียมั้ง ยังไงก็อัพเดทข่าวคราวบ้างนะ{:o

สีสวยคลาสสิกมาก่อะครับสาย Cherax  ซักวันต้องมีบ้างให้ได้  :D' :D, :D' :D, ;D
เลี้ยงเลยครับ อิอิ ;D

ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #14 เมื่อ: 08/08/06, [10:27:28] »

เง่อ ยิ่งไข่สีซีดๆ แสดงว่าใกล้จะเป็นตัวแย้วนะครับ ช่วงนี้แม่กุ้งจะเก็บตัวเงียบเชียว เด๋วซักพักก็จะทยอยปุ๊ดๆ เด้งๆออกจากท้องแม่นะคร๊าบบบ..... ;D
« ตอบ #15 เมื่อ: 08/08/06, [14:44:01] »

หวังว่าพอโตแล้วจะสีสวยเหมือนตัวแม่ อิอิ 
ปล. หมู่นี้กินเก่งมากเลยอ่ะ
« ตอบ #16 เมื่อ: 08/08/06, [20:59:09] »

ช่วยลุ้นให้สีเหมือนตัวแม่นะ {:o
กินเก่งอย่างนี้อีกไม่นานคงจะลอกคราบแล้ว เย้ๆ  เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองไปควานหาเจ้าตัวน้องๆ ของเจ้าบอนด์มาให้ดู รู้สึกว่าเริ่มโตขึ้นมาเกือบเท่าเจ้าบอนด์แล้วอ่ะ แต่แปลกนะ ก่อนหน้านี้ตอนอยู่รวมกันเจ้าพวกตัวเล็กไม่โตเลย แต่ตอนนี้แย่งกันลอกคราบกันใหญ่กัดกันซะกระจุย หึหึ -_-' 

ถึงพี่ may เจ้าลูกม้าลายตัวใหญ่มานรวมร่างกับเจ้าตัวเล็กแล้วอ่ะ เลยเหลือตัวเดียวเลย :'(  แล้วของพี่ตัวขนาดไหนแล้วเนี่ย :3
~ m @ y ~ ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #17 เมื่อ: 08/08/06, [23:29:11] »

ถึงพี่ may เจ้าลูกม้าลายตัวใหญ่มานรวมร่างกับเจ้าตัวเล็กแล้วอ่ะ เลยเหลือตัวเดียวเลย :'(  แล้วของพี่ตัวขนาดไหนแล้วเนี่ย :3

คงจะต้องรื้อตู้ก่อนอ่ะ เพราะว่าพี่สงสารมัน เลยปล่อยลงตู้กุ้งแคระไปแล้ว แต่น่าจะยังอยู่นะ เพราะส่องๆดูแล้วทำไมกุ้งแคระพี่มันน้อยลงน้อยลง -_-'

ป.ล. ถ้ามีลูกกุ้งขายอีกบอกด้วยเน้อ ตอนนี้เริ่มสนุกแล้ว ตู้12นิ้วงอกได้เรื่อยๆ ไม่ซีเรียส :3
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์