Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Hi aquarium อีกแล้วไล่อ่านดู :ขาย Bubble Magus Curve9 ปั๊มSICCE PSK1200 ใช้ไปหกเดือน ยังมีประกันเหลือครับ  (อ่าน 13182 ครั้ง)
Akemkanok ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 04/01/15, [17:48:57] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

สภาพสวยปั่นแพงแน่นสุดๆครับ ใช้ไปแค่หกเดือนแล้วทำหัวหล่นแตกตอนล้าง เลยต้องสั่งหัวอะไหล่ใหม่มาครับ เลยถอดเก็บไว้ไม่ได้ใช้  ยังมีประกันเหลืออีก เกือบปีนึงครับ ซื้อมาจากร้านพี่ต่อ บลูสเปส 14500 ตอนนี้ได้หัวใหม่มาแล้วครับ รออะไหล่มาหกเดือน เลยซื้อสกิมเมอรปลาหมึกมาใช้แทนละครับ  ขอขาย 10000 ถ้วนนะครับ เพราะเสียค่าหัวกะฝาอันใหม่ไปพันนึงครับ
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 04/01/15, [17:49:42] »

อีกรูป
OMm¥H€rO ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 04/01/15, [22:53:36] »

ใช่ตัวที่เคย ฝากขายที่ร้าน hi aquarium ป่ะคับ ผมว่าผมเคยเห็น ตัวที่ถ้วยแตก
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 04/01/15, [22:58:13] »

ใช่ครับ แต่ตอนนี้ได้ถ้วยใหม่มาแล้วนะครับ [on_026] [on_026] [on_026]
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 05/01/15, [04:29:03] »

หรอคับ งั้นคงมีปัญหาแล้วเหละคับ เพราะตัวนี้ผมได้ซื้อมาเองตอนที่คุณไปฝากขาย ผมซื้อกับตั้มมาในวันที่5พย57ราคา8000บาทไทย มีข้อตกลงกันคือจะเปลี่ยนถ้วยให้ซึ้งผมก้ได้เอามาใช้เกือบ2อาทิตย์แล้วทางตั้มก็แจ้งผมว่าถ้วยมาแล้ว ทีแรกผมจะมารับถ้วยสกิมเองแต่ตั้มบอกผมว่าถ้วยตัวไหม่มันใส่กับตัวเก่าไม่ได้ ต้องเปลี่ยนทั่งกระบอกผมก็ งง แถมเอาตัวc9ปั้มเน่าๆมา
ไห้ผมใช้บอกกลัวรอนาน. .. แต่มาเจอมาลงขายแบบนี้จะไห้ผมคิดยังไง นี้เบอร์ผม 0865066006 ติดใจอ่ะไรโทรได้คับ เพราะเรื่องนี้ผมคงเอาไม่จบแน่ๆ เงินแค่8000ผมไม่อ่ะไรหรอก แต่เสียความรู้สึกมากกว่า
moodoo1122 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 05/01/15, [06:41:14] »

hi aquarium หลายครั้งแล้วครับ ผมเคยซื้อไฟ ai ด้วย บอก ของใหม่แต่กลับเอาของเก่าๆให้ครับโกหกหลายเรื่องมาก
gohung ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 05/01/15, [12:54:46] »

[on_051] [on_007]ถ้าเป็นจริงตามข้างบนได้ไม่คุ้มเสีย ได้กำไรเพิ่ม3-4พันแต่เสียชื่อร้านเสียลูกค้าเป็นร้อยคนทีเข้ามาอ่านเหอ..
i_brabus ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #7 เมื่อ: 05/01/15, [13:47:34] »

ร้านนี้เขากำลังจะปิดกิจการนิครับ

[on_065] [on_065] [on_065]
The Reef Park ออฟไลน์
« ตอบ #8 เมื่อ: 05/01/15, [15:35:34] »

มีไรคุยกันครับ ลองถามตั้มดูด้วยนะครับ เรื่องนี้จะจบยังไงดี คนซื้อจ่ายเงินไปแล้ว เจ้าของเก่าเอามาขาย  [on_008]
ghostmask ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #9 เมื่อ: 05/01/15, [16:01:19] »

[on_065]
Club Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 05/01/15, [19:26:38] »

สวัสดีครับทุกๆท่าน คุณเอกเองครับ เจ้าของสกิมเมอรตัวนี้ ผมได้นำสกิมเมอรตัวนี้ไปฝากขาย ที่ร้านคุณตั้ม hi aquaium เมื่อช่วงต้นเดือน มิถุนายน ปีที่แล้ว เพราะผมเองได้ทำถ้วยหล่นแตก จิงได้สอบถามทางร้าน บลูสเปช ตัวแทนจำหน่ายสกิมเมอรรุ่นนี้ เพื่อขอซื้ออะไหล่ถ้วยใบใหม่กับคุณต่อ ซึ่งคุณต่อก็ได้ทำการสั่งให้ผมทันที โดยที่บอกผมว่า เดี๋ยวรอของมาแล้วค่อยชำระเงิน โดยจะต้องรอของประมาณ 2 เดือน  เนื่องจากผมไม่สามารถรอถึงสองเดือน ผมจึงตัดสินใจซื้อสกิมเมอรยี่ห้ออื่นเพื่อใช้แทนก่อน แล้ว รอหัวอะไหล่มาแล้วค่อยประกาศขาย ผมจึงนำไปฝากไว้ที่ร้านhi aquarium เพื่อรออะไหล่ก่อนมิได้นำกลับ หลังจากนั้นคุณต่อได้แนะนำผมให้ลองใช้กาวต่อหัวสกิมเมอรที่แตกดูแล้วใช้ไปพลางๆก่อน ทางตั้มจึงเป็นจัดการแปะกาวต่อถ้วยที่แตก ตั้มบอกผมว่าจะเอาใช่ตู้ปั่นโชว์ฟองให้ลูกค้าดูเพื่อมีคนสนใจอยากซื้อต่อ ซึ่งผมเองก็คิดว่าคงไม่มีใครซื้อหรอกถ้าไม่เปลี่ยนหัวก่อน  ผมรอประมาณสามเดือน จึงได้ติดต่อคุณต่อร้าน บลูสเปส คุณต่อบอกผมว่าจะได้ถ้วยประมาณช่วงเดือนตุลาคม ผมถึงแจ้งทางตั้มว่าอะไหล่กำลังจะมา  แต่แล้วผมก็ไม่พบสกิมเมอรที่เอาไปฝากไว้ที่ร้านตั้ม จึงได้สอบถามตั้มว่า สกิมเมอรที่ฝากไว้หายไปไหน? ตั้มได้บอกผมว่าเอากลับไปทำความสะอาดที่บ้าน ผมจึงสงสัยว่า ทำไมต้องเอาไปทำความสะอาดที่บ้านด้วย ล้างที่หน้าร้านก็ได้นี่นา ผมจึงสั่งให้ตั้มนำกลับมาเพราะพอดีตู้ใบเล็กผมรั่ว ผมต้องย้ายตู้ซึ่งใหญ่ขึ้น จึงต้องเอาสกิมเมอรกลับมาใช้แบบที่หัวแตกปะกาวไปพลางๆก่อน  ผมโทรตามอยู่อาทิตยนึง ตั๊มจิงเอากลับมาคืนผม ในสภาพที่ ยังไม่ได้ล้าง เมือกเหนียวๆเต็มเลย ผมยังคิดว่ามันล้างปะสาอะไรวะ  หลังจากนั้นเมื่อต้นเดือนธันวา คุณต่อได้แจ้งผมว่าได้ถ้วยแล้วให้มารับ ผมจึงไปรับที่ร้านคุณต่อ แล้วทดสอบใช้หัวใหม่วึ่งใช้งานได้ดีตามปกติ จึงได้ตัดสินใจขายเองโดยโพสลงในเวป เมื่อคืนวันอาทิตย    แต่แล้วเมื่อเช้าหลังจากผมเข้ามาเช็คก็รู้สึกตกใจ คุณ โอม ได้เข้ามาแจ้งว่าได้ซื้อสกิมเมอรตัวนี้จากตั้มโดยชำระเงินจำนวน 8000 บาทให้ตั๊มเรียบร้อยแล้ว ผมจึงรีบโทรหาคุณโอมตามเบอรเที่แจ้งในกระทู้  และได้รู้ความจิงทั้งหมด    คุณโอมได้ซื้อสกิมเมอรตัวนี้ไปใช้แบบที่หัวยังปะกาวอยู่และชำระเงินกับทางตั้ม 8000บาท โดยมีข้อแม้ว่าต้องเปลี่ยนหัวใบใหม่ให้เมื่อหัวมาถึง แต่ตั็มโกหกผมว่ายังไม่ได้ขายสกิมเมอรแต่ที่สกิมเมอรไม่อยู่ที่ร้านเพราะเอากลับไปล้างที่บ้าน จึงเก็บเงินนั้นไว้เองโดยที่โกหกผมว่ายังขายไม่ได้ หลังจากนั้นผมได้เรียกให้ตั้มนำสกิมเมอรมาคืนผมเนื่องจากผมต้องใช้ก่อน ในเมื่อก็ยังขายไม่ได้ ตั้มจึงไปโกหกคุณโอมต่อว่าหัวสกิมเมอรมาแล้วต้องนำตัวสกิมเมอรมาให้ช่างใส่ให้ แล้วนำสกิมเมอรมาคืนผม ผ่านไปสองสามอาทิตย คุณโอมจึงโทรตามตั้มว่า ซ่อมเสร็จหรือยัง  ตั้มยังโกหกต่อไปว่า ส่งไปซ่อมเมืองจีน อีกนานกว่าจะได้.......แล้วคุณโอมก็มาอ่านเจอกระทู้ผมที่โพสขาย  ผมได้คุยกะคุณโอมทางโทรศัพทและได้ไปพบคุณโอมเองแล้ววันนี้ ความคืบหน้าอย่างไรจะมาแจ้งให้ทุกท่านทราบนะครับ
chinnawat ออฟไลน์
« ตอบ #11 เมื่อ: 05/01/15, [19:28:08] »

ถ้าเป็นแบบข้างบน  ทำแบบนี้ยังไง เปิดร้านอะไร ทำอะไรก็เจ๊ง  การขายของที่ไม่ซื้อใจลูกค้า หลอกลูกค้า มันคือพ่อค้าที่ไม่ฉลาดเอาซะเลย อีกอย่างการหลอกขายสินค้าเอาของเก่ามาหลอกขายเป็นใหม่ สามารถดำเนินคดีได้ครับ แนะนำให้เจ้าทุกข์แจ้งความครับ เราคือลูกค้า เงินของเรา เรามีสิทธิ์ได้ของที่ดีที่สุดตามที่เราตั้งใจ  
chinnawat ออฟไลน์
« ตอบ #12 เมื่อ: 05/01/15, [19:33:58] »

แนะนำให้แจ้งความเอาเรื่องครับ  แบบนี้ยังไงเราเรียกเงินคืนได้เต็มๆจำนวนครับ และประจารให้เสียชื่อร้านเลยครับ  ร้านแบบนี้มันเป็นผลเสียกับลูกค้าท่านอื่นที่ไม่รู้ความเน่าของร้านนี้ครับ
Club Member
« ตอบ #13 เมื่อ: 05/01/15, [19:57:36] »

ใครสนใจสกิมเมอร์ตัวนี้ซื้อพี่เขาได้นะคับ เพราะพี่เขาไม่ได้ผิดอ่ะไรแล้วผมกับพี่เอกได้
คุยกันแล้วความผิดมันอยู่ที่คนกลางนะคับแล้วอีกอย่าง ยอดเงินของผมรวมๆแล้วมันก็หมื่นนิดๆ ซึ่งถามผมอยากได้คืนไหม อยากคับ แต่มีอีกหลายคนที่เสียหายมากกว่าผม ใจจิงๆก็อยากแจ้งความนะคับแต่ผมไม่มีหลักฐานไปยืนยันคับเพราะผมจ่ายเงินสด ผมถือว่าผมพลาดเอง แต่ถึงอย่างไรเจ้าตัวเขาก็พยามไกล่เกี่ยกับผมนะคับ ไว้คืบหน้ายังไงผมจะบอกนะคับ  036
valentinokak ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #14 เมื่อ: 05/01/15, [20:41:14] »

ส่งไปซ่อมเมืองจีน [mo_001]
Lapath ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #15 เมื่อ: 05/01/15, [20:45:13] »

อ่านแล้วเงิบ..เบย [on_063]
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #16 เมื่อ: 05/01/15, [21:22:06] »

ขออนุญาตเอามาประจานความชั่ว
mai2610 ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #17 เมื่อ: 05/01/15, [21:27:13] »

ร้านนี้(อีกแล้ว)
kira ออฟไลน์
« ตอบ #18 เมื่อ: 05/01/15, [22:10:48] »

ให้โอกาสเค้าอธิบายก่อน
แล้วเราค่อยมาช่วยกันประจาน.
เอาให้ปิดร้านไปเลย ถ้าไม่ถูกต้อง

[on_009]
« ตอบ #19 เมื่อ: 05/01/15, [22:20:43] »

ให้โอกาสเค้าอธิบายก่อน
แล้วเราค่อยมาช่วยกันประจาน.
เอาให้ปิดร้านไปเลย ถ้าไม่ถูกต้อง

[on_009]

เจ้าทุกข์ A เจ้าทุกข์ B มาครบหลักฐานค่อนข้างชี้ชัด...จากที่ผ่านๆมาคู่กรณีรายนี้ไม่เคยชี้แจงค้าบ
นิ่ ง ส ย บ ทุ ก ปั ญ ห า . . . เ ดี๋ ย ว ก็ มี ห น้ า ใ ห ม่ ม า ใ ห้ ห ล อ ก . . . gossip
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #20 เมื่อ: 05/01/15, [22:39:00] »

เพลีย...  [อื่มมม...]
impersonate ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #21 เมื่อ: 05/01/15, [22:58:41] »

งะ
yo-watyuan ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #22 เมื่อ: 05/01/15, [23:00:58] »

ของผม โดนหนักกว่าเยอะคับ ถาม พี่เอกกับคุนโอม ด้ายคับ อีกอย่างได้ข่าวมาว่าเค้าจะปิดร้านหนีแล้วคับ [on_024] [on_024] [on_024]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/01/15, [23:03:09] โดย yo-watyuan »
Ozone ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #23 เมื่อ: 06/01/15, [01:45:11] »

[on_009]  กะจะสร้างชื่อก่อนหนี!!!
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #24 เมื่อ: 06/01/15, [02:10:23] »

ของผม โดนหนักกว่าเยอะคับ ถาม พี่เอกกับคุนโอม ด้ายคับ อีกอย่างได้ข่าวมาว่าเค้าจะปิดร้านหนีแล้วคับ [on_024] [on_024] [on_024]

เค้าจะปิดร้านหนีใครรึ ?
tumcoms ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #25 เมื่อ: 06/01/15, [03:27:21] »

อย่างแรกผมไม่ได้ปิดร้านหนีไครนะครับผมยังคงทำงานอยู่ปกติแต่ปรับตัวกันสภาพเศรษฐกิจในช่วงนี้โดนผมก็ได้ออกหาเงินจากงานอืนมาเพิ่มเพือให้ธุระกิจของผมอยู่รอด และทุกกระทู้ที่เกิดปัญหาผมก็แก้ปัญหาตลอด ไม่เคยมาเนียรเอาเงินไครหนีหายไปไหนครับ ผมมีตัวตนและแก้ปัญหาที่เกิดขึ้นในร้านตลอด พี่โอมเองก็ชื้อขายกับผมมาตลอด มีปัญหาเล็กใหญ่ก็เจอกันมาตั่งหลายครั้ง ผมก็ได้คุยกับพี่โอมจากเรืองทั้งหมดแล้ว และย้ำนะครับผมไม่เคยปิดหนีหรือเนียนกินเงินไครทั้งนั้นเพราะผมรู้เงินทุกก็หามายาก ผมเองก็เข้าใจและถ้าผมจะโกงจริงจะมานั้งแก้ปัญหาทุกกระทู้ทำไม ไม่เคยทำเหมือนหลายๆร้านที่โดนด่าในนี้แล้วก็ปล่อยไปทำเป็นไม่สนใจ แต่ผมยังคงตามแก้ตามเช็คตลอด
« ตอบ #26 เมื่อ: 06/01/15, [05:47:20] »

เอาแค่ค้าขายจริงใจไม่หมกเม็ดให้ได้ก่อนดีไหมแล้วกรณีที่เกิดขึ้นจะไม่ชี้แจงอะไรเลย? แค่ออกมาตะโกนว่าตัวเองเป็นคนดี...จบ? ง่ายไปไหมนั้น
yo-watyuan ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #27 เมื่อ: 06/01/15, [08:45:00] »

อย่างแรกผมไม่ได้ปิดร้านหนีไครนะครับผมยังคงทำงานอยู่ปกติแต่ปรับตัวกันสภาพเศรษฐกิจในช่วงนี้โดนผมก็ได้ออกหาเงินจากงานอืนมาเพิ่มเพือให้ธุระกิจของผมอยู่รอด และทุกกระทู้ที่เกิดปัญหาผมก็แก้ปัญหาตลอด ไม่เคยมาเนียรเอาเงินไครหนีหายไปไหนครับ ผมมีตัวตนและแก้ปัญหาที่เกิดขึ้นในร้านตลอด พี่โอมเองก็ชื้อขายกับผมมาตลอด มีปัญหาเล็กใหญ่ก็เจอกันมาตั่งหลายครั้ง ผมก็ได้คุยกับพี่โอมจากเรืองทั้งหมดแล้ว และย้ำนะครับผมไม่เคยปิดหนีหรือเนียนกินเงินไครทั้งนั้นเพราะผมรู้เงินทุกก็หามายาก ผมเองก็เข้าใจและถ้าผมจะโกงจริงจะมานั้งแก้ปัญหาทุกกระทู้ทำไม ไม่เคยทำเหมือนหลายๆร้านที่โดนด่าในนี้แล้วก็ปล่อยไปทำเป็นไม่สนใจ แต่ผมยังคงตามแก้ตามเช็คตลอด

คุยกับทุกคนแล้วจิงอะตั้มยังมั้ยด้ายคุบกับผมเลยนะ นั้นถ้าจะโทรเครียกลับผม โทรมาช่วงเช้าหรือบ่ายหน่อยนะถ้าโทรมาตอนตี2แบบเมื่อคืนผมหลับแล้ว พอผมโทรปัยก้อบอกว่าติดธุระเดี๋ยวโทรกลับแล้วก้อหายปัยเลยโทรมาอีกที ตี2
nouvo ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #28 เมื่อ: 06/01/15, [11:24:24] »

ไปหางานเสริมอื่นเพื่อมีรายได้มาเลี้ยงธุรกิจนี้ ทำไมไม่ทำตัวเองให้มีความรับผิดชอบกับลูกค้า รายได้จะได้มากขึ้น จะไปเหนื่อยทำงานอื่นทำไม  ไม่ต้องทำให้มันดีเว่อก็ได้ แค่ทำให้มันอยุ่ในระดับที่เรียกว่า " พ่อค้า " ก็พอแล้ว
Common-Akkie ออฟไลน์
« ตอบ #29 เมื่อ: 06/01/15, [17:20:43] »

แล้วสรุปทำอย่างที่จขกท กับผู้เสียหายอีกท่านเล่าหรือเปล่าล่ะ ตอบมาก็จบ อบากรู้เหมือนกันว่าจะแก้ตัวยังไง ที่มาตอบไม่ได้ตรงประเด็นเรย ยิ่งตอบยิ่งแลดูเลว (ตลกอีกอย่างคือบอกเขาเอาไปล้าง แต่เอามาคืนในสภาพเน่าๆ  ไม่มีจิตสำนึกเร้ย บ้ารึเมาวะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/01/15, [17:27:04] โดย Common-Akkie »
หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์