Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าจะไม่โพสละขอโพสหน่อยเถอะครับ รำคาญมากๆ เข้ามาอ่านกันหน่อย  (อ่าน 7155 ครั้ง)
annoying ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 22/02/15, [20:47:56] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

บอกก่อนเลยว่าผมสมัคร ID ใหม่มาเพื่อมาโพสกระทู้นี้โดยเฉพาะ เข้าเวปนี้มาก็ปีกว่าตอนนี้เหลืออดละ
เด๋วนี้เวปนี้จะกลายเป็นเวปโป้ไปอยู่แล้ว ID P4591 กับ AEX เป็นอะไรกันมากไหมครับ ตัวผมเข้าเวปนี้มาเพื่อจะมาซื้อของ
หรือหาข้อมูลเพิ่มเติมในการเลี้ยงไม้น้ำ แต่ตอนนี้เกือบจะกลายเป็นเวปโป้ไปโดยสมบูรณ์ละ ยิ่งเวลาผมกดคำว่า กระทู้ที่ยังไม่ได้อ่าน จะขึ้นกระทู้ของสองคนนี้เพียบเลย บางวันเกือบ 20 กระทู้ คือเป็นอะไรกับการได้ + กันมากไหมครับ + นี่เอาไปแลกข้าวได้หรือไง ของคุณ AEX ยังพอเข้าใจว่า ยังไม่แสงออกตีน อยากจะแสงออกตีนก่อน ส่วน P4591 แสงออกตีนไปนมนานละยังจะมาโพสหาอะไรมิทราบ ผมไม่ได้ว่านะ ว่าจะโพสบ้างไรบ้าง แต่ลองไปดูในรูปนะว่าโพสกันวันๆกี่โพส รูปนี้ผมแคปเจอร์ไว้ซักพักแล้ว ว่าจะไม่โพสแล้วกะว่าช่างมันเถอะ แต่ว่ารอดูความเปลี่ยนแปลงแล้วเหมือนเดิมนับวันจะหนักขึ้นด้วย อย่างเมื่อวานผมเข้ามาเจอที 6/7กระทู้ บอกตรงๆเลยโคตรเซ็ง อะไรที่มันเกินไปหรือเลยเถิดเกินไปก็ควรหยุดได้แล้ว มารยาททางสังคมผมว่าน่าจะคิดกันได้เองนะ กระทู้ 3 หน้า เพจเต็มๆ น ปัจจุบัน ผมขอกล่าวแค่นี้แหละหวังว่าคงจะไม่เจอของสองท่านนี้อีก ส่วนคนอื่นๆผมไม่ได้ว่าครับมีบ้างนิดหน่อยพอหอมบอกหอมคอ ไม่มีปัญหา

NiCoTiN ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #1 เมื่อ: 22/02/15, [21:08:27] »

โดยส่วนตัวมีได้บ้าง แต่พองาม

แต่บางวันมันเยอะตามที่ว่ามาจริงๆ

ส่วนเรื่องที่โพสลง เพื่อแลก บวก ผมไม่เห็นด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22/02/15, [21:57:06] โดย NiCoTiN »
เชาเชา ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #2 เมื่อ: 22/02/15, [21:44:33] »

อยู่เวบนี้มาปี ไม่เคยโผล่ไปเห็น หน้านี้เลย
ขอตามลายแทงแปปฮะ
ปล. หลอกเล่นนะะะคร้าบ ้hahaha
T korn ออฟไลน์
« ตอบ #3 เมื่อ: 22/02/15, [22:40:37] »

ผมว่าก็โอเคอยู่นะ  เพิ่งรู้เหมือนกันว่ามีห้องนี้  [on_026] [on_026]
p4591 ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #4 เมื่อ: 22/02/15, [22:49:52] »

สวัสดีครับ ถ้าผมไปทำความรำคาญให่้กับเพื่อนสมาชิก ก็ต้องขอโทษด้วยครับ ส่วนตัวคิดว่ามีของดีก็มาแบ่งปันกันดูครับ ยังไงจะโพสท์ให้น้อยลงครับ ขอบคุณที่ชี้แนะครับ (อยากจะฝากว่าจริงๆๆ ใช้ ID. จริงเข้ามาโพสท์ ไม่ต้องสมัครใหม่ก็ได้ครับ ถือว่าให้คำแนะนำกันครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22/02/15, [22:52:20] โดย p4591 »
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #5 เมื่อ: 22/02/15, [22:52:26] »

กำลังเล็งๆอยู่พอดีเลยว่าเยอะเกินไป

นิดหน่อยๆไม่ได้ว่าอะไร แต่บางทีมันก็ช่วยบอกว่าคนโพสต์เป็นอย่างไรได้ดีเหมือนกัน [อื่มมม...]

ส่วนเรื่องกระหาย+มากๆ ไม่ใช่ปัญหา สามารถเซ็ตให้กลายเป็นค่าเริ่มต้นได้อย่างง่ายดายครับ  [เอิ๊กๆ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22/02/15, [22:54:24] โดย Longhairguy »
m@inet ออฟไลน์
« ตอบ #6 เมื่อ: 22/02/15, [22:54:27] »

ห้องนี้มันอยู่ตรงไหนเหรอ ครับ ขอลิงค์หน่อย ทำไม่ผมไม่เคยรู้เลย น่าเจ็บใจจริงๆ
Club Leader
« ตอบ #7 เมื่อ: 22/02/15, [22:55:43] »

ห้องนี้มันอยู่ตรงไหนเหรอ ครับ ขอลิงค์หน่อย ทำไม่ผมไม่เคยรู้เลย น่าเจ็บใจจริงๆ

ที่นี่เลยครับ อย่าไปลืมไปอุดหนุนกันครับ ขอบคุณครับ
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?board=71.0
m@inet ออฟไลน์
« ตอบ #8 เมื่อ: 22/02/15, [22:56:56] »

ที่นี่เลยครับ อย่าไปลืมไปอุดหนุนกันครับ ขอบคุณครับ
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?board=71.0

เขาบอกว่าผมไม่ได้รับอณุญาติ อ่ะ ครับ ต้องทำยังไงถึงจะเข้าได้ล่ะนี่............ ทะเลก็มีความรู้สึกนะ
Club Leader
« ตอบ #9 เมื่อ: 22/02/15, [22:59:22] »

เขาบอกว่าผมไม่ได้รับอณุญาติ อ่ะ ครับ ต้องทำยังไงถึงจะเข้าได้ล่ะนี่............ ทะเลก็มีความรู้สึกนะ

ลองดูอีกทีครับ สงสัยดาวยังไม่ถึงร้อย อิอิ
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #10 เมื่อ: 23/02/15, [00:36:40] »

[on_019]
เต้ง... ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #11 เมื่อ: 23/02/15, [01:56:56] »

เคยคิดจะทำอยู่เหมือนกัน ใช้ห้องนี้เรียก + ให้ได้เยอะ ๆ (เพราะกฎการได้ + มันเอื้อให้กับห้องนี้มากที่สุด) เพราะเคยมีการรวมหัวกัน + ไป + กลับ ในหมู่คนคุ้นเคย เพื่อให้ได้ + เยอะ ๆ เลยมีกฎว่าด้วยการ ได้ + จากคนที่ไม่ซ้ำหน้า จะทำให้ได้คะแนนเยอะ ๆ ซึ่งส่วนตัวก็ว่ามันดีน่ะ (แต่กฎนี้ บางห้อง คนเล่นน้อย มันสร้าง + ยากน่ะ) แต่กับห้องนี้ คือมันน่าจะได้เยอะอ่ะ คนแจก คนรับ ไม่รู้จักกัน คะแนนมันเลยเยอะ ผมทำไป สัก 2 - 3 กระทู้ (อาจมากกว่านี้ แต่ไม่เยอะ จำไม่ได้ล่ะ นานแล้ว) แล้วมารู้สึก ว่านี้มันเว็ป ไม้น้ำ เลี้ยงปลา แล้วมาหา + จากห้องนี้ มันตลกดี + มันก็แลกอะไรไม่ได้ ไม่รู้จะทำไปทำไม เลยเลิกดีกว่า แต่ + เยอะมันก็สร้างเครดิตให้คน ๆ นั้นได้เยอะอยู่น่ะ จะเอาไปไว้ค่าขายในเว็ป จนถึงหลอกคนอื่นได้น่ะ ดังที่จะเห็นจาก กระทู้ในห้องร้องทุกข์ อันนี้ http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=272921.0 แสงออกตีนเลยน่ะ ยังโกง แถมเค้าสร้าง + ซับซ้อนกว่าห้องนี้อีก (ไม่ยากพูดถึงมาก พอล่ะ) และบางคนก็ต้องการสร้าง + เพื่อการค่า คือจะได้ค้าขายได้ง่าย ๆ (ก็แสงออกตีนนิ)

ผมว่าคะแนน + มันควรจะได้มาจาก การสร้างประโยชน์ อะไรที่มันมากกว่าการนี้ อ่ะครับ เป็นความเห็นส่วนตัวน่ะครับขออภัยถ้าไม่ถูกใจใครบางคน (เอาเป็นว่า ห้องนี้ งด + ไปเลย ให้เป็นการมีน้ำใจล้วน ๆ ดีกว่ามั้ยครับ จะได้ลดพวกสร้าง + ไปได้)

มีอีกห้อง คือห้องกาแฟ เพราะเป็นห้องรวม คนเล่นเลยหลากหลายกว่า คะแนน + ก็น่าจะเยอะ แต่ว่าการได้ + มา ยากกว่าห้องนี้เยอะ เพราะการทำอะไรถูกใจคนอื่นมันยากอยู่น่ะ ไม่เหมือนห้องนี้ แค่แจก คนอื่นก็พร้อม + ให้ล่ะ (ส่วนใหญ่ ให้ + ให้ก่อนด้วยถึงแจก)...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/02/15, [08:59:08] โดย เต้ง... »
シュリンプ糞 ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #12 เมื่อ: 23/02/15, [03:33:09] »

ม่ะ ผม+ให้ อย่าลืม+กลับนะครับ ล้อเล่น
ผู้มาแวะชม ออฟไลน์
« ตอบ #13 เมื่อ: 23/02/15, [07:08:47] »

ถ้าไม่มีบวกในห้องนั้นคงพอช่วยได้มั้งครับ
V 940 j ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #14 เมื่อ: 23/02/15, [10:37:05] »

เคยเสนอให้ยุบห้องนั้นเลยครับ ใครได้ + จากห้องนั้นเอาคืนให้หมด

มันไม่ตรงจุดประสงค์ของการตั้งห้องนั้นตั้งแต่แรก แบ่งๆกันดูพอหอมปากหอมคอ

นี่เล่นขอ + + + จะเอาไปแลกไข่ขี้เกี้ยมมั้ง ้hahaha ้hahaha
Near ออฟไลน์
C1ub Event Staff
« ตอบ #15 เมื่อ: 23/02/15, [11:09:35] »

ผมว่าคะแนน + มันควรจะได้มาจาก การสร้างประโยชน์ อะไรที่มันมากกว่าการนี้ อ่ะครับ

เห็นด้วยครับ

จริงๆแล้วยังพอสบายใจได้ครับ ว่าสมาชิกที่มี + ส่วนมาก ก็ยังมาจากการทำประโยชน์ในช่องทางปกติอยู่
อย่างเช่น coffman yoda v940j และอื่นๆอีกมากมาย
shalotorn ออฟไลน์
« ตอบ #16 เมื่อ: 23/02/15, [13:11:35] »

เพิ่งจะรู้ว่ามีห้องแบบนี้ด้วย(ฮา) แล้วก็อดสงสัยไม่ได้ว่าจะมีไปทำไม
คุณพ่อน้องแพท ออฟไลน์
« ตอบ #17 เมื่อ: 23/02/15, [13:24:49] »

ส่วนตัวผมเห็นว่าไม่แปลกสำหรับเรื่อง18+ นะครับ
superoil ออฟไลน์
« ตอบ #18 เมื่อ: 23/02/15, [13:57:16] »

ผมเป็นลูกค้าประจำ เห็นว่า เป็นห้องเฉพาะอยู่แล้ว เขาไม่ได้ออกมาประเจิดประเจ้อ นิครับ
และในห้อง ก็มีกฎของห้องอยู่แล้ว อะไรที่มันเกินเลยไปก็ลงไม่ได้   เอาแค่พอสมควร
ผมเข้าเวปนี้เพราะผมก็ปลูกไม้น้ำเหมือนกัน ผมเข้าห้องนั่น เพราะผมชอบเหมือนกัน
    ทางแก้น่าจะแค่ไม่ไปกดอ่านทั้งหมด หรือฝากแอดมิน แก้ไม่ให้ในห้องนี้มันขึ้นมาเอง gossip
Near ออฟไลน์
C1ub Event Staff
« ตอบ #19 เมื่อ: 23/02/15, [14:01:06] »

.....

ท่านประธานว่าไว้งี้
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=43915.0

S@n Aqua ออฟไลน์
« ตอบ #20 เมื่อ: 23/02/15, [15:04:53] »

ท่านประธานว่าไว้งี้
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=43915.0

ผมว่ามีกฏแบบนี้ก็ สามารถ จัดการอะไรได้หลายๆอย่าง
ใครอยากดูเปิดเข้าไป ไม่อยากก็ไม่ต้องเปิด
สงสัยต้องอย่างนั้นซะแล้วล่ะ

แต่เรื่องของการกดบวกจากห้องนี้ผมว่า น่าจะจัดการอะไรใหม่ๆ
แต่อย่างว่า พึ่งรู้ว่ามีห้องแบบนี้  ้hahaha

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/02/15, [15:11:38] โดย S@n Aqua »
dmax reef ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #21 เมื่อ: 23/02/15, [15:05:40] »

อ้าวมีห้องนี้ด้วยเหรอเอาวุ้นห้องนี้ร้อนแน่ๆ
longduza ออฟไลน์
« ตอบ #22 เมื่อ: 23/02/15, [16:56:23] »

เคยเสนอให้ยุบห้องนั้นเลยครับ ใครได้ + จากห้องนั้นเอาคืนให้หมด

มันไม่ตรงจุดประสงค์ของการตั้งห้องนั้นตั้งแต่แรก แบ่งๆกันดูพอหอมปากหอมคอ

นี่เล่นขอ + + + จะเอาไปแลกไข่ขี้เกี้ยมมั้ง ้hahaha ้hahaha

เห็นด้วยครับ +ควรมาจากการสร้างประโยชน์ ไม่ว่าจะเป็นการช่วยชมาชิกแก้ปัญหา หรือนำเอาประสบการณ์ของตัวเองมาแชร์เพื่อเป็นแนวางให้ท่านอื่นๆ แบบนี้ถึงจะเรียกพลังแรงใจ

เอาคลิปมาแลก +   คือมันยังไงๆ อยู่ 555+  เหมือนว่าพลังแรงใจตรงนี้มันไม่ได้มีค่าอะไรเลย วัดอะไรไม่ได้
Crayfish Habitat ออฟไลน์
« ตอบ #23 เมื่อ: 23/02/15, [17:01:50] »

บางทีผมลงข้อมูลกุ้งกับถ่ายภาพสวยๆลงหวังจะได้ "บวก" แต่ก็แทบไม่ได้เลย (เคยได้ไม่เกิน2บวก) หลังๆผมหมดกำลังใจโพสรูปกุ้งแล้วครับบอกตามตรง [on_024]
GM P.M.T ออฟไลน์
« ตอบ #24 เมื่อ: 23/02/15, [19:14:58] »

นานา จิตตัง ครับ พี่น้องทุกท่าน

แต่ส่วนใหญ่ผม ถ้าผมเข้าเว็บมา ผมจะเข้ามาห้องนี้ห้องแรกครับ 5555
ponglertlam ออฟไลน์
« ตอบ #25 เมื่อ: 23/02/15, [22:25:24] »

ผมก็ชอบเรื่อง 18+ แต่ไม่ค่อยชอบกด + เพื่อแลกกับการได้ชมอะไรนิดหน่อย ซึ่งบางอย่างเราได้ดูได้เห็นมาจากเวปอื่นแล้ว เลยไม่ค่อยได้เข้าห้องนี้เท่าไร แต่ก็รู้มานานแล้วว่าได้+เยอะ แต่โพสไม่เป็น  ้hahaha ้hahaha ้hahaha
Lolicon ออฟไลน์
« ตอบ #26 เมื่อ: 24/02/15, [15:16:10] »

เพิ่งรู้ว่ามีไม่เคยเข้า แต่เขาก็ทำตามกฏนิ   ห้องของลับ
รำคาญก็คงต้องไม่เข้าไปอ่าน หรืออ่านห้องของไม่ลับแทน

ผมว่างานนี้คนโพสต์้เขาไม่ผิดนะ
บัง! ออฟไลน์
in Wonderland
« ตอบ #27 เมื่อ: 02/03/15, [10:09:55] »

มากไปก็น่ารำคาญเหมือนกันครับ เอาเป็นว่าปิดกดบวกห้องนั้นละกัน
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์