Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลาทองตายยกตู้โดยไม่ทราบสาเหตุ  (อ่าน 1982 ครั้ง)
gatuso ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 17/09/15, [07:26:32] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมเพิ่งจะเลี้ยงได้ไม่นานแค่ 1 อาทิตย์เท่านั้น โดยภายในตู้ใช้ระบบกรองมุม แต่เหล่าปลาทองที่เลี้ยงไว้จู่ๆก็พร้อมใจกันตาย หลังจากมีสิ่งขาวๆ เกิดขึ้นที่กระจกภายในตู้ ตามภาพประกอบเลยครับ(เกิดแทบจะทัั้งตู้) ช่วยบอกผมทีครับ สิ่งขาวๆในตู้คืออะไร แล้วมันคือสาเหตุที่ให้ปลาผมตายรึเปล่า แล้วหลังจากนี้ผมจะแก้ปัญหากับไอ้สิ่งขาวๆนี้อย่างไร ปล.ตอนทำตู้ ผมเติมเจ้า 2 สิ่งนี้ ก่อนเติมน้ำลงไปจุลินทรีย์+ปุ๋ยรองพื้น  [on_007]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์