Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้นี้มีปัญหา ใครติดต่อซื้อของไว้รีบเข้ามาอ่านก่อน  (อ่าน 19697 ครั้ง)
jayloveoff ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 21/11/14, [19:34:53] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ระบายของหน่อยจร้าา อยุในตู้มานานพอสมควรละ อยากเปลี่ยนไปเลี้ยงอย่างอื่นบ้าง รับของบีทีเอสบางนา  ท่าน้ำอำเภอพระประแดง  หรือ  ส่งสวน จ-อา
08886565789    
1. เขาเขียว ครึ่งนึงสีม่วง 500 บาท ใหญ่มาก  มีคิวส่งพรุ่งนี้คุณ08635709xx

2. กัลปังหาโพลิปม่วง 350บาท  ยังไม่ค่อยบานนะเพิ่งจัดที่ใหม่

3.ถ้วยส้มเต็มก้อน 1กำปั้น 400 บาท

4.แอนพรหม ใหญ่เท่าจานกินข้าว 400 บาท มี2ตัว   ตัวสีแดงปากเหลือง หนวดเขียว

5.หิขเขียวหนวดทอง ดอกเขียวเมทัลลิค 250 บาท

6.โพลิปขาวตรงกลางของโพลิปสีเหลือง  450 บาท

8. ไข่ปลาหมึกหนวดยาวพิเศษ กลางตัวเขียว หนวดสีน้ำตาลแดงสด   500 บาท

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22/11/14, [00:24:35] โดย Longhairguy »
mmaxxdog ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 21/11/14, [22:04:28] »

จองไข่ปลาหมึก สมอง แอนพรมครับ087-020-4470
chinnawat ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #2 เมื่อ: 21/11/14, [22:41:31] »

รูปก้อนนี้คุ้นๆนะครับ เหมือนรูปที่เอาลงขายไปแล้ว และผมซื้อ แต่ตอนรับของคุณห่อถุงดำเลย เชื่อใจไม่ได้ดู จนมาถึงบ้าน  มันคนละก้อนกับในรูปครับ

7.สมองวุ้นแดงใหญ่กว่ากำปั้น 450 บาท  สีสดมาก

คือจะวนรูปซ้ำใช่ป่าว  รูป กับของจริงมันคนละตัวกัน
« ตอบ #3 เมื่อ: 21/11/14, [22:51:17] »

วนซ้ำกระทู้นี้  http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=270005.0   

และนี่หลักฐานการซื้อของผม สมองที่ได้กับตัวจริง คนละรูปกันแบบสิ้นเชิง   

และอันนี้คือสมองที่ผมได้ สีไม่สด มีแค่ครึ่งซีก ไม่สวยเลย อุตส่าไม่โวยวายแล้วนะ แต่เห็นเอามาวนขายแบบนี้น่าเกียดไปครับ
« ตอบ #4 เมื่อ: 21/11/14, [23:20:00] »

เฮ้ยยยย  รีบลบรูปสมองที่หลอกขายชาวบ้านไปทำไม  และรีบปิดการขายไปไหน  ในเมื่อยังขายได้ไม่หมด  ยังหลอกชาวบ้านเค้าไม่พอเหรอ  ง่ายๆ พี่คือผู้เสียหาย เอาประการังสมองบ้าอะไรมาให้  คนละแบบในรูปเลย  ยังมีหน้ามาวนขาย  พอโดนเจ้าทุกข์มาแฉ รีบลบรูปที่วนขายหลอกชาวบ้านซ้ำเลย   หน้าด้านมากนะ  เดี๋ยวจะล่อซื้อ และนายได้เจอพี่แน่นอน  หลอกขายชาวบ้าน หากินแบบนี้ชาตินี้ก็ไม่เจริญ  ว่าจะไม่โวยวายไม่เอาเรื่องแล้ว  แต่เห็นมาหลอกชาวบ้าน วนขายซ้ำ หลอกคนซื้อแบบนี้ เดี๋ยวได้เจอกันอีกครั้งแน่นอน 
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #5 เมื่อ: 21/11/14, [23:24:51] »

มีการแจ้งเรื่องการหลอกลวงเกี่ยวกับสินค้าเอาไว้กับผมแล้ว ขอให้ใบเหลืองคาไว้ก่อน

ถ้าไม่สามารถแก้ต่างได้ ก็จะจัดการตามกฏของเว็บ

อาเมนนน...
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #6 เมื่อ: 21/11/14, [23:31:57] »

มีการแจ้งเรื่องการหลอกลวงเกี่ยวกับสินค้าเอาไว้กับผมแล้ว ขอให้ใบเหลืองคาไว้ก่อน

ถ้าไม่สามารถแก้ต่างได้ ก็จะจัดการตามกฏของเว็บ

อาเมนนน...

คดีเก่าก็มีอีก id มาสับขาหลอกขายผมพึ่งจะ ban ไปหมาดๆเน้อ
คนดีๆมีเยอะแต่คนชั่วแม่งเยอะชิบหายแวะเวียนกันมาไม่หมดซะที
« ตอบ #7 เมื่อ: 21/11/14, [23:35:44] »

คราวก่อนก็ขายแอนก้นส้มฟอกขาว บรรยายกัลปังหาว่าสังเคราะห์แสง
หินเขียวมีปลายทองอีกน้ำตาลชัดๆเลี้ยงไม่รอดก็บอกคนซื้อว่าเลี้ยงง่าย
...เฮ่อออ คนเราค้าขายแบบนี้...คนซื้อไม่มีภูมิก็ลำบากหน่อย
« ตอบ #8 เมื่อ: 22/11/14, [00:06:20] »

ประกาศ ! สำหรับลูกค้าที่นัดรับสินค้ากับผู้ขาย กรุณาเปิดถุงเช็คให้เรียบร้อยก่อนจ่ายเงินนะครับ

เนื่องจากไปตรวจรูปจากกระทู้เก่าของทางผู้ขายที่ลบไปแล้ว มีการวนใช้รูปเก่าๆซ้ำหลายครั้ง จึงไม่อาจมั่นใจได้จริงว่าสินค้าที่ลงขายนั้น เป็นสินค้าตัวเดียวกับในรูปรึไม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22/11/14, [00:09:26] โดย Longhairguy »
« ตอบ #9 เมื่อ: 22/11/14, [00:14:57] »

ล็อคอืนเข้ามาอ่านแล้วหนีออกไปอีกรอบ สรุปว่าใครติดต่อนัดซื้อของไว้ก็ตามที่ผมแจ้งนะครับ
« ตอบ #10 เมื่อ: 22/11/14, [00:31:54] »

น่าจะแอบสั่งของมันแล้วนัดรับ  จะจับตัวไว้เลยละ มันเป็นตุ๊ดครับ เป็นเพศทางเลือกไม่มีใครว่าหรอก แต่นิสัยขี้โกง หลอกชาวบ้านแบบนี้ อย่าเกิดมาเลย  แต่ตั้งใจจะหลอกสั่งของมันดู จะจับตัวสักรอบ เพราะคนแบบนี้มันก็ต้องแอบมาหลอกชาวบ้านอีกละครับ
Club Member
« ตอบ #11 เมื่อ: 22/11/14, [00:32:08] »

อุตะ  ออกไปกินข้าวแปปเดียว  เข้ามาเจออะไรเนี่ย????? ไม่ได้ละ แบบนี้ กระเทยต้องขอเคลีย์ซะหน่อย
1.คุณchinnawat ไม่จำเป็นต้องวนรูปซ้ำ  เพราะลูกค้าเก่าที่จะให้ส่งจังหวัดลพบุรี เค้าอยากได้เพิ่ม แต่ไม่รุ้รูปร่างลักษณะสมองเนี่ยมันเป็นยังไง   แล้วตอนนี้อยู่คอนโด ไม่ได้อยู่บ้านพระประแดง  เลยไม่มีรูปของใหม่เพราะยังไม่ได้ถ่าย   ฉะนั้น ไม่จำเป็นต้องวนรูปหรอกจ่ะ เพราะยังไงคนที่ซื้อก็ไม่ใช่คนอื่น  เพราะเค้าคือลูกค้าเก่า แล้วเค้าก็ทราบดี ว่ารูปของเราไม่ใช่รูปใหม่   ถามว่า ทำไมไม่คุยกับลูกค้าส่วนตัว  คือลูกค้าเค้าไม่มีไลน์ เลยไม่รุ็จะส่งให้ทางไหน เลยต้องอาศัยเวปอควาคลับนี่่แหละเป็นสื่อในการขาย    ฉะนั้นเรื่องนี้  จบนะ
2.ส่วนเรื่องที่2  ที่คุณกล่าวว่า และนี่หลักฐานการซื้อของผม สมองที่ได้กับตัวจริง คนละรูปกันแบบสิ้นเชิง
ขอโทดนะจ๊ะ ช่วยกรุณาดูรูปทรงมันสิ ว่าใช่รึเปล่า  และอีกอย่าง ภาพจริง สีจริงจ่ะ  เพราะถ่ายจากไอโมบาย  มันคงไม่วิเสษจนปรับสีให้สดได้หรอกนะคุณ    ถ้าถามว่าทำไมถ่ายแล้วสด   ก็ขอพูดเลย ว่าในตู้ใช้led สีแดง   ฟ้า  น้ำเงิน และขาว มันเลยทำให้ดูสวย  ที่คุณใส่ตู้แล้วมันยิ่งไม่สวยๆ ทุกวัน แสดงว่าตู้คุณไม่ได้คุณภาพรึเปล่า???  ก็ไม่ได้พูดว่าของตัวเองดีจริงเทพ จริง   เพราะคุณต้องการราคาที่ถูก   คุณภาพสินค้าจะไปเป็นตัวละ2000 ก็ไม่ได้   แต่ยังไงก็ตาม นี่พูดเลยว่าของที่คุณได้ ตรงตามรูป  เพราะเราไม่รู้จะหลอกลวงไปเพื่ออะไร  กะอีเงินแค่1000 บาท   และอีกอย่างชั้นเป็นมุสลิม ไม่ใช่เรื่องที่ต้องโกหกเพื่อให้ตัวของตัวเองบาปมากขึ้นหรอก
3. มาต่อที่เรื่องที่3  เรื่องลบรูป.......ก็ขายได้แล้ว คุณพี่อารต์ก็เห็นแล้วด้วย แล้วเค้าก็ตกลงเอา เค้าบอกว่าถ้าทรงเป็นแบบนี้ก็โอเครอยู่ และประเด็นคือมันเหลือก้อนเดียว   แล้วก็ต้องเข้าใจว่าถ้าไม่ลบมันจะมีคนที่ไม่ยอมอ่านแล้วโทรมาถามว่า  ของยังอยู่มั้ย????คือแบบ มันไม่เหลือแล้วอ่ะ  ลงไว้ก็ไม่มีความหมายเพราะพี่เค้าซื้อแล้ว  อ่อ แล้วก็ลบรูปหินเขียวไปด้วยก้อนนึง พี่เค้าก็จองเหมือนกัน มันไม่จำเป็นต้องลบแค่สมองก้อนเดียวหรอก  จบนะ....
4.เรื่องที่4 คดีเก่าก็มีอีก id มาสับขาหลอกขายผมพึ่งจะ ban ไปหมาดๆ โอ๊ยคู๊นนนนนนนนนนน  มันไม่ใช่เรื่องที่จะสร้างใหม่เลยถ้าเว็ปคุณไม่มีปัญหา  คือใส่รหัสถูกแล้วแต่เข้าไม่ได้ พอให้ส่งรหัสมาที่เมลก็รอไปเถอะ 2วันยังไม่เข้าเลย มีเมล์เดียวคือhotmail ไม่อยากสร้างใหม่ .และแล้วก็ต้องสร้างเพราะยังไงก็เข้าไม่ได้   จนได้สมัครอีกยูสนึงแล้ววันต่อมาก็ลองเข้าอันนี้อีก สรุปเข้าได้  ถามว่าเข้ามาทำไม????จะเข้ามาปิดกระทู้ เพราะลูกค้าโทรบ่อยมาก  แต่มันเข้ามาปิดกระทู้ไม่ได้เลยต้องสร้างยูสใหม่   ไม่งั้นจะเอายูสนึง ไปปิดกระทู้อีกยูสนึงทำไม  จิงมั๊ย????
5. ส่วนเรื่องที่5คราวก่อนก็ขายแอนก้นส้มฟอกขาว บรรยายกัลปังหาว่าสังเคราะห์แสง
หินเขียวมีปลายทองอีกน้ำตาลชัดๆเลี้ยงไม่รอดก็บอกคนซื้อว่าเลี้ยงง่าย
มันคือความสมัครใจของลูกค้าจ่ะ  เพราะก่อนจะขายเราจะบอกทุกครั้งและวิธีการเลี้ยง ไม่ได้บอกว่าตัวเองฉลาดหรือเก่งอะไร
ประเด็นที่1 ไม่รุ้ว่าแอนก้นส้มมันฟอกขาวด้วยหรอ  ????? เพราะเห็นกี่ที่ๆก็เป็นสีแบบนี้ทั้งนั้นแล้วก็ไม่เคยเห็นสีอื่น จึงไม่ทราบเหมือนกันว่าฟอกหรือไม่ฟอก
ประเด็นที่2 เรื่องกัลปังหา อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกัน   เพราะก็โดนคนส่งที่ท่าเรือแห่งหนึ่งหลอกมาเหมือนกัน เพิ่งจะมารู้ความจิงเมื่อวันก่อนหลังจากถามๆคนในวงการ ก็ได้ทราบมาอย่างนี้  เราจึงได้ไลน์ไปบอกลูกค้าว่ามันไม่สังเคราะแสงนะ  ต้องขอโทษด้วยผมก็โดนหลอกมา   เค้าก็บอกว่า  ไม่เป็นรัยค่ะ แต่ก่อนขายควรศึกษาดีๆหน่อย   ผมก็น้อมรับและกล่าวคำว่าขอดทษ ลูกค้าก็ไม่ได้ติดใจอะไรแถมสั่งแอนพรหมอีก1ตัว
6.เรื่องที่6 รีบปิดการขายไปไหน  ในเมื่อยังขายได้ไม่หมด     รู้ได้ไงว่าขายไม่หมดจ๊ะ  ขอโทดนะ ลงไม่ถึงชั่วดมงก็หมดแล้วหล่ะ และลูกค้าที่ซื้อก็ไม่มีลูกค้าใหม่ เลย ลูกค้าเก่าๆทั้งนั้น   ถ้าผมหลอกลวงจริง  เค้าไม่เป็นลุกค้าประจำผมจนมาถึงทุกวันนี้หรอก   ถามว่าทำไมถึงยังกลับมาซื้อของเรา    เพราะเขาเข้าใจในตัวสินค้า และราคาที่สมเหตุสมผล ไม่เฟค ไม่มั่ว   ไม่จำเป็นต้องหลอกลวง

ทีนี้ก็ถือว่าได้อธิบายหมดแล้วนะว่า
1.ไม่จำเป็นต้องหลอกขาย เพราะลูกค้าส่วนมาก จะทราบว่าราคานี้เหมาะสมกับคุณภาพประมาณไหน
2.เรามีหน้าร้านเป็นของตัวเอง ชื่อว่าร้าน poseidon พระประแดง
3.และผมก็เชื่อว่า  ความซื่่อสัตย์มักเกิดผลดีกับตัวเราเสมอ 4.ดั่งคติที่ว่า ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน     ด้วยคตินี้จึงทำให้ผมขายของในอควาคลับมาจนถึงทุกวันนี้ โดยที่มีลูกค้าประจำที่น่ารักๆ หลายๆท่าน
4.ดั่งคำที่เราพูดประจำ ว่า   ภาพจริงสจริงไม่แต่งเติมหรืออะไรใดๆ   ที่ไม่แต่งเติมอ่ะ   ไม่ใช่ไม่อยากนะ   อยาก.แต่ทำไม่เป็นและอีกอย่างผมนึกถึง ใจเขาใจเรา มากกว่า เงินแค่พันสองพัน
Club Member
« ตอบ #12 เมื่อ: 22/11/14, [00:44:54] »

น่าจะแอบสั่งของมันแล้วนัดรับ  จะจับตัวไว้เลยละ มันเป็นตุ๊ดครับ เป็นเพศทางเลือกไม่มีใครว่าหรอก แต่นิสัยขี้โกง หลอกชาวบ้านแบบนี้ อย่าเกิดมาเลย  แต่ตั้งใจจะหลอกสั่งของมันดู จะจับตัวสักรอบ เพราะคนแบบนี้มันก็ต้องแอบมาหลอกชาวบ้านอีกละครับ
ใช้คำพูดสุภาพหน่อยคุณ  เหอะๆ จะเรียกใครว่ามัน  ช่วยดูด้วยว่าตัวคุณเองชอบรึเปล่า
และอีกอย่าง ไม่ได้เป็นตุสนะ  แต่เป็นกระเทยเลยแหละ  
ไม่ต้องหลอกสั่งซื้อหรอก เพราะของเราเหมือนในรูปจริงไม่ว่าจะรูปทรงหรือขนาด  เราก็บอกตรงตามความเป็นจริงไม่จำเป็นต้องหลอกเพื่อให้ได้ขายหรอกจ่ะ  ก็บอกแล้วดั่งคติ ซื่อกินไม่หมดคดกินไม่นาน
หลอกชาวบ้านแบบนี้ อย่าเกิดมาเลย   จริงหรอ????   ช้านไปหลอกอะไรแกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกจ๊ะ โอ๊ยกระเทยปวดหัว  036

ถ้าคุณป็อป ไม่พอใจอะไร ผมต้องกราบขอโทดงามๆเลยนะครับ และเรื่องไอดี จะแบนเลยก็ได้นะครับ ผมไม่ว่าอะไรหรอก แมนพอครับ ถ้าผิดก็ว่าไปตามผิดผมจะขอโทษ    แต่ถ้าผมถูกแล้วยังมาว่าผมอีก  และยังไม่จบก็ลองดูครับ... ถ้าใครข้องใจหรือนึกว่าผมยังพูดไม่กระจ่างพอ ก็โทรมาได้ครับ 0888656579   ไมชอบเหมือนกัน พวกนักเลงคีย์บอด แมนพอป่ะล่ะ ผมเป็นตุ๊ดยังแมนกล้าขอโทดกล้าอธิบายเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22/11/14, [00:50:50] โดย jayloveoff »
« ตอบ #13 เมื่อ: 22/11/14, [00:52:40] »

โอเครครับ  อันยดับแรกที่บอกผมใส่ตู้ผมแล้วไม่ขึ้นเหมือนในรูป  ทำไมประการังทุกตัวมันบาน มันพอง มันฟูหมด ไม่จำเป็นต้องแถเยอะครับ  แค่คุณวนรูปเดิมมาใช้ คุณบอกปมตอนไหน หรือบอกใครๆตอนไหนว่าคุณเอารูปเก่าใช้  การลงรูปขายของคือการลงรูปจากของจริง  อย่าเนียนครับ  เพราะทรง สี มันคนละแบบกันเลย
« ตอบ #14 เมื่อ: 22/11/14, [00:57:12] »

ประเด็นต่อมา พอจับได้ พี่ไปโพสแฉ  สรุปรีบลบรูป แบบนี้มันมีเจตนาชัดๆแล้วน้อง  ไม่ต้องมากมายครับ ทำอะไรรู้อยู่แกใจ  ประการังบ้าอะไรมันคนละรูปกันเลย  คุณทำตัวของคุณเอง  เอาเป็นว่าเข้าสวนวันไหน เดี๋ยวขอเคลียจะเอาอีประการังของคุณไปด้วย เงินอีแค่พันนึงผมไม่ซีเรียส  ผมจึงไม่โวยวายคุณ แต่เห็นมาเอารูปเดิมมาขายมันรับไม่ได้   หรือสะดวกก็มา สน สุทธิสารนะ พี่อยู่นี่ แล้วจะรู้ว่าจ่า หรือหมู่นะน้อง  ทำอะไรยอมรับเถอะ เพราะพี่เองอุตส่าไม่เอาเรื่องแต่แรกละ
Club Member
« ตอบ #15 เมื่อ: 22/11/14, [01:00:28] »

โอเครครับ  อันยดับแรกที่บอกผมใส่ตู้ผมแล้วไม่ขึ้นเหมือนในรูป  ทำไมประการังทุกตัวมันบาน มันพอง มันฟูหมด ไม่จำเป็นต้องแถเยอะครับ  แค่คุณวนรูปเดิมมาใช้ คุณบอกปมตอนไหน หรือบอกใครๆตอนไหนว่าคุณเอารูปเก่าใช้  การลงรูปขายของคือการลงรูปจากของจริง  อย่าเนียนครับ  เพราะทรง สี มันคนละแบบกันเลย
เราไม่ได้บอกคุณว่ามันเป็นรูปวน เพราะมันคือรูปก้อนเดียวของคุณ   คือเอาง่ายๆ  มีสมอง4ก้อ มาลอตดียวกัน สีเหมือนกัน  แต่ขนาดต่างกัน  ดั่งเช่นของคุณ     บอกตรงๆ ของคุณคือก้อนแรกที่เลือกถ่ายรูปเพราะมันสวยสุดและแพงสุด   ก้อนหลังๆจะอยู่ที่ราคา300-400 เท่านั้น  ก้อนแรกที่คุณเลือก คือราคา 800 บาท   และก้อนที่สองในราคา200 บาทไม่ใช่หรอ   เห็นมั้ยว่าก้อนที่2ถูกกว่าก้อนแรก อีก  เพราะมันไม่สวยไงเลยขาย800 ไม่ได้       

จะยังไงก็ตาม ขอยืนยันว่าสมองก้อนเล็กคือก้อนในรูปจริงๆ เพราะทรงและสีพื้นมันสวยสุด ไม่หลอกขายแน่นอน กล้าพูดเลย  ไม่จำเป็นต้องดกหกด้วย
« ตอบ #16 เมื่อ: 22/11/14, [01:01:08] »

ขอปรียนเทียบ ที่บอกว่าเป็นอันเดียวกัน

อันนี้คือรูปที่ลงขาย

อันนี้คือรูปของที่ได้รับ
« ตอบ #17 เมื่อ: 22/11/14, [01:03:52] »

ไอ้รูปสมองใหญ่อะพี่ไม่เกี่ยงหรอก  เพราะน้องเสนอขายพี่เอง อันนั้นรับได้เพราะแค่ 200 ยังไงก็ช่าง  แต่ตัวหลักที่จะเอามันแตกต่างกันเหลือเกินน้องเอ้ย
Club Member
« ตอบ #18 เมื่อ: 22/11/14, [01:04:28] »

ผมขอจบแค่เพียงกระทู้นี้นะครับ และขอให้กระทู้ผมเป็นกระทู้สุดท้าย
ผมผิดพลาดประกานใด คำพูดผมอาจหยาบคายไปบ้าง ต้องขอโทดด้วย
แต่จำไว้....ผมไม่มีทางหลอกลูกค้าผมได้หรอก เพราะเค้าคือผู้มีพระคุณกับผม

เรื่องลบรูปผมก็ขยายความให้เห็นแล้ว  ตัวที่คุณไม่ได้ซื้ออีก2 ตัวผมยังลบเลยไม่จำเป็นต้องลบแค่สมองอันเดียวหรอกจร้า
ขอจบนะครับ   ส่วนเรื่องเงิน 1000  พีเอ็มเลขที่บชมาครับ  จะคืนเงินให้  ถ้าไม่พอใจในสินค้าหน่ะครับ
Club Member
« ตอบ #19 เมื่อ: 22/11/14, [01:06:44] »

ไอ้รูปสมองใหญ่อะพี่ไม่เกี่ยงหรอก  เพราะน้องเสนอขายพี่เอง อันนั้นรับได้เพราะแค่ 200 ยังไงก็ช่าง  แต่ตัวหลักที่จะเอามันแตกต่างกันเหลือเกินน้องเอ้ย
ก็ผมบอกแล้วไง ต่างที่สีไฟครับ   ผมไม่ทราบตู้พี่เลี้ยงด้วยไฟอะไร   ถ้าไม่เชื่่อลองเอาledน้ำเงินส่องไปสิ ดูซิมันจะแดงไหมดูลักาณะรูในก้อนมันสิ   ผมจำได้มันจะมีรูอยู่1รู
เพราะผมเลี้ยงผมจะเปิดled blue ไม่เชื่อดูหินหรือดูสีต่างๆบริเวณรอบข้างสิ
« ตอบ #20 เมื่อ: 22/11/14, [01:13:05] »

ขอโทษน้น้อง คือพี่เปิดไฟปกติมันก็ไม่ต่างจากนี้มาก ดูตามความเป็นจริง สภาพของตัวสมอง มันต่างจากภาพ ในภาพเต็มเกื่อบทั้งก้อนน้อง   และที่บอกว่ามีคนซื้อก็ต้องรีบลบ อันนี้ฟังไม่ขึ้นนะ เพราะว่าปกติแล้วถ้ามีคนจองหรือซื้อ ก็จะขึ้นว่าซื้อแล้วเหมือนรูปแรกที่น้องขาย ที่ขึ้นว่าซื้อแล้ว นัดรับพรุ่งนี้   แต่อันนี้มารีบลบหลังพี่ออกมาโวยวายนี่นะ   คืออย่าไหลน้อง  อย่าโทษไฟโทษอะไรน้อง  พี่ไม่ใช่เด็กๆ  ถ้าแค่แสงไฟ ความแตกต่างของรูปทรงต้องไม่เพี้ยนไปจากนี้   ถ้าจริงใจกับลูกค้าจริงน้องคงไม่เอารูปมาวนขายซ้้ำหรอก  และรีบลบรูปหรอกน้อง ไหลจิงๆ
« ตอบ #21 เมื่อ: 22/11/14, [01:15:54] »

ผมขอจบแค่เพียงกระทู้นี้นะครับ และขอให้กระทู้ผมเป็นกระทู้สุดท้าย
ผมผิดพลาดประกานใด คำพูดผมอาจหยาบคายไปบ้าง ต้องขอโทดด้วย
แต่จำไว้....ผมไม่มีทางหลอกลูกค้าผมได้หรอก เพราะเค้าคือผู้มีพระคุณกับผม

เรื่องลบรูปผมก็ขยายความให้เห็นแล้ว  ตัวที่คุณไม่ได้ซื้ออีก2 ตัวผมยังลบเลยไม่จำเป็นต้องลบแค่สมองอันเดียวหรอกจร้า
ขอจบนะครับ   ส่วนเรื่องเงิน 1000  พีเอ็มเลขที่บชมาครับ  จะคืนเงินให้  ถ้าไม่พอใจในสินค้าหน่ะครับ

อันนี้ที่น้องบอกว่า ของพี่ที่ซื้อน้องก็ลบใช่ปะ  อันนี้เป็นกระทู้ที่พี่ซื้อของน้อง  ไม่มีการลบอะไรใดๆครับ  เรื่องเงินอะ แค่พันเดียวพี่ไม่ซีเรียสหรอกน้อง ไม่ต้องคืนพี่หรอก น้องปรับปรุงการขายของน้องเองดีกว่า  เลิกการใช้รูปซ้ำ ไม่งั้นรับรองน้องได้เจอเคสประเด็นแบบพี่อีกแน่นอน
Club Member
« ตอบ #22 เมื่อ: 22/11/14, [01:21:41] »

ดังที่ผมกล่าวในกระทู้แรกครับ ว่าไม่ได้จะขายคนอื่นนอกจากพี่อาร์ตอยูลพบุรี
และเรื่องลบรูป  ที่จริงกะจะลบหมดและ แต่ยังไม่ลบเพราะของมันยังเหลืออยู่อีกอย่างละ1ชิ้น เผื่อลูกค้ายกเลิกจะได้ไม่ต้องขึ้นกระทู้ใหม่   แต่ไออันที่ลบคือมันหมดแล้ว  ไม่มีอีกแล้ว  ถ้าจริงใจกับลูกค้าจริงน้องคงไม่เอารูปมาวนขายซ้้ำหรอกและก็ไม่ได้จงใจจะขายคนในนี้ด้วย เข้าใจไหม พี่เขาอยากรู้ว่ามันเป็นยังไง   เอาง่ายๆ  เหมือนอาศัยกระทู้โชวรูปให้พี่เค้า
ผมขอจบนะครับ  ถ้าไม่จบไอเอ็มเลขบชมาครับ จะคืนเงินให้
ไม่จำเป็นต้องไหล เพราะความจริงคือสิ่งไม่ตาย
Club Member
« ตอบ #23 เมื่อ: 22/11/14, [01:23:31] »

ok ครับ งั้นผมขอให้จบกระทู้ผมเป็นกระทูสุดท้าย นะครับ ดั่งที่ผมบอก  ถ้าผมผิด   ผมก็ขอโทดด้วยละกันนะครับ ถือโอกาศขอโทษตรงนี้เลยก็แล้วกันครับ
« ตอบ #24 เมื่อ: 22/11/14, [01:28:30] »

เรื่อง id ที่ ban ไปคุณสร้างมาขายเพิ่มไม่ได้เอามาลบปิดกระทู้จะแก้ตัวอะไรก็อย่าแถมากนั้น
แล้วเรื่องของฟอก ของเลี้ยงไม่รอดในระบบที่นี่ไม่สนับสนุนให้ขายช่วยกลับไปอ่านกฎด้วย
ถ้าคิดว่าทำตามไม่ได้รบกวนเชิญไปขายที่อื่นครับที่นี่ไม่ต้อนรับ
ป.ล.จากนี้จะช่วยดูแลเป็นพิเศษอะไรผิดกฎลบหมดงี่เง่ามากก็ ban อีกพูดมาได้เป็นความสมัครใจของลูกค้า
ถ้าบอกว่าเลี้ยงไม่รอดเค้าจะสมัครใจไหมเล่นบอกว่าคล้ายหินเขียวแต่เลี้ยงง่ายกว่าทั้งที่มันก็คือหินเขียว
สังคมจะดีได้ไงถ้ามีแต่คนจ้องจะหาช่องโหว่เอาเปรียบคนอื่นแบบนี้...
freedomlife ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #25 เมื่อ: 22/11/14, [09:04:59] »

[เยี่ยว]
« ตอบ #26 เมื่อ: 22/11/14, [09:20:45] »

[เยี่ยว]
โปรดแสดงความเห็นอย่างสุภาพ หลีกเลี่ยงการอัพไอคอนกวนๆเพื่อยั่วยุให้เรื่องบานปลาย
ไม่มีส่วนเสียกับกรณีที่เกิดก็ควรออกความคิดเห็นแนวสร้างสรรมากกว่าครับ Correct!
Mixzer ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #27 เมื่อ: 22/11/14, [10:24:30] »

ถ้าจะขายเฉพาะเจาะจงเป็นรายบุคคล อย่างที่บอก คราวหน้าเวลาตั้งกระทู้ บอกด้วยเลย ว่า รูปนี้เอามาแสดงให้พี่อาร์ตดู ไม่ขายคนอื่น หรือก้อนไหนจะขายใครก็ระบุไปเลย

ปกติคนมาโพสขายของเขาขายสาธารณะชน ไม่มีใครคิดหรอกว่าจะมีการอาศัย พท ขายของเอาของมาให้ลูกค้าดูคนเดียว

ถ้าน้องถึงขนาดบอกว่าไม่จงใจจะขายคนในนี้  ก็ตั้งกระทู้บอกไปเลยว่าไม่ขาย แต่ถ้าให้ดี น้องไปหาทางติดต่อกับลูกค้าน้องทางอื่นจะง่ายกว่า ไม่ต้องมาโพสในนี้ก็ได้  คนซ้อของมีเยอะ เขาจะได้ไม่เข้าใจผิด

ปล. เห็นบอกว่าถ้าไม่จบให้คุณchinnawat เขาส่งเลขบัญชีไป ถ้าเอาง่ายๆ ก็ไปหาพี่เขาที่ สน. เลย เผื่อพี่เขาจะเอาของมาคืนด้วยดูแฟร์ๆ ดี

mido ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #28 เมื่อ: 22/11/14, [10:38:46] »

ขอแสดงความคิดเห็นนิดนึงครับ

ผมว่าคนขาย ควรจะลงรูปให้ตรงกับของที่ขาย ผมว่าข้อนี้สำคัญมากเลย เพราะก้นตู้ทั้ง รูปร่าง ทรง ขนาดต่างกันแน่นอน
ลงรูปเดิม แต่บอกว่าเหมือนกัน เป็นไปไม่ได้เลย

รณรงค์ครับ ใครพบเจุอคนขาย ลักษณะนี้ช่วยแจ้ง คุณแอดมิน แบนไปเลยดีกว่า  [on_065]
dath ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #29 เมื่อ: 22/11/14, [10:43:30] »

เอ ตอนแรกผมจอง กัลปังหา สมอง ไข่ปลาหมึก ก็คุยกันเรียบร้อยแล้วนี่นา งง

สรุปไม่ได้ขายผม แต่ตอนแรกจะให้โอนค่าจอง 100?

ผมไม่สะดวกโอนก้เลยนัดรับของกันสัปดาห์หน้า งงแฮะ
หน้า: 1 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์