Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้นี้มีปัญหา ใครติดต่อซื้อของไว้รีบเข้ามาอ่านก่อน  (อ่าน 19696 ครั้ง)
pongs ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #60 เมื่อ: 26/11/14, [13:04:01] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

รบกวนขอภาพสินค้าที่ซื้อได้ไหมครับจะได้ไม่โดนหาว่ากล่าวลอยๆกันอีก
เรื่องตั้งกระทู้ว่าเคลียร์ตู้ก็อีกอย่างไปๆมาๆกลายเป็นขายจริงจังซะงั้น

เดี๋ยวจะพยายามถ่ายในตู้ให้ดูน่ะครับ พอดีติดกาวไปแล้ว
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #61 เมื่อ: 26/11/14, [13:07:42] »

เดี๋ยวจะพยายามถ่ายในตู้ให้ดูน่ะครับ พอดีติดกาวไปแล้ว
ขอบคุณครับ
Oat_Oat ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #62 เมื่อ: 02/12/14, [09:49:25] »

ไม่จบนะ
ล่าสุดผมฝากพี่แถวบ้านซื้อปะการังเขารูปแรก พี่เค้าก็เตือนแล้ว ว่ากระทู้มีปัญหา
แต่ในใจผมคิดว่าโดนขนาดนี้แล้วคงไม่กล้าเอาของไม่ดีมาให้
ได้แต่ย้ำว่าตอนได้ของให้ดูให้หน่อย พี่เค้าโทรมาบอกว่าตอนได้สีมันไม่ขึ้นเหมือนในรูป
ผมก็คิดว่าสีมันคงขึ้นกับไฟมั้ง แต่พอได้ของ สงสัยว่าน้ำที่ใส่ปะการังท่วมไม่มิดปะการัง ห่อถุง2ชั้นน้ำไม่รั่วไม่ซึม?
แล้วด้านที่ไม่โดนน้ำมันไม่ตายหรอ ตอนเอาออกมาสังเกตุว่าไอ้ที่บอกว่าสีเขียวครึ่งม่วง
ไอ้ที่เป็นสีเขียวนั้นมันเป็นสีน้ำตาลปลายขาว ส่วนที่ครึ่งม่วงนั้น ปะการังมันเป็นมีขาวแล้วก็มีใยๆพันที่ยอดปะการัง ผมเลยเอาส่องไฟledดู สีไม่เป็นเหมือนที่ลงขายนะ
และที่สำคัญปูเต็มเลย อยู่ตามซอกของปะการัง นับดูเกือบ10ตัว ผมก็ได้แค่เอาไม่เขี่ยๆและก็แทงให้มันตาย
พอเอาลงวันแรกน้ำขุ่นทั้งตู้เลย กลิ่นเหม็นไปทั้งบ้าน สกิมเมอร์ปั่นจนล้น จนมองปะการังไม่เห็น แม่เลยให้เอาไปไว้นอกบ้าน
แต่พอหยิบปะการังก็ไปตามรูปครับ ปะการังยอดที่ขาวเมื่อวานตอนนี้มันลามมาครึ่งยอดแล้ว ตอนนั้นผมไม่ได้ปรึกษาใครเลย
1 เพราะอายพี่ที่ไปเอาของให้ เพราะเขาเตือนผมแล้วแต่ผมไม่ฟังเอง
2 ตอนนั้นผมยังไม่ได้สมัครสมาชิกเวปนี้ เลยไม่ได้เอาไปถามในกระทู้
3 ถ้าจะถามคนขาย คิดหรอว่าผมจะถาม ถามให้โดนสมน้ำหน้า ว่าหน้าโง่ซื้อ ทั้งๆที่เขาประจานกันในเวป
4 ผมไม่ได้เข้าเวปเลย เพราะเนตหมดเงินหมด เลยไม่รู้ว่ากระทู้ที่ผมซื้อผมมันมีปัญหายังไง
5 อยู่แค่ม.3 เงิน500ผมเก็บมาทั้งเดือน ความรู้ที่มีก็อ่านในกูเกิ้ลเอา
6 ผมคิดว่าปะการังมันไม่รอดแน่ ด้วยความโมโหผมเลยเควี้ยงปะการังทิ้ง แต่ก็ถ่ายรูปเก็บไว้เป็นที่ระลึก ว่ารอบหน้าให้ดูดีๆ
ตอนแรกก็ว่าจะไม่ปรึกษาใคร แต่พอเมื่อวันก่อนเติมโปรโทรศัพท์ แล้วเข้ามาอ่าน ผมยอมรับเลยว่าผมอ่านแล้วหมั่นไส้มาก
ซึ่งของที่ผมได้นั้น มันตรงกับที่คนเสียหายเขาบอกจริงๆ จึงปรึกษาพี่ที่ไปซื้อให้ แล้วเอารูปให้ดู เขาก็บอกว่าให้โพสลง
แต่ให้ผมทำใจ อาจจะโดนตอกกลับ หรือมีคนมาว่า แต่ผมคิดว่าไม่เป็นไร เพราะผมพูดเรื่องจริง คนอื่นอาจจะคิดว่าโชว์โง่
เพราะหลักฐานมันน้อย รูปตอนได้มาก็ไม่ได้ถ่าย จะมีตอนนี้ก็ปะการังตากแห้งมา2อาทิตย์ อาจจะเป็นช่องให้เขาดิ้นหลุดได้
แต่ก็ไม่เป็นไร เพราะอย่างน้อยผมก็เอามาบอกให้คนอื่นระวังไว้ ผมคงไม่เอาเรื่องแต่งมาประจานหรอกครับ
เพราะเงิน500สำหรับผม มันเยอะนะสำหรับเด็กม.3อย่างผม

รูปนี้ตอนที่ลงตู้ได้วันนึง
« ตอบ #63 เมื่อ: 02/12/14, [10:02:22] »

ถ้าเจ้าของกระทู้จะอธิบายก็ยินดีนะ แต่ใช้คำให้สุภาพ เพราะผมก็สู้คนนะ
ปะการังกรอง มูลค่า500บาท

อันนี้ครึ่งนึงม่วง มันเป็นใยๆสีม่วงๆ

แถมปูมาให้ผมเลี้ยงด้วยเป็นฝูง ไม่คิดตังซักกะบาทเดียว
« ตอบ #64 เมื่อ: 02/12/14, [10:10:42] »

[saywhat]

เอางวดนี้จะชี้แจงยังไงก็ว่ามา
« ตอบ #65 เมื่อ: 02/12/14, [10:16:53] »

อ่อแล้วช่วยชี้แจงให้ชัดๆด้วยว่าที่ลงอธิบายว่า "เขียว-ม่วง"
มันม่วงโฟลิปหรือม่วงเพราะครอโรไลน์ผมสงสัยเรื่องนี้ตั้งแต่เห็นภาพล่ะ
Mixzer ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #66 เมื่อ: 02/12/14, [10:40:17] »

ฟอกซะสะอาดเลย ..
toomja ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #67 เมื่อ: 02/12/14, [11:59:13] »

คุณ Oat_Oat เลี้ยงตู้ขนาดเท่าไหรครับ ในระบบมี อุปกรสำหรับเลี้ยงเขาไหมเห็นน้องอยู่ ม3 ได้ลองอ่านเรื่องการเลี้ยงเขาหรือยังก่อนเลี้ยง รบกวนพี่ๆในweb แนะนำด้วยครับอาจมีความเข้าใจผิดในการเลี้ยงปะการังแต่ละชนิด
« ตอบ #68 เมื่อ: 02/12/14, [12:02:56] »

คุณ Oat_Oat เลี้ยงตู้ขนาดเท่าไหรครับ ในระบบมี อุปกรสำหรับเลี้ยงเขาไหมเห็นน้องอยู่ ม3 ได้ลองอ่านเรื่องการเลี้ยงเขาหรือยังก่อนเลี้ยง รบกวนพี่ๆในweb แนะนำด้วยครับอาจมีความเข้าใจผิดในการเลี้ยงปะการังแต่ละชนิด
เรื่องระบบต่อให้แย่ยังอยู่ได้ซักพักนึงนะครับประเด็นเรื่องนี้อยู่ที่สภาพของสินค้าที่ส่งไปให้มากกว่าที่อยากให้คนขายชี้แจงมันไม่ใช่กรณีแรกแต่นี่มันปัญหาเดิมซ้ำซาก
« ตอบ #69 เมื่อ: 02/12/14, [12:25:26] »

ตู้32นิ้ว มีชิลเลอร์ ของมาลงวันเดียวแล้วสภาพก็เป็นแบบที่ถ่ายรูป รบกวนพี่ๆในweb แนะนำด้วยครับอาจมีความเข้าใจผิดในการเลี้ยงปะการังแต่ละชนิด คำๆนี้เหมาะที่จะบอกสำหรับเลี้ยงไปนานๆ ไม่ใช่ลงได้วันเดียวแล้วน้ำขุ่นเหม็น แล้วตอนขนกลับก็อยู่ในห้าง และก็วางไว้เบาะข้างคนขับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/12/14, [12:31:28] โดย Oat_Oat »
Puzzle ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #70 เมื่อ: 02/12/14, [12:42:41] »

ปูถ้าไม่ใช่ปูขน อย่าไปฆ่ามันนะ
เก็บไว้ ..... มันเป็นปูที่อยู่ตามซอกเขากวาง
ถ้าเคยดูสารคดี ปูพวกนี้จะช่วยป้องกันปะการังจากนักล่าเช่นดาวมงกุฏหนาม
และกินพวกสัตว์เล็กๆที่ไปเกาะปะการัง....
toomja ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #71 เมื่อ: 02/12/14, [17:39:48] »

ผมว่าคนขายคงไม่เข้ามาตอบแล้วละครับ ถ้าดูจากรูปคงจะไปแล้วคงต้องแบนกันจริงจังแล้วสงสารคนซื้อเป็นเด็ก เด็กโดนผู้ใหญ่หลอกขายของ
« ตอบ #72 เมื่อ: 02/12/14, [20:17:54] »

hmmmm ให้โอกาสชี้แจงครับแจงไม่ขาดก็แบนกันไป
chinnawat ออฟไลน์
« ตอบ #73 เมื่อ: 03/12/14, [02:42:08] »

ประการังที่น้องได้ไป  เจ้าคนขายมันยังมีหน้าส่งมาให้ผมอีกนะให้เลือกว่ามีอีก ก็ประการังเขาที่น้องได้ไปนั่นละ  พี่ก็ไม่เอา เพราะของเจ้านี้ของฟอกมาตั้งแต่ได้รับสินค้าครับ  ห่อหลายชั้น และจะบอกว่าระวังหนามนะพอเราจะเปิดดูและทำหน้ามึนๆ รับตังแล้วเดินกลับ  ว่าแต่สงสารน้องอะ ยังเรียนอยู่เลย มาเจอแบบนี้เสียดายเงินแทน ผมว่ายังมีอีกหลายคนที่โดนละ แต่เค้าไม่ได้เอาเรื่อง แบบนี้ภัยสังคมมากๆ  หลอกขายสินค้าไม่ตรงกับรูปโฆษณา มันก็ผิดกฏหมายอิเล็กทรอนิคแล้ว
Nava Coral Reef ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #74 เมื่อ: 03/12/14, [06:17:32] »

ถ้ารูป 2 รูปที่น้อง Oat_Oat เป็นรูปจริงๆ ที่เกิดขึ้นจริง เขาในภาพ ไม่ใช่แค่ฟอกขาว แต่น่าจะมีตะไคร่อีกตะหาก เรื่องที่เอาลงตู้น้ำขุ่นและมีกลิ่น คงเกิดจากเขาคายเมือกออกมาเป็นจำนวนมาก โชคดีนะครับที่ระบบไม่ล่ม  036
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/12/14, [06:19:53] โดย ช่วยด้วย กล้วยทอด »
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #75 เมื่อ: 03/12/14, [16:35:24] »

คนขายไม่มาแก้ต่างอะไรแล้วละครับ ไม่เข้าเว็บมาตั้งแต่มีเรื่อง

คงรอให้เงียบๆลงแล้วสมัครใหม่มาขายของเหมือนเดิม
Lolicon ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #76 เมื่อ: 16/12/14, [09:32:16] »

ตั้งแต่มาเลี้ยงไม้น้ำ ยันตู้ทะเลก็หลายปี รู้อย่างนึงคือ
วงการนี้มีพวกพ่อค้าแม้ค้าที่โกหกแบบหน้าตาย นิ่ง ไม่มีสำนึกผิด
คิดแต่จะโกง มือใหม่ยันมือเก่าโอกาศพลาดมีทั้งนั้น
OoR CrayFish ออฟไลน์
« ตอบ #77 เมื่อ: 19/12/14, [10:44:49] »

ผมเจอตัวจิงมาเเล้วครับ  เป้นกระเทย 

โดนมาเหมือนกันครับ

ได้ปะการังจะตายมาให้ครับ
シュリンプ糞 ออฟไลน์
« ตอบ #78 เมื่อ: 19/12/14, [21:04:31] »

ตั้งแต่มาเลี้ยงไม้น้ำ ยันตู้ทะเลก็หลายปี รู้อย่างนึงคือ
วงการนี้มีพวกพ่อค้าแม้ค้าที่โกหกแบบหน้าตาย นิ่ง ไม่มีสำนึกผิด
คิดแต่จะโกง มือใหม่ยันมือเก่าโอกาศพลาดมีทั้งนั้น
ลิเก(Like)เบย
หน้า: 1 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์