Aqua.c1ub.net
*
  Sat 15/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: งอกตู้ Stiphodon  (อ่าน 1750 ครั้ง)
akiixzx ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 16/09/15, [21:35:39] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือผมมีเจ้า Stiphodon อยู่คู่หนึ่ง ก่อนหน้านี้มันอยู่ในตู้ไม้น้ำครับแต่ตอนนี้ผมจัดตู้ไม้น้ำใหม่ซึ่งน้ำค่อนข้างนิ่งและมีสโลปเยอะ แหะๆ เลยอยากจะตั้งตู้เล็กๆใหม่สักตู้นึงให้เจ้า Stiphodon คู่นี้อ่ะคับอาจจะหาเพื่อนมาให้เพิ่มอีกสัก 1 คู่ด้วย เลยอยากจะมาถามข้อมูลอ่ะครับว่าถ้าจะให้ปลาแฮปปี้ต้องจัดเป็นตู้แนวไหนอ่ะครับ ? แล้วมี tank mate ตัวเล็กๆอย่างอื่นอยู่ด้วยได้ป่ะครับ ?

ผมกะว่าจะใช้ตู้สัก 12 ไม่ก็ 18 นิ้วพอเล็กๆน่ารัก (ตอนนี้ก็สองตู้แล้ว ฮือ ถ้าใหญ่กว่านี้จะดูแลไม่ไหว)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
bobo ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 28/09/15, [08:50:20] »

จัดตู้แนวหินครับ ปูพื้นด้วยทราย มีตะไคร่ให่เขาเล็มบ้าง เพิ่มหัวทรายให้มีอ๊อกสูงๆ แค่นี้เขาก็แฮปปี้แล้ว(มั้ง)ครับ
chamnearn ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #2 เมื่อ: 07/11/15, [10:19:55] »

บอกแหล่งให้บ้างสิ อยากได้มั่งจัง ปลาบู่พันธุ์นี้อะ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์