Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ประจานครับ นัดรับของแล้วไม่มาตามนัด  (อ่าน 7698 ครั้ง)
himhim ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 11/03/15, [00:04:31] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เรื่องของเรื่องคือผมได้ลงขายปะการังไว้ตามกระทู้นี้ครับ http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=277513.0
สมาชิกคนนี้ก็ได้มาลงจองไว้

หลังจากนั้นก็ได้มีพูดคุยรายละเอียดกันทางไลน์อีกครั้ง

จากตอนแรกผมลงรายละเอียดไว้ว่าผมจะส่งของที่สวนวันเสาร์ที่ 28 แต่พอคุยไปคุยมากลับบอกว่าวันเสาร์ที่ 28 ไม่ว่าง โดยอ้างว่าติดสอบ(แล้วจะมาจองทำไม ในเมื่อรายละเอียดผมก็ลงไว้ชัดเจน) ผมจึงเสนอให้ยกเลิกการจองไปก่อน แต่เค้าจะขอเลื่อนเป็นเสาร์ที่ 7 ผมก็ตกลง

สุดท้ายพอใกล้ถึงวันว่งผมก็ทักไลน์ไปครับ แต่ไม่มีการตอบรับใดๆ ไม่อ่าน ไม่ตอบ ผมก็คิดว่าเค้าคงจะไม่ว่างอ่าน(แต่อีกใจนึงก็เริ่มรู้สึกไม่ดี) ก็คิดไว้ว่าเดี่ยววันเสาร์ตอนเช้าค่อยโทรไปคุย

เช้าวันเสาร์ผมได้โทรไปเค้าก็รับครับ ผมก็ได้ถามย้ำไปเพื่อความแย่ใจว่ายังยืนยันที่รับของหรือป่าว เค้ายืนยันว่าจะรับของตามเดิม

เมื่อผมไปถึงสวนผมก็โทรไปหาเค้า สุดท้ายเค้าก็ไม่รับโทรศัพท์ ไม่มีการโทรกลับ

สุดท้ายขอฝากไปถึงคุณ bkpeet นะครับ ถ้าคุณมีความเป็นลูกผู้ชายสักนิด มีความกล้าสักนิด คุณน่าจะพูดตรงๆ จะเอาไม่เอายังก็บอกกันสักนิดผมจะได้ไม่ต้องรอ อย่าทำตัวเป็นคนขี้ขลาด ไร้สัจจะอย่างนี้  คนไร้สัจจะไม่รักษาคำพูดมันก็คือคนไร้ค่า กระจอก [olo]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/03/15, [00:06:56] โดย himhim »
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 11/03/15, [01:18:35] »

ไม่รับสาย ไม่โทรกลับ ถ้าไม่มาไม่เอาแล้วก็ไม่แจ้งให้ทราบ ทำให้คนอื่นเสียเวลา

จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #2 เมื่อ: 11/03/15, [08:05:21] »

เจอประจำครับแบบนี้
himhim ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #3 เมื่อ: 13/03/15, [00:51:28] »

ผมเพิ่งเจอครั้งแรกยังโคตรเซงเลยครับ แต่ดีว่าวันนั้นผมไม่ได้ตั้งใจไปส่งปะการังอย่างเดียว ถ้าต้องเดินทางจากชลบุรีเข้าสวนจตุจักรเพื่อให้พวกไปส่งของอย่างเดียวคงหัวเสียสุดๆครับ
NooSuBKunG ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #4 เมื่อ: 13/03/15, [19:41:40] »

ผมเคยเจอหนักกว่านี้อีกครับ สั่งบูเสบกอราคารวม 4400 บาท นั่งแพคขึ้นเครื่อง เดินทางจากชุมพรไปกทม.นัดรับแถวอนุสาวรีย์ (ตั้งใจเดินทางเพื่อไปเที่ยวเลยจะส่งของให้ด้วย) สุดท้ายปิดโทรศัพท์ บลอคเฟสบุ้ค ติดต่อไม่ได้ ทำเอาต้นไม้ผมเกือบตายต้องอยู่ซื้อถังมาแช่ในโรงแรม แถมแพคใส่กล่องใหม่เพื่อเอากลับมาบ้าน

ไม่อยากบอกว่าใคร แต่ไอนี่เคยมีปัญหากับร้าน oat bucep ไม่นานมานี้ และไม่ทราบว่ามันใช้ชื่อไรในเวปนี้ป่าว รู้แต่ในเฟส...พูดไปยังแค้นไม่หาย...ไม่คิดว่าพวกชอบต้นไม้ยังเลวได้อีก

ร้องไห้หนักมากก n032
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #5 เมื่อ: 13/03/15, [19:44:35] »

ผมเคยเจอหนักกว่านี้อีกครับ สั่งบูเสบกอราคารวม 4400 บาท นั่งแพคขึ้นเครื่อง เดินทางจากชุมพรไปกทม.นัดรับแถวอนุสาวรีย์ (ตั้งใจเดินทางเพื่อไปเที่ยวเลยจะส่งของให้ด้วย) สุดท้ายปิดโทรศัพท์ บลอคเฟสบุ้ค ติดต่อไม่ได้ ทำเอาต้นไม้ผมเกือบตายต้องอยู่ซื้อถังมาแช่ในโรงแรม แถมแพคใส่กล่องใหม่เพื่อเอากลับมาบ้าน

ไม่อยากบอกว่าใคร แต่ไอนี่เคยมีปัญหากับร้าน oat bucep ไม่นานมานี้ และไม่ทราบว่ามันใช้ชื่อไรในเวปนี้ป่าว รู้แต่ในเฟส...พูดไปยังแค้นไม่หาย...ไม่คิดว่าพวกชอบต้นไม้ยังเลวได้อีก

จัดมาเลยครับ
« ตอบ #6 เมื่อ: 13/03/15, [20:04:43] »

จัดมาเลยครับ

จัดไปครับ ในเฟสใช้ชื่อ Bear Pookaersoan ลองหาดูเพิ่งมีคดีความไม่นานมานี้
p4591 ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #7 เมื่อ: 13/03/15, [20:15:05] »

คนเดียวกับ pritsadee  ดูจากรูปตู้ใน Facebook
« ตอบ #8 เมื่อ: 13/03/15, [20:18:57] »

คงใช่แหละ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #9 เมื่อ: 13/03/15, [21:08:03] »

เจอขนาดนี้ควรแจ้งให้ทุกคนทราบครับ
« ตอบ #10 เมื่อ: 13/03/15, [21:43:33] »

เจอขนาดนี้ควรแจ้งให้ทุกคนทราบครับ

มันเป็นเรื่องการซื้อขายในเฟสบุ้คครับ...ไม่ได้ในเวปเลยไม่ได้โพสในห้องนี้อะครับ

เดี๋ยวแอดมินไม่ปลื้มครับ  [on_055]
myboyvz ออฟไลน์
« ตอบ #11 เมื่อ: 13/03/15, [22:56:01] »

เห็นชื่อนี้ยังฮาเรื่อง ADA ปลอมไม่หาย   [on_055]
dmax reef ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #12 เมื่อ: 14/03/15, [02:58:28] »

อ้าวเห็นขายยกตู้จะไปอยู่เมืองนอกแล้วนี่ครับ ้hahaha ้hahaha ้hahaha
« ตอบ #13 เมื่อ: 14/03/15, [10:59:24] »

ผมตามข่าวไม่ทันในเฟส ลบออกไปเสียแล้ว pm มาเล่าให้ฟังหน่อย
superoil ออฟไลน์
« ตอบ #14 เมื่อ: 14/03/15, [18:35:41] »

เป็นกำลังใจให้นะครับ ช่วงนี้เจอเรื่องร้ายๆ เหมือนกันเลย
Polize ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #15 เมื่อ: 17/03/15, [21:11:42] »

เห็นชื่อนี้ยังฮาเรื่อง ADA ปลอมไม่หาย   [on_055]

หาอะไรนะ Ada ปลอม !?  [on_008]
(ว่าแล้วก็รอคอยการ์ตูนลายปล้องต่อไป...)
hiphophi ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #16 เมื่อ: 28/03/15, [14:47:38] »

ไม่รู้จะระบายที่ไหน ตั้งกระทู้ใหม่ไปก็ไม่ได้ช่วยอะไร ขอระบายตรงนี้และกัน
 จากกระทู้ยกตู้ไปต่างประเทศ ของคุณ pritsadee  ผมก็ได้โทรไปจองคาบอนคุยไปคุยมา ก็สรุป ได้จอง กรอง ไฟ คาบอน พี่เค้าคุยดีมากเงินขาดนิดหน่อย ก็คงพอดีกลับที่เค้าขายต้นไม้หมด พอซักอาทิตย์โทรไปถาม เค้าก็บอกว่าเหลือบูเซบอยู่อีกขอนหนึ่งหลายพันอยู่ ผมมือใหม่ยังไม่ค่อยรู้จักเท่าไร พี่เค้าก็แนะนำดี เลยขอเค้าเหมาหมดเลย พอเงินครบจะเข้าไปเอาก็ไปเที่ยวเมืองนอกอะเราก็เข้าใจ รออีกห้าหกวัน วันพุธก็โทรไปบอกจะเข้าไปพรุ่งนี้ พี่เค้าก็บอกเสาร์อาทิตเข้ามาเลย ก็รออีกสองวัน วันเสาร์วันนี้ โทรไปไม่รับ หลับอยู่หรือเปล่า เข้าเว็บดู ออนตอนแปดโมง ตื่นแล้วนิส่งสัยแบตหมด รอบวกโทรจนเที่ยง เข้าเฟส อ้าวชื่อพี่เค้าหายไป เข้าไลก็อ่านแล้วนี้ โดนบ๊อกไปอีก สรุปไม่ขายก็บอกให้รอทำไมตั้งสิบกว่าวัน .#$€£÷¥=₩#*£÷ ไม่ได้ซื้อแล้วเงินเหลือบานเลยคืนนี้เมาให้ซะใจ
 [on_009]
myboyvz ออฟไลน์
« ตอบ #17 เมื่อ: 28/03/15, [16:27:35] »

ไม่รู้จะระบายที่ไหน ตั้งกระทู้ใหม่ไปก็ไม่ได้ช่วยอะไร ขอระบายตรงนี้และกัน
 จากกระทู้ยกตู้ไปต่างประเทศ ของคุณ pritsadee  ผมก็ได้โทรไปจองคาบอนคุยไปคุยมา ก็สรุป ได้จอง กรอง ไฟ คาบอน พี่เค้าคุยดีมากเงินขาดนิดหน่อย ก็คงพอดีกลับที่เค้าขายต้นไม้หมด พอซักอาทิตย์โทรไปถาม เค้าก็บอกว่าเหลือบูเซบอยู่อีกขอนหนึ่งหลายพันอยู่ ผมมือใหม่ยังไม่ค่อยรู้จักเท่าไร พี่เค้าก็แนะนำดี เลยขอเค้าเหมาหมดเลย พอเงินครบจะเข้าไปเอาก็ไปเที่ยวเมืองนอกอะเราก็เข้าใจ รออีกห้าหกวัน วันพุธก็โทรไปบอกจะเข้าไปพรุ่งนี้ พี่เค้าก็บอกเสาร์อาทิตเข้ามาเลย ก็รออีกสองวัน วันเสาร์วันนี้ โทรไปไม่รับ หลับอยู่หรือเปล่า เข้าเว็บดู ออนตอนแปดโมง ตื่นแล้วนิส่งสัยแบตหมด รอบวกโทรจนเที่ยง เข้าเฟส อ้าวชื่อพี่เค้าหายไป เข้าไลก็อ่านแล้วนี้ โดนบ๊อกไปอีก สรุปไม่ขายก็บอกให้รอทำไมตั้งสิบกว่าวัน .#$€£÷¥=₩#*£÷ ไม่ได้ซื้อแล้วเงินเหลือบานเลยคืนนี้เมาให้ซะใจ
 [on_009]

หลายเรื่องนะคนนี้  [on_026]
ผมก้โดน  ไม่มากมาย แต่อ่านทีไรมันชวนหงุดหงิดได้ตลอด [on_055]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์