Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามร้านขายหินนิลดำครับ  (อ่าน 1448 ครั้ง)
เอฟ ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 22/02/15, [13:35:22] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตอนนี้กำลังจะตั้งตู้ 42" ครับเลยจะใช้หินนิลดำเบอร์เล็กสุดปรับพื้น

เหตุที่ผมต้องใช้หินนิลเพราะมันให้ความรู้สึกคล้ายดินครับ มองเผินๆ ดูไม่ค่อยรู้

จากนั้นค่อยหาวัสดุอย่างอื่นมาปูตามลำดับ

เลยมีความจำเป็นที่่ต้องซื้อหินนิลดำ(ไซด์เล็กสุด) จำนวนมาก น่าจะสัก 20 ลิตร

ตอนนี้ที่ผมหาได้ โลละ 30 บาท ไม่ทราบว่ามีที่ไหนถูกกว่านี้ไหมครับ

หรือมีท่านไหนจะรื้อตู้ แล้วจะขายมือสอง ผมก็ยินดีครับ

ขอบคุณครับ
ȯʘfllʓ ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 01/03/15, [09:47:35] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ซื้อที่ เจเจ ไม่ก็สนามหลวงสอง แหละครับ
แต่ซื้อยกกระสอบเลย
น่าจะได้ถูกกว่า
ถ้าอยากถูกจริง คงต้องไปหาแหล่งตาม ตจว แต่จะไม่คุ้มค่าน้ำมันรถเอา
ปล. ผมซื้อปลีกที่ จจ. โลละ 25 ที่สนามหลวงสอง โลละ 20
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์