Aqua.c1ub.net
*
  Sat 01/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เเนะนำซิลิโคน  (อ่าน 2944 ครั้ง)
-DayZ- ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 23/06/15, [22:55:46] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ยาซิลิโคนตุ้ใหม่กับยี่ห้อง extraseal หลอดเขียวๆเเล้วมันไม่เเห้งอคับ 4 วันเเล้ว
มียี่ห้อไหนโอเคบ้างคับ ขอเเบบบีบไม่ต้องใช้ที่ยิงคับ
ขอบคุนคับ
tonlucktonnee ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 24/06/15, [21:45:50] »

ผมใช้ยี้ห้อนี้ประจำครับเวลายาขอบตู้ใหม่ครับแห้งไวดีครับราคาไม่น่าเกิน200นะครับตอนนี้ ถ้าจะยาขอบตู้ให้สวยควรใช้ปืนยิงครับจะไดยาแนวสวยและง่ายครับ
ȯʘfllʓ ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #2 เมื่อ: 28/06/15, [19:40:27] »

ผมใช้ดาวคอนนิ่งหลอดแดงครับ

หลอดละ 90-120 ครับ (พอดีที่บ้านผมขายอยู่แล้วเลยหยิบมาใช้เลย 555)

พอดีผมเคยทำตู้ทะเลร้าว (ร้าวตรงที่เจาะรูน้ำลง)
ผมไม่รู้จะย้ายปลาไปที่ไหน ไหนจะก้นตู้อีก ไม่มีตู้สำรองเลย
ผมเลยลดระดับน้ำในตู้ครึ่งหนึ่ง รอแผลแห้งสักแปปแล้วยิงซีรีโคนทับรอยร้าวไปเลยตอนเช้า (ประมาณ 9 โมงเช้า)
ซีรีโคนแห้งไวดีครับ สักสองชั่วโมงก็แห้งแล้ว แต่ผมทิ้งไว้นานกว่านั้นเผื่อชัวร์
ตอนค่ำๆ (ราวๆทุ่มหนึ่ง) ผมก็ใส่น้ำกลับแล้วครับ เปิดปั้ม เดินตู้ตามปกติ ไม่มีปัญหาอะไรครับ
ปลา-ก้นตู้ ทุกตัวอยู่ครบดีครับไม่มีปัญหา
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์