Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1 2 3 4   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ได้มาร้องทุกข์แต่มาเตือนภัยการหลอกลวงเพื่อหาผลประโยชน์จากการสร้างเครดิตในเวป  (อ่าน 23894 ครั้ง)
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #60 เมื่อ: 17/12/14, [23:28:04] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

036 เออออ ชุมพร ทุ่งวัวแล่นนี่มันพึ่งรู้จักเพราะผมลงไปเที่ยวทุกปีช่วงวันแรงงานก็เอามาเล่าให้มันฟังยังแนะนำให้มันลงไปเที่ยวดู...ดันมโนต่อเองว่าเป็นเจ้าของชุมพรคาบาน่า...เจริญล่ะโยม
un_petit_garcon ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #61 เมื่อ: 17/12/14, [23:32:43] »

พี่อาเดียวอย่าโทษตัวเองเลยครับ พี่แค่เป็นคนดี มีคนดีๆ อยู่ในสังคมเยอะๆ สังคมจะน่าอยู่นะครับ แต่คนที่มาทำกับพี่นี่สิ มีคนแบบนี้อยู่เยอะๆ สังคมคงวุ่นวายดีพิลึกเลย มันเป็นเรื่องธรรมดาที่เราจะเริ่มต้นสร้างมิตรภาพได้ด้วยการไว้ใจกัน เพราะถ้าเรามัวแต่ระแวงว่าคนนู้นคนนี้จะโกง สุดท้ายเราก็จะหาคนที่จริงใจหรือไว้ใจเราได้ยากขึ้นเหมือนกัน แต่คนที่อาศัยความไว้ใจที่เรามีให้เป็นเครื่องมือหาผลประโยชน์นี่สิ ไม่ไหวเลย เป็นกำลังใจให้ทำดีต่อไป ขอให้ได้เงินคืนมา และขอให้เรื่องร้ายๆ ทั้งหมดผ่านไปโดยไวนะครับ

ป.ล. ผมชื่นชมอินโฟกราฟฟิคพี่ครับ สุดยอดมาก พี่ทำให้เรื่องวุ่นวายชุลมุนล้านแปดประการนั้นสามารถถูกเข้าใจได้โดยง่ายๆ ในภาพรวม เพียงแค่รูปภาพรูปเดียว นับถือมากๆ ครับ

เด็กบ้านนอก ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #62 เมื่อ: 17/12/14, [23:36:42] »

ถึงคุณอาเดียว ขอบอกว่าสู้ๆครับ ชีวิตยังต้องเดินอีกไกลครับ คิดซะว่ามันเป็นหนามที่อยู่บนทางที่เราเดินเห็นบ้างไม่เห็นบ้าง เห็นแต่ก้าวข้ามไม่พนบ้าง ดึงหนามออกเอายาใส่เดียวก็หาย เจ็บแต่ชีวิตก็ยังต้องเดินต่อครับ ขอเป็นกำลังใจให้ครับ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #63 เมื่อ: 18/12/14, [00:00:09] »

ยิ่งได้อ่านยื่งมึน อะไรจะขนาดนั้นวะเนี่ย  [ชิบหาย]
sarusaruchan ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #64 เมื่อ: 18/12/14, [00:15:31] »

ผมคิดอยู่นานมากว่าจะมาโพสดีหรือไม่ เนื่องจากอายขายขี้หน้าเสียเหลือเกินกับกรณีนี้
ผมเป็นคนนึง ที่เป็นควายตัวนึงที่หลงชื่อมันมาตลอด 1 ปีเต็ม

จริงๆเรื่องมันยาวมากและมีรายละเอียดปลีกย่อยเยอะมากมาย
เรียกได้ว่า... เป็นหนังสือ 1 เล่มได้เลยทีเดียว สำหรับวีรกรรมต่างๆที่ มันได้ฝากไว้กับผมและเพื่อนๆพี่น้องผม
ทำให้ผมได้รับความอับอาย เสียชื่อเสียง เสียเครดิต เสียเงินทอง เสียเวลา เสียโอกาส
ทุกอย่างไม่สามารถกลับคืนมาได้ ได้แต่โทษตัวเอง อายจนแทบแทรกแผ่นดินหนี
เสียความน่าเชื่อถือกับญาติ เสียเดรดิตกับลูกค้า
จึงมาเล่าสู่กันฟังและฝากไว้เป็นบทเรียน

มันได้เข้ามาหาผมโดยอ้างว่าจะช่วยเหลือ แต่จริงๆแล้วไม่ใช่ มาเกาะผมกินโดยโก่งราคาค่าวัตถุดิบที่แพงกว่าท้องตลาดหลายเท่าตัวโดยอ้างข้อมูลต่างๆ...

บอกว่าช่วยเหลือเงินผมหลายแสนบาท ซึ่งไม่มีความเป็นจริงเลย มีแต่ผมที่ออกเอง พยายามรวบรวมเงินตัวเอง ไม่ได้ได้รับจากมันแม้แต่แดงเดียว

มันเที่ยวไปบอกใครต่อใคร ว่าช่วยผมเพื่อส้รางเครดิตให้ตนเอง เที่ยวโกหกคนนั้นคนนี้ แตกต่างกันไป ตามแต่ที่จะสรรหามาโกหกได้ เพื่อให้เกิดความน่าเชื่อถือ
เช่น โกหกผมว่ารู้จักคนนี้มาเป็น 4-5 ปี คุยกันตลอด แล้วก็ไปบอกอีกคนแบบเดียวกัน
ทำให้ผมและอีกคนที่โดนบอกไม่คิดสงสัย เพราะเข้าใจแบบเดียวกันคือ ทางนั้นรู้จักมันดี

มันเที่ยวสร้างเฟสปลอมขึ้นมาต่างๆนานา เพื่อหลอกลวงคนอื่น สร้างตัวเองให้มีตัวตน และหลอกหว่านล้อมให้แฟนผมโพสสิ่งของต่างๆ โดยอ้างคำว่าพี่ ช่วยหน่อยนะ โพสให้หน่อย
ด้วยความไม่รู้ เราจึงสนับสนุนโจรโดยไม่รู้ตัว!!

มันเที่ยวบอกให้ผมขายหลายอย่างมากมาย ให้ผมไปโพส ขอยกตัวอย่างเลย เช่น แบคทีเรียตู้ทะเล แล้วก็มาอาหารปะการัง ซึ่งข้อความทั้งหมดเป็นมันพิมพ์ส่งมาให้ผม
ผมก็บอกแล้วว่าจะชนกับน้องคนนึงในเว็บ ก็โดนหว่านล้อมว่าคนละกลุ่ม(ผมผิดมากที่หลงเชื่อมัน)
พอลงไปมันก็ไม่ทำ และเงียบ จนผมเกิดความละอายใจจึงต้องออกจากกลุ่มต่างๆ รับผิดชอบในความผิด และไม่ยุ่งเกี่ยวกับเรื่องนี้อีกเลย
จนเป็นขี้ปากชาวบ้าน ซึ่งตัวผมก็ต้องยอม

แต่มันก็เที่ยวเอาเฟสปลอมคือเฟส วายุมาศ ราชพิทักษ์ ไปเที่ยวยุแยง ด่าคนโน้นทีคนนี้ที เอาปลามังกรไปข่ม เอาเรื่องต่างๆไปด่า จนทำให้ผู้นไม่พอใจ สรุปผมก็ซวย เพราะคนคิดว่าเป็นพวกเดียวกัน ทั้งๆที่ผมอยู๋เฉยๆ พยายามทำมาหากิน แต่ก็ซวยไปด้วยเพราะผลกรรมที่รู้จักมัน
มันไปด่าจนเพื่อนผมคนนึงเข้าใจผิด และเลิกคบผมไปเลย ซึ่งผมก็ไม่มีโอกาสอธิบาย

แล้วมันก็ยังเอาเฟสปลอมไปหลอกลวงน้องอีกคนเพื่อให้มาขายของให้มันอีกด้วย แถมยังพยายามสร้างเครดิตหาช่องทางขายของหรือหาเหยื่อต่อไป

ผมไม่สามารถลืมตาอ้าปากได้เลย เพราะโดนมันโก่งค่าใช้จ่ายต่างๆตลอดเวลา แต่ที่ยังไม่สงสัย เพราะคิดว่ามันเป็นพี่ แต่เปล่าเลย มันเป็นโจร

เรื่องนี้ผมระแคะระคายมากว่า 4-5 เดือนแล้ว ตั้งแต่เริ่มสังเกตุพฤติกรรม ก็พยายามฉีกตัวออกมา แต่ก็ยังติดปัญหาคือ เงินที่ฝากไว้กินดอกเบี้ยธนาคารที่มันอ้างว่าได้ดอกสูง มันไม่ยอมคืน และพอถึงเวลาที่จะคืนก็โยกโย้

ผมจึงได้แต่เงียบและรอเวลา แต่ช่วงหลังมาคือแทบจะไม่มีการพูดคุยอะไรอีก

หลังจากที่ผมได้เงินคืนบางส่วน ผมจึงคุยกับพี่ป๊อบว่าพฤติกรรมมันแปลกๆ ก็ถึงบางอ้อว่ามันโกหกหลายเรื่อง ตอนแรกก็คิดว่าแค่มันเป็นคนไม่ดีที่ขูดเลือดกับปู....
แต่พอค้นดูก็พบว่ามัน เฮียมาก....

การศึกษาไม่ได้จบ ดร.
บ้านหลังต่างๆไม่มี
เที่ยวไปโกหกคนนั้นนี้ เพื่อให้เข้าใจคนละอย่าง
จะได้มีเหตุผลในการสนับสนุนคำพูดตน
มันไม่เคยมีบ่อปลาคาร์พใหญ่ ไม่มีปลามังกร ไม่มีเสือสิงกะทิง มีแต่แรด
ไม่เคยเลี้ยงตู้ทะเลใหญ่ อย่างมากก็ตู้ใบเล็กมีแต่ของไทย
สัตว์เลี้ยงไม่มี มีแต่หมา 2 ตัว อยู่บ้านจะพังที่ลาดกะบัง อ้างบ้านน้อง

มันใช้วิธีสกปรก ไปก๊อบรูปจากเว็บต่างๆ เอารูปเพื่อนๆ ที่ส่งให้ดูมามโนเป็นของตัวเองทั้งสิ้น
ทุกวันนี้ทำงานอยู่บริษัทcosmetics อยู่แถวสมุทรปราการ
ไม่ได้เป็นตำแหน่งใหญ่โตอะไร

พฤติกรรมทุกอย่างเข้าข่าย 18มงกุฎ
ผมอาจจะเล่าทุกอย่างโดยสั่น แต่เรียนด้วยความสัตย์จริง
ผมไม่มีความจำเป็นจะต้องโกหกใดๆ....

และขอโทษ พี่ๆน้องๆหลายท่านด้วย หากความเชื่อที่เคยผิดของผมไปล้ำเส้นใคร
ด้วยความตั้งใจ หรือไม่ตั้งใจก็ตาม
ปกติผมจะอยู่คนเดียวและไม่เคยอยากไปยุ่งเกี่ยวกับใคร หากท่านเข้าใจผิดจากเฟสปลอมของมัน
ผมก็ไม่รู้จะทำอย่างไร เพราะผมก็โดนกระทำเหมือนกัน ทั้งๆที่นั่งอยู่เฉยๆ
ทุกวันนี้ผมยังรู้สึกแย่มากจริงๆ ไม่คิดว่าจะมีคนแบบนี้บนโลกได้

จึงเรียนมาเพื่อให้ทราบเป็นบางส่วน แต่ขอยืนยันชัดเจนครับ ไอ้นี้มันเลวยิ่งกว่าใดๆ
ขออย่าให้มันได้ไปหลอกลวงใครอีกเลย เพราะคนนี้ๆเลวร้ายมาก
โกหกได้ทันทีตลอดเวลา และยังอ้างเครดิตบุคคลอื่นเพื่อยกระดับตนเอง

ผมไม่ได้มีความเกี่ยวข้อใดๆเลยกับสิ่งที่มันกระทำ ยืนยัน 100% ว่าผมก็ถูกมันหลอกแบบเป็นควายตัวนึง
ทุกวันนี้ก็ยังเป็นแผลอยู่ในใจเสมอ ผมกับแฟนเครียดมากกับสิ่งที่มันทำให้ผมโงหัวไม่ขึ้น
หากท่านใดจะซ้ำเติมผมยินดีรับ หากจะคิดสงสารผมก็ขอขอบคุณ
ที่อยากจะมาแฉมันเพราะอยากให้มันจบที่ผม อย่าให้มันได้ไปหลอกลวงวงการไหนอีก

ตกหล่นตรงไหนผิดพลาดประการใดก็ขออภัย ขอลาจากทุกอย่างจริงๆ กลับไปตั้งหน้าตั้งตาเริ่มใหม่
เพราะบุญคุณที่ได้รับจากผู้อื่น ยังต้องหามาทดแทน มาสะดุดเป็นควายเพราะผีร้ายตัวนึง
หากย้อนกลับไปได้ เหตุการณ์เหล่านี้คงไม่เกิดกับคนใกล้ตัวผม พ่อแม่พี่น้องผม

เฮ้อ......ไม่รู้จะพูดยังไง. ตอนแรกที่ได้ยินข่าว ก็อดสมน้ำหน้าไม่ได้ แอบสะใจที่โดนแบบนี้ แอบคิดว่าควายวะกูเคยเตือนมึงแล้วตั้งแต่แรกมึงก็ไม่เชื่อ... ไอ้โง่

สำหรับ ..,เรื่องบางเรื่องมันอาจจะมีเหตุเข้าใจผิด ด้วยเหตุยุแยงอะไรก็แล้วแต่ คนที่สามที่สี่ หรืออะไรก็ตาม  ส่วนตัวคิดว่ามันผ่านไปแล้ว ไม่อยากรื้อฟื้น ไม่อยากพูดถึงมันอีก มันเป็นเรื่องไม่ดีนะ. พูดไปอ่ะ ........ แต่ก็ ขอโทดนะ ช้านขอโทดแก ที่บางทีความอารมร้อน. หรืออะไรก็แล้วแต่. ก็ขอโทดด้วย

ผ่านมาวันนึงละที่รู้เรื่อง ก็เข้ามาตามข่าวตลอด แรกๆก็อย่กจะเข้ามาเสือกเพื่อซ้ำเติม แต่ตอนนี้พูดตรงๆว่าสงสาร เห็นใจจิงๆ โมโหแทน ... แต่ช่างมันเหอะ มันคือความผิดพลาด มันผ่านไปแล้ว. มันเป็นบทเรียนของชีวิต ล้มแล้วยังลุกได้ เท่จะตายไป
ifilm ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #65 เมื่อ: 18/12/14, [00:40:28] »

เชื่อเถอะครับ คนดีๆยังมีอีกเยอะ
,,,คนเลวๆที่พวกเราเจอ มันก็จะทำให้เรามีเกาะกำบังเพิ่มมากขึ้น
เป็นวิทยาทาน ทำให้สมาชิกคนอื่นๆรู้จักระวังตัวกันมากขึ้น

ขอบคุณน่ะครับ ผมว่าผมได้ประโยชน์ จากเรื่องที่เล่ามาพอสมควรเลย ทำให้มองโลกกว้างขึ้น
เป็นกำลังใจให้สำหรับคนที่เจอเรื่องร้ายๆครับ ผมก็เจออยู่ทุกวันนี้ แต่มันก็จะทำให้เราเข้มแข็งแล้วก้าวต่อไปได้
MiladyDonut ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #66 เมื่อ: 18/12/14, [01:06:18] »

เป็นกำลังใจให้พี่ๆที่เกี่ยวข้อง ที่ต้องเสียทรัพย์ เสียความรู้สึก เสียกำลังใจ เสียเครดิต เพราะคนนี้นะคะ สกิลเค้าไม่ธรรมดาจริงๆ คนแบบนี้ก็มีด้วย  [เหอะๆ] [เหอะๆ]
จาปอนิกา ออฟไลน์
« ตอบ #67 เมื่อ: 18/12/14, [08:59:11] »

เสียดายความรู้สึกแทนพี่ๆน้องๆที่ได้ไปสนิทกับคนๆนี้แล้วก็ช่วยเหลือจุนเจือเพราะคิดว่าเป็นเพื่อนเป็นพี่เป็นน้องกันเป็นเวลานาน  และก็เสียใจกับเจ้าทุกข์หลายๆคนที่ต้องเสี่ยรู้ให้กับคนลวงโลกคนหนึ่ง  ขอให้ทุกท่านผ่านเรื่องแย่ๆไปด้วยดีครับ  [on_013]
S@n Aqua ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #68 เมื่อ: 18/12/14, [09:44:25] »

เฮ้อ......ไม่รู้จะพูดยังไง. ตอนแรกที่ได้ยินข่าว ก็อดสมน้ำหน้าไม่ได้ แอบสะใจที่โดนแบบนี้ แอบคิดว่าควายวะกูเคยเตือนมึงแล้วตั้งแต่แรกมึงก็ไม่เชื่อ... ไอ้โง่

สำหรับ ..,เรื่องบางเรื่องมันอาจจะมีเหตุเข้าใจผิด ด้วยเหตุยุแยงอะไรก็แล้วแต่ คนที่สามที่สี่ หรืออะไรก็ตาม  ส่วนตัวคิดว่ามันผ่านไปแล้ว ไม่อยากรื้อฟื้น ไม่อยากพูดถึงมันอีก มันเป็นเรื่องไม่ดีนะ. พูดไปอ่ะ ........ แต่ก็ ขอโทดนะ ช้านขอโทดแก ที่บางทีความอารมร้อน. หรืออะไรก็แล้วแต่. ก็ขอโทดด้วย

ผ่านมาวันนึงละที่รู้เรื่อง ก็เข้ามาตามข่าวตลอด แรกๆก็อย่กจะเข้ามาเสือกเพื่อซ้ำเติม แต่ตอนนี้พูดตรงๆว่าสงสาร เห็นใจจิงๆ โมโหแทน ... แต่ช่างมันเหอะ มันคือความผิดพลาด มันผ่านไปแล้ว. มันเป็นบทเรียนของชีวิต ล้มแล้วยังลุกได้ เท่จะตายไป

[on_024] อ่านข้อความของคุณ อาเดียว เห็นใจจริงๆ ที่โดนอะไรแบบนี้
พอมาอ่านกระทู้นี้ของคุณ sarusaruchan ซึ้งครับ ให้อภัยเพื่อน
แต่ความรู้สึกที่อ่านๆ ไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกับผมเลยครับ อ่านไว้เป็นประสบการณ์
แต่ความรู้สึกผมแค่อ่านนะ ยังโมโหได้ขนาดนี้ มีคนแบบนี้ด้วย  [on_065]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/12/14, [10:21:02] โดย S@n Aqua »
Wanganye ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #69 เมื่อ: 18/12/14, [10:30:41] »

ขอแก้ไขข้อมูลหน่อยครับ mixer ไม่ได้บอกว่าเป็นเจ้าของชุมพรคาบาน่าครับแต่บอกว่ามีบ้านพักตากอากาศที่นั่นไว้ใช้พักผ่อนตอนหน้าร้อนและมีบ้านพักตากอากาศที่อำเภอพร้าวจังหวัดเชียงใหม่ไว้พักผ่อนช่วงหน้าหนาวและมีม้านอกเพื่อนส่งมาให้จากต่างประเทศมีบ้านแถวลาดกะบังไว้ทำบ่อปลาคราฟและจัดสวน ปกติจะพักบ้านแถวสุขุมวิทแต่จะมีบ่อปลาไม่ใหญ่มากและเลี้ยงปลาทะเลมาตั้งแต่เด็กชอบสัตว์ที่บ้านเลี้ยงหมาไว้เยอะ และมีม้าแคระไว้ให้ดูเล่นน่ารักดีอีก อันนี้ผมจำไม่ได้ว่ากี่ตัว ผมเลยคิดว่าแกเป็นลูกเศรษฐีเก่าแน่ๆ พอมาเจอเรื่องนี้เลยรู้เลยว่าเป็น. แบบนาธาน. โอมาน. แน่ๆ  น่าสงสารนะผมว่า น่าส่งไปบำบัดที่จิตเวช เพราะผมว่าอาการแบบนี้น่าจะมีอะไรผิดปกติแน่ๆ
noobookbig ออฟไลน์
« ตอบ #70 เมื่อ: 18/12/14, [10:46:59] »

ตอนแรกว่าจะไม่โพส.. พอดีได้คุยกับคุณ Romeopop เลยขอโพสเลยดีกว่า

เรื่อง Mixzer นี่ผมได้ตามสืบมาค่อนข้างนานจนเกือบ 1 ปีแล้วครับ แต่ที่ไม่ได้แจ้งหรือโพสเลยเพราะไม่ชอบ discredit ใครอีกอย่างกองเชียร์เขาค่อนข้างเยอะ

1. Mixzer ตั้งตู้ปลาครั้งแรกเมื่อปลายปี 2008 และเริ่มตั้งกระทู้ครั้งแรกถามเรื่องตู้เอียงในปี 2009 จากที่คุณเพชรได้แจ้งไป ถึงกระทู้ใน Aquaclub จะหายไป ผมยังมีของเว็บผมอยู่ครับ

2. บทความที่ Mixzer ลงส่วนใหญ่ก๊อบมาแล้วมาปรุงแต่งเพิ่มเติมทั้งนั้น โดยเฉพาะบทความเรื่องการตั้งตู้ปลาทะเลแบบประหยัด ล้วนมาจากบทความของคุณ Plankton ซะส่วนใหญ่โดยมีการปรุงแต่งเพิ่มเติม

3. Mixzer ใช้ชื่อใน Reefthailand ว่า Mixzer66 และมีเพื่อนอีกคนเคยแนะนำเรื่องจุลินทรีย์แปลกๆ ชื่อ Waterboy ยังไม่ได้สืบต่อว่าเป็นคนเดียวกันหรือไม่

4. เรื่องราวที่ได้รู้จักและสืบกับคนๆนี้ ที่อ้างว่าจบปริญญาเอกด้านเคมี และได้ทราบว่าเป็นเรื่องโกหก มาจากกระทู้นี้

จากนั้นได้ไปอ่านบทความเรื่องถ่านกัมมันต์ ทำให้ทราบว่าบุคคลนี้รู้ไม่จริงที่อ้างว่าถ่านคาร์บอนสามารถลดไนเตรทได้จนมีคนไปเถียงแล้วกลับโดนด่ากลับ...

ยังมีหลักฐานเพิ่มเติมอีกที่ไปหลอกในเว็บปลาคาร์ฟ กำลังรอทีมงานที่สืบส่งมาให้อยู่ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/12/14, [10:59:11] โดย noobookbig »
« ตอบ #71 เมื่อ: 18/12/14, [11:19:08] »

รอฟังข้อมูลวงปลาคาร์ฟครับ
อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
« ตอบ #72 เมื่อ: 18/12/14, [11:39:06] »

อ่า อ่าน ๆ ดู แล้วคล้าย ๆ หญิงอร๊ายยยยยย....ที่สาบสญเลย ทั้งชื่อมวลสมาชิกที่อวยให้กัน ก็คล้าย ๆ กัน  ้hahaha
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #73 เมื่อ: 18/12/14, [14:26:34] »

พวกผมกลุ่มแอดมินแค่คิดว่าเค้าเป็นคนเก่งทางด้านเลียงตู้ทะเลอย่างเดียว ไอ้เรื่องแอบอ้างว่าจบด๊อกเดอร์ หรือรวยมากมายอะไรนั่นส่วนตัวยังไม่เคยได้ยินมาก่อน ถ้ารู้มาบ้างคงรู้สึกระแคะระคายก่อนหน้านี้ไปละ

นิดนึง มันเป็นเกย์ป่าววะเนี่ย ? อำเก่งแบบนี้น่าสงสัย ไม่ได้ว่าพวกเกย์นะแต่พวกนี้มักมีจินตนาการสูง ดูอย่างไอ้นาธานดิ
B_TEE ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #74 เมื่อ: 18/12/14, [15:32:47] »

ผมคิดว่าอย่างน้อยพวกคุณก็เป็นฮีโร่นะ อยากมอบโล่ห์ ให้เลย ทำให้หลายคนในคลับไม่ตกเป็นเหยื่อไม่ต้องโทษตัวเองครับ ควรโทษมันมากกว่า
longduza ออฟไลน์
« ตอบ #75 เมื่อ: 18/12/14, [16:00:24] »

ความลับไม่มีในโลก สุดท้ายความจริงก็ต้องปรากฏอยู่ดี   เฮ้อไม่น่าเลย.....#YNWA
RK` ออฟไลน์
« ตอบ #76 เมื่อ: 18/12/14, [16:11:25] »

โอโหหหหหหหหหห แม่งระดับโลกไปแล้วววววว
Common-Akkie ออฟไลน์
« ตอบ #77 เมื่อ: 18/12/14, [16:31:51] »

ตกลงเค้าเป็นปะ 555
tour-99 ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #78 เมื่อ: 18/12/14, [17:17:32] »

รอฟังข้อมูลวงปลาคาร์ฟครับ
รออีกคน จะได้จับให้มั่นๆหน่อย [on_065]
อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
« ตอบ #79 เมื่อ: 18/12/14, [18:17:09] »

พวกผมกลุ่มแอดมินแค่คิดว่าเค้าเป็นคนเก่งทางด้านเลียงตู้ทะเลอย่างเดียว ไอ้เรื่องแอบอ้างว่าจบด๊อกเดอร์ หรือรวยมากมายอะไรนั่นส่วนตัวยังไม่เคยได้ยินมาก่อน ถ้ารู้มาบ้างคงรู้สึกระแคะระคายก่อนหน้านี้ไปละ

นิดนึง มันเป็นเกย์ป่าววะเนี่ย ? อำเก่งแบบนี้น่าสงสัย ไม่ได้ว่าพวกเกย์นะแต่พวกนี้มักมีจินตนาการสูง ดูอย่างไอ้นาธานดิ

คิดเหมือนกันครับ.... และน่าจะเป็นนะครับ  [on_009]
wewe ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #80 เมื่อ: 18/12/14, [18:41:44] »

สู้ๆครับทุกท่าน
noobookbig ออฟไลน์
« ตอบ #81 เมื่อ: 18/12/14, [21:28:43] »

มาต่อเรื่องบ่อปลาคาร์ฟ ตอนนี้น่าจะวนเวียนอยู่ใน Account ชื่อ beamboy ครับ

http://www.koikarpklub.com/Board_Koi/index.php?action=profile;u=125;sa=showPosts;start=15

ถ้าใครได้เห็นรูปปลาคาร์ฟบางตัวของ วายุมาศใน facebook น่าจะพอจำได้...

www.koi360.com ใช้ชื่อ mixz2345

มี facebook อีกอันที่น่าจะเป็นตัวจริงแต่ชิงปิดหนีไปซะแล้ว สำหรับชื่อและนามสกุลจริงขอสืบต่ออีกนิดแต่คิดว่าน่าจะใช่แน่ๆ

:) นอกจากนี้ยังมีชื่อ Mix Matin

ชื่อ Beam ในเว็บ http://www.koivillage.net ครับ

อันนี้ latte916 ครับ คนเดียวกัน

http://s842.photobucket.com/user/latte916/library/?sort=3&page=4

พอแค่นี้ก่อนนะครับ เดี๋ยวไว้มาต่อ
« ตอบ #82 เมื่อ: 18/12/14, [22:36:25] »

ที่ทราบมา Acacha นี่ก็ตัวเค้าเอง Sodagreen ก็มโนเองสรุปชงเองเสริฟเองเล่นเอาเมาเลย [on_065]
un_petit_garcon ออฟไลน์
« ตอบ #83 เมื่อ: 19/12/14, [00:34:06] »

ขุ้นพระ!!!! กี่ id เนี่ย!!!:ทำไมเยอะงี้
Petch ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #84 เมื่อ: 19/12/14, [15:58:15] »

ตอนแรกว่าจะไม่โพส.. พอดีได้คุยกับคุณ Romeopop เลยขอโพสเลยดีกว่า

เรื่อง Mixzer นี่ผมได้ตามสืบมาค่อนข้างนานจนเกือบ 1 ปีแล้วครับ แต่ที่ไม่ได้แจ้งหรือโพสเลยเพราะไม่ชอบ discredit ใครอีกอย่างกองเชียร์เขาค่อนข้างเยอะ

1. Mixzer ตั้งตู้ปลาครั้งแรกเมื่อปลายปี 2008 และเริ่มตั้งกระทู้ครั้งแรกถามเรื่องตู้เอียงในปี 2009 จากที่คุณเพชรได้แจ้งไป ถึงกระทู้ใน Aquaclub จะหายไป ผมยังมีของเว็บผมอยู่ครับ

2. บทความที่ Mixzer ลงส่วนใหญ่ก๊อบมาแล้วมาปรุงแต่งเพิ่มเติมทั้งนั้น โดยเฉพาะบทความเรื่องการตั้งตู้ปลาทะเลแบบประหยัด ล้วนมาจากบทความของคุณ Plankton ซะส่วนใหญ่โดยมีการปรุงแต่งเพิ่มเติม

3. Mixzer ใช้ชื่อใน Reefthailand ว่า Mixzer66 และมีเพื่อนอีกคนเคยแนะนำเรื่องจุลินทรีย์แปลกๆ ชื่อ Waterboy ยังไม่ได้สืบต่อว่าเป็นคนเดียวกันหรือไม่

4. เรื่องราวที่ได้รู้จักและสืบกับคนๆนี้ ที่อ้างว่าจบปริญญาเอกด้านเคมี และได้ทราบว่าเป็นเรื่องโกหก มาจากกระทู้นี้

จากนั้นได้ไปอ่านบทความเรื่องถ่านกัมมันต์ ทำให้ทราบว่าบุคคลนี้รู้ไม่จริงที่อ้างว่าถ่านคาร์บอนสามารถลดไนเตรทได้จนมีคนไปเถียงแล้วกลับโดนด่ากลับ...

ยังมีหลักฐานเพิ่มเติมอีกที่ไปหลอกในเว็บปลาคาร์ฟ กำลังรอทีมงานที่สืบส่งมาให้อยู่ครับ

มาจนได้
Lancelot ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #85 เมื่อ: 19/12/14, [18:43:24] »

ยิ่งมา ยิ่งเยอะ
นาธานหลบไป Mixzer มาแล้ววววว [เดะแว๊น]
jixcalo_cs ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #86 เมื่อ: 19/12/14, [22:32:26] »

ผมนี่อึ้งกิมกี่!! ตั้งตู้ทะเลได้ก็เพราะบทความของบุคคลนี้ นั่นหละคับ!!

036 036 036
Champies ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #87 เมื่อ: 19/12/14, [23:20:25] »

ตามกลิ่นมา  [เอ๊ะ!!!]
longduza ออฟไลน์
« ตอบ #88 เมื่อ: 20/12/14, [02:08:04] »

นั่นละฮะ.....ท่านผู้ชม  wuuuu
m@inet ออฟไลน์
« ตอบ #89 เมื่อ: 20/12/14, [03:23:35] »

กำลังใจให้พี่เดียวครับ เสียดายร้านพี่มากๆ ผมยังตามกดไลท์ เฟสพี่กับเฟส แฟนพี่อยู่เลย
หน้า: 1 2 3 4   ขึ้นบน
พิมพ์