Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: การบอกจบเรื่องของคุณ Trakarn satuphap (LanCz)  (อ่าน 17888 ครั้ง)
nanotex ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 29/05/15, [14:42:58] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

จากกระทู้ก่อนที่พึงปิดไป ซึ่งถ้าคนที่ติดตามกระทู้จะรู้เลยว่าผมโดน กล่าวหาต่างๆนาๆ
ในทางที่ไม่ดี แต่ผมก็ได้อธิบายโต้ตอบกลับไป คุณการได้Pm ทำนองว่าขอจบเรื่อง ขอย้้ำทางPm
ซึ่งผมว่าทำไม่ถูก ตอนกล่าวหาผมเปิดกระทู้คนอ่าน 2000+ แต่พอขอจบเรื่องดันมาบอกทางPm

ผมก็Pm ตอบกลับไปว่า ที่คุณมาใส่ร้ายผม ถ้าคุณคิดว่าจะจบจริงๆ ก็ควรลงในกระทู้ขอโทษผมให้ชัดเจนครับไม่ใช่ว่ามาPM
ทีตอนที่คุณลากผมลงมาเกี่ยวทำผมสะเละแล้วมา Pm บอกจบปิดกระทู้ คนอื่นเขาจะคิดว่ายังไงครับ ผมพิมไปว่าแบบนี้
สังเกตุดูประโยคสุดท้ายในรูปนะครับสรุปอยากจบหรือไม่อยากจบกันแน่ แต่สักพักก็มีข้อความทางไลน์ขึ้นมา ทีนี้ละครับไฮไลท์
ลองอ่านดูครับ นี่คือการขอจบเรื่องเขาคุยกันแบบนี้หรอครับ  พอทำแบบนี้ทำให้ผมนึกถึงคนที่มาขู่ฆ่าผม
หมาป่วยคนนี้ ขู่ผมหลังจากที่ผมมีเรื่องกับคุณการ ผมก็เลยไปแจ้งความลงบันทึกประจำวันไว้
และในข้อความคุณการได้ถามผมว่าทำไมไม่ชวนเขาไป คือหมาป่วยไปขู่ฆ่าหรอครับ เขามาขู่ผมมันเป็นเรื่องของผม
และถามผมต่ออีกว่าในชื่อเป็นมาธาวี แล้วผมจะไปออกหน้าแทนทำไมถ้าไม่เกี่ยวข้อง คือมันมาขู่ในเฟสบุ๊กผมไงถ้าเกิดมันเอาจริงยิงคนผิดหาที่อยู่ผมจาก ไอพีเฟสบุ๊กผม ไม่ใช่มาธาวี ผมไม่โดนยิงฟรีหรอครับ  

จะจบเรื่องจบดีๆครับไม่ใช่มาขู่กระทืบผมแบบนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/06/15, [11:22:37] โดย nanotex »
LanCz ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 29/05/15, [14:44:30] »

เอาที่สบายใจเลยครับ ผมบอกเลยว่าวันนี้ผมโมโห จริงๆ เพราะคิดว่าจะจบตั้งแต่เมื่อคืนล่ะ ผมฉุนมากผมขี้เกลียดตอบใน Pm ผมเลยไลน์ไปซะเลยครับ

ผมยอมรับในไลน์ผมเองครับ ผมรับแมนๆเลยครับ คุยด้วยอารมย์ล้วนๆ
« ตอบ #2 เมื่อ: 29/05/15, [14:50:07] »

อีกอย่างมีอะไรที่ผมบอกว่า ผมจะกระทืบคุณครับ ผมแค่คุยด้วยความโมโห ที่คุณยังจะมาต่อความกับผมอีก
แทนที่จะเงียบๆไปก็จบล่ะ 
« ตอบ #3 เมื่อ: 29/05/15, [14:58:46] »

อีกอย่างนะ ผมลากคุณมาตั้งแต่ ตอนตั้งกระทู้ละ ลากเฟสคุณมา และล่าสุดผมก็เจอ ไอดีที่คุณใช้ ผมก็เลยลากให้มาชี้แจง ทำไมคุณพึ่งจะมาดิ้นตอนที่ผมลากไอดี คุณเข้ามาครับ ทำไมไม่มาดิ้นตั้งแต่ผมเอาเฟสคุณมา โถๆๆๆๆ
ผู้มาแวะชม ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #4 เมื่อ: 29/05/15, [15:15:32] »

อันนี้ผมว่า ถ้าคุณ Lancz ยังไม่แน่ใจหรือไม่ทีหลักฐานจะๆ ว่าNanotex เป็นมาธาวี อรรถสารอะไรนี่

แล้วจะไปจบกันหลังไมต์ยังงี้ก็ไม่แฟร์นะครับ เพราะตอนกล่าวหา ก็มีการตั้งกระทู้ คนรับรู้มีเยอะ ก็เข้าใจว่า Nanotex คือตัวป่วน

แต่ตอนขอโทษกัน จะไปจบหลังไมค์ มีคนรู้ 2 คน คนเสียหายคือคนถูกกล่าวหานะครับ เพราะคนที่มาอ่านก็ไม่ไดรับรู้ว่าเข้าใจผิดกัน

ทางที่ดี ถ้ามั่นใจว่าใช่ตัวจริง ก็เอาหลักฐานมาซัดไปเลยครับ แต่ถ้าไม่ชัวร์ ไปตั้งกระทู้เคลียร์ให้เขาแบบแมนๆ กันไปดีกว่าครับ

ปล. ผมไม่รู้จักทั้งสองฝ่ายนะครับ พิมพ์ตามข้อมูลจากที่ตามอ่านๆมา
« ตอบ #5 เมื่อ: 29/05/15, [15:22:54] »

อันนี้ผมว่า ถ้าคุณ Lancz ยังไม่แน่ใจหรือไม่ทีหลักฐานจะๆ ว่าNanotex เป็นมาธาวี อรรถสารอะไรนี่

แล้วจะไปจบกันหลังไมต์ยังงี้ก็ไม่แฟร์นะครับ เพราะตอนกล่าวหา ก็มีการตั้งกระทู้ คนรับรู้มีเยอะ ก็เข้าใจว่า Nanotex คือตัวป่วน

แต่ตอนขอโทษกัน จะไปจบหลังไมค์ มีคนรู้ 2 คน คนเสียหายคือคนถูกกล่าวหานะครับ เพราะคนที่มาอ่านก็ไม่ไดรับรู้ว่าเข้าใจผิดกัน

ทางที่ดี ถ้ามั่นใจว่าใช่ตัวจริง ก็เอาหลักฐานมาซัดไปเลยครับ แต่ถ้าไม่ชัวร์ ไปตั้งกระทู้เคลียร์ให้เขาแบบแมนๆ กันไปดีกว่าครับ

ปล. ผมไม่รู้จักทั้งสองฝ่ายนะครับ พิมพ์ตามข้อมูลจากที่ตามอ่านๆมา

ขอบคุณที่แนะนำครับ ผมขอจบไว้ตรงนี้แหล่ะครับ ขอไม่มาต่อปากต่อคำล่ะครับ
tep.7 ออฟไลน์
« ตอบ #6 เมื่อ: 29/05/15, [19:01:08] »

ไม้น้ำ วงการนี้คนเล่นก็น้อย ตลาดก็แคบ อย่าทะเลาะกันเลยครับ ทุกวันนี้มันก็แย่พอสมควรแล้วครับ เอาใจช่วยทั้งคู่ครับ [on_013]
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #7 เมื่อ: 01/06/15, [17:15:34] »

ตัวผมก้โดนไอ้เลวตัวนี้เข้ามาด่าเหมือนกันครับไว้มาเล่าให้ฟังอีกว่าอยู่ๆมันมาด่าผมทำไม ที่เซ็นเซอร์ไว้คือชื่อเฟสผมครับที่มันแทคผมให้ไปเจอกับมัน

ลองมาดูเฟสมันกันดีกว่าว่ามันจังไรแค่ไหน

ฮาตรงที่แต่งงานกับกระเทยด้วย  ้hahaha ้hahaha ้hahaha ฮาสัส ปล. กระเทยคนนี้ไม่มีส่วนร่วมกับความเ-ี้ยของมันผู้นี้

ไว้เด๋วมาเล่าต่อครับ กระทู้ที่แล้วกำลังจะเปิดโปงอยู่แล้วว่ามันเป็นใคร แต่กระทู้โดนลบไปซะก่อน

ปล. คุยไรกับผมไว้ผมเซฟไว้ทุกคำพูดนะครับ เด๋วได้แทรกแผ่นดินหนีแน่ๆ
YoZaWa ออฟไลน์
« ตอบ #8 เมื่อ: 01/06/15, [17:52:00] »

ตัวผมก้โดนไอ้เลวตัวนี้เข้ามาด่าเหมือนกันครับไว้มาเล่าให้ฟังอีกว่าอยู่ๆมันมาด่าผมทำไม ที่เซ็นเซอร์ไว้คือชื่อเฟสผมครับที่มันแทคผมให้ไปเจอกับมัน

ลองมาดูเฟสมันกันดีกว่าว่ามันจังไรแค่ไหน

ฮาตรงที่แต่งงานกับกระเทยด้วย  ้hahaha ้hahaha ้hahaha ฮาสัส ปล. กระเทยคนนี้ไม่มีส่วนร่วมกับความเ-ี้ยของมันผู้นี้

ไว้เด๋วมาเล่าต่อครับ กระทู้ที่แล้วกำลังจะเปิดโปงอยู่แล้วว่ามันเป็นใคร แต่กระทู้โดนลบไปซะก่อน

ปล. คุยไรกับผมไว้ผมเซฟไว้ทุกคำพูดนะครับ เด๋วได้แทรกแผ่นดินหนีแน่ๆ
เชื่อผมพี่ แม่งก็แค่ เด็กเกรียนๆ เรียกร้องความสนใจ ไม่ได้เข้ามานาน คนพวกนี้ก็ไม่หมดไปจากโลกสักที รูปปืนก็มาจาก อินเตอร์เน็ต
บ้างทีก็อยากเจอนะคนแบบนี้ !!!! เรารู้ๆกันอยู่นะพี่ชาย ฟิวขาด เมื่อไรบอกน้องได้นะ
shalotorn ออฟไลน์
« ตอบ #9 เมื่อ: 01/06/15, [21:35:37] »

แถวนี้แ-่งเถื่อน ไม่แน่จริงอยู่ไม่ได้ [เอ่อๆๆ]
เข้าเรื่อง....เปิดด้วยกระทู้ก็ควรปิดด้วยกระทู้ครับ ปิดด้วยPmมันแปลกๆ
เรื่องอื่นผมโนคอมเม้นท์
Club Leader
« ตอบ #10 เมื่อ: 01/06/15, [21:43:43] »

แถวนี้แ-่งเถื่อน ไม่แน่จริงอยู่ไม่ได้ [เอ่อๆๆ]
เข้าเรื่อง....เปิดด้วยกระทู้ก็ควรปิดด้วยกระทู้ครับ ปิดด้วยPmมันแปลกๆ
เรื่องอื่นผมโนคอมเม้นท์

คิดเหมือนกับผมไหมหล่ะ  [เอ๊ะ!!!] ว่าเพราะอะไร
« ตอบ #11 เมื่อ: 02/06/15, [11:20:41] »

ขอเปลี่ยนชื่อห้องนะครับจะได้ตรงกับประเด็นที่เป็นอยู่
Club Leader
« ตอบ #12 เมื่อ: 02/06/15, [11:38:18] »

แนะมีลบด้วย คิดก่อนจะพิมพ์น้า  [on_026]

เด๋วว่างละมาเล่าต่อ ค่อยเป็นค่อยไป
touch599 ออฟไลน์
« ตอบ #13 เมื่อ: 02/06/15, [14:42:03] »

นักเรียนการบินดอนเมือง  [on_018] [on_018] [on_018]
« ตอบ #14 เมื่อ: 02/06/15, [15:05:58] »

555 ที่ลบคอมเม้นไปเมื่อคืน มันก็ไม่ได้มีคำรุนแรงหรือเสียหาย
แค่คิดได้ว่า จะมาคุยกับมันทำไมวะ ก็เลบขอลบไปครับขี้เกลียดมาเม้นต่อ  [on_026] [on_026]
Lolicon ออฟไลน์
« ตอบ #15 เมื่อ: 03/06/15, [16:25:10] »

หึหึ ไม่เกี่ยวกับต้นเรื่อง แต่หลายๆเคสถ้าโดนเซฟหน้าจอตอนกร่างสุดๆไว้ได้  
ถ้าคนแจ้งเอาเรื่องจริงๆ ให้ค่าเหนื่อยตำรวจหน่อย ข้อมูลน้อยกว่านี้ยังตามไปถึงบ้านได้
เบาๆมีประวัติติดตัว

ยิ่งพวกโพสต์อาวุธด้วย ไม่เห็นศาลจะมองว่าล้อเล่นตรงไหน ศาลดูอื่นๆประกอบ
ไม่พูดชื่อยังโดนคุกมาแล้วเลย สุดท้าย คำว่ารู้เท่าไม่ถึงการ ไม่มีผลลดโทษด้วย

จะขอโทษกันดีๆ หรือดื้อจนโดนลากออกมาเห็นหน้าค่าตากันตัวเป็นๆ จ๋อยหมดฟอร์ม
งานนี้เสียมากกว่าได้

@ ลำสาลี [on_009]

โดนpmมา... (ไม่กล้าเปิดอ่าน)  หึหึ  cryingrun

แนะนำด้วยความหวังดีจริงๆนะ  ขอโทษไปเถอะ  ไม่ต้องไปสนอะไร
ไม่มีอะไร คอขาดบาดตาย ถึงขั้นต้องแบกศักดิศรีสู้กันตายไปข้าง
พิมพ์ๆไปเหอะ บอกว่าเป็นเรื่องเข้าใจผิดใช้อารมณ์ บลาๆๆๆแล้วหลับตากด enterไป ก็จบ
ผมว่าแค่นั้นก็คงจบเรื่องได้  เอาเวลาไปทำอย่างอื่นเฮฮาดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/06/15, [17:32:09] โดย Lolicon »
« ตอบ #16 เมื่อ: 03/06/15, [17:42:38] »

หึหึ ไม่เกี่ยวกับต้นเรื่อง แต่หลายๆเคสถ้าโดนเซฟหน้าจอตอนกร่างสุดๆไว้ได้  
ถ้าคนแจ้งเอาเรื่องจริงๆ ให้ค่าเหนื่อยตำรวจหน่อย ข้อมูลน้อยกว่านี้ยังตามไปถึงบ้านได้
เบาๆมีประวัติติดตัว

ยิ่งพวกโพสต์อาวุธด้วย ไม่เห็นศาลจะมองว่าล้อเล่นตรงไหน ศาลดูอื่นๆประกอบ
ไม่พูดชื่อยังโดนคุกมาแล้วเลย สุดท้าย คำว่ารู้เท่าไม่ถึงการ ไม่มีผลลดโทษด้วย

จะขอโทษกันดีๆ หรือดื้อจนโดนลากออกมาเห็นหน้าค่าตากันตัวเป็นๆ จ๋อยหมดฟอร์ม
งานนี้เสียมากกว่าได้

@ ลำสาลี [on_009]

โดนpmมา... (ไม่กล้าเปิดอ่าน)  หึหึ  cryingrun

แนะนำด้วยความหวังดีจริงๆนะ  ขอโทษไปเถอะ  ไม่ต้องไปสนอะไร
ไม่มีอะไร คอขาดบาดตาย ถึงขั้นต้องแบกศักดิศรีสู้กันตายไปข้าง
พิมพ์ๆไปเหอะ บอกว่าเป็นเรื่องเข้าใจผิดใช้อารมณ์ บลาๆๆๆแล้วหลับตากด enterไป ก็จบ
ผมว่าแค่นั้นก็คงจบเรื่องได้  เอาเวลาไปทำอย่างอื่นเฮฮาดีกว่า

[on_026] [on_026] [on_026] [on_026]

งั้นผมจัดให้
ผมต้องขอโทษคุณเต้ ID NANOTEX ที่ทำให้เกิดเสียหายในชื่อเสียงต่างๆ และขอโทษที่ใช้อารมย์ในการคุยกัน และที่ด่าไป

หลังจากนี้หากยังติดใจหรือข้องใจอะไร ผมก็ขอไม่สนใจอะไรล่ะครับ ขอจบแค่นี้
 Good Bye

ขอบคุณ Lolicon ที่แนะนำ ขนาดไม่เปิดอ่านยังรู้เรื่อง  [on_026] [on_026] [on_026]
Lolicon ออฟไลน์
« ตอบ #17 เมื่อ: 03/06/15, [20:33:22] »

ถ้าผมเป็นจขกท.นะ ก็เซฟหน้าจอที่คู่กรณีขอโทษเอาไว้กันเหนียว
แล้วก็เปลี่ยนชื่อกระทู้ไปทางสงบศึก อโหสิกันไป

คนนึงได้ปกป้องชื่อเสียงตัวเองแล้ว อีกคนนึงก็ลดความแรง ยอมขอโทษ
แมนๆ แล้วก็จบกันไปแค่นี้ แยกกันไปทำมาหากิน

ยุคโซเชี่ยลมันเข้าสู่ด้านมืดกันง่าย เราไม่รู้หรอกว่าใครเป็นใคร นิสัยเป็นไง
เรื่องนิดเดียว เราแค่ห่ามๆ แต่อีกฝ่ายแม่งตามมาถึงบ้านตอนนั้นมันจะขอโทษไม่ทันแว้ว

****ชีวิตมึงจะง่ายขึ้นถ้ามึงรู้จักคำว่า"ช่างแม่ง"****
เจอในเฟสชอบมาก ทำได้ชีวิตมีสุข ไม่อิจฉาใคร ไม่แค้นใคร ไม่ตายง่าย สบายๆชิวๆยันแก่
 [on_026]

edit เพิ่ม
เรื่องจะเป็นคนเดียวกันหรือคนรู้จัก ก็รู้ๆกันอยู่ แค่นี้ก็ถือว่าคู่กรณียอมเสียฟอร์มพอแล้ว
จขกท.เก็บหลักฐานเซฟไว้หมด แถมมีบันทึกแจ้งความอีก
ตัวจริงคู่กรณีก็ไม่ได้ลึกลับอะไร ต่อไปทำอะไรอีกก็โดนขุดมาเล่นดิสเครดิตกันง่ายๆ
เกรียนนรกแตกปากหมากว่านี้ มีเกลื่อนโลกโซเชี่ยล  เคสนี้ผมถือว่าจขกท.วินนะ

****ชีวิตมึงจะง่ายขึ้นถ้ามึงรู้จักคำว่า"ช่างแม่ง"****

เผือกมาแจมนิดนึง ขอจบเหมือนกัน  [on_055]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/06/15, [23:18:31] โดย Lolicon »
Club Leader
« ตอบ #18 เมื่อ: 03/06/15, [22:33:57] »

ถ้าผมเป็นจขกท.นะ ก็เซฟหน้าจอที่คู่กรณีขอโทษเอาไว้กันเหนียว
แล้วก็เปลี่ยนชื่อกระทู้ไปทางสงบศึก อโหสิกันไป

คนนึงได้ปกป้องชื่อเสียงตัวเองแล้ว อีกคนนึงก็ลดความแรง ยอมขอโทษ
แมนๆ แล้วก็จบกันไปแค่นี้ แยกกันไปทำมาหากิน

ยุคโซเชี่ยลมันเข้าสู่ด้านมืดกันง่าย เราไม่รู้หรอกว่าใครเป็นใคร นิสัยเป็นไง
เรื่องนิดเดียว เราแค่ห่ามๆ แต่อีกฝ่ายแม่งตามมาถึงบ้านตอนนั้นมันจะขอโทษไม่ทันแว้ว

เจอในเฟสชอบมาก ทำได้ชีวิตมีสุข ไม่อิจฉาใคร ไม่แค้นใคร ไม่ตายง่าย สบายๆชิวๆยันแก่
 [on_026]

มันจะไม่ใช่แบบนั้นสิครับด่าคนอื่นแต่ตัวเองกับเกรียนซะเอง

เท่าที่อ่านมาน่าสงสัยมาก ทะเลาะกันทางข้อความเฟสบุคแต่อีกวันหมาป่วยเข้ามาด่าทางข้อความแบบนี้ให้คิดไปไหนทางไหนดี

ไม่ใช่ตัวมัน. อย่างน้อยก็ต้องรู้จักกันละครับ

ปล. อยู่ๆเปิดตัวด่าคนอื่นซะแรง อยู่ๆลบข้อความ ถึงสองครั้ง ท่าจะไม่ปรกติแล้วมั้ง คิดไม่ได้ก่อนพิมพ์หรือไง

แล้วอยู่ๆก็มาท้านัดเจอ แล้วอยู่ๆพอเรื่องจะเข้าตัว มาขอจบเรื่องพูดเองเออเองคนเดียว ง่ายไปมั้ง แล้วอยู่ๆก็บอกจะไม่มีโพสแล้ว

กลืนน้ำลายตัวเองไปกี่รอบละเนี่ย   เด่วผมมาเล่าเพิ่มที่ด่ากับไอ้หมาป่วย ท้าผมไปเจอ

พอผมเอาเสือกตุ๊ดไม่กล้าเจอ เหมือนใครหว่าอิอิ สัญญาณหายตุ๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/06/15, [22:38:51] โดย จอมใจไร้รัก »
« ตอบ #19 เมื่อ: 03/06/15, [23:37:57] »

[on_026] [on_026] [on_026] [on_026]

งั้นผมจัดให้
ผมต้องขอโทษคุณเต้ ID NANOTEX ที่ทำให้เกิดเสียหายในชื่อเสียงต่างๆ และขอโทษที่ใช้อารมย์ในการคุยกัน และที่ด่าไป

หลังจากนี้หากยังติดใจหรือข้องใจอะไร ผมก็ขอไม่สนใจอะไรล่ะครับ ขอจบแค่นี้
 Good Bye

ขอบคุณ Lolicon ที่แนะนำ ขนาดไม่เปิดอ่านยังรู้เรื่อง  [on_026] [on_026] [on_026]

เป็นการขอโทษที่ น่ะ คือถ้าพี่Loliconไม่มาบอกก็คงนึกไม่ออกใช่ไหมครับปล่อยให้เรื่องมายาว แต่ก็เอาเถอะ ขอโทษก็
คือขอโทษ ส่วนหมาป่วย ขู่ฆ่าเนี้ยทางครอบครัวรู้เรื่องเป็นคนพาไปแจ้งความ และดำเนินการต่อ หากคุณไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรก็ไม่ต้องตกใจไป ถ้าคุณหมาป่วยติดตามกระทู้อยู่ หากคุณยังห่วงอนาคตตัวเอง ออกมายอมรับ หนักจะได้กลายเป็นเบา เพราะคุณได้สร้างเรื่องไว้กับหลายคน
« ตอบ #20 เมื่อ: 03/06/15, [23:38:26] »

ตอบพี่ทอมนะครับ
เอาที่พี่สบายใจเลยครับ พี่ไปสืบหาข้อมูลมาเลยครับว่าผมนั้นรู้จักกับไอ่หมาป่วย อะไรนั้นมั้ย
และผมคงไม่เล่นตลกเอารูปปืนจากกูเกิ้ลมาโพสแน่ๆครับ และถ้าคิดว่าผมรู้จัก ผมไม่เคยมีเพื่อนอยู่ตามที่มันบอกเลย

ส่วนเรื่องลบข้อความ ผมก็ทิ้งระยะเวลาให้คนที่ออนอยู่ได้เข้ามาอ่านแล้วค่อยลบ แล้วลองไปดูข้อความครับว่ามันมีคำรุนแรงมั้ย หรือมีคำที่ผมด่ากลับ หรือถากถางใครมั้ยครับ จริงๆผมก็คิดก่อนพิมพ์ แต่พออารมย์ดีขึ้นผมก็แค่มาลบเพราะคิดว่ามันก็คงต้องมีคนมาต่อความกันอีก

ส่วนเรื่องที่ผมท้านัดเจอ อันนี้ผมก็นัดเพื่ออยากคุยด้วยจริงๆ ไม่ได้นัดที่ลับหูลับตาคน นัดที่เจเจอีกต่างหาก ในที่คนเยอะๆไปเลยครับ จะได้คุยกันทีเดียวให้จบๆ

ส่วนเรื่องอะไรจะเข้าตัว ผมก็ไม่รู้ครับ ผมไม่คิดว่าจะมีเรื่องอะไรมาเข้าตัวหรอก เพราะหลายคนก็รู้ว่าผมไม่ถูกกับใครบ้าง แต่ที่รู้แกตัวเองว่า มีบางคนที่ผมเองก็คบไม่ได้เหมือนกันครับ

ส่วนถ้าสามารถสืบหาข้อมูลได้แล้วว่าไอหมาป่วยอะไรนั้น เป็นเพื่อหรือรู้จักกับผมจริงๆ ช่วยมาแถลงให้คนอื่นรู้ด้วยนะครับ

ผมยอมรับเลยในกระทู้ ที่ผมด่าเขาในไลน์ก็เพราะอารมย์ล้วนๆ ส่วนตัวก็พยายามจะไม่ยุ่งละ ที่ไม่ยุ่งไม่ใช่เพราะกลัวเรื่องจะเข้าตัวครับ ขี้เกลียดมาคิดให้มันรกสมอง เพราะก่อนหน้านี้ผมก็เคยโพสคำว่า "ช่างแม่ง" เหมือนกันเพราะขี้เกลียดมาใส่ใจ ถึงใครจะคิดว่าใครจะแพ้ จะชนะหรือเสียฟอร์มอะไรอันนี้ผมก็ไม่สนเหมือนกัน  ผมคิดแค่ว่าไม่อยากมาต่อความยาว ยิ่งเรื่องไอ่หมาป่วยนี้ ผมยิ่งไม่อยากพูดถึง เพราะมันเป็นใครตัวผมเองก็ยังไม่รู้

ผมก็อยากรู้จริงๆว่ามันจะเข้าตัวผมยังไง จะเสียเครดิต หรือไม่เสียผมก็ไม่สน แค่อยากรู้ว่ามันจะหาข้อมูลหลักฐานกันยังไงผมก็รอดูอยู่ครับ

เอาเวลาไปทำอย่างอื่นเฮฮาดีกว่า
ปล. ผมชอบคำนี้ที่คุณ Lolicon มาตอบในกระทู้ไว้ ผมก็เลยรู้จักกับคำว่าช่างแม่ง อีกครั้ง  ้hahaha ้hahaha
« ตอบ #21 เมื่อ: 03/06/15, [23:43:18] »

เป็นการขอโทษที่ น่ะ คือถ้าพี่Loliconไม่มาบอกก็คงนึกไม่ออกใช่ไหมครับปล่อยให้เรื่องมายาว แต่ก็เอาเถอะ ขอโทษก็
คือขอโทษ ส่วนหมาป่วย ขู่ฆ่าเนี้ยทางครอบครัวรู้เรื่องเป็นคนพาไปแจ้งความ และดำเนินการต่อ หากคุณไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรก็ไม่ต้องตกใจไป ถ้าคุณหมาป่วยติดตามกระทู้อยู่ หากคุณยังห่วงอนาคตตัวเอง ออกมายอมรับ หนักจะได้กลายเป็นเบา เพราะคุณได้สร้างเรื่องไว้กับหลายคน

จริงๆก็คิดได้นานแล้วนะ แค่อยากลองดูว่าคนที่มันจะโยงว่าผมรู้จักกับไอ้หมาป่วยนั้น จะโยงไปยังไง แค่นั้นเอง
ตามที่เคยบอกว่า เพิ่งเคยเจอเฟสไอ่หมาป่วยครั้งแรก ก็ตอนที่คุณเอารูปหลักฐานมาตอบในกระทู้นั้นแหล่ะ
« ตอบ #22 เมื่อ: 04/06/15, [10:16:08] »

ปูเสื่อแปป ท่าจะยาว  [เอ่อๆๆ]
Club Leader
« ตอบ #23 เมื่อ: 04/06/15, [20:41:54] »

ส่วนเรื่องที่ผมท้านัดเจอ อันนี้ผมก็นัดเพื่ออยากคุยด้วยจริงๆ ไม่ได้นัดที่ลับหูลับตาคน นัดที่เจเจอีกต่างหาก ในที่คนเยอะๆไปเลยครับ จะได้คุยกันทีเดียวให้จบๆ

จะเอาฮาไปถึงไหน  ้hahaha ้hahaha ้hahaha
Club Leader
« ตอบ #24 เมื่อ: 04/06/15, [20:43:36] »

ปล. ผมชอบคำนี้ที่คุณ Lolicon มาตอบในกระทู้ไว้ ผมก็เลยรู้จักกับคำว่าช่างแม่ง อีกครั้ง  ้hahaha ้hahaha

ถ้าช่างแม่งจริงๆก้คงไม่มาโพสแล้วกลืนน้ำลายตัวเองหรอก

เอาฮาอีกรอบ  ้hahaha ้hahaha ้hahaha
Club Leader
« ตอบ #25 เมื่อ: 05/06/15, [15:12:17] »

มาเล่าต่อครับ เนื่องจากผมลงขายถัง CO2 ในเฟสบุค ให้น้องตำรวจคนหนึ่ง น้องคนนั้นได้ซื้อไปใช้และใช้ไม่เป็นเลยมาโพสถาม ก็เลยมีคนกลุ่มนึงที่ไม่ชอบขี้หน้าผม ออกมาด่าผมคือไอ้สองตัวนี้ครับ ในกระทู้นี้เลย http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=278354.0 ว่าจะของไปทุ่มหัวมันมั่ง ว่าจะประจานมั่งมาขายของพังๆ ว่าไอ้เจ้านี้เอาของพังๆมาขาย แล้วไอ้หมาป่วยลุกตุ๊ดตัวนี้ ได้อยู่ในกระทู้พอดี ผมเลยเข้าไปด่าแบบไม่เอ่ยนามว่าด่าใคร ซึ่งไอ้เด็กสองตัวบนมันหุบปากไปแล้ว ในลิ้งที่ให้ไป ก็เลยจบ แต่ไอ้หมาป่วยมันไม่ยอมมันนึกว่าไปด่ามัน (วัวสันหลังหวะ) มันเลยกอปปี้เฟสผมไปกดลิ้งต่างๆพวก 18 + กดตามที่มันกดในหน้าเพจมันเลยแล้วมาโพสประจานผมว่าเป็นพวกหื่น และได้แทคชื่อผม ท้าให้ไปเจอมัน (รูปอยู่กระทู้บนๆ) พอผมตกลงเอา มันก็กลายเป็นตุ๊ดขึ้นมาทันที บอกไม่อยากจะแลกกับผม อ่านได้จากรุปในกระทู้ แล้วพอน้องที่เขาซื้อของผมไปออกมาโพสว่าของที่เขาเอาไปไม่ได้พังแต่ใช้ไม่เป็นเอง ไม่มีหมาซักตัวออกมาขอโทษผมเลย ตอนด่า ด่ากันมันปากมาก ลองอ่านเอาครับเอ้าฮารอบสาม  ้hahaha ้hahaha  ้hahaha ซวยชิบหายมีเรื่องกับนักเลงคีบอทเสือกเป็นตุ๊ดอีก แล้วตอนนี้ผมมาโพสด่ามันในนี้เพราะว่าผมคิดว่าไอ้หมาป่วยคือคนคนเดียวกันกับ ID (LanCz) เขาทำอะไรผมกันไม่ได้ เมื่อ 5 วันที่แล้วก็ได้สร้างเฟสปลอมผมขึ้นมาอีกอันซึ่งทำให้ผมเสียหาย แต่ผมคิดว่า มันคงหมดหนทางแล้วมั้งที่จะแก้แค้นเลยทำได้เท่านี้ เอาเป็นว่ากูถือว่าโปรดสัตว์แล้วกัน เพราะไม่เจ็บไม่คันเลย  [on_026] [on_026] [on_026] เด๋วว่างมาโพสต่อครับ ว่ามันกอปปี้ผมไป ใช้ในทางไหนบ้าง ลองอ่านกระทู้หน้าตัวเมียดูก่อนแล้วกันครับ

« ตอบ #26 เมื่อ: 05/06/15, [15:30:11] »

คนเดียวกันหรือเปล่า ไม่รู้....รู้อย่างเดียวหมาป่วยในเฟชโคตรเก๋า เอาจริงๆนัดเจอกลัวจัด  ้hahaha

เวลานัดแลกตีนกัน ธุระเยอะงานยุ่งขึ้นมาทันที  แต่เวลาเล่นเฟชด่าคนอื่นนี่ด่าได้ยาวๆ
 [ohyou]
Club Leader
« ตอบ #27 เมื่อ: 05/06/15, [15:34:32] »

มันกอปเฟสผมอีกแล้วนะครับ ทำได้แค่นี้แหละครับพวกหน้าตัวเมียเด๋ว มาโพสครับตอนนี้มันกำลังไปป่วนในเฟสบุคหลายๆห้องครับ
« ตอบ #28 เมื่อ: 05/06/15, [16:30:32] »

ช่วยหาหลักฐานที่ว่าผมกับ หมาป่วยนั้นเป็นคนเดียวกันหน่อยนะครับ

ซึ่งจริงๆแล้วผมเห็นในรูป พี่ถูกมันด่าเมื่อเดือนธันวาคม ซึ่งเดือนธันวา นั้นซึ่งผมแทบจะไม่ยุ่งกับใครเลยเพราะปลาที่บ้านตายเยอะเลยแทบจะไม่อยากเลี้ยงต่อ หลายๆคนทราบ

ส่วนประเด็นที่พี่ว่า (เขาทำอะไรผมกันไม่ได้ เมื่อ 5 วันที่แล้ว)
หมายถึงผมจะทำอะไรพี่รึเปล่า ถ้าหมายถึงผมจะพยายามหาเรื่องพี่ ผมนี่แทบจะไม่ได้ยุ่งอะไรด้วยเลย เพราะไม่ได้อยู่ในสายตา มีแค่ประเด็นเดียวที่อยากรู้ คือจะมีหลักฐานอะไรที่บอกว่าผม คนเดียวกันกับคนชื่อหมาเก๋า ผมรอดูหลักฐานนานแล้วครับ ช่วยรีบๆเผยหน่อย เพราะถึงผมจะคุยกับใครนินทาใคร ผมก็ใช้แค่เฟสเดียว ซึ่งพี่ก็คงรู้ และหลายคนก็รู้ ผมไม่ชอบอะไรใคร ผมก็ใช้แค่เฟสเดียว ไม่จำเป็นต้องมาใช้เฟสปลอม หรือสร้างเฟสปลอมหรอกครับ

ผมรอแค่อย่างเดียวครับหลักฐานที่คิดว่า ผมเป็นคนชื่อหมาเก๋าครับ หรือเป็นเพื่อน เป็นคนรุ้จัก อะไรสักอย่างก็ได้ครับ
ส่วนที่เห็นให้คนไปตั้งโพสในกลุ่มเฟสบุ๊คว่ามีมิจฉาชีพ ผมอยากถามว่า มีคนไปโกงอะไรใครไปรึเปล่าครับ หรือแค่ว่ามีเด็กปีนเกลียวไปหาเรื่องใคร...

ส่วนคุณเต้ Nanotex ผมขอโทษที่สร้างเรื่องให้คุณเดือดร้อนไว้ตรงนี้อีกทีนะครับ

« ตอบ #29 เมื่อ: 05/06/15, [17:00:55] »

ผมลำดับเหตุการณ์ให้ตามนี้ละกันครับ เผื่อคนอื่นที่ตามมาอาจจะเข้าใจง่ายขึ้น

หน้า: 1 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์