Aqua.c1ub.net
*
  Sat 15/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: D.I.Y. ขาตั้งไฟ อะคริลิค  (อ่าน 4079 ครั้ง)
Elementon ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 03/06/15, [19:11:04] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

D.I.Y. ขาตั้งไฟ อะคริลิค

เห็นไฟหลอดแพงๆ 1000+ มีแท่นวางสวยหรูเชียว เราก็อยากได้บ้างแหมไฟถูกๆ มันก็ไม่มีนี่เนอะ
ก็เลยมาเป็น Topic วันนี้ ส่งเข้าประกวดขาตั้งไฟ อะคริลิค ไม่มีขั้นตอนการทำนะครับ
มีแค่รูปที่เสร็จเรียบร้อยแล้ว ใครจะเอาไปดัดแปลงยังไง ตามสะดวกไม่หวง
รูน็อตจะยึดน็อตเอาหรือว่าแปะกาวสองหน้าแบบผมก็ได้

อันนี้โปรเจคต่อไป อิอิ

ปล. ผมมีไฟล์ AI ที่ออกแบบเรียบร้อยแล้ว ถ้าสนใจ PM มาขอได้ครับ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 03/06/15, [19:53:52] »

ใช้เลเซอร์ตัดแน่เลย แจ่มมาก

จ้างร้านทำรึมีเครื่องอยู่แล้วครับ ?
Elementon ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #2 เมื่อ: 03/06/15, [19:57:07] »

จ้างร้านทำครับ ชุดนี้ 100 (บางร้านน่าจะถูกกว่านี้) ใช้เศษเหลือจากที่ร้าน
ตอนแรกว่าจะผ่าเองตัดเองเลยครับ เข้าไปร้านจะไปซื้ออะคริลิค เขาบอกตัดให้ได้เลย
ถูกกว่าไปซื้อแผ่นเยอะ เพราะ 4 ชิ้นนั้นก็ชิ้นเล็กมากๆด้วย
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #3 เมื่อ: 03/06/15, [20:03:24] »

เยี่ยมเลย ผมก็กำลังให้เพื่อนช่วยทำเกี่ยวกับ laser cut อยู่ด้วยเหมือนกัน

แต่เกี่ยวกับงานโมเดล ไม่เกี่ยวกับงานไม้น้ำ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์