Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ ตัวตั้งเวลาดิจิตอล รีเซ็ตเอง  (อ่าน 1649 ครั้ง)
kaiouu ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 25/01/15, [01:18:24] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือ ผม มีตัวตั้งเวลาดิจิตอล  2 ตัว พึ่งซื้อมา  เสียบไว้วันสองวัน  ค่าที่ตั้งไว้หายครับ เป็นทั้งสองตัวเลย

หรือผมใช้ไม่เป็น

มีใครเคยมีปัญหาแบบนี้ไหมครับ cryingrun
sakurathai ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 23/03/15, [00:05:30] »

แบบดิจิตอล จะมี2แบด้วยกัน
1.แบบมีแบตเตอรี่(ถ่าน) แบคอัพ เวลาไฟดับ นาฬิกาก็ยังเดินต่อไป รวมถึงค่าที่เราเซทไว้ด้วย
2.แบบไม่มีแบตเตอรี่(ถ่าน)แบคอัพ ตัวนี้ เวลาไฟตก ไฟดับแล้ว นาฬิกา และค่าที่เราตั้งไว้ จะกลับคืนค่าโรงงานครับ หรือมันไม่จำค่าที่เซทไว้
***แนะนำว่า ใช้แบบธรรมดา(มือหมุนครับ)ไฟตก ไฟดับ เวลาสั่งปิดเปิดยังอยู่....เพียงแต่ต้องมาหมุนนาฬิกาให้เป็นเวลาปัจจุบัน  ข้อเสีย คือ ไม่สามารถตั้งวันเว้นวันได้ ***
**แถมราคา ถูกกว่าอีก**
[on_059] [on_059] [on_059] [on_059] [on_059]
wpramand ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 27/03/15, [10:46:18] »

เป็นเหมือนกันครับ เดาว่าเป็นแบบนี้ครับ  ของผมเวลาไฟกระชากมันชอบรีเซ็ทเอง

แนวทางแก้ไข ว่าจะลองทำอยู่
https://youtu.be/nT_LFOpnxBA

ถาม จขก. ถ้าครับว่าเสียบปลักตั้งเวลาไว้เฉยๆ ยังไม่ทำงาน ตัวปลักตั้งเวลามันอ่นๆร้อนๆ ไหมครับ
เพราผมก็พึงได้มา เเอบกังวลเล็กน้อย
kaweekai ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 03/08/15, [22:44:32] »

ของผมแบบมีถ่านแบ็คอัพมันก็เป็นครับ เสียบอยู่ดีๆผ่านไปวันนึงหรือสองวันนาฬิกามันก็ไม่ตรง ค่าที่ตั้งไว้หายหมดครับ ใช้กี่รอบกี่รอบก็เป็น ผมคิดว่าเป็นเพราะคุณภาพมันกาก ผมซื้อมา 350 บาท
sakurathai ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #4 เมื่อ: 16/08/15, [13:30:41] »

ของผมแบบมีถ่านแบ็คอัพมันก็เป็นครับ เสียบอยู่ดีๆผ่านไปวันนึงหรือสองวันนาฬิกามันก็ไม่ตรง ค่าที่ตั้งไว้หายหมดครับ ใช้กี่รอบกี่รอบก็เป็น ผมคิดว่าเป็นเพราะคุณภาพมันกาก ผมซื้อมา 350 บาท
้hahaha ้hahaha ้hahaha
Elementon ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #5 เมื่อ: 21/08/15, [18:46:55] »

ผมใช้ดิจิตอลของ Toshino แบบมีถ่านตอนนี้ยังดีอยู่ ซื้อมา 400 กว่า
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์