Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ ปลาทองเป็นโรคปากแดง  (อ่าน 2084 ครั้ง)
chichi77 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 17/08/15, [11:16:35] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

รบกวนสอบถามครับว่าลูกปลาผมเป็นอะไรครับ มันมีเลือดอยู่ตรงขอบปากครับ ไม่มีที่ตัว เลี้ยงตู้ 48 นิ้ว หลายต้วอยู่ครับ ปกติเปลี่ยนน้ำทุกวัน 10% ครับ เป็นน้ำประปาอัดอ๊อค 1 คืนครับ เลี้ยงแบบนี้มาเดือนกว่าๆไม่มีปัญหาอะไร ปกติจะให้หนอนแดงกับไรแดงแช่ครับ ช่วงนี้หมด เลยให้อาหารลูกปลาของ ซากิ ฮิคาริครับ เพิ่งเป็นมาวันที่ 2 ครับ ตู้อื่นก็เป็นครับ แต่ตู้นี้เป็นครึ่งตู้ครับ รบกวนช่วยผมด้วยนะครับ อยากรู้ว่ามันเกิดจะอะไรครับ ควรจะรักษายังไงดีครับ ตอนนี้เปลี่ยนน้ำ 50% ครับ ขอบคุณครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์