Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กุ้งออร่าบลู กุ้งส้ม กุ้งไทเกอร์ สามารถเอาลงตู้ไม้น้ำที่มีทรายขาวได้ไหมครับ  (อ่าน 1506 ครั้ง)
memorytome ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 30/07/15, [17:13:56] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

กุ้งแคระ 3 ชนิดนี้ ทราบขาวมีผลต่อค่า PH อะไรไหมครับ
พอดีไม่มีที่วัดค่าเลย....
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 31/07/15, [10:12:27] »

กุ้งแคระ 3 ชนิดนี้ ทราบขาวมีผลต่อค่า PH อะไรไหมครับ
พอดีไม่มีที่วัดค่าเลย....

อืมส์ แบบนี้ ก็ตอบให้ลำบากนะครับ เหมือนเอาแกงจืดมาตั้งไว้ตรงหน้า แล้วถามว่า เค็ม หรือ จืด เกินไปหรือเปล่า

โดยใม่ให้ชิมน้ำแกงดู แบบนี้คงตอบให้ไม่ได้หรอกครับ  แต่ถ้าโดยปกติ ถ้าเป็นทรายขาว ทรายฟอกสี จากทะเลนั้น

pH น่าจะขึ้นอยู่บ้างนะครับ แต่นานๆไป ก็อาจจะลดลงบ้าง ตามธรรมชาติของตู้เลี้ยงสัตว์น้ำทั่วไป ที่จะเกิดสภาพความ

เป็นกรดขึ้นในตู้เอง ตามธรรมชาติอยู่แล้วในส่วนใหญ่
myboyvz ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 02/08/15, [01:59:56] »

ไทเกอแท้โอกาสรอดต่ำมาก

แต่ถ้าไทเกอ กอปมิลเรอ.  สบาย
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์