Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พฤติกรรมมันบ่งบอกว่าใช่น๊ะ ระวังกันด้วยครับ  (อ่าน 6440 ครั้ง)
porann17 ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 30/07/15, [14:04:47] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

สืบเนื่องมาจาก ผมได้ประกาศตามหาสกิมเมอร์ไว้เมื่อหลายวันก่อน http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=285833.0 รออยู่หลายวัน ก็ได้มีบุคคลหนึ่งทัก Line เข้ามาเสนอให้ตัวนึง (ตรงนี้ผมบอกก่อนเลยว่าได้หาข้อมูลของสกิมเมอร์ตัวนี้มาพักนึงแล้ว)

ส่งรูปมาให้ดู ซึ่งเห็นรูปแล้วผมจำได้เลยว่า อันนี้เคยมีคนประกาศขายเมื่อหลายเดือนก่อน http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=277272.0 (ขออนุญาตอ้างอิง) ตอนนั้นผมคิดว่าอาจจะเป็นของเจ้าของกระทู้นี้ก็ได้มั๊ง เพราะเขายังไม่บอกปิดกระทู้เลย ก็เลยคุยต่อ

ก็สอบถามราคา และการจัดส่งตามปกติ รวมทั้งหมด 1,060 บาท

การจ่ายเงินให้ใช้ทรูมันนี่!!! เริ่มว่ามันแปลก ๆ แล้ว แต่ช่างมันเงินพันกว่าบาทสำหรับผมไม่เยอะหรอก แต่อยากได้ของมากกว่า

ผมเริ่มขอเช็คความชัวร์ก่อนว่ามีของจริง

แต่ก็ถ่ายกล่องอะไรมาให้ก็ไม่รู้

ผมเริ่มขอข้อมูลเพื่อความแน่ใจ พอเขาให้เบอร์โทรปุ๊บ ซึ่งดูแล้วเป็นคนละเบอร์กับที่โพสไว้ในกระทู้ที่ผมอ้างอิงไว้ ผมเลยลองโทรไปถามตามเบอร์โทรในกระทู้ที่ผมอ้างอิงไว้ด้านบน ซึ่งเขาบอกว่าได้ขายไปแล้ว ให้กับเด็ก ม.เกษตร ตรงนี้ผมก็คิดว่า อ่ะ ของเปลี่ยนมือไปแล้ว และนายคนที่คุย Line อยู่นี่บอกบ้านอยู่เพชรบูรณ์ อาจจะเข้ามาเรียนอยู่หอก็ได้ (แต่ถึงตรงนี้ 50% ผมคิดแล้วว่าไม่น่ามีของ เพราะรูปก็ไปเอาของเขามาโดยที่ไม่บอก ถ้าผมไม่เคยเห็นกระทู้นั้นมาก่อนก็คงคิดว่าเป็นของนายคนนี้)

เลยขอให้แกะกล่องถ่ายรูปให้ดูอีกครั้ง ก็หายไปพักนึง พร้อมส่งรูปมาให้ดู

ซึ่งรูปที่ส่งมานี้ ผมไม่รู้ว่าเขาเอามาจากไหน เพราะหาดูใน Google ไม่มี (ตรงนี้ก็เลยเชื่อขึ้นมาอีกนิดว่าเขามีของจริง) แต่เอ๊ะ!!! เพิ่งสังเกตุตอนเขียนกระทู้นี้แหล่ะ ว่ารู้ที่ 2 ความยาวกระบอกมันยาวปกติ ไม่ได้ตัดสั้นไปหนิ แล้วก็มีคราบการใช้งานด้วย ทั้งที่ตอนแรกบอกว่าซื้อมาแล้วไม่ได้ใช้ เพราะรูปแรกที่เจ้าของจริงเขาถ่าย เขาล้างให้สะอาดเลย (T__T พลาดซะแล้วเรา)

วันต่อมา ทำมาเป็นทวงที่อยู่ให้เหมือนว่าพร้อมส่งแล้ว ซึ่งวันแรกที่คุยเป็นวันเสาร์ ผมเลยไม่รีบซื้อสลิป เพราะยังไงก็ส่งวันจันทร์อยู่ดี

พอวันจันทร์ ผมก็ไปซื้อสลิปทรูมันนี่มา 1,090 บาท เพราะ 60 บาทมันไม่มี ก็เพิ่มให้อีก 30 บาทละกัน แล้วส่งรูปสลิปไปให้ พร้อมแจ้งที่อยู่ แต่ไม่มีการตอบกลับมา ผมก็โทรไปตามเบอร์ที่ให้ไว้ แต่เบอร์ยังไม่เปิดใช้บริการ ตอนนี้เริ่มคิดแล้วว่ามิจฉาชีพแน่ ๆ

วันอังคารตอบกลับมา ซึ่งก่อนที่มันจะตอบกลับมา ผมรีบลบรูปสลิปทรูมันนี่ออกก่อน (มันยังไม่ได้อ่าน) แล้วลองเอาไปใช้ดู ซึ่งรหัสได้ถูกใช้ไปแล้ว (ไม่ทันซะแล้ว T_T)

พร้อมบอกว่าให้เบอร์ผิด และให้มาใหม่ ตอนนี้ผมเริ่มนึกได้ว่าเคยมีกรณีโพสขายของ แต่ยืมรูปเขามาเหมือนกัน เลยไปหากระทู้ดู ก็เจอ 2 กระทู้นี้ http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=285011.0 และ http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=285821.0 ซึ่งชื่อ เบอร์โทร และ Line ID ตรงกันเป๊ะ

เลยถามคำถามสุดท้ายเกี่ยวกับสกิมเมอร์ตัวนี้ ซึ่งได้คำตอบมาเลยมั่นใจแล้วว่า มันไม่มีของ!!! เพราะสกิมเมอร์ตัวนี้ น้ำเข้าด้านหลังแล้วออกด้านใต้ ผมเลยทวงถามวันที่จะส่งของให้ ก็ไม่ได้คำตอบ ผมก็ลองโทรไปตามเบอร์ที่ให้มา ก็ไม่เปิดเครื่อง โทรหลายครั้งเหมือนกัน ไม่เปิดสักที ไลน์ก็ไม่ได้อ่าน เงียบไปเลย (รู้ว่าโดนโกงแล้วแน่)

จนเมื่อเช้าวันนี้ (วันพฤหัส) ลองโทรไปดู ทีนี้ติด แล้วมีคนรับสาย เสียงเด็กผู้ชาย (ประมาณเด็กมัธยม)
ผม : ฮัลโหล คุณอภิสักดิ์หรือเปล่าครับ
เด็กในสาย : ... ไม่ใช่ครับ ติดต่อเรื่องอะไรครับ
(อ้าว!!! เป็นเรื่อง)
ผม : นี่ใช่คนที่คุยเรื่องสกิมเมอร์ไหมครับ
เด็กในสาย : สกิมเมอร์ตัวไหนครับ
ผม : ที่คุยในไลน์อ่ะครับ
เด็กในสาย : ...ไม่ใช่ครับ
(อ้าว!!! ถ้าไม่ใช่ แล้วจะมาถามว่าสกิมเมอร์ตัวไหนทำไม รู้เรื่องสกิมเมอร์ได้ไง จะบังเอิญขนาดนั้นเลยเหรอ)
ผม : โอเคครับ ขอบคุณครับ
หลังจากนั้นไม่กี่นาที มันก็ส่งไลน์กลับมา บังเอิญอีกแล้ว (สัสสส เป็นมึงแน่ที่กุคุยเมื่อกี๊... ปร. ขอโทษด้วยที่ใช้คำหยาบ อารมณ์มันขึ้นครับ) บอกสกิมเมอร์แตกไปเมื่อวาน!!! แล้วทำไมไม่ติดต่อมาเลย ไลน์มาถึงก็แก้ตัวเลย ไม่มีการบอกกล่าวขอโทษอะไรเลย

ผมเลยทวงเงินคืนครับ แล้วดูมันแก้ตัว แกะออกมาเพื่อใส่โฟมให้แน่นขึ้น ทั้งที่ตอนแรกก็แพ็คดีอยู่แล้ว แต่ผมให้แกะมาถ่ายรูป คุณก็แค่ใส่กลับกล่องเข้าไปแล้วยัดโฟมเหมือนเดิมแค่นั้นสิ แล้วคุณบอกว่าไม่ได้หายไปไหน แต่ติดต่อไม่ได้เลย กว่าจะโทรได้ กว่าจะอ่านไลน์แต่ละครั้ง

ถามเรื่องที่คุยโทรศัพท์เมื่อกี๊ มันก็ไม่ได้ปฏิเสธอะไร แล้วบอก 90 บาทซื้อของไว้ห่อกล่อง ซึ่งมันเกี่ยวอะไรกับผม เด็กบ้านคุณทำแตก ไม่ใช่ความผิดผม แล้วทำไมไม่ติดต่อมาเลย ว่ามีปัญหาอะไรยังไง ยังไงก็ต้องคืนเต็มจำนวน และบอกจะโอนคืนให้ โดยใช้บัญชีของน้า ผมเลยลองถามดักคอไว้ก่อนเลยว่า ขอดูหลักฐานว่าของแตกหน่อยสิ แล้วดูมันตอบกลับมา ตอบแบบน้ำขุ่นขลัก ๆ เลย

ดูครับ บอกว่าต้องใช้บัญชีของน้าโอนคืนให้ แต่สามารถโอนคืนให้ได้ทันที

สุดท้ายโอนคืนให้ ถ้าผมไม่ตามเรื่องนี่ คงเงียบไปเลย ซึ่งผมบอกว่าจบ ก็จบครับ แต่ที่เอามาโพสนี่ ให้เป็นตัวอย่างครับ แล้วแต่จะพิจารณาครับ

ปร. ผมเพิ่งรู้ว่าทรูมันนี่ มันเช็คประวัติการใช้ไม่ได้ ให้ระวังกันด้วยน๊ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30/07/15, [14:26:11] โดย porann17 »
paraon6878 ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 31/07/15, [01:16:09] »

ทำตัวหน้าสงสัยดีนะที่ได้ตังคืน [on_065]
หากินกันอย่างนี้เลย โกหกไปทั่ว
klompu ออฟไลน์
« ตอบ #2 เมื่อ: 31/07/15, [01:48:09] »

โอโหผมนี้เสียวแว้บบบบ
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=285895.0
นี้เลย เปิดราคามา1000 ถ้าจำไม่ผิดผมไปท้วงอยู่ว่าโหด พอราคาลดไปถามในไลน์คุยไปคุยมาเป็นตัว602 อันนี้บางส่วนในไลน์
และผมก็ถามหาเลขบัญชีไปอีกก็เงียบ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #3 เมื่อ: 31/07/15, [05:25:48] »

มาทรงนี้ละก็แน่นอน จะซื้อ-ขายอะไรกับใครในinternet เช็คให้แน่ใจก่อนจ่ายเงินดีที่สุด
« ตอบ #4 เมื่อ: 31/07/15, [07:30:37] »

โอโหผมนี้เสียวแว้บบบบ
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=285895.0
นี้เลย เปิดราคามา1000 ถ้าจำไม่ผิดผมไปท้วงอยู่ว่าโหด พอราคาลดไปถามในไลน์คุยไปคุยมาเป็นตัว602 อันนี้บางส่วนในไลน์
และผมก็ถามหาเลขบัญชีไปอีกก็เงียบ

อ้าวมีไอดีหลายชื่อหน่ะสิ แล้วชื่อจริงที่ให้มาก็คนละชื่อ บอกผมว่าชื่ออภิสักดิ์ แต่ของคุณเขาส่งบัตรประชาชนที่คนละชื่อกับของผมมาให้ ทำเป็นอาชีพเสริมแน่นอน
kira ออฟไลน์
« ตอบ #5 เมื่อ: 31/07/15, [08:27:11] »

ความเห็นส่วนตัวครับ
ผมว่า น่าจะแจกใบเหลืองให้อีกuser ด้วยครับ
จนกว่าจะเคลียร์จบเพราะว่าถ้าเค้าขายของโดยใช้อีกuser
คนที่ไม่ทราบจะได้ไม่ลำบากครับ
« ตอบ #6 เมื่อ: 31/07/15, [09:19:15] »

ความเห็นส่วนตัวครับ
ผมว่า น่าจะแจกใบเหลืองให้อีกuser ด้วยครับ
จนกว่าจะเคลียร์จบเพราะว่าถ้าเค้าขายของโดยใช้อีกuser
คนที่ไม่ทราบจะได้ไม่ลำบากครับ

ผมว่าที่เขาจะขายมาหลาย ๆ ครั้งที่ผ่านมา เขาไม่มีของหรอกครับ ยืมรูปเขามาทั้งนั้น พอทวงถามรูปจริง ก็อ้างนู่นอ้างนี่
klompu ออฟไลน์
« ตอบ #7 เมื่อ: 31/07/15, [10:09:13] »

อ้าวมีไอดีหลายชื่อหน่ะสิ แล้วชื่อจริงที่ให้มาก็คนละชื่อ บอกผมว่าชื่ออภิสักดิ์ แต่ของคุณเขาส่งบัตรประชาชนที่คนละชื่อกับของผมมาให้ ทำเป็นอาชีพเสริมแน่นอน
แสดงว่าตั้งใจมาทำโดยเฉพาะ  036 เพราะกระทู้ที่ผมจะซื้อนั้นเป็นอันนี้ที่สมัรคใหม่
« ตอบ #8 เมื่อ: 31/07/15, [12:22:32] »

แสดงว่าตั้งใจมาทำโดยเฉพาะ  036 เพราะกระทู้ที่ผมจะซื้อนั้นเป็นอันนี้ที่สมัรคใหม่

บัตรประชาชนที่เขาส่งมา ผมว่าคงไม่ใช่ของเขาหรอก เพราะตอนผมโทรไป น้ำเสียงและการพูดจายังเด็กอยู่เลย ประมาณเด็มมัธยมนี่แหล่ะ
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #9 เมื่อ: 31/07/15, [14:17:47] »

โชคดีแค่ไหนที่มันยอมโอนเงินคืน
« ตอบ #10 เมื่อ: 31/07/15, [15:04:11] »

โชคดีแค่ไหนที่มันยอมโอนเงินคืน

ก็ "ผมไม่ใช่ไก่กาน๊ะ" ไงครับ มันไม่รู้ตัวหรอกว่าสักวันต้องเจอ "ตอ" เข้า
kaka0411 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #11 เมื่อ: 01/08/15, [02:43:07] »

อยู่พระราม2 ซอย3 ช่วงไหนครับผมอยู่หลังเขตจองทองครับ
« ตอบ #12 เมื่อ: 01/08/15, [07:21:05] »

อยู่พระราม2 ซอย3 ช่วงไหนครับผมอยู่หลังเขตจองทองครับ

ผมอยู่กลางซอย ทำโรงงานครับ คุณอยู่ในหมู่บ้านเหรอ
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #13 เมื่อ: 01/08/15, [09:36:34] »

ผมอยู่กลางซอย ทำโรงงานครับ คุณอยู่ในหมู่บ้านเหรอ

อ้าวอยุ่ใกล้กันหมดเลย ผมอยุ่ ซ รร มดอิน
« ตอบ #14 เมื่อ: 01/08/15, [10:12:16] »

อ้าวอยุ่ใกล้กันหมดเลย ผมอยุ่ ซ รร มดอิน

อ้าวววว เพิ่งรู้เหมือนกันครับ
kaka0411 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #15 เมื่อ: 01/08/15, [18:51:53] »

ใช่ครับดีจังมีเพื่อนเลี้ยงปลาทะเลอยู่ใกล้กัน
yutaka ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #16 เมื่อ: 03/08/15, [12:59:54] »

ดีนะที่ได้เงินกลับคืน

*ปล.เมื่อส่งข้อความในไลน์ไปแล้วเราทำการลบข้อความออก  แต่ข้อความที่เครื่องผู้รับยังจะแสดงอยู่นะครับ อันนี้ต้องระวัง
BanQ[แบงค์]™ ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #17 เมื่อ: 06/08/15, [09:14:40] »

โอ้ว.. มีมิจฉาชีพปะปนด้วย 036 เอางี้..ถ้าเกิดอาการไม่แน่ใจขึ้นมาไม่ว่าจะกรณีใดๆ "อย่าโอนเลยครับ" [เอ๊ะ!!!]
Common-Akkie ออฟไลน์
« ตอบ #18 เมื่อ: 20/08/15, [03:35:31] »

ผมเป็นเจ้าของกระทู้ที่เจ้าของกระทู้เอามาอ้างอิงนะครับ (งงไหมหว่า คนที่ประกาศขายในกระทู้ที่เจ้าของกระทู้เอามาอ้างอิงอ่ะครับ) เป็นเจ้าของกระทู้นี่เองที่โทรมาหาผม ตอนนั้นต้องขอโทดด้วยนะครับที่ตอบแบบงัวเงียเพราะตอนนั้นยังไม่ตื่น แต่ก็พยายามให้ข้อมูลเต็มที่ และต้องขออภัยอีกทีที่ไม่ได้ปิดกระทู้ รูปนี่ขโมยผมไปเรย แต่2อันล่างไม่ใช่ ยังไงก็ดีใจด้วยครับที่ยังได้เงินคืน อ้อยเข้าปากช้าง ยังได้คืนมา โชคดีสุดๆ จิงๆซื้อของทางเนตควรขอไห้ถ่ายรูปแบบมีเงื่อนไขนะครับ แบบติดมือชู2นิ้ว รึเขียนข้อความอะไรก็ว่าไป ให้ชัวร์สุดนัดรับเรย ^^

« ตอบ #19 เมื่อ: 20/08/15, [12:44:31] »

ผมเป็นเจ้าของกระทู้ที่เจ้าของกระทู้เอามาอ้างอิงนะครับ (งงไหมหว่า คนที่ประกาศขายในกระทู้ที่เจ้าของกระทู้เอามาอ้างอิงอ่ะครับ) เป็นเจ้าของกระทู้นี่เองที่โทรมาหาผม ตอนนั้นต้องขอโทดด้วยนะครับที่ตอบแบบงัวเงียเพราะตอนนั้นยังไม่ตื่น แต่ก็พยายามให้ข้อมูลเต็มที่ และต้องขออภัยอีกทีที่ไม่ได้ปิดกระทู้ รูปนี่ขโมยผมไปเรย แต่2อันล่างไม่ใช่ ยังไงก็ดีใจด้วยครับที่ยังได้เงินคืน อ้อยเข้าปากช้าง ยังได้คืนมา โชคดีสุดๆ จิงๆซื้อของทางเนตควรขอไห้ถ่ายรูปแบบมีเงื่อนไขนะครับ แบบติดมือชู2นิ้ว รึเขียนข้อความอะไรก็ว่าไป ให้ชัวร์สุดนัดรับเรย ^^

ใช่ครับ ตอนนั้นต้องขอโทษด้วยที่โทรไปรบกวนครับ แต่ก็ต้องหารเช็คเพื่อความแน่ใจอ่ะครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์