Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รับไม่ได้กับนิสัยชอบโกหกแย่มากๆ  (อ่าน 16678 ครั้ง)
Lolicon ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #30 เมื่อ: 18/01/15, [18:47:18] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

"อย่างแรกผมไม่ได้ปิดร้านหนีใครนะครับผมยังคงทำงานอยู่ปกติแต่ปรับตัวกันสภาพเศรษฐกิจในช่วงนี้โดนผมก็ได้ออกหาเงินจากงานอืนมาเพิ่มเพือให้ธุระกิจของผมอยู่รอด และทุกกระทู้ที่เกิดปัญหาผมก็แก้ปัญหาตลอด ไม่เคยมาเนียรเอาเงินไครหนีหายไปไหนครับ ผมมีตัวตนและแก้ปัญหาที่เกิดขึ้นในร้านตลอด พี่โอมเองก็ชื้อขายกับผมมาตลอด มีปัญหาเล็กใหญ่ก็เจอกันมาตั่งหลายครั้ง ผมก็ได้คุยกับพี่โอมจากเรืองทั้งหมดแล้ว และย้ำนะครับผมไม่เคยปิดหนีหรือเนียนกินเงินไครทั้งนั้นเพราะผมรู้เงินทุกก็หามายาก ผมเองก็เข้าใจและถ้าผมจะโกงจริงจะมานั้งแก้ปัญหาทุกกระทู้ทำไม ไม่เคยทำเหมือนหลายๆร้านที่โดนด่าในนี้แล้วก็ปล่อยไปทำเป็นไม่สนใจ แต่ผมยังคงตามแก้ตามเช็คตลอด"

กระทู้ก่อนยังบอกไม่ปิดร้านหนีแน่นอน
เป็นไงบอกไว้ไม่ผิด ทุกคำพูดที่ออกมาโกหกหมดครับ ศิษย์นาธานชัดๆ
มาแนวนี้ ร้านก็ปิด ไปแจ้งความเอาได้เลยครับ มาแนวทิ้งทวนแล้ว
ชื่อจริงอะไรหาจากเจ้าของห้องใหม่ได้มั้ง ไม่ได้อะไร ก็เอาไว้ลงบันทึกประจำวัน
มีผลในทางประวัติไว้ก่อน อนาคตดับ รู้ว่าเรียนอะไร ทำงานอะไร
ไซโคเอาใบแจ้งความไปประจาน

ไม่งั้นถือว่าทำบุญสงเคราะห์เด็กออทิสติคไปละกัน[on_007]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/01/15, [18:52:22] โดย Lolicon »
โทริโกะ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #31 เมื่อ: 18/01/15, [21:15:11] »

cryingrun
Club Member
« ตอบ #32 เมื่อ: 19/01/15, [21:25:56] »

cryingrun
Club Member
« ตอบ #33 เมื่อ: 22/01/15, [21:25:00] »

cryingrun
bakapuchino ออฟไลน์
« ตอบ #34 เมื่อ: 22/01/15, [21:35:22] »

หนีหายไปแล้วหรือครับ [on_065]
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #35 เมื่อ: 23/01/15, [13:29:08] »

ขนาดมีร้านยังตามยากกกกซะ....แล้วปิดร้าน...เฮ่อออ ไม่อยากคิดเลย n032
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #36 เมื่อ: 23/01/15, [14:38:12] »

ปิดร้านไปนี่แทบไม่ต้องตามกันแล้ว หายแน่นอน

ก็ถือว่าจบไปกับวงการนี้เรียบร้อย คงไม่กลับมาละ
Club Member
« ตอบ #37 เมื่อ: 23/01/15, [22:53:21] »

ขอบพระคุณครับ ที่ยังมาให้กำลังใจแต่ผมเชื่ออยู่อย่างนึงผมไม่เคยโกงใครเพราะฉนั้นผมยังคงที่จะอดทนจนถึงจุดหนึ่งที่คิดว่าจะทนได้ครับ
Club Member
« ตอบ #38 เมื่อ: 25/01/15, [09:02:32] »

ผมมีนัดวันที่30-1ครับคืบหน้ายังไงจะมาแจ้งแต่ถ้ายังเป็นเด็กเลี้ยงแกะอีกผมก็ถือว่าผมให้โอกาศนานมากแล้วขนาดเมื่อวานผมยังอยากจะช่วยเลยโดยให้เขาไปรูดบัตรกะว่าจะให้เขาผ่อนถูกๆและเงินส่วนต่างอีกเกือบ12000ก็ให้เขาเป็นเงินสดเผื่อจะได้ไปให้คนอื่นแต่นัดแล้วก็ไม่มาแค่ผมบอกว่าถ้ามาไม่ได้ก็ให้โทรมาบอกยังไม่โทรมาเลยคิดถึงผู้ปกครองไว้บ้างนะคุณตั้มปลง
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #39 เมื่อ: 25/01/15, [09:07:35] »

ผมมีนัดวันที่30-1ครับคืบหน้ายังไงจะมาแจ้งแต่ถ้ายังเป็นเด็กเลี้ยงแกะอีกผมก็ถือว่าผมให้โอกาศนานมากแล้วขนาดเมื่อวานผมยังอยากจะช่วยเลยโดยให้เขาไปรูดบัตรกะว่าจะให้เขาผ่อนถูกๆและเงินส่วนต่างอีกเกือบ12000ก็ให้เขาเป็นเงินสดเผื่อจะได้ไปให้คนอื่นแต่นัดแล้วก็ไม่มาแค่ผมบอกว่าถ้ามาไม่ได้ก็ให้โทรมาบอกยังไม่โทรมาเลยคิดถึงผู้ปกครองไว้บ้างนะคุณตั้มปลง

บัตรใครครับ ถ้าบัตรเขาก็คงเต็มละครับเคสนี้
Club Member
« ตอบ #40 เมื่อ: 25/01/15, [20:27:20] »

เห็นเขาบอกว่าจะเอาบัตรผู้ปกครองนะครับ ว่าจะไปดูดวงบ้างแล้วโดนหลอกตลอด
Lolicon ออฟไลน์
« ตอบ #41 เมื่อ: 25/01/15, [22:59:41] »

แจ้งความอย่างเดียวไม้อ่อนเอาไม่ไหวหรอก สันดอนแบบนี้ มันโกหกไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็ไปเปลี่ยนชื่อหนี
ใจอ่อนจะอ่อนใจเอง คนไม่โกงใครไม่ได้หมายความว่าจะไม่โดนใครโกงนะครับ

ฟันธงไม่นานจะเกิดเรื่องตามนี้

เบอร์ที่ติดต่อได้จะถูกยกเลิก
ทุกช่องทางการติดต่อจะถูกทิ้งร้าง
จะไปเปลี่ยนชื่อ นามสกุลใหม่

ที่ทำได้ตอนนี้คือลงหน้าตาไปเลยช่วยกันตามหา+สำเนาแจ้งความ
ให้สินน้ำใจตร. ค้นที่อยู่ตามทะเบียนบ้าน เจอหมายเรียกตามที่อยู่
พ่อแม่ก็ต้องออกมาชดใช้แทน [เจ๋ง]
« ตอบ #42 เมื่อ: 26/01/15, [00:38:23] »

เห็นเขาบอกว่าจะเอาบัตรผู้ปกครองนะครับ ว่าจะไปดูดวงบ้างแล้วโดนหลอกตลอด

ไม่ค่อยอยากออกความเห็นมากเท่าไหร่ แต่อยากบอกว่า ขนาดเค้าเข้ามาบอกในเว็บเองแท้ๆว่าจะไม่ปิดร้านหนีไปใหน พวกยังเซ้งร้านหนีไปดื้อๆเลย แล้วถ้าบอกแค่จะเอาบัตรผู้ปกครองมาจัดการละก็ ยิ่งกว่า50:50อีก

ก็ลองหาทางติดตามให้รัดกุมที่สุดละกันครับ และอย่างที่ข้างบนแนะมาคือ%ที่เค้าจะยกเลิกช่องทางการติดต่อทั้งหมดนั้นสูงมาก
Club Member
« ตอบ #43 เมื่อ: 28/01/15, [15:57:15] »

ขอบคุณทุกคนครับ หลังวันที่ 30/1/15 ถ้ามีความคืบหน้าจะแจ้งให้ทราบครับแต่ถ้าโกหกอีกก็ดวงใครดวงมันละครับ
ถ้ารักษาคำพูดไม่ได้ก็อย่าคิดไปทำมาหากินเลย .

Club Member
« ตอบ #44 เมื่อ: 03/02/15, [13:02:41] »

ล่าสุดคุณตั้มได้ผ่อนมาให้จำนวนหนึ่งแล้วครับ ครั้งต่อไปก็รอจนกว่าเงินจะออก เหมือนกับมนุษย์เงินเดือนทั่วไปจะครบเร็วก็อยู่ที่วินัยการใช้เงินของคุณตั้ม ส่วนตัวผมก็อยากให้จบเร็วๆเพราะจะได้เอาเงินไปลงตู้ใหม่ครับ แต่ถ้าคุณตั้มได้อ่านถ้ามีตู้ใหม่มาขายพร้อมส่งคุณสมบัติเหมือนเดิมผมก็ยินดีที่จะซื้อและบวกเงินส่วนต่างให้ครับ
- ถ้ามีความคืบหน้าอะไรผมจะมาแจ้งให้ทราบเป็นระยะนะครับ
       ขอบคุณพื้นที่ด้วยครับ
impersonate ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #45 เมื่อ: 03/02/15, [23:47:45] »

สู้ๆนะครับ
Club Member
« ตอบ #46 เมื่อ: 05/02/15, [10:33:20] »

ขอบคุณครับ
Club Member
« ตอบ #47 เมื่อ: 11/03/15, [10:29:04] »

แจ้งความคืบหน้าครับ เมื่อวันที่ 28-2-15 คุณตั๊มได้โอนมาครับแต่ยอดน้อยไปนิดนึงครับ และมีนัดชำระเพิ่มอีกวันที่ 15-3-15 ครับ.
ยังไงผมจะแจ้งรายละเอียดจนผมได้รับเงินจนครบนะครับเพราะทุกวันนี้ก็เก็บเงินก้อนนี้เพื่อมาซื้อตู้ใบใหม่อีกครั้ง
Club Member
« ตอบ #48 เมื่อ: 07/04/15, [10:00:58] »

แจ้งความคืบหน้าเพิ่มเติมครับ
วันที่ 15-3-15 นัดแต่ไม่โทรแจ้งและไม่จ่าย
วันที่ 4-4-15 นัดจ่ายก็ไม่จ่าย
ผมมีเรื่องจะเล่านะครับ วันก่อนผมมีโอกาศได้คุยกับพ่อของเขาก็แค่ถามว่าลูกเขาเป็นยังไง ท่านก็บอกว่าปัญหาเยอะแล้วท่านก็ถามผมว่าผมเป็นใครผมก็บอกว่าเป็นเจ้าหนี้ที่ลูกท่านโกงเงินผมไป และก็ท่านบอกว่าจะไปถามกับคุณตั้มให้ว่าทำไมเป็นอย่างนี้สุดท้ายผมโทรกลับไปถามพ่อนายตั้มอีกครั้งสายก็ไม่ว่างตลอด ซึ่งผมก็ไม่ได้ทวงเงินกับท่านเพราะผมคิดว่าท่านไม่เกี่ยวแค่อยากรู้ว่าลูกเขาเป็นยังไงแค่นั้นเอง และหลังจากนั้นผมก็ไม่ได้คุยกับคุณพ่อเขาอีกเลย ผมก็เลยโทรหานายตั้มแล้วเขาก็บอกว่ารอเงินอยู่ผมเลยถามว่ารอเงินอะไรเขาก็ตอบประมาณว่าเงินเดือนยังไม่ได้หรืออะไรต่างๆนาๆประมาณนั้นผมก็เลยคิดว่าถ้าทำงานบริษัทไม่จ่ายเงินเดือนหรือเงินอะไรก็แล้วแต่แล้วคุณตั้มจะไปทำงานทำไมไม่เข้าใจ(ยังโกหกไปไม่รู้จบสิ้น) ผมอยากถามพี่ๆแและเจ้าหนี้หน่อยครับว่า
1.ผมมีรายละเอียดบุคคลบ้านนี้ครบทุกคนพร้อมบ้านเลขที่พร้อมเลขบัตรประชาชนผมควรจะเอามาแจ้งในนี้ดีไหมหรือลงรายละเอียดแค่นายตั้มอย่างเดียว
2.ถ้าเขาบอกว่าบริษัทไม่จ่ายเงินเดือนผมควรจะโทรไปที่บริษัทแล้วแจ้งไปว่ามีลูกจ้างท่านไปสร้างความเสื่อมเสียดีไหมครับ.
หมายเหตุถ้าคุณตั้มยังอ่านหรือเพื่อนคุณตั้มอ่านขอให้ไปบอกเขาให้เข้าใจด้วยว่าถ้าผมทำตามข้อหนึ่งและข้อสองมันคงไม่ดีกับคุณและใครอีกหลายคน
*ถ้าคืบหน้าอย่างไรผมจะมาแจ้งแต่ตอนนี้ติดต่อคุณตั้มไม่ได้เลย 555

Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #49 เมื่อ: 07/04/15, [11:36:45] »

แจ้งความเป็นหลักฐานเฉพาะคู่กรณีครับ
ส่วนที่ทำงานรอเป็นขั้นต่อไปดีกว่าจะได้ให้ยังมีทางคืนเราบ้าง
อย่าไล่หมาจนตรอก อย่าไล่คนจนมุมเพราะเรื่องจะแย่ลงกว่าเดิม
Club Member
« ตอบ #50 เมื่อ: 07/04/15, [13:21:39] »

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ ถ้ามีวิธีนอกเหนือจากการแจ้งความก็แนะนำได้นะครับ
« ตอบ #51 เมื่อ: 07/04/15, [13:31:26] »

งานนี้ร่วงกันไปแบบยาวๆ ชื่อเสียงเป็นที่จดจำ

ใครที่ทำมาค้าขายสไตล์แบบนี้ก็เข้ามาดูตัวอย่างกันเอาไว้ซะนะ เจ๊งแน่นอน
Club Member
« ตอบ #52 เมื่อ: 08/04/15, [13:36:26] »

วันที่ 7-4-15 ก็ติดต่อทางด้านพ่อและคุณลูกชายไม่ได้ เลยติดต่อไปทางพี่สาวดูก็โทรติดนะครับ แต่พี่สาวเขาแจ้งว่าอยู่ต่างประเทศติดงานก็เลยไม่อยากจะรบกวนแค่ฝากบอกไปว่าช่วยบอกน้องชายด้วยเป็นคนนะต้องรักษาคำพูดมีไรก็บอกไม่ใช่หนีไปวันๆ หลังจากวางหูไป จนเมื่อเช้าเวลา 05.00 น.ผมก็ตื่นมาดูโทรศัพท์คุณตั้มโทรมาตอน23.00น. คือผมไม่ได้รับเพราะนอนหลับแล้ว แล้วคุณตั้ม (นายปิยะพงษ์ ....)เขียนข้อความมาบอกว่าโทรหาแล้วแต่ผมไม่รับ (ก็ถูกของคุณตั้มนะ) แล้วเขาก็เขียนว่า ผมทำงานผมจะทิ้งโทรศัพท์ไว้ห้องนะครับตารางเวลางานผมนะครับ 8:30-16:00 , 17:30 - 23:00 ทำงานสองกะครับ , ผมเลยเข้าใจเลยว่าโทรไปที่ไม่รับเพราะทำงานสองกะขยันมากน่าจะได้เงินเยอะนะคิดเอง ผมก็เลยส่งข้อความต่อไปเวลา 5.17น. ว่าก่อนไปทำงานช่วยโทรมาหรือส่งข้อความมาว่าเมื่อไหล่จะแก้จบ สุดท้ายคุณเขาก็เงียบ ไม่รู้จะใช้คำไหนดี ถ้าไม่คิดอะไรก็ไม่ปวดหัวแต่ที่คิดอยู่ทุกวันคือทำไมมันโกหกเป็นนิสัยเลยแค่ให้มันโทรมันยังไม่โทรเลย  ไม่รู้จะลงโทษยังไงดีสุดยอดจริงๆ
shalotorn ออฟไลน์
« ตอบ #53 เมื่อ: 08/04/15, [16:27:32] »

ใจเย็นมากๆๆๆๆ ใช้ไม้แข็งเถิดครับไม้อ่อนดูท่าไม่ได้ผล
« ตอบ #54 เมื่อ: 08/04/15, [18:50:50] »

ใจเย็นมากๆๆๆๆ ใช้ไม้แข็งเถิดครับไม้อ่อนดูท่าไม่ได้ผล

หมายถึงให้ไปทุบเลยอะนะ !?!  [mo_001]
Club Member
« ตอบ #55 เมื่อ: 09/04/15, [14:48:37] »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ ตอนนี้กำลังคิดครับว่าจะเอายังไงดี ไว้หลังสงกรานต์ไปดำน้ำดูประการังแถวภาคใต้ก่อนแล้วค่อยมาดูอีกทีว่าจะใช้กิจกรรมไหนดี  ปวดตับจริงๆกับคนแบบนี้ ขอบคุณทุกๆคนที่มานั่งอ่านแล้วช่วยหาวิธีแก้ปัญหาให้ผมครับ
« ตอบ #56 เมื่อ: 02/05/15, [22:39:22] »

ร้าน Marine World ที่ไปเปิดแทนที่เค้าขึ้นป้ายแจ้งไว้แบบนี้นะครับ เพราะยังมีคนไม่รู้คิดว่าเป็นร้านเดียวกันไปสอบถามอยู่เรื่อยๆ

จนเจ้าของร้านต้องเอาป้ายมาแปะ อธิบายจนปากแฉะแล้วมั้ง
Club Member
« ตอบ #57 เมื่อ: 07/05/15, [21:40:46] »

ขอบคุณครับ วันนี้ได้คุยกับนายตั้มโกหกตามเคยจนเห็นสิ่งผิดเป็นสิ่งถูก เห็นว่ามีคนไปแจ้งความไว้แล้วครับ 
Club Member
« ตอบ #58 เมื่อ: 16/06/15, [21:39:41] »

ไม่รับสายเลยเห็นว่าไปทำงานที่เมืองชลแล้วครับ
« ตอบ #59 เมื่อ: 16/06/15, [22:21:08] »

ชิ่งแล้วละ
หน้า: 1 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์