Aqua.c1ub.net
*
  Sat 15/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ ปลาขาดอ๊อกซิเจน แล้วลอยอยู่เหนือน้ำครับ T--T  (อ่าน 1585 ครั้ง)
esprits ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 09/03/15, [21:15:23] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ไฟดับไป 2 ชั่วโมงอ่าคับ แล้วปลาลอยเหนือน้ำ ตู้ 24นิ้วครับ ตอนนี้เปิดอ๊อกซิเจนกรองข้างตู้ แล้วก็ใส่หัวทรายต่ออ๊อกซิเจนอีกตัวครับ ใส่เกลือไปแล้ว สักพัก ตัวอื่นก็ว่ายน้ำปกติแล้วครับ เหลือตัวนี้ตัวเดียว ยังไม่ว่ายน้ำเลยครับ จะ 2ชั่วโมงแล้วครับ แต่เค้ายังไม่ตายนะครับ เกล็ดเริ่มหลุดด้วย 2-3เกล็ด

รบกวนด้วยครับ ผมต้องทำยังไงต่อครับ
sweerawat ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 11/03/15, [13:19:17] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ถ้าเป็นของผมนะ ผมจะจับแยก ใส่ในตู้เล็กๆหากระจกมากั้นบังคับไม่ให้มันพลิกตัวได้
ให้อยู่ในท่าปกติ ธรรมชาติ อย่าให้มันหงายท้องกลับได้ ใส่น้ำแค่ท่วมหลัง
แล้วใส่อ๊อกครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์