Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่อวาล์วน้ำที่เป็นทองเหลืองมีอันตรายกับสัตว์น้ำไหมครับ  (อ่าน 1112 ครั้ง)
🐳 zzzzone 🌴 ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 27/05/15, [18:13:59] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

รบกวนสอบถามครับ กรองเสริม jaqno ที่บ้านท่อต่อวาล์วเปิด ปิดที่ฝาด้านบนมันหักครับ หาแบบของเดิมที่เป็นพลาสติกไม่ได้ แต่ผมไปได้ตัวที่เป็นทองเหลืองชุบโครเมียมมาครับ (อยากได้แบบสแตนเลสหาไม่ได้เลย) 
เลยอยากจะถามว่าถ้าใช้ตัวทองเหลืองชุบโครเมียมจะมีอันตรายต่อสัตว์น้ำไหมครับ 
รบกวนตอบให้กระจางที ขอบคุณครับ [on_018]
kaweekai ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 01/06/15, [00:21:28] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมรู้มาว่าทองเหลือง ถ้าแช่น้ำเฉยๆไม่เป็นไร เว้นแต่ต้องไม่มีกระแสไฟฟ้าผ่านไปโดนทองเหลือง
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์