Aqua.c1ub.net
*
  Sat 01/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนวทาง Diy + Review หลอดLed 3w (RoyalBlue+ White)  (อ่าน 2586 ครั้ง)
ZENPLAY ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 31/01/15, [18:00:14] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

แนวทาง Diy + Review หลอดLed 3w (RoyalBlue+ White) 12หลอด

กระทู้นี้จะมาขอเสนอดีไอวายกึ่งรีวิวหลอดledRoyalBlue และการดัดอคิลิกครับผม ถ้าซ้ำก็ขออภัยนะครับ

So Enjoyable

ลองมาดูตัวโคมกันก่อนครับ
ทำจากอคิลิคหนา ใช้หลอด Led สีRoyalBlue 3w6หลอด White3w6หลอด =36w ใช้แผ่นสะท้อนจากที่แปะซ่อมหม้อซื้อตามร้านของชำครับ เห็นว่าใช้งานง่ายดีๆลอกกาวและแปะโล๊ดๆๆ ้hahahaมีลักษณะสะท้อนแสงอยู่บ้างนะครับ ส่วนระบายความร้อนด้วยพัดลมครับผม

ส่วนต่อมาการดัด อคิลิกครับแบบบ้านๆ หาอุปกรณ์ง่ายๆ
ผมใช้แก๊สกระป๋องที่มีหัวยิงแก๊ส ผมไม่ทราบว่าเค้าเรียกว่าอะไรแต่ในครัวผมชอบเรียกว่าBurn ครับ
หรือเพื่อนๆพี่ๆไม่มีก็อาจจะใช้ไฟแช๊คลนเอาก็ได้ครับลนทั้งด้านนอกด้านใน แล้วใช้คีมคีบจับแผ่นอคิลิคดัดเอาครับมันร้อน cryingrun ได้รูปทรงแล้วก็จุ่มลงน้ำโล๊ดดด แล้วมันจะคงรูปตามที่เราดัดเลยครับ ส่วนกาดตัดส่วนอคิลิคที่ไม่ต้องการก็ใช้มีดลนไฟตัดได้เลยครับ

รูปตัวอย่างครับ

อันนี้ต่อเข้ากับLedชุดเล็กครับ

มาลองดูแสงโคม Led สีRoyalBlue 3w6หลอด White3w6หลอด =36 DIYกันครับ

อันนี้แบบเปิดโคมไฟPL24W พร้อมกับโคมLed ไปพร้อมกันครับ

อันนี้แบบโคมLedอันเดียวครับ

ȯʘfllʓ ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 03/02/15, [19:17:10] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

สวยดีครับ  [เจ๋ง]
มีบูเซปด้วยน่าจะใส่หลอดแดงด้วยนะครับ
สีสวยเลย
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์