Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดสั่งจอง Bucephalandra sp. Hades จากอินโด ปิดรับการสั่งจองคืนนี้  (อ่าน 13816 ครั้ง)
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #30 เมื่อ: 04/03/15, [18:46:54] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ipนี้มาจาก จว ไหนครับ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #31 เมื่อ: 04/03/15, [19:23:12] »

ipนี้มาจาก จว ไหนครับ

random ip
dmax reef ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #32 เมื่อ: 04/03/15, [19:44:02] »

ไปขายในกลุ่มไม่น้ำในเฟสบุกพอมีพี่ในนี้ไปเตือนก็ลบคอมเม้นหายไปส่อเจตนาชัดๆเลย
kaykung ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #33 เมื่อ: 04/03/15, [20:19:40] »

นึกว่านินด้วย [on_008]
Club Leader
« ตอบ #34 เมื่อ: 04/03/15, [20:24:19] »

ไอ้ควรย เสือกใช้ชื่อเหมือนกูอีก ผมบอกตรงนี้เลยนะครับว่ากลุ่มตู้ไม้น้ำมือใหม่ในเฟสบุค ผมไม่ได้อยุ่ในห้องนั้นนะครับ ใครโดนโกงจากห้องนั้นไม่ใช่ผมนะครับ ช่องทางที่ขายที่ผมใช้แค่เบอร์โทรศัพท์เบอร์เดียวครับ ถ้าไม่ใช่เบอร์ที่ผมลงขายประจำ ถือว่า ไม่ใช่ตัวผมนะครับ ถ้ากระทุ้นั้นลงเบอร์ผมขอให้โทรมายืนยันอีกรอบว่าใช่ผมลงขายเองใช่ไหม ครับ
Club Leader
« ตอบ #35 เมื่อ: 04/03/15, [20:26:11] »

ขออีกอย่างถ้าเป็นพี่สมชาย  ทำอย่าให้ผมจับได้ว่าเป็นพี่นะครับผมตามไปกระทืบถึงที่เลยนะ เห็นพี่ไม่มีเงินเด๋วจะต้องมาจ่ายค่ารถค่าน้ำมันค่าคนให้ผมอีก โดนกระทืบฟรีแถมเสียเงินอีกนะ จับได้เมื่อไหร่เป็นเรื่องแน่ๆ
NINJA_CR ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #36 เมื่อ: 04/03/15, [20:45:42] »

โกรธแค้นเคืองโกรธโทษฉันใย ฉันทำอะไรให้เธอเคืองโกรธ 555
ตกลงยังไม่มีใครโดนใช่มั้ยครับ ทำไมถึงทำอย่างนี้กันอะครับ
ผมไม่รู้ว่าเป็นใครหรอกนะครับ แต่ทำอย่างนี้คุณมีเจตนาป้ายความผิดให้คนอื่นที่ไม่รู้เรื่องการกระทำชั่วๆของคุณหรือ?
ทำแบบนี้คุณไม่มีวันรวยและสบายหรอกครับ ผมรู้ว่าคุณต้องเข้ามาอ่าน แต่เชื่อเถอะคุณไปทำมาค้าขายแบบสุจริตเถอะครับ
แล้วชีวิตรของคุณจะดีขึ้นครับ ถ้ายังใช้สันดารสิบแปดมงกุฎมาหากินแบบนี้ สถานที่ๆคุณคู่ควรอยู่คือคุกครับ

ขอให้เถอะครับอย่าทำอีกเลย คนเค้ากว่าจะได้เงินแต่ละบาทมาซื้อสิ่งที่ชอบ มันไม่ได้มาง่ายๆครับ
คนที่เค้าค้าขายสุจริตก็พลอยมาได้รับผลกระทบจากการกระทำของพวกคุณ จากที่ค้าขายกันด้วยหัวใจที่รักในไม้น้ำ
ต้องกลายมาค้าขายกันแบบหวาดระวังไม่มีความสุข คนขายก็กลัวลุกค้าไม่สบายใจคนซื้อก็ระแวงว่าโดนโกงมั้ย
บรรยากาศแบบนี้มันอึดอัดครับ

บ่นมาตั้งเยอะ 555 ก็ขอให้เรื่องราวร้ายๆแบบนี้ในวงการไม้น้ำไทยของเราหมดๆไปซะทีเถอะครับ เป็นกำลังใจให้กับเหยื่อของมิจฉาชีพทุกท่านครับ

ขอบคุณครับ
wewe ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #37 เมื่อ: 04/03/15, [21:11:48] »

มีคนตามมามุงอวตาร ้hahaha
« ตอบ #38 เมื่อ: 04/03/15, [21:11:56] »

กำลังคิดว่าจะให้พ่อค้าที่จะรับพรีออเดอร์สินค้าได้ ต้องลงทะเบียนก่อน

น่าจะช่วยป้องกันได้ในระดับนึง เฉพาะพ่อค้าที่ลงทะเบียนแล้วเท่านั้น ประเภทจู่ๆมาเปิดพรีในเว็บ ไมไ่ด้เด็ดขาด

เดี๋ยวให้ชัวร์แล้วค่อยออกกฏนี้
Club Leader
« ตอบ #39 เมื่อ: 04/03/15, [21:14:30] »

กำลังคิดว่าจะให้พ่อค้าที่จะรับพรีออเดอร์สินค้าได้ ต้องลงทะเบียนก่อน

น่าจะช่วยป้องกันได้ในระดับนึง เฉพาะพ่อค้าที่ลงทะเบียนแล้วเท่านั้น ประเภทจู่ๆมาเปิดพรีในเว็บ ไมไ่ด้เด็ดขาด

เดี๋ยวให้ชัวร์แล้วค่อยออกกฏนี้

เพิ่มคนขายถ่ายรุปสินค้าคู่กระดาษเขียนชื่อไอดี วันเดือนปี แล้วก็เบอร์ 08300520xx แบบนี้ไปด้วยครับ
calamel ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #40 เมื่อ: 04/03/15, [21:20:44] »

ลงทะเบียนนี้ขอ บัตรประชาชน เลยเน้อ
« ตอบ #41 เมื่อ: 04/03/15, [21:21:19] »

เพิ่มคนขายถ่ายรุปสินค้าคู่กระดาษเขียนชื่อไอดี วันเดือนปี แล้วก็เบอร์ 08300520xx แบบนี้ไปด้วยครับ

แต่บูเซ็ปทั้งหลายเป็นรูปจากพ่อค้าทางอินโดนะ ยังไม่ได้มาถึงมือคนพรีออเดอร์
Club Leader
« ตอบ #42 เมื่อ: 04/03/15, [21:26:35] »

แต่บูเซ็ปทั้งหลายเป็นรูปจากพ่อค้าทางอินโดนะ ยังไม่ได้มาถึงมือคนพรีออเดอร์

สำหรับผู้ขายสินค้าทุกตัวครับ กันการโกงไปได้อีกขั้น อย่างน้อยๆก็มีของจริงๆ สำหรับฟรีออเดอร์แล้วแต่คุณเอเลยครับ
wewe ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #43 เมื่อ: 04/03/15, [21:32:23] »

มีระบบคนกลางก็ดีนะ ยุ่งยาก คชจ. เพิ่ม แต่มือใหม่ ลดความเสี่ยงไปได้เยอะมาก แต่ใครจะอาสาเนี่ยจิ😁
พัชคอม {phatcomp} ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #44 เมื่อ: 04/03/15, [21:51:59] »

ลงทะเบียนนี้ขอ บัตรประชาชน เลยเน้อ
ครับผมว่าดีครับ แล้วเพิ่มรายละเอียดที่ User นั้น ว่าเป็นร้านค้าลงทะเบียน
ผมยกยัวอย่างเวป TDB (ThaiDreambox) เกี่ยวกับดาวเทียม ครับ

เอ้ออีกนิดครับ สำหรับผู้ที่สมัครเป็น ร้านค้าลงทะเบียน ต้องมีค่าบำรุงบอร์ด รายปี ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/03/15, [22:27:31] โดย พัชคอม {phatcomp} »
NooSuBKunG ออฟไลน์
« ตอบ #45 เมื่อ: 04/03/15, [22:17:07] »

ย้ายห้องร้องทุกข์เลยดีป่าว....ช่วงนี้ระวังนะครับ มีระบาดทั้งในเฟสและเวปด้วย ยังไม่ทราบวาเป็นใคร แต่ลักษณะการพิมเหมือนจะส่อแววคนเดียวกัน...เลวมากกกกก

ระวังให้ดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/03/15, [22:51:05] โดย NooSuBKunG »
T korn ออฟไลน์
« ตอบ #46 เมื่อ: 04/03/15, [22:22:55] »

วงการต้นไม้น้ำเจอเเต่คนใจดี ไม่ถือโทษ ถ้าวงการอื่นมี...... [on_026]
Coffman ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #47 เมื่อ: 04/03/15, [22:44:18] »

ล่าสุดเพจเฟสบุ๊คปิดไปแล้ว
T korn ออฟไลน์
« ตอบ #48 เมื่อ: 04/03/15, [23:02:30] »

เฟส หัวใจ ไร้รัก ยืนยันเลยครับใช่เฟสสมชายเเน่นอนเพราะเบอร์ที่เปิดขายสินค้าพรีออเดอกระเป๋า นาฬิกา ในเฟสนั้น คือเบอร์สมชายที่เป็นเบอร์เก่าครับ
NINJA_CR ออฟไลน์
« ตอบ #49 เมื่อ: 05/03/15, [00:09:27] »

ผมว่าถ่ายรูปบัตรประชาชนพร้อมหน้าจริงๆส่ง PM ไปให้Admin เก็บไว้เป็นหลักฐานเลยดีกว่าครับ เพื่อแสดงความบริสุทธิ
เสนอให้คนที่ลงทะเบียนแล้วมีสถานะยืนยันตัวต้นแล้ว เพื่อเพิ่มความมั่นใจให้กับผูซื้ออีกขั้นหนึ่ง ดีกว่าปล่อยให้ซื้อแบบวัดดวงเอากัน 
อย่างน้อยๆก็จะได้คิดว่ามีหลักฐานว่าจะเอาผิดมาถึงตัวได้   แต่ก็อย่างว่าอะนะคนมันจะโกงแล้วละมันไม่สนออะไรแล้วหละ เฮ้อ cryingrun
Club Leader
« ตอบ #50 เมื่อ: 05/03/15, [00:16:52] »

ผมว่าถ่ายรูปบัตรประชาชนพร้อมหน้าจริงๆส่ง PM ไปให้Admin เก็บไว้เป็นหลักฐานเลยดีกว่าครับ เพื่อแสดงความบริสุทธิ
เสนอให้คนที่ลงทะเบียนแล้วมีสถานะยืนยันตัวต้นแล้ว เพื่อเพิ่มความมั่นใจให้กับผูซื้ออีกขั้นหนึ่ง ดีกว่าปล่อยให้ซื้อแบบวัดดวงเอากัน 
อย่างน้อยๆก็จะได้คิดว่ามีหลักฐานว่าจะเอาผิดมาถึงตัวได้   แต่ก็อย่างว่าอะนะคนมันจะโกงแล้วละมันไม่สนออะไรแล้วหละ เฮ้อ cryingrun

รูปตัวจริงกับบัตรประชาชนผมไม่เหมือนกันนะสิครับ ตัวจริงเหมือนทอมครูส บัตรเหมือนคีนูรีฟ
mintzzzzz ออฟไลน์
« ตอบ #51 เมื่อ: 05/03/15, [14:20:51] »

ดีนะครับ เคสนี้ ไม่มีเหยื่อ ต้องขอบคุณแอดมินเลย
Lolicon ออฟไลน์
« ตอบ #52 เมื่อ: 05/03/15, [23:10:53] »

ควร edit เบอร์ติดต่ออกไปจากเนื้อกระทู้ก่อนเลย
แต่จากที่เห็นๆมา คนมันจะชั่ว มันโกหกได้หมดแหล่ะ [on_065]

คนเดิม คนดังแห่งโคราช อวตารมาหรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/03/15, [23:17:30] โดย Lolicon »
Coffman ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #53 เมื่อ: 06/03/15, [12:53:56] »

ผิดแล้วก็ยังทำ แปลงร่าง ทำเพจ ยังใช้ชื่อคนที่เค้าขายจริงๆอีก เค้าเสียหายนะครับแบบนี้  ซ้ำซากไป ไม่มีของในมือยังจะมาหาเงินหมุนง่ายๆแบบนี้ เคลียหนี้เก่าที่ค้างไว้ให้หมดก่อนครับ
Lolicon ออฟไลน์
« ตอบ #54 เมื่อ: 06/03/15, [16:02:06] »

สรุปคือคุณSตามที่หลายๆคนเดาออก ยิ่งมีหลักฐานมัดตัวอีก
แล้วอย่างนี้หนี้เก่ายังจ่ายมั้ย

สงสัยงานนี้จะมีมีคดีกระทืบคนตาย

JM Bucephalandra ออฟไลน์
« ตอบ #55 เมื่อ: 09/03/15, [16:01:25] »

ผมนี้ไปเจอใน เฟส เลยทักก่อน ขอไห้ไปคลียใน เวป เค้าตอบทันที มีของแน่นอน ตอนนี้ของอยู่ที่มือแล้ว
พอผมพูดไปมาๆ แปปเดียวลบที่ลงขาย ใน เฟส เลย แล้วไปลงขายต่อใน เฟส
ไม้น้ำมือใหม่ สักพักมีน้องอีกคนเห็น ทักไปครั้งเดียว ลบกระทู้อีกเช่นเคย
โดยความเห็นส่วนตัวนี้มาโกง กันอีกแล้วใช่ไหม แล้วแบบนี้เค้าเรียกว่ามิจฉาชืพแล้วถูกปะ
เราควรจะเอาไงดีครับ ทำไห้วงการไม่น้ำ ด่างพร้อย เซงเป็ด
ตอนอยู่ก็มาทำไห้ราคา บูเซบในเวป ตก และราคาปั่นป่วนไปหมด  [on_007]
« ตอบ #56 เมื่อ: 09/03/15, [16:09:57] »

ไม่ทำราคาตกได้ไง บูเซ็ปพวกนั้นเค้าโกงมา ต้นทุนไม่มี

ต่อไปอินโดห้ามส่งออกเมื่อไหร่ละก็ ราคาจะดีดกลับขึ้นยิ่งกว่าเดิม
NooSuBKunG ออฟไลน์
« ตอบ #57 เมื่อ: 09/03/15, [20:48:47] »

ตอนนี้เจ้าตัวเหมือนทำยึกยักว่าจะส่งให้...แต่พอถามว่าส่งเมื่อไหร่ ก็เงียบ

ถามไปไม่ตอบผลัดไปเรื่อยๆ

ไม่ทำราคาตกได้ไง บูเซ็ปพวกนั้นเค้าโกงมา ต้นทุนไม่มี

ต่อไปอินโดห้ามส่งออกเมื่อไหร่ละก็ ราคาจะดีดกลับขึ้นยิ่งกว่าเดิม

คงต้องเก็บไว้ดีกว่า สงสัยจะได้กำไร เหลืออีกเยอะ
หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์