Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพบรรยากาศการแข่งขันจัดตู้พรรณไม้น้ำรุ่นอาชีพ งานประมงน้อมใจฯ (7 มี.ค. 58)  (อ่าน 11955 ครั้ง)
wichian ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #30 เมื่อ: 09/03/15, [00:44:19] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ขอบคุณรูปสวยๆจากเจ้าของกระทู้ทุกท่านครับ ผมดีใจทุกท่านช่วยกันสนับสนุนวงการต้นไม้น้ำครับ ส่วนท่านที่เห็นต่างเราไม่ว่ากัน  แต่ถ้าเทียบกันแล้วผมมีความสุขมากที่ได้พบเพื่อนๆน้องๆที่จริงใจไม่อิฉาตาร้อนหรือโดนคนอื่นหลอกใช้ทุกคนมาเพราะชอบและรักในงานที่ทำ ผู้ใหญ่ก็ตอบแทนและให้โอกาสครับ.
G.Aqua.c1UB ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #31 เมื่อ: 09/03/15, [00:50:13] »

ในงานมีปลาต้นไม้ขายด้วยไหมครับ
ROMMY ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #32 เมื่อ: 09/03/15, [01:19:57] »

ขอเเสดงความยินดีกับป๋าด้วยครับ ... เเละพี่ๆทุกท่าน ฝีมือไม่ธรรมดาจริงๆ เเต่ละใบคือเเบบอย่างที่ดีที่ทำให้เห็นว่า
การจะทำผลงานออกมาให้ดี ต้องใช้หลายๆอย่างประกอบกัน ... อย่างนึงที่สำคัญคือ "ใจต้องรักในงานที่ทำ"
ส่วนตัวผมไม่ว่างไปชมงานรอบนี้ เเต่งานอื่นๆหรือการนัดพบมี๊ตติ้งกัน ถ้าว่าง..ผมจะต้องไปให้ได้
เพราะกลุ่มคนที่เล่นไม้นํ้า ที่รักเเละเอาจริงเอาจังกับการตั้งใจทำผลงาน โดยมองข้ามเรื่องผลประโยชน์ไป
ทำให้ทุกครั้งที่เราได้มาเจอกัน มาเเข่งขัน ยกตู้ไปประกวด ... ไม่ว่าผลเป็นอย่างไร เเพ้ ชนะ ก็ยังมีมิตรภาพดีๆเสมอมา
มีเรื่องให้เเชร์ประสบการณ์ พูดคุย เเลกเปลี่ยนความรู้ ไอเดีย เเละเเนะนำเเนวทางการพัฒนาผลงานต่อๆไป
เท่าที่ทราบมามีเสียงพูดเรื่องการล็อคผล บลาๆ อีกเเล้ว ... ผมก็ไม่รู้ว่าจะพูดอย่างไร ให้คนภายนอกได้เข้าใจว่า
คำว่าล็อคผล ไม่เคยมีจริงๆ มีเเต่งานดี งานไม่ดี บกพร่องตรงไหน ก็หักกันเป็นจุดๆ จนได้ตู้ที่โดนหักคะเเนนน้อยที่สุด
นั่นคือผู้ชนะ อย่างขาวสะอาด ^^ อยากจะขอไว้อย่างนึงครับ ... ถ้าเราไม่คิดจะสร้างสรรค์ผลงาน ให้เป็นที่รู้จักต่อคนภายนอกที่
ไม่รู้ว่าศิลปะการจัดตู้พรรณไม้นํ้าคืออะไร... ก็จงอย่าพูด อย่าทำลาย ความรู้สึก ของคนที่ตั้งใจทำงานครับ  // ผมเป็นคนนึงที่
เมื่อมีคนติผลงานผม ติตรงๆ ติเเรงๆ ผมชอบมาก ผมไม่เคยโกรธ เพราะมันทำให้ผมสามารถพัฒนาให้ดีขึ้นในตู้ใบต่อๆไป
ตรงกันข้ามกับ คำพูดที่ว่า ล็อคผล ล็อคถ้วย ...มันทำให้รู้ว่า ตลอดระยะเวลาที่เราตั้งใจเลี้ยง ตั้งใจเตรียมงาน ตั้งเเต่วางเเผนhardcape ยันต้นไม้ที่ใช้ ... ไม่ได้ได้ทำให้คนบางคน รับรู้เลยว่า ศิลปะที่กลั่นกรองออกมาจากความพยายาม ความรู้ ประสบการณ์ มันมีคุณค่าทางจิตใจมากเเค่ไหน ขอบคุณครับ
My Scape ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #33 เมื่อ: 09/03/15, [08:14:11] »

ในงานมีปลาต้นไม้ขายด้วยไหมครับ

มีครับแต่ส่วนใหญ่จะเป็นไม้ปลอม กับปลาสวยงามทั่วไปครับ ร้านไม่ค่อยเยอะมากครับ
shalotorn ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #34 เมื่อ: 09/03/15, [10:21:48] »

อ่าาาา ไปวันเสาร์แปปเดียวช่วงบ่ายๆแอบหนีงานมา ยังจัดกันไม่เสร็จอยู่ให้กำลังใจแปปนึงก็ออกมา กะว่าวันอาทิตย์จะไปโหวต กลับมาถึงบ้านเปิดอ่าน.....อ้าวตัดสินไปแล้ว (แต่ไม่ได้เปิดดูรูปรอลุ้นไปดูของจริง)

วันอาทิตย์ไปถึงเกือบเที่ยง อะ อ้าว ป๋ากำลังรื้อตู้จัดใหม่ซะงั้น  [on_007] อดดูของจริงเลย(ฮา)
สวยงามทุกตู้ครับผมชอบตู้ไซร์นี้มาก จัดใหม่ๆยังงามหยด ตอนฟอร์มเต็มที่ไม่ต้องพูดถึงเลยเชียว
ขอบคุณผู้จัดงานผู้สนับสนุนทุกฝ่ายรวมทั้งผู้เข้าแข่งขันทุกคนครับ ที่ทำให้มีงานนี้เกิดขึ้น....คอยติดตามผลงานอยู่ตลอดครับเป็นกำลังใจทุกๆท่าน

ปล.พระมเหสีทรงชื่นชอบน้ำตกทรายเป็นอย่างมาก กลับถึงบ้านรบเร้าให้ทำน้ำตกทราบใส่ตู้เราบ้าง แบบนั้นมันก็ต้องรื้อใหม่สิครับ เหอๆๆ
« ตอบ #35 เมื่อ: 09/03/15, [10:25:32] »

ต้นไม้และปลาที่มาขายในงานถือว่าไม่หลากหลายเท่าไหร่....แต่ที่น่าสนใจคือบู๊ทไวท์เครนนำกรองหลายรุ่นมาลดราคาครับ ใครที่สนใจอยู่ไปจัดได้เลย ลดเยอะพอสมควร
Near ออฟไลน์
C1ub Event Staff
« ตอบ #36 เมื่อ: 09/03/15, [10:41:21] »

วันอาทิตย์ไปถึงเกือบเที่ยง อะ อ้าว ป๋ากำลังรื้อตู้จัดใหม่ซะงั้น  [on_007] อดดูของจริงเลย(ฮา)

เสริมข้อมูลนิดนึง
พอดีเกิดอุบัตเหตุกับตู้ป๋าตอนกลางคืนวันเสาร์ครับ ตู้มันแตกโดยเริ่มลั่นจากที่ฐานตู้ พวกผมก็รู้กันตอนดึกแล้ว
ป๋าก็เลยต้องไปจัดใหม่ตอนวันอาทิตย์จังหวะที่คุณเข้าไปเห็นพอดีนั่นเอง
แต่เลย์เอาท์ก็ยืนพื้นแบบเดิมนั่นแหละครับ อาจมีเปลี่ยนแปลงบ้างเรื่องการใช้หินน้อยลง เพราะป๋ากลัวจะเกิดอุบัติเหตุซ้ำรอยอีก
และถ้าสังเกต จะเห็นว่าแต่ละตู้ก็ลดระดับน้ำลง เป็นการป้องกันเหตุการณ์ไม่คาดฝันครับ

เสียดายไม่ได้เจอกัน ผมเข้าไปก็บ่ายแกๆแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/03/15, [10:43:21] โดย Near »
Undel2line™ ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #37 เมื่อ: 09/03/15, [14:39:42] »

เด็ดๆขอบคุณรูปสวยๆจากทุกท่านคร้าบบบ
drinkpunch ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #38 เมื่อ: 09/03/15, [19:01:27] »

ไปดูมาแล้วค่ะ สวยทุกตู้เลยค่ะ จัดกันได้สุดยอดจริงๆ  [เจ๋ง]
ส่วนตัวชอบตู้ที่มีทรายลงมาเหมือนน้ำตก ตอนแรกนึกว่าเป็นฟองอากาศ5555555555555555555  [on_026]
Undel2line™ ออฟไลน์
« ตอบ #39 เมื่อ: 09/03/15, [19:31:21] »

ตู้แชมป์

BANK1 ออฟไลน์
« ตอบ #40 เมื่อ: 09/03/15, [19:43:57] »

ขอแสดงความยินดีกับป๋าด้วยครับ
วันนี้ได้มีโอกาสพูดคุยกันหลายเรื่อง และได้ขอป๋าถ่ายรูปเป็นที่ระลึกด้วยครับ
รู้สึกประทับใจสุดๆ [เจ๋ง]

NiCoTiN ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #41 เมื่อ: 09/03/15, [20:02:24] »

อีกซักรูป
Sponsor
« ตอบ #42 เมื่อ: 09/03/15, [21:23:02] »

ขอแสดงความยินดีกับป๋าด้วยครับ
วันนี้ได้มีโอกาสพูดคุยกันหลายเรื่อง และได้ขอป๋าถ่ายรูปเป็นที่ระลึกด้วยครับ
รู้สึกประทับใจสุดๆ [เจ๋ง]

เป็นบุญของผมจริงๆที่มีน้องเก่งๆและมีฝีมือครับ ยินดีด้วยครับน้อง BANK 1

ตู้แชมป์

ขอบคุณมากครับน้องเต้ ถ่ายสวยครับขอบคุณสำหรับไฟล์รูปครับผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/03/15, [21:26:46] โดย wichian »
annoying ออฟไลน์
« ตอบ #43 เมื่อ: 09/03/15, [21:58:05] »

ขอโทษด้วยครับพวกพี่ๆทุกๆท่านที่ทำให้กระทู้ดีๆแบบนี้ต้องมัวหมอง เด๋วไปตั้งอีกกระทู้ให้ละกัน
tazan ออฟไลน์
« ตอบ #44 เมื่อ: 10/03/15, [01:47:47] »

ขอแสดงความยินดีกับป๋าวิเชียร อีกครั้งครับ (ก่อนแข่งไม่กี่ชั่วโมง คืนนั้นผมไปซื้อก๋วยจั๊บร้านป๋า ป๋ายังนั่งสอนผมให้ความรู้กันสดๆก่อนแข่ง ... ป๋าไม่ได้มองเราเป็นคู่แข่งเลย ป๋ามีแต่ให้ความรู้กับน้องๆครับ )

ขอบคุณพี่บิ๊ก พี่เบริ์ด พี่เจนนี่ น้าโยดะ ที่ให้ความกรุณาชวนผมเข้าทีม และตอนที่เดินทางไปพัทยา ก็ดูแลผมเป็นอย่างดี
ชอบบรรยากาศแบบนี้มากเลย ได้เจอเพื่อนๆวงการไม้น้ำในงานประกวด
ขอบคุณพี่ตินอย่างสูงมากๆช่วยขนของตั้งแต่เช้าเลย  และขอบคุณพี่ชาติช่วยผมล้างทรายสะอาดเลย
และคนนี้ขาดไม่ได้เลยขอบคุณพี่วงษ์แจ้งข่าวสารเป็นเหมือนหัวงาน
ยินดีกับทุกๆทีมด้วยคร๊าบบบ

[เจ๋ง]
« ตอบ #45 เมื่อ: 10/03/15, [09:05:19] »

เพิ่งเห็นว่ามีประเด็นเรื่องการล็อคผลตัดสินด้วย ผมไม่ย๊อมมมมมมมมม

ปี 2013 ก็ได้อันดับโลกที่ 27 สูงสุดของเมืองไทย
ปี 2014 ก็ได้อันดับโลกที่ 42 เป็นรองแค่พี่จุ่นคนเดียว

ป๋าเล่นล็อคผลทั้งระดับโลก ทั้งระดับประเทศ ผมจะฟ้องศาลไคฟง
เพราะถ้าไม่หยุดป๋าไว้ ป๋าอาจจะล็อคผลในระดับจักรวาลได้
wsquare ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #46 เมื่อ: 10/03/15, [11:10:43] »

ทั้งหกตู้เนี๊ยะ อาจจะมีอันดับที่แตกต่างกันนะครับ แต่ก็เห็นเป็นประจักษ์อยู่ว่ามาตราฐานของทั้งหกตู้ สูงมาก การที่ทุกท่านมีความสามารถในการสร้างสรรผลงานขนาดใหญ่ ที่มีเรื่องราวเฉพาะตัว ในเวลาจำกัด เสร็จแล้วสวยเลย สำหรับตู้ไม้น้ำ คงไม่ใช่เรื่องง่าย และทุกตู้ก็ทำราวกับว่า ตู้ได้ทำเสร็จมาระยะหนึ่งแล้ว ไม่ใช้พึ่งจะจัดเสร็จแล้วกรรมการให้คะแนนเลย   

แต่ถ้าถือว่า การที่ทั้งหกตู้ได้นำเสนอความพิเศษ และความเป็นมืออาชีพในศาสตร์นั้นๆ ให้คนทั่วไปได้เห็น ผมพูดได้เลยว่าทุกคนเป็นผู้ชนะ และมีความสำคัญมากสำหรับวงการไม้น้ำ

น้อยคนมากที่เดินผ่านมา จะไม่หยุดมอง บางคนพูด บางคนเดินเข้้ามาถาม ดูรวมๆก้รู้ครับว่าเค้าเหล่านั้นประทับใจ

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมกันทำงานนี้ขึ้นมาครับ
Lolicon ออฟไลน์
« ตอบ #47 เมื่อ: 10/03/15, [20:12:41] »

แต่ผมชอบงานพี่วิเชียรแบบยุคแรกๆมากกว่านะ
ตู้เล็กๆ แต่สมบูรณ์ เล่นสีสันเหมือนงานจัดสวนเมืองนอก
ดูแล้วมันตื่นตา สดใสกว่า

หรืออาจจะถ่ายภาพมาไม่ชัดก็ได้นะ มันดูทมึนๆ [on_065]

« ตอบ #48 เมื่อ: 10/03/15, [21:16:23] »

ภาพบรรยากาศจากนิตยสาร The Fish Max ครับ
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.794717683916895.1073741861.181007478621255&type=1
Sponsor
« ตอบ #49 เมื่อ: 11/03/15, [12:11:42] »

แต่ผมชอบงานพี่วิเชียรแบบยุคแรกๆมากกว่านะ
ตู้เล็กๆ แต่สมบูรณ์ เล่นสีสันเหมือนงานจัดสวนเมืองนอก
ดูแล้วมันตื่นตา สดใสกว่า

หรืออาจจะถ่ายภาพมาไม่ชัดก็ได้นะ มันดูทมึนๆ [on_065]

ขอบคุณมากครับ เริ่มหมดไฟแล้วครับผมอ่ะ  ้hahaha
« ตอบ #50 เมื่อ: 11/03/15, [15:16:37] »

เสริมข้อมูลนิดนึง
พอดีเกิดอุบัตเหตุกับตู้ป๋าตอนกลางคืนวันเสาร์ครับ ตู้มันแตกโดยเริ่มลั่นจากที่ฐานตู้ พวกผมก็รู้กันตอนดึกแล้ว
ป๋าก็เลยต้องไปจัดใหม่ตอนวันอาทิตย์จังหวะที่คุณเข้าไปเห็นพอดีนั่นเอง

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ สงสัยอยู่ตั้งนาน  [on_020] โชคดีที่แก้ไขได้ทัน
หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์