Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้นี้มีปัญหา ใครติดต่อซื้อของไว้รีบเข้ามาอ่านก่อน  (อ่าน 19699 ครั้ง)
alonesolo ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #30 เมื่อ: 22/11/14, [11:36:31] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

- ไม่ขายคนในนี้น่าระบุให้ชัดเจน ละคนที่อ้างถึง ?? น่าจะระบุให้คนอื่นทราบด้วย ว่าขายให้คนนี้โพสรูปให้คนนี้ดู ..  แล้วสมาชิกในนี้เค้าจองผมก็เห็นคุณขาย
- ของถ้าขายก็น่าจะลงให้ตรงชิ้น ตรงสีหน่อย (ถ่ายชิ้นที่จะขายคงไม่ลำบากเกินไปหลอก) คุณสมบัติก็พิมให้มันตามจิงหน่อยเถอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22/11/14, [11:45:25] โดย alonesolo »
Watcharin.choolua ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #31 เมื่อ: 22/11/14, [11:53:04] »

ผมเคยไปร้าน Poseidon  ก้อบ่อยนะ
เจ้าของร้านเป็นผู้ชาย ให้ความรู้ดีมากครับ
และร้านเค้าขายปลาเป็นส่วนใหญ่นะครับ
tussilla ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #32 เมื่อ: 23/11/14, [05:00:06] »

ผมก็เคยโดนผิดคำพูดในการซื้อขายกับเจ้าของกระทู้นี้
เนื่องด้วยครั้งนั้นผมได้ตกลงซื้อ "กัลปังหา" ไว้ ในช่วงที่
ถามรายละเอียดต่างๆ ของ "กัลปังหา" จนถึงตอนที่ตกลง
ราคา, เวลา และสถานที่รับของ เจ้าของกระทู้ก็ได้เสนอจะ
แถมปะการังอีกชิ้นที่มีลงรูปอยู่ในกระทู้เดียวกับที่ขาย
 "กัลปังหา" (ปะการังที่แถมน่าจะชื่อ แกแลคซี่) ให้ผมฟรีๆ
ด้วยความดีใจผมก็ตบปากรับคำทันที
...แต่พอถึงวันนัดรับของ ปะการังที่เสนอจะแถมให้กลับไม่มีซะงั้น
แต่ในตอนนั้นผมก็ไม่ได้ทักท้วงอะไรไป หลังจากนั้นอีกไม่กี่วัน
เจ้าของกระทู้ก็ได้ตั้งกระทู้ขายอีก และมีปะการังที่จะแถมให้ผม
อยู่ในกระทู้นั้นด้วย ทั้งหมดนี้อยากจะแชร์ประสบการณ์ซื้อขาย
ของเจ้าของกระทู้คนนี้ให้ฟัง
Kelpeapsp ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #33 เมื่อ: 23/11/14, [10:29:23] »

แบนเลยครับ
เคยซื้อของด้วยได้ของไม่ตรงกับความจริงมากๆ
แบบเสียความรู้สึก แถมชอบอ้างลูกค้าเก่าก็ไม่มีปัญหา
เอารูปเก่ามาขายซ้ำอยู่ได้ เปลี่ยน user ขายอีกต่างหาก
เบอร์เดิม รูปเดิม นิสัยแย่มากๆ
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #34 เมื่อ: 23/11/14, [11:46:33] »

ไม่กั้นกรองจะทำให้ระดับน้ำเปลี่ยนตลอดเวลาสกิมเมอร์จะทำงานไม่สมบูรณ์อย่างที่ควรครับเว้นแต่จะมีระบบลูกลอยรักษาระดับน้ำไว้
valentinokak ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #35 เมื่อ: 23/11/14, [12:00:50] »

เคยเจอกระทู้ขายของ ซึ่งเพิ่งจะไปซื้อspsเค้ามา แล้วคงเห็นท่าว่าจะเลี้ยงไม่รอดก็เลยตั้งกระทู้บอกจะยุบตู้ขายของ spsนั้นเริ่มโพลิบหดแล้ว(คือเริ่มไม่สวยแล้ว) แต่ก็ยังจะกล้าบวกเอากำไรเพิ่มอีก(ซื้อมา350 ขาย500บวกราคาไว้ดักมือใหม่มั้ง) แมนนนน.....มาก
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #36 เมื่อ: 23/11/14, [12:19:29] »

ไม่กั้นกรองจะทำให้ระดับน้ำเปลี่ยนตลอดเวลาสกิมเมอร์จะทำงานไม่สมบูรณ์อย่างที่ควรครับเว้นแต่จะมีระบบลูกลอยรักษาระดับน้ำไว้

ป๊อบเมาตอบผิดทู้ปะเนี่ย
อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #37 เมื่อ: 23/11/14, [12:48:44] »

[เอ๊ะ!!!] ผิดทู้ครับ
toomja ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #38 เมื่อ: 23/11/14, [12:51:51] »

ผมว่าพวกคุณต้องจำไว้นะครับอะไรที่สวยและถูกเกินไปไม่มีในweb ง่ายๆครับ ผมทั้งซื้อและขายของ ผมไม่เคยขายของผมถูกจนเหมือนให้ ถ้าถูกขนาดนั้นผมให้ลูกค้าไปแล้วไม่ขายให้เสียเวลา ขายของตามความสวยครับ สมองสวยขนาดนี้1000ก็มีคนเอาทำไมต้องขายถูกขนาดนั้น. ผมว่าก่อนซื้อให้ดูและคิดให้ดีก่อนที่จะซื้อและถ้าจะจ่ายค่าของต้องตรวจดูก่อนว่าใช่ไหมที่จะซื้อถ้าไม่ใช่ต้องบอกคนขายและก็ไม่ซื้อครับจะไดิไม่เสียเงิน แค่เสียเวลานิดหน่อย
« ตอบ #39 เมื่อ: 23/11/14, [14:17:55] »

ป๊อบเมาตอบผิดทู้ปะเนี่ย
[เอ๊ะ!!!] ผิดทู้ครับ
[on_008] เออจริงว่ะเปิดหลายกระทู้เกิ้น
Aqua_light ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #40 เมื่อ: 24/11/14, [13:55:38] »

มันเป็นกระเทยอวบๆ ตัวเตี้ยๆ เวลาคุยชอบทำเสียงเว่อร์ๆ ขายของฟอกขาวนะครับ และก็แต่งรูป ของที่ได้มาสีผิดเพี้ยนจากรูปมาก
jayloveoff ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #41 เมื่อ: 24/11/14, [16:09:44] »

ว่าจะจบตั้งแต่กระทู้นู้นแล้วนะ  นี่อะไร  พวกนี้ไม่ได้ซื้อก็มาตอแหลว่าซื้อกับชั้น  เพื่อ เพื่อไรคะอีดอก?  มึงแมนกว่ากูป่ะล่ะ มาตอแหลว่ากูขายของฟอก ซื้อจากกูจริงหรอ  ถ้าฟอกจริงมึงจะเอาทำไม เพราะสาบานได้ ใช้ถุงดำห่อแค่ครั้งเดียว เพราะถุงใสแบบหนามันหมด   ขอเคลีย์ทีละหัวข้อนะ ในเรื่องมันไม่จบ    คุณป็อป ก็ดูเองละกันนะ ถ้าว่าชั้นผิด ชั้นก็ของโทดไปแล้ว  แต่นี่อะไร พวกแม่งไม่จบ  เออ ไม่จบก็ไม่จบ   และกระทู้เนี้ย ในเมื่อมันจบแล้วจะเก็บไว้หาอะไรหรอ ลบๆไปก็ได้มั้ง  พอไม่ลบก็เป็นแบบเนี้ย อีคนที่ไม่เคยเจอก้ตอแหลว่าเคย และตอแหลว่าเคยซื้อกับชั้น   แล้วทำไม  ถ้าของมันไม่ดีจริง ทำไมไม่โทรตั้งแต่วันที่รับของหล่ะ  เบอร์ก็เบอร์เดิม ไม่เคยเปลี่ยน  ไม่ต้องมานักเลงคีย์บอดในนี้หรอก และทำไมอยู่ตั้งนานไม่โทร ต้องรอให้มีกระทู้แล้วค่อยมาโพส เพื่อ??? เพื่อไรหรอ  คุณป้อป ถ้าคุณเห็นแก่ผม  ช่วยปิดกระทู้นี้ด้วย เพราะผมอยากให้เรื่องมันจบๆซะที บอกตรงๆ รำคาญ อะไรนักหนาก็ไม่รู้
1.ที่บอกว่า ผมเคยไปร้าน Poseidon  ก้อบ่อยนะ
เจ้าของร้านเป็นผู้ชาย ให้ความรู้ดีมากครับ
และร้านเค้าขายปลาเป็นส่วนใหญ่นะครับ    พ่อฉันย่ะลุงชั้นก็เปิดร้านขายพระ ทำไมหรอ??? ก้นตู้ก็มีขาย แต่จะรู้กันเฉพาะลูกค้าประจำ ก้นตู้อยู่ในบ้านจ่ะ   ทีหลัง....อย่ามั่ว

2.และที่บอกว่า ผมก็เคยโดนผิดคำพูดในการซื้อขายกับเจ้าของกระทู้นี้
เนื่องด้วยครั้งนั้นผมได้ตกลงซื้อ "กัลปังหา" ไว้ ในช่วงที่
ถามรายละเอียดต่างๆ ของ "กัลปังหา" จนถึงตอนที่ตกลง
ราคา, เวลา และสถานที่รับของ เจ้าของกระทู้ก็ได้เสนอจะ
แถมปะการังอีกชิ้นที่มีลงรูปอยู่ในกระทู้เดียวกับที่ขาย
 "กัลปังหา" (ปะการังที่แถมน่าจะชื่อ แกแลคซี่) ให้ผมฟรีๆ
ด้วยความดีใจผมก็ตบปากรับคำทันที
...แต่พอถึงวันนัดรับของ ปะการังที่เสนอจะแถมให้กลับไม่มีซะงั้น
แต่ในตอนนั้นผมก็ไม่ได้ทักท้วงอะไรไป หลังจากนั้นอีกไม่กี่วัน
เจ้าของกระทู้ก็ได้ตั้งกระทู้ขายอีก และมีปะการังที่จะแถมให้ผม
อยู่ในกระทู้นั้นด้วย ทั้งหมดนี้อยากจะแชร์ประสบการณ์ซื้อขาย
ของเจ้าของกระทู้คนนี้ให้ฟัง
 ก็อยากจะแถมให้หรอกนะ ถ้าไม่ต่อราคาอุบาตรจนเกินเหตุ ของ650 ต่อเหลือ 500 อย่างเงี้ย ยังจะเอาของแถมอีกหรอ   ก็ตกลงกันแล้ว  ถ้าซื้อราคาที่บอกก็จะแถม  แต่ถ้าต่อราคา เหียกๆ ก็อย่าหวัง

3.ตอแหลรึเปล่าย้อนกลับถามตัวเอง มึงมั่นใจหรอว่าเคยซื้อกับกู  มึงแมนพอป่าว แน่นอนเบอร์กูอ่ะเบอร์เดิมเพราะไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนไม่ต้องเปลี่ยนเพราะกลัวใครโทรมาด่าหรอก   ถ้าผิดจริงเปลี่ยนไปนานละ อ่อ แล้วรูปอ่ะ  ถ้ายาังไม่เข้าใจก็ขึ้นไปอ่านข้างบนนะ ไม่เคยตอแหลลงรูปซ้ำทั้งๆที่ไม่มีของ ถ้าจะลงซ้ำก็เพราะคนอื่นอยากดู  จำใส่กะลาหัวไว้       อ่อ และที่ว่า....
แบนเลยครับ
เคยซื้อของด้วยได้ของไม่ตรงกับความจริงมากๆ
แบบเสียความรู้สึก แถมชอบอ้างลูกค้าเก่าก็ไม่มีปัญหา
เอารูปเก่ามาขายซ้ำอยู่ได้ เปลี่ยน user ขายอีกต่างหาก
เบอร์เดิม รูปเดิม นิสัยแย่มากๆ
ก็ เรื่อง ของ มึง  กูไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนยูสขายหรอก ถ้ายูสปัจจุบันมันเข้ารหัสได้ตลอด
3.และล่าสุด   ที่ว่า...........มันเป็นกระเทยอวบๆ ตัวเตี้ยๆ เวลาคุยชอบทำเสียงเว่อร์ๆ ขายของฟอกขาวนะครับ และก็แต่งรูป ของที่ได้มาสีผิดเพี้ยนจากรูปมาก      กูไม่ได้อวบ กูอ้วน ตัวเตี้ยๆ  กูสูงพอ175      เวลาคุยมันคือสันดานกูอยู่แล้วกูจะทำเสียยงห่าไรก็เรื่องของกู   และกูเป็นกระเทย กูก็มั่นหนังหน้า ว่ากูดูดีกว่ามึงหลายร้อยเท่า ถ้าเป็นผชแล้วหน้าเหี้ย ก็เลิกเป็นเถอะ

ถ้าใครยังไม่จบ เอากระโปรงมานุ่งได้ละหล่ะผมว่า ถ้าใครยังไม่เคลีย์ ก็โทรมาเลย เปิดเครื่องรอรับ24 ชั่วโมง ไม่ต้องมาปากดีแต่ในนี้
  ขอโทษด้วยที่พูจาไม่สุภาพ ทนไม่ไหวจริงๆ นั่งดูมานานละ  หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นกระทู้สุดท้ายนะ  ไม่ต้องโพสหรือไม่ต้องอะไรทั้งนั้นแล้ว     หรืออยากโพสก็เรื่องของคุณ     dont care   จบนะ
« ตอบ #42 เมื่อ: 24/11/14, [17:09:05] »

ต่อจากนี้ใครมาพาดพิงโปรดแสดงหลักฐานด้วยการกล่าวหาลอยๆก็ไม่แฟร์เหมือนกัน [on_065]
ส่วนเรื่องที่ผ่านๆมาถ้ามีเจ้าทุกข์จะมาแสดงตัวก็มีรายละเอียดหน่อยจะได้ชัดเจนกันครับ
ส่วนคนขายช่วยปรับปรุงการขายด้วยรู้ว่าอะไรไม่ดีอาจมีปัญหาก็อย่าทำอีก...จบนะ
Mixzer ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #43 เมื่อ: 24/11/14, [20:34:15] »

ไม่ลบนะครับ กระทู้นี้ เพราะด่ากันขนาดนี้ มันต้องมีทั้งคู่กรณีตัวจริงตัวปลอม

และปกติ ไม่ว่าจะมีเรื่องยาวไกล ผิดถูกแค่ไหน เราก็ไม่ลบกระทู้กัน
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #44 เมื่อ: 24/11/14, [20:37:36] »

ไม่ลบนะครับ กระทู้นี้ เพราะด่ากันขนาดนี้ มันต้องมีทั้งคู่กรณีตัวจริงตัวปลอม

และปกติ ไม่ว่าจะมีเรื่องยาวไกล ผิดถูกแค่ไหน เราก็ไม่ลบกระทู้กัน

ถ้าได้ตังค์ปิดปากเราลบนะ เดี๋ยวเอามาแบ่งกัน  gossip
tussilla ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #45 เมื่อ: 24/11/14, [20:46:28] »

อ้าว ไม่ได้ต่อราคาเลย โดนหาว่าต่อราคาอีก ไม่มีหลักฐานก็เอามาปรับปรำไม่ได้จริงๆ ถ้ามีหลักฐานดูสิจะดิ้นยังไงต่อ
Club Member
« ตอบ #46 เมื่อ: 24/11/14, [20:54:26] »

ถ้าได้ตังค์ปิดปากเราลบนะ เดี๋ยวเอามาแบ่งกัน  gossip
[ยิ้มคอลเกต]
« ตอบ #47 เมื่อ: 24/11/14, [21:10:53] »

[ยิ้มคอลเกต]
ถ้าได้ตังค์ปิดปากเราลบนะ เดี๋ยวเอามาแบ่งกัน  gossip
[เอ๊ะ!!!] หารเท่าเว้ยเฮ้ยทำงานฟรีมาหลายปีละ
seeyou ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #48 เมื่อ: 24/11/14, [21:15:39] »

ผมซื้อของ เจ้าของกะทู้นี้ ก้สวยดีนะครับ ซื้อมา1-3 เดือนแล้ว ทุกอย่างยัง ok ราคาก็ไม่แพง เลี้ยงรอดไม่รอดผมไม่รู้แต่รู้อย่างเดียวว่าคนนี้เขา จิตใจก็พอใช้ได้ครับ  คะแนนเต็ม 100% ผมให้ 90 % ไม่รู้จักเป็นการส่วนตัวนะครับ แค่คนเคยซื้อของเขา ขอบคุณครับ
Omukung_RDbee ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #49 เมื่อ: 25/11/14, [19:05:26] »

[เอ๊ะ!!!]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26/11/14, [19:40:51] โดย KiBom »
wewe ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #50 เมื่อ: 25/11/14, [19:53:05] »

้hahaha ดุเดือดดีมวยถูกคู่ขออ่านแปปยาวมาก
Club Member
« ตอบ #51 เมื่อ: 25/11/14, [20:39:44] »

[on_024] [on_024]อ่านกระทู้แล้ว ก็ไม่กล้าตัดสินใจใคร ้hahaha. คนเราเนี่ยแปลกนะ คุณป๊อบก็ควรจะยุติแล้วก็คิดว่าให้อภัยคนนะ ใครผิดใครถูกก็น่าจะรู้กันนะครับ รู้อยู่แก่ใจนะครับ แต่การจะมาต่อว่ากันไปมามันไม่จบหรอก ใครทำผิดก็ควรหยุดคิดแล้วปรับปรุงตัวนะครับ สังคมเราจะได้น่าอยู่กว่านี้ คนผิดแก้ไขตัวเองได้เสมอ เนาะคุณป๊อป  [on_026]้

เกี่ยวกับคุณป๊อบตรงไหน ผมก็เห็นมีแต่คนอื่นเข้ามาแสดงความคิดเห็น จะให้คุณป๊อปไปยุติอะไรใคร ในเมื่อ มีคนเขาออกมาโพสว่าสิ่งที่เขาประสบพบเจอมันเป็นแบบนั้นแบบนี้ ถึงจะไม่มีหลักฐาน แต่คนเรามันจะมาโกหกหลอกลวงอะไรกันโดยพร้อมเพียงแบบนี้  นี่คือโอกาสที่มาชี้แจ้งกัน เอาให้มันจบๆ คำก็อภัย สองคำก็อภัย โน้น...ไปดูห้องร้องทุกข์  ไปเสพความจริง ว่าสังคมมันจะหน้าอยู่ ด้วยการยอมๆ กัน แล้วไปเกิดเรื่อง จริงหรือ
« ตอบ #52 เมื่อ: 25/11/14, [20:59:29] »

คุณป๊อบก็ควรจะยุติแล้วก็คิดว่าให้อภัยคนนะ ใครผิดใครถูกก็น่าจะรู้กันนะครับ รู้อยู่แก่ใจนะครับ แต่การจะมาต่อว่ากันไปมามันไม่จบหรอก ใครทำผิดก็ควรหยุดคิดแล้วปรับปรุงตัวนะครับ สังคมเราจะได้น่าอยู่กว่านี้ คนผิดแก้ไขตัวเองได้เสมอ เนาะคุณป๊อป 
hur04 ..... ยุติบทบาทเลยดีกว่ามั้งเราทำงานฟรีมาหลายปีล่ะ xxx2
Omukung_RDbee ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #53 เมื่อ: 25/11/14, [23:17:22] »

คืออย่างนี้นะครับ คือผมเห็นว่าคุณป๊อปเป็นผู้ดูแลห้องนี้เลยเห็นว่าเป็นบุคคลสำคัญที่คอยกำหนดกติกามารยาท คุณมิเซอเข้าใจผิดครับ ไม่ใช่ให้คุณป็อปรับผิดชอบอะไร ไปกันใหญ่แล้ว ขอโทษครับ คือเห็นว่าคุณป๊อปคือหัวหน้าห้องนี้ ประมาณนั้นน่าจะมีแนวทางดีๆก็เ่านั้นครับคนเราไม่ว่าจะดีเลว หากเราให้อภัยก็จบ  ที่คุณมิกเซอบอกว่าไม่เกี่ยวกับคุนป๊อป ผู้ดูแลห้องคืใครครับ ผมไ่ม่ได้เข้าข้างใครสักคน แค่อยาให้มันจบ จริงๆมันเป็นเรื่องของสมาชิกในกลุ่มก็เลยเข้ามาอ่านแล้วไม่อยากให้ทะเลาะกันคือใรผิดถูกคนที่รู้จริงๆคือเจ้าตัว
mantpt ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #54 เมื่อ: 26/11/14, [04:39:30] »

ช่วยอัพให้ครับ เห็นมันตกลงไปนิส
bill2517 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #55 เมื่อ: 26/11/14, [09:54:37] »

นั่งดูมาหลายวันแระ ... 55

คืออย่างนี้นะครับ คือผมเห็นว่าคุณป๊อปเป็นผู้ดูแลห้องนี้เลยเห็นว่าเป็นบุคคลสำคัญที่คอยกำหนดกติกามารยาท คุณมิเซอเข้าใจผิดครับ ไม่ใช่ให้คุณป็อปรับผิดชอบอะไร ไปกันใหญ่แล้ว ขอโทษครับ คือเห็นว่าคุณป๊อปคือหัวหน้าห้องนี้ ประมาณนั้นน่าจะมีแนวทางดีๆก็เ่านั้นครับคนเราไม่ว่าจะดีเลว หากเราให้อภัยก็จบ  ที่คุณมิกเซอบอกว่าไม่เกี่ยวกับคุนป๊อป ผู้ดูแลห้องคืใครครับ ผมไ่ม่ได้เข้าข้างใครสักคน แค่อยาให้มันจบ จริงๆมันเป็นเรื่องของสมาชิกในกลุ่มก็เลยเข้ามาอ่านแล้วไม่อยากให้ทะเลาะกันคือใรผิดถูกคนที่รู้จริงๆคือเจ้าตัว
คำว่า"จบ" ผมไม่รู้ว่าคุณ KiBom หมายถึงอะไร หากหมายถึงให้เรื่องยุติแค่ตรงนี้ แล้วก็ปล่อยผ่านไป  คหสต.เดี๋ยวก็จะมีกรณีแบบนี้ขึ้นมาอีก (ขนาดไม่อยากให้จบ จบไม่สวย ยังมีแบบนี้มาเป็นระยะ)

ความหมายของผม คำว่า "จบ" หมายถึงผู้ถูกกล่าวหา สามารถแสดงข้อมูลได้ชัดเจน-ถูกต้องที่สามารถหักล้างข้อกล่าวหาได้
หรือ ผู้กล่าวหายุติเลิกแล้วกันไป

ส่วนการให้อภัย มีแน่นอนครับ วงการเดียวกัน แต่หากยังไม่มีคนผิดเกิดขึ้น จะให้อภัยใครล่ะครับ

สำหรับเคส "ได้ของไม่ตรงตามรูปในกระทู้" ผมถือว่าสำคัญนะครับ ในห้องมีกฎการลงขายไว้ชัดเจนแล้ว และคุณป๊อบก็คอยดูแลให้ในระดับนึงเรื่องขายของไม่มีรูป เพื่อ........... (มีใครตอบได้ไม๊)
ดังนั้น หากไม่มีรูปประกอบ ย่อมเป็นความเสี่ยงของผู้ซื้อที่มิสิทธิได้รับของที่ไม่ถูกต้องตามที่เข้าใจ
ในทางกลับกัน ผู้ขายสามารถใช้รูปที่ลงขายเพื่อยืนยันความถูกต้องของตัวเองในกรณีที่มีปัญหากับผู้ซื้อ

หากรูปในกระทู้การขายไม่มี คุณป๊อบมีสิทธิลบ-เดือนได้
แต่หากมีรูป แต่ไม่ใช่รูปจริง ผู้ขายควรแจ้งในกระทู้การขายด้วยว่าสินค้าที่จะส่งมอบ อาจจะไม่ใช่ชิ้นนั้น  หากผู้ซื้อยอมรับย่อมเป็นผู้รับความเสี่ยงเอง
หากไม่มีอธิบายประกอบว่าสินค้าไม่ใช่ชิ้นที่ลงรูป ความผิดย่อมเป็นของผู้ขายครับ เพราะขายสินค้าที่ไม่ตรงกับกระทู้...ถูกต้องไม๊ครับ

ส่วนคู่กรณีอื่นๆ หากได้รับสินค้าไม่ตรง รบกวนหาหลักฐานมายืนยันด้วยก็ดีครับ ว่าเมื่อไหร่ อะไร ภาพประกอบด้วยจะได้ไม่ถือเป็นการดิสเครดิตผู้ถูกกล่าวหานะครับ พูดลอยๆใครก็พูดได้ครับ  และ ไม่ควรสมัครใหม่เพื่อมาโพส มันผิดกฎนะครับ  หากมั่นใจว่าตัวเองถูกต้อง แสดงตัวได้เลย อย่าแอบซ่อน

เรื่องของฟอก ก็ว่ากันไป  ให้ถือว่าไปซื้อของที่ไม่มีรูปเอง อันนี้ใครก็ช่วยไม่ได้ครับ

เรื่องของแถม ก็ถ้าตกลงกันแล้ว ตอนรับของทำไมไม่ถาม เป็นสิทธิของเราเอง จะให้ใครช่วยได้ล่ะครับ

มาถึงตรงนี้ อยากให้คนที่ต้องการลงขาย รบกวนลงรูปที่ถูกต้อง-ครบถ้วนด้วยนะครับ เพื่อยืนยันความถูกต้องของตัวคุณเอง และผู้ซื้อก็อย่าใจร้อนอยากได้จนเกินพอดี เพราะ คุณมีสิทธิเป็นผู้เสียหายได้
« ตอบ #56 เมื่อ: 26/11/14, [10:03:45] »

[on_045] น้ำตาจะไหลความคิดเห็นเป็นกลางแบบนี้แหละที่สังคมต้องการ
Club Member
« ตอบ #57 เมื่อ: 26/11/14, [10:16:07] »

เอาไปสิบกระโหลกไขว้... [เจ๋ง]
pongs ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #58 เมื่อ: 26/11/14, [10:22:09] »

ที่บอกว่าห่อถุงดำครั้งเดียวคงไม่จริงม่าง ผมซื้อหืนเขียวจากคุณก็ห่อถุงดำน่ะ ทีแรก งง จะดูของไง
เห็นถูกเลยไม่ว่าอะไร ตอนนั่นบอกเคลียร์ตู้ มาถึงบ้านมีบ้างส่วนเริ่มตาย ผมเลยเป็นไปจ่อปั๊มคลื่นเป่าทิ้งไป
ตอนนี้เลยแหว่ง ๆ ต้องอาศัยหินบัง ๆ เอา แถมต้องอัดอาหาร เพื่อให้มันรอดด้วยช่วงแรก ๆ ตอนนี้เหมือนอยู่ตัวแล้ว
« ตอบ #59 เมื่อ: 26/11/14, [10:27:54] »

ที่บอกว่าห่อถุงดำครั้งเดียวคงไม่จริงม่าง ผมซื้อหืนเขียวจากคุณก็ห่อถุงดำน่ะ ทีแรก งง จะดูของไง
เห็นถูกเลยไม่ว่าอะไร ตอนนั่นบอกเคลียร์ตู้ มาถึงบ้านมีบ้างส่วนเริ่มตาย ผมเลยเป็นไปจ่อปั๊มคลื่นเป่าทิ้งไป
ตอนนี้เลยแหว่ง ๆ ต้องอาศัยหินบัง ๆ เอา แถมต้องอัดอาหาร เพื่อให้มันรอดด้วยช่วงแรก ๆ ตอนนี้เหมือนอยู่ตัวแล้ว

รบกวนขอภาพสินค้าที่ซื้อได้ไหมครับจะได้ไม่โดนหาว่ากล่าวลอยๆกันอีก
เรื่องตั้งกระทู้ว่าเคลียร์ตู้ก็อีกอย่างไปๆมาๆกลายเป็นขายจริงจังซะงั้น
หน้า: 1 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์