กบ dart frog

(1/9) > >>

woodythailand:
สวัสดีครับ ไม่ทราบว่า เพื่อน ๆ ใน บอร์ดนี้มีใครเลี้ยง dart frog บ้างไหมครับ คือผม ชอบมาก อยากได้หลาย ๆ สายพันธุ์ครับ เลยอยากจะขอแลกเปลี่ยนประสบการณ์และความรู้ด้วยครับ และมีเพื่อน ๆ คนไหน ต้องการขาย รบกวน inbox มาได้นะครับ

ส่วนตัวผมเองเลี้ยงอยู่หลายสายพันธุ์ครับ นี้คือห้องเลี้ยงและเพาะกบผมครับ

magictime:
ไม่มีพิษเหรอครับ กบพวกนี้ เห็นสีสัน ผมนึกถึงพวกกบลูกดอกทุกที

woodythailand:
อ้างจาก: magictime ที่ 27/07/15, [01:02:28]

ไม่มีพิษเหรอครับ กบพวกนี้ เห็นสีสัน ผมนึกถึงพวกกบลูกดอกทุกที

ไม่มีพิษแล้วครับ พวกนี้เพาะได้ครับ มันคือกบลูกดอกนั่นหล่ะครับ แต่เป็นลูกที่เพาะได้ เลยไม่มีพิษครับ

Longhairguy:
พวกนี้มีพิษได้จากการกินแมลงพิษในธรรมชาติและสะสมพิษใว้บนผิวหนัง

แต่อยู่ในที่เลี้ยงกินอาหารปกติ

ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม:
อ้างจาก: woodythailand ที่ 24/07/15, [13:05:21]

สวัสดีครับ ไม่ทราบว่า เพื่อน ๆ ใน บอร์ดนี้มีใครเลี้ยง dart frog บ้างไหมครับ คือผม ชอบมาก อยากได้หลาย ๆ สายพันธุ์ครับ เลยอยากจะขอแลกเปลี่ยนประสบการณ์และความรู้ด้วยครับ และมีเพื่อน ๆ คนไหน ต้องการขาย รบกวน inbox มาได้นะครับ

ส่วนตัวผมเองเลี้ยงอยู่หลายสายพันธุ์ครับ นี้คือห้องเลี้ยงและเพาะกบผมครับ

ชอบเหมือนกันครับ แต่อับจน สตางค์ แต่ละตัวนี่ .......  asspain แถม ค่าเซ็ตระบบอีก ...... เศร้าเลย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป