Aqua.c1ub.net
*
  Sun 16/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอาหารปลาทองเร่งสีหน่อยครับ  (อ่าน 1740 ครั้ง)
sweerawat ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 05/02/15, [14:54:32] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

สอบถามอาหารปลาทองเร่งสีหน่อยครับ
พอจะมียี่ห้อใหนแนะนำบ้างครับ ลูกปลาทอง(เพาะเอง) สีจืด สีขึ้นช้า
หรือจะเป็นสูตรทำเองก๋ได้นะ
ขอบคุณมากครับ
vinbitxp ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 06/02/15, [16:24:28] »

ซากิ ครับ
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 11/02/15, [08:35:15] »

ซากิ ครับ

มีตัวอื่นแนะนำอีกมั้ยครับ เพราะซากิเร่งสีหายาก แพงด้วย ฮ่าๆๆๆ
หมูจ๋า ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #3 เมื่อ: 11/02/15, [22:45:36] »

แดด ครับ ถูกฟรี มี
แต่ทำที่กั้นดีๆ ไม่งั้น  "นรกมีปีก" จะมาเยือนปลาคุณ..

แต่ปกติ มันก็จะเข้มไปตามอายุปลานะครับ อย่างเพิ่งไปใส่ใจมาก
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 12/02/15, [12:14:50] »

แดด ครับ ถูกฟรี มี
แต่ทำที่กั้นดีๆ ไม่งั้น  "นรกมีปีก" จะมาเยือนปลาคุณ..

แต่ปกติ มันก็จะเข้มไปตามอายุปลานะครับ อย่างเพิ่งไปใส่ใจมาก

[on_026] ตอนนี้ก็เริ่มเอาไปอาบแดดบ้างล่ะครับ
กลัวๆนกเหมือนกัน  036
vist ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #5 เมื่อ: 20/02/15, [20:21:18] »

วิตามินที่ร้านไวท์เครนครับ ^^

มีให้เลือกสีตามใจเลยครับ แบบสีรวมก็มีครับ

ผมเป็คนคนนึงที่ไม่เคยหวังผลกับอาหารนะครับ ผมเน้นไปทางให้อาหารมีโปรตีนสูง ให้อาหารสด

พวกหนอนแดง/ไรแดง เป็นประจำบ่อยๆวันละมื้อ ใช้แม่บ้านสั่งอัดอาหารวันละหกมื้อยามผมไม่อยู่

ก็โตดี โตไว โตจนคับตู้ ล่าสุดมันพังตู้ไม้น้ำผมละ [on_007] กลุ้มใจ ไปใส่ใจกับวิตามินที่มีประโยชน์กับปลาดีกว่า

อาหารปลาผมว่ามันแพง เวอร์ ไร้สาระ เกินจริง

อยากให้มันมีองค์กร อตสอป. มากๆครับ "องค์กรตรวจสอบอาหารปลา"

บางยี่ห่อมันดันโฆษณาแบบผมไม่ไหวจริงๆนะอ่านแล้วคัน [on_018]

ปล.โม้ซะย้าว นี่เหละผม [on_026]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์