Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จองของแล้วไม่มารับ ขอโพสต์ไว้ที่นี่สักพัก  (อ่าน 5571 ครั้ง)
Puzzle ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 01/11/14, [20:30:51] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ขอโพสต์ไว้ที่นี่สักพัก จะได้เห็นทั่วๆกัน

ID : kokapunk
จองสินค้าแล้วไม่มารับ ลงจองไว้เมื่อเช้า ผมโทรกลับ บอกจะมารับบ่ายสอง
บ่ายสามโมงสิบห้าโทรไปถามบอกถึงแล้ว จากนั้นติดต่อไม่ได้ ไม่รับสาย หมายความว่า...????
และเท่าที่ทราบก็ไม่ใช่ผมแค่รายเดียว

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=269489.0

รายละเอียด
ขอรายการ  47 ครับ

ส่งสวนครับ  ขอวัน เวลาส่งด้วยครับ
วัตร
โทร.088-8825671, 082-7844441, 083-0698481
LINE ,ID : kokapunk

รายอื่นๆก็มี มีอีกเยอะ....จองแล้วไม่มารับ.....
« ตอบ #1 เมื่อ: 01/11/14, [20:33:47] »

อ้อ ยอดไม่กี่ตังค์ แค่ 500 จะหายไปเลยไม่เท่าไหร่
บอกถีงแล้ว ผมก็รอ รอจนสี่โมงครึ่ง ลูกค้าก็จะมาที่บ้าน.....เสียเวลาทำมาหากิน...
Prapats ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 01/11/14, [21:09:25] »

จองกุ้งผมไว้ก็ไม่มารับเช่นเดียวกันครับ ตอนนี้ของยังอยู่ที่สวน
sme ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 01/11/14, [21:41:35] »

ผมก็โดน
slektich ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #4 เมื่อ: 02/11/14, [00:13:04] »

ส่วนผมจองของแล้วติดต่อคนขายไม่ได้ คนขายก็ไม่ยอมติดต่อกลับด้วย (ไม่ใช่เจ้าของกระทู้นะครับ เคยซื้อกับเจ้าของกระทู้เหมือนกันของดีครับ แข็งแรง เริ่มรามแระ) นั่งแห้วรอโทรศัพท์หรือตอบกลับตั้งหลายวัน มีเซ็ง 555
nanacake66 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 02/11/14, [00:26:14] »

เคยคิดเล่นๆว่า กระดานซื้อขาย มีข้อบังคับที่ช่วยให้คนขายกำหนดข้อตกลงได้เอง แล้วจะมาลงทำมั้ย  ทำมั้ย ไม่ยึดเวลาโพสเป็นหลัก หรืออะไรที่รับได้เช็คได้จะได้สบายใจทั้งสองฝ่าย

ซื้อขายเสร้จมีคะแนนให้ กัน เหมือนการยืนยันว่าผู้ซื้อและขายมีความจริงใจ
คนไหนจองแล้วหนี  หรือจองแล้วดันไปขายคนอื่น  ก็ให้คะแนนลบได้

kokapunk ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 02/11/14, [00:32:08] »

ผมขอมาแก้หน่อยนะครับ  ผมจองแล้วรับทุกรายการ ผมจองไว้หลายคนครับ  และตระเวรรับแต่ละคนก็ไม่ใช่น้อยๆ  ขนาดผมกลับมาบ้านแล้ว  คุณที่ขายกุ้งให้ผมบอกเค้าเอากุ้งไว้  ณ เวลาเกื่อบ 4 ทุ่ม  ผมออกจากบ้าน ไปรับกุ้งมาครับ  และรายการที่ผมไม่รับ คือรายการเดียว คือรายการที่เจ้าของกระทู้ตั้ง เพราะแฟนด่าแล้ว วันนี้มาซื้อของทะเล บอกเค้าแค่ไม่เท่าไร  แต่มันเดินตาม มันเห็นจ่าย  ประการังชิ้นละ 1500 ผมวิ่งไปรัีบมาเลย  ผมจองแล้วผมรับหมด   คนอื่นที่กร่าวหา  กรุณามีหลักฐานด้วย  ผมต้องขอโทษเรื่องของในรายการที่เจ้าของกระทู้โพสคนเดียว   ทุกรายการรับหมด คนอื่นมาทำเนียนกรุณามีหลักฐานด้วยครับ   เงินแค่นั้นผมไม่ซีเรียส  แต่ซีเรียสที่แฟนมันด่า มันบ่น
Club Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 02/11/14, [00:35:03] »

ส่วนรายการ กุ้งพยาบาลของคุณ 
Prapats   ตรงนี้ต้องขอโทษที่ลืมจริง ทำให้ต้องออกมาตอนดึกๆ  เพราะถ้ามีเจตนาจะไม่เอา ผมคงไม่ออกจากบ้าน เวลาเกื่อบ 4 ทุ่มเพื่อไปรับครับ  ผมสั่งจองไว้ 13 เจ้า เค้านัดส่งแต่ละที่ไม่ใช่ที่เดียวกันเลย ไม่ได้ตั้งใจลืมหรือเบี้ยวครับ
Club Member
« ตอบ #8 เมื่อ: 02/11/14, [00:38:51] »

คุณ   sme    ที่บอกว่าคุณก็โดนอะ  โดนรายการไหนครับ คงไม่ใช่รายการของผมแน่ๆ ถ้าบอกผมเบี้ยว กรุณามีหลักฐานครับ  คนอย่างผมไม่เคยเบี้ยวครับ ค้าขายเหมือนกันครับ  มีแค่รายการของเจ้าของกระทู้รายการเดียว ที่ไปรับไม่ได้

และมีอีก 2 เจ้า ติดต่อไปก็ติดต่อไม่ได้  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/11/14, [01:13:56] โดย kokapunk »
anitt ออฟไลน์
« ตอบ #9 เมื่อ: 02/11/14, [01:17:36] »

คุณ   sme    ที่บอกว่าคุณก็โดนอะ  โดนรายการไหนครับ คงไม่ใช่รายการของผมแน่ๆ ถ้าบอกผมเบี้ยว กรุณามีหลักฐานครับ  คนอย่างผมไม่เคยเบี้ยวครับ ค้าขายเหมือนกันครับ  มีแค่รายการของเจ้าของกระทู้รายการเดียว ที่ไปรับไม่ได้

และมีอีก 2 เจ้า ติดต่อไปก็ติดต่อไม่ได้  

กระทู้นี้ครับ  http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=269636.0

sme ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 02/11/14, [07:41:42] »

กระทู้นี้ครับ  http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=269636.0

ขอบคุณครับ คุณanitt
« ตอบ #11 เมื่อ: 02/11/14, [10:34:52] »

ผมก็ไม่รู้ว่าคนในเวปนี้รู้จักพี่ทอม sme กันรึป่าว ใน Siamreefclub คือ Dino
เขาไม่ใช่เด็กๆที่จะมาทำตีเนียน เขาคงไม่เอาชื่อเสียง The most grow-up tank อันดับสอง
มาให้เสียชื่อ ของทุกชิ้นสวยๆมีคุณภาพทั้งนั้น ถ้าจะเลี้ยงตู้ทะเล ลองดูเวปอื่นๆบ้างก็ได้
คนเก่าๆ คนที่ทำเป็นอาชีพ คนที่เป็นนักเลี้ยงตัวจริง เขาไม่เอาตัวเองมาให้เสียกับเรื่องแบบนี้หรอก
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #12 เมื่อ: 02/11/14, [10:42:00] »

แปะไว้ก่อนด๋วมาอ่าน  [on_055]
Club Member
« ตอบ #13 เมื่อ: 02/11/14, [14:41:22] »

ขอบคุณครับ คุณanitt

ขอโทษนะครับ  ผมเพิ่งซื้อในเว็บนี้ครั้งแรก สำหรับกระทู้นี้  ผมไม่เห็นเจ้าของกระทู้คุณคอนเฟิมออเดอร์ผมเลย  ซึ่งทุกเจ้าเค้าแจ้งคอนเฟิมผมกลับมาครับ ซึ่งผมไม่รู้หรอกว่ากติกาในนี้เป็นยังไง  และเบอร์คุณผมก็โทรหาเหมือนกัน แต่ไม่ติด ก็คิดว่าคงไม่มาส่งที่ผมแจ้งไว้ว่าผมโทรหาไม่ติด ด้านบน  ผมก็ไปรับกับเจ้าอื่น  หลายเจ้าที่ผมรับมั่นใจว่าราคาประการังแพงกว่าคุณแน่นอน  ผมคงไม่เอาชื่อมาเสียหรอกครับ อิแค่เงินหลักร้อย  แต่ละคนก็นัดคนละจุด  ผมเดินรับของอย่างเยอะ  คุณมาจริง คุณให้ผมไปรับที่ไหนเหรอ ในเมื่อติดต่อก็ไม่ได้ โทรก็ไม่ติด  แล้วมากล่าวหาผมในนี้นี่นะ  ขอโทษเถอะครับ  คุณทำการค้าขาย คุณควรมีโทรศัพท์ไว้ติดต่อได้ครับ  ผมก็ค้าขาย รับออเดอร์ต่อวันเยอะ โทรศัพท์ที่ใช้รับออเดอร์ไม่ใช่มีแค่เครื่องเดียวครับ  เพราะมันต้องเบื่ออีกเครื่องติดต่อไม่ได้   ก่อนจะมากล่าวหาโทษคนอื่นคุณเชคของทางฝั่งคุณด้วยครับ ว่าเค้าติดต่อได้ไหม  คนอื่นเค้าเสียครับ และก็ควรเชคคอนเฟิมออเดอร์กับลูกค้าด้วยครับ  มาคอนเฟิมในกระทู้ไม่เห็นหรอกครับไม่ได้เปิดเว็บทั้งวัน   อย่างที่ผมบอก  ผมขอโทษคุณเจ้าของกระทู้คนเดียว ที่ไปรับไม่ได้จริงๆ 
« ตอบ #14 เมื่อ: 02/11/14, [17:25:28] »

ขอโทษนะครับ  ผมเพิ่งซื้อในเว็บนี้ครั้งแรก สำหรับกระทู้นี้  ผมไม่เห็นเจ้าของกระทู้คุณคอนเฟิมออเดอร์ผมเลย  ซึ่งทุกเจ้าเค้าแจ้งคอนเฟิมผมกลับมาครับ ซึ่งผมไม่รู้หรอกว่ากติกาในนี้เป็นยังไง  และเบอร์คุณผมก็โทรหาเหมือนกัน แต่ไม่ติด ก็คิดว่าคงไม่มาส่งที่ผมแจ้งไว้ว่าผมโทรหาไม่ติด ด้านบน  ผมก็ไปรับกับเจ้าอื่น  หลายเจ้าที่ผมรับมั่นใจว่าราคาประการังแพงกว่าคุณแน่นอน  ผมคงไม่เอาชื่อมาเสียหรอกครับ อิแค่เงินหลักร้อย  แต่ละคนก็นัดคนละจุด  ผมเดินรับของอย่างเยอะ  คุณมาจริง คุณให้ผมไปรับที่ไหนเหรอ ในเมื่อติดต่อก็ไม่ได้ โทรก็ไม่ติด  แล้วมากล่าวหาผมในนี้นี่นะ  ขอโทษเถอะครับ  คุณทำการค้าขาย คุณควรมีโทรศัพท์ไว้ติดต่อได้ครับ  ผมก็ค้าขาย รับออเดอร์ต่อวันเยอะ โทรศัพท์ที่ใช้รับออเดอร์ไม่ใช่มีแค่เครื่องเดียวครับ  เพราะมันต้องเบื่ออีกเครื่องติดต่อไม่ได้   ก่อนจะมากล่าวหาโทษคนอื่นคุณเชคของทางฝั่งคุณด้วยครับ ว่าเค้าติดต่อได้ไหม  คนอื่นเค้าเสียครับ และก็ควรเชคคอนเฟิมออเดอร์กับลูกค้าด้วยครับ  มาคอนเฟิมในกระทู้ไม่เห็นหรอกครับไม่ได้เปิดเว็บทั้งวัน   อย่างที่ผมบอก  ผมขอโทษคุณเจ้าของกระทู้คนเดียว ที่ไปรับไม่ได้จริงๆ 

ขอโทษทีนะครับ ผมยืนอยู่ข้างๆพี่ทอม อยู่ด้วยกันนี่แหละ เขาโทรหาคุณ คุณก็ไม่รับสาย
ผมว่าอย่ามาแถดีกว่านะครับ ขอให้คนที่คุณบอกว่าโทรคอนเฟิร์มคุณก่อน
ช่วยมาแจ้งในกระทู้นี้ด้วยด้วยดีกว่ามั๊ย

« ตอบ #15 เมื่อ: 02/11/14, [17:46:19] »

คุณเองบอกทำค้าขาย เรื่องเงินแค่นี้เล็กน้อย
มันไม่ใช่เรื่องเงิน มันเป็นเรื่องของความรับผิดชอบ
คุณจะเอาหรือไม่เอา ทำไมไม่แจ้ง ไม่เอากรณีของพี่ทอม SME
เอากรณีของผมนี่แหละ คุณกลัวเมียด่า แค่ค่าโทรศัพท์ไม่กี่ตังค์โทรมาแจ้ง
ก็ไม่โทร จริงๆผมโทรไป ก็ไม่รับlส่ง sms ไปอีกต่างหาก แค่รับแล้วพูดมันก็จบ
คุณแค่ออกมาขอโทษยอมรับผิดจะแมนกว่ามั๊ย
อยากให้แฟนคุณมาอ่านกระทู้นี้จังเลยนะครับ ผมอยากรู้เขาจะคิดยังไง
ถ้าคุณรับสาย บอกผมขอยกเลิกก่อนติดปัญหา แล้วหันไปบอกแฟน
จองของไว้ แต่คิดว่าไม่เอาเปลืองเงิน แฟนคุณยังอาจจะชื่นชมคุณเสียด้วยซ้ำ
ผมไม่รู้ว่าคุณอายุเท่าไหร่หรอกนะ โตๆกันแล้ว
ถ้าจะวัดอายุที่เลี้ยงในวงการตู้ทะเล ที่คุณบอกเพิ่งเข้ามา ผมว่าคุณก็ยังแค่เด็กๆด้วยซ้ำ
ผมไม่ได้ด่า แต่นี่คือวิธีการพูดของผม ลองไปคิดดูเองแล้วกัน
« ตอบ #16 เมื่อ: 02/11/14, [17:52:17] »

อีกเรื่องคือ ไม่ใช่คุณเพียงคนเดียวยังมีอีกหลายคนที่เป็นแบบนี้
เวลาร้านค้ามีปัญหา ก็ยังมาลงในห้องร้องทุกข์ จริงไม่จริงไม่รู้
ก็เฮกันไปตามกระแส ตามพรรคพวก ไม่นับเรื่องดิสเครดิต
แล้วกับคนซื้อ ก็เช่นเดียวกัน กรณีของคุณก็อาจจะซวย
เพราะเหมือนมาอยู่ในจุดที่ผมกำลังเดือดพอดี เพราะเจอแบบนี้มาพอสมควร
ยอดหลักพัน หลายพัน.... ก็อยากจะขอเตือนคนอื่นๆที่ทำแบบนี้อยู่
เลิกซะเถิดครับ ติดปัญหาอะไรยังไง แค่โทรแจ้ง เขาไม่ด่าคุณหรอกครับ
งานนี้เป็นงานอดิเรกก็จริง คุณซื้อของไปนั่นคือเงินที่คุณเหลือจากการทำอย่างอื่น
แต่กับคนขายเงินที่คุณให้มาคือปากท้อง คือเงินเลี้ยงครอบครัวครับ
อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
« ตอบ #17 เมื่อ: 02/11/14, [17:54:52] »

ขอโทษนะครับ  ผมเพิ่งซื้อในเว็บนี้ครั้งแรก สำหรับกระทู้นี้  ผมไม่เห็นเจ้าของกระทู้คุณคอนเฟิมออเดอร์ผมเลย  ซึ่งทุกเจ้าเค้าแจ้งคอนเฟิมผมกลับมาครับ ซึ่งผมไม่รู้หรอกว่ากติกาในนี้เป็นยังไง  และเบอร์คุณผมก็โทรหาเหมือนกัน แต่ไม่ติด ก็คิดว่าคงไม่มาส่งที่ผมแจ้งไว้ว่าผมโทรหาไม่ติด ด้านบน  ผมก็ไปรับกับเจ้าอื่น  
หลายเจ้าที่ผมรับมั่นใจว่าราคาประการังแพงกว่าคุณแน่นอน  ผมคงไม่เอาชื่อมาเสียหรอกครับ อิแค่เงินหลักร้อย
 แต่ละคนก็นัดคนละจุด  ผมเดินรับของอย่างเยอะ  คุณมาจริง คุณให้ผมไปรับที่ไหนเหรอ ในเมื่อติดต่อก็ไม่ได้ โทรก็ไม่ติด  แล้วมากล่าวหาผมในนี้นี่นะ  ขอโทษเถอะครับ  คุณทำการค้าขาย คุณควรมีโทรศัพท์ไว้ติดต่อได้ครับ  ผมก็ค้าขาย รับออเดอร์ต่อวันเยอะ โทรศัพท์ที่ใช้รับออเดอร์ไม่ใช่มีแค่เครื่องเดียวครับ  เพราะมันต้องเบื่ออีกเครื่องติดต่อไม่ได้   ก่อนจะมากล่าวหาโทษคนอื่นคุณเชคของทางฝั่งคุณด้วยครับ ว่าเค้าติดต่อได้ไหม  คนอื่นเค้าเสียครับ และก็ควรเชคคอนเฟิมออเดอร์กับลูกค้าด้วยครับ  มาคอนเฟิมในกระทู้ไม่เห็นหรอกครับไม่ได้เปิดเว็บทั้งวัน   อย่างที่ผมบอก  ผมขอโทษคุณเจ้าของกระทู้คนเดียว ที่ไปรับไม่ได้จริงๆ  

ไม่ไม่ใช่อยู่ที่เงิน แต่มันอยู่ที่คำพูด เงินล้านนึง กับเงินบาท นึง ถ้าเสียคำพูดก็โดนด่าเหมือนกัน เสียเครดิตตัวเองเหมือนกัน ครับ

ทำไมชอบอ้างกันจังกับคำว่าไอ้เงินไม่กี่ร้อยไม่กี่บาท เห็นทุกกรณีจะอ้างกันอย่างนี้ตลอด  036
anitt ออฟไลน์
« ตอบ #18 เมื่อ: 02/11/14, [18:03:02] »

ผมว่าคุณกลับไปดูตามลิ้งค์ที่ผมแปะนะ  reply ที่ 9 นะครับ  คุณทอมเค้าคอนเฟิร์มเรียบร้อยแล้ว  และโครตตลกเลยคุณไปจองในกระทู้ คุณก็ควรกลับไปดูในกระทู้สิ  ตรรกะแปลก เอาตัวเองเป็นที่ตั้ง

ถ้าจะมาบอกแต่ละคนนัดคนละจุด ผมเดินรับของอย่างเยอะ>>>>แปลว่าระบบจัดการในชีวิตคุณไม่ดีครับ  จริงๆง่ายๆพ่อค้าทุกคน แค่คุณบอกจะไปรับตรงไหน ถ้าเค้าไปไม่ได้เค้าก็จะบอกจุดที่เป็นตรงกลางที่คุณกับเค้าสะดวกอยู่แล้ว  ในสวนเค้านัดกันจริงๆไม่กี่จุดหรอก 

ปล. เงินไม่พอ เงินไม่มี ก็บอกไปตรงๆ  ผมเองเวลาซื้อของบอกเงินไม่พอ ขอเลื่อนไปก่อน แต่ขอจองตัวนี้ พ่อค้าเค้าก็ไม่ว่าอะไร  ผมว่าถ้าคุณเอาสติไปนั่งอ่านใหม่ในสิ่งที่คุณพิมพ์มา จะรู้เลยว่างี่เง่ามาก 
sme ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #19 เมื่อ: 02/11/14, [19:53:20] »

ผู้เขียน   หัวข้อ
sme  ออนไลน์
Club Member

ดูรายละเอียด  อีเมล์  ข้อความส่วนตัว (ออนไลน์)
 (ไม่มีหัวข้อ)
ส่งให้: kokapunk   31/10/2014   22:47:52
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ  ตอบ  ลบข้อความนี้ 
มอลติเขียว เบอร์15. ยังรับอยู่มั้ยคับพอดีหลุดจอง ขอบคุณคับ
sme  ออนไลน์
Club Member

ดูรายละเอียด  อีเมล์  ข้อความส่วนตัว (ออนไลน์)
 Re: (ไม่มีหัวข้อ)
ส่งให้: kokapunk   31/10/2014   23:21:08
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ  ตอบ  ลบข้อความนี้ 
อ้างจาก: kokapunk ที่ 31/10/14, [22:50:26]
ได้ครับ  ขอลิงค์กระทู้หน่อยนะครับอันไหนนะครับ
ได้ลิงค์ยังครับ

kokapunk  ออฟไลน์
Club Member

ดูรายละเอียด  อีเมล์  ข้อความส่วนตัว (ออฟไลน์)
 31/10/2014   22:50:26
« คุณได้ตอบส่งต่อหรือตอบข้อความนี้ »
ได้ครับ  ขอลิงค์กระทู้หน่อยนะครับอันไหนนะครับ
kokapunk  ออฟไลน์
Club Member

ดูรายละเอียด  อีเมล์  ข้อความส่วนตัว (ออฟไลน์)
 31/10/2014   23:23:51
« คุณได้ตอบส่งต่อหรือตอบข้อความนี้ »
ได้แล้วครับ  ผมเอาตัวเดียวก่อนดีกว่าครับ  พอดีผมเขียวผมได้อีกเจ้ามาแล้วครับ

ผู้ขายยังงัยต้องเช็กยอดจองชื่อ และเบอร์โทรลูกค้าก่อนแพ็คของเสมอ เพราะฉะนั้นเมื่อถึงเวลานัดส่งของเป็นไปไม่ได้ที่จะไม่โทรหาลูกค้า   ปล. ข้อความข้างบนชัดเจนนะ
Lolicon ออฟไลน์
« ตอบ #20 เมื่อ: 02/11/14, [22:46:29] »

คงไม่มาตอบอะไรแล้ว ยิ่งพูดเยอะยิ่งมัดตัวเอง  ท้าอะไรไปโดนยิงกลับมาทุกดอก
เป็นคนปกติถ้ามีเหตุผลที่ห่วยกว่านี้ ไปรับไม่ได้จริงๆ ยังไงก็ต้องโทรไปบอกขอโทษ
ไม่ใช่นิ่งเงียบ อย่ามาพูดแค่500ไม่สำคัญ เป็นพันก็ซื้อมาแล้ว คนละเรื่อง
แถเป็นเด็กๆเลย

นัดรับของ13ที่วันเดียว เดินเอา ที่เจเจ มันจะมีกี่ที่ให้นัด เจเจมอลล์แทบทุกราย
จบไปเหอะของไม่เสียหายก็ดีแล้ว แค่เสียอารมณ์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/11/14, [22:51:24] โดย Lolicon »
SaGet ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #21 เมื่อ: 02/11/14, [22:56:14] »

คือ ว่าผมก้ไม่ได้ เอาเงินคัยมาก่อนก่อนผมจะส่งของแล้วทำไมต้องมาโพสกระแทก แล้วผม ก้ไม่ได้ คอนเฟิมคุนว่าผม จะขายไห้คุน เพราะคนโทร มา จะเอา ก้ เยอะ แต่ผม ก้แค่ ไม่ได้ คอนเฟิมไปทุกคน ผมคุยแล้วผมถูกใจคนไหน ก้ไห้ คนนั้น คุน คงจะอิจฉา สิ ที่ซื้อ ไม่ทันเลย มีคำ พูด โต แล้วน่ะครับ น่ะจะคิด ได้ อย่าทำตัวเปนเด็ก สิครับ อย่าเอานิสัยเด็กมาทำไห้ คนอื่นเห็น สิครับมันไม่ดีผมบอกคุน ว่าจะโทรไปคอนเฟิมคุนอีกที่ผม ไม่ได้บอกว่าจะขายคุน เลย นิครับ แล้วของผมก้ มีจิงไช้ งานได้ จิง ไม่งั้นคนที่ซื้อผมไป ขาย คงมาโพส ด่าผมเองและ แต่ เค้าพอใจ ในสินค่าผม แล้วผมก้ ไม่ได้บังคับคัยไห้ มาซื้อด้วย เค้าใจตรง กันน่ะครับ [on_066]
« ตอบ #22 เมื่อ: 03/11/14, [00:31:59] »

คือ ว่าผมก้ไม่ได้ เอาเงินคัยมาก่อนก่อนผมจะส่งของแล้วทำไมต้องมาโพสกระแทก แล้วผม ก้ไม่ได้ คอนเฟิมคุนว่าผม จะขายไห้คุน เพราะคนโทร มา จะเอา ก้ เยอะ แต่ผม ก้แค่ ไม่ได้ คอนเฟิมไปทุกคน ผมคุยแล้วผมถูกใจคนไหน ก้ไห้ คนนั้น คุน คงจะอิจฉา สิ ที่ซื้อ ไม่ทันเลย มีคำ พูด โต แล้วน่ะครับ น่ะจะคิด ได้ อย่าทำตัวเปนเด็ก สิครับ อย่าเอานิสัยเด็กมาทำไห้ คนอื่นเห็น สิครับมันไม่ดีผมบอกคุน ว่าจะโทรไปคอนเฟิมคุนอีกที่ผม ไม่ได้บอกว่าจะขายคุน เลย นิครับ แล้วของผมก้ มีจิงไช้ งานได้ จิง ไม่งั้นคนที่ซื้อผมไป ขาย คงมาโพส ด่าผมเองและ แต่ เค้าพอใจ ในสินค่าผม แล้วผมก้ ไม่ได้บังคับคัยไห้ มาซื้อด้วย เค้าใจตรง กันน่ะครับ [on_066]

งงครับ...????
แยกเป็นอีกกระทู้ดีกว่าไหมครับ
DoubleAce ออฟไลน์
« ตอบ #23 เมื่อ: 03/11/14, [04:16:12] »

สั่งของเค้าแล้วไม่ไปรับยังไงก็ผิดเต็มๆไม่ต้องมีคำแก้ตัวใดๆทั้งสิ้นครับ
แฟนด่าก็แค่โทรกลับบอกเดี๋ยวไปรับวันหลังหรือโอนเงินให้ไปก่อนตอนกลับเพื่อความสะบายใจก็ยังได้แล้วค่อยไปรับอีกรอบเที่ยวหลังจะได้ไม่เสียเครดิต

ส่วนตัวไม่เคยเจอคนที่เบี้ยวนัดครับ มีแต่นัดรับของแล้วมาเลท2-3ชั่วโมง ถึงเวลาผมโทรหาบอกรถติดบ้างใกล้ถึงบ้าง ไม่ก็บอกส่งเจ้าอื่นอยู่บ้าง  ทำไมไม่กะเวลามาก่อนละครับก็รู้ว่ารถมันติดตลอดที่สวนเนี่ย หรือนัดรับของมันที่เดียวกันเลย  เสียเวลารอมากรอครึ่งชั่วโมงจะไม่บ่นเลย แต่เกินชั่วโมงนี้ไม่ไหว เพราะไปไหนไกลก็ไม่ได้กลัวมาแล้วจะรอผมอีก
 [หมัดดาวหาง] [หมัดดาวหาง]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/11/14, [04:17:56] โดย DoubleAce »
« ตอบ #24 เมื่อ: 04/11/14, [12:45:22] »

หายไปแล้วจริงๆด้วย
 [mo_001]
himhim ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #25 เมื่อ: 04/11/14, [12:59:04] »

ดูจากคำแก็ตัว ข้ออ้างแล้วคงจะยังเป็นเด็กน้อยอยู่ หรือถ้าโตแล้วคงจะแค่โตเพราะกินข้าว
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #26 เมื่อ: 04/11/14, [13:07:35] »

ดูจากคำแก็ตัว ข้ออ้างแล้วคงจะยังเป็นเด็กน้อยอยู่ หรือถ้าโตแล้วคงจะแค่โตเพราะกินข้าว

แรงงงงงงงงส์

DoubleAce ออฟไลน์
« ตอบ #27 เมื่อ: 04/11/14, [14:03:03] »

[mo_001] ชัดเจน
« ตอบ #28 เมื่อ: 04/11/14, [21:44:06] »

เห็นยังออนไลน์จองก้นตู้อยู่เลย แปลว่าคงไม่กล้าเข้ามาอ่านแล้วล่ะ
อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
« ตอบ #29 เมื่อ: 05/11/14, [20:37:14] »

ก็ยังออนอยู่ ปกติ ไม่แก้ไข ก็คงมีแต่แก้ตัว  ้hahaha
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์