Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าสู่กันฟัง  (อ่าน 2202 ครั้ง)
ponglertlam ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 28/09/14, [21:45:18] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เมื่อประมาณเดือนกรกฎาคมที่ผ่านมา ผมได้ซื้อแร็คคูเรเตอร์ มาจากเพื่อนสมาชิกในนี้ เนื่องจากถูกขายเพียง 500 บาท และบอกว่าใช้มา 2 อาทิตย์ ((นึกในใจว่าได้ของใหม่ของถูก(ยิ้มภาคภูมิใจกับของถูก)  [on_026] ไปรับของที่สวน ก็เช็คดูนะแต่ไม่ได้เอะใจอะไรเลย เช็คดูแค่ว่าของครบก็ ok แล้ว ไม่ได้หยิบออกมาดูจากถุง และก็กลับบ้านมายังไม่ได้ใช้ เก็บอยู่อย่างนั้น จนมาถึงวันนี้จะเอามาใช้ กลับปรากฏว่า เข็มมันตีลังกาหันไปอีกทาง พอประกอบเข้าถึงเห็นว่าเข็มมันตีกลับมาอีกฝั่ง ผมก็นึกว่าผมเปิดแล้วมันพัง (นึกว่าตัวเองทำพลาดเอง) แต่ไม่ใช่ ผมเข้าไปหาเบอร์จากกระทู้ที่เขาลงขายไว้ จะถามว่าซื้อมาจากร้านไหน จะเอาไปเคลม แต่ดันไปเห็นรูปที่เขาลงขายไว้ (รูปนี้เป็นรูปที่ลงขายในกระทู้)
เป็นแบบเดียวกับในรูปเลย ก็เลยคิดว่ามันไม่ได้ผิดเพราะว่าเราต่อไม่ดีแล้ว แต่มันผิดพลาดตั้งแต่เราซื้อมาแล้ว เลยโทรไปถาม พอโทรไปครั้งแรกเค้าบอกว่าไม่เคยขาย แร็คกับพัดลม (ตอนที่ซื้อมา ซื้อแร็คฯ กับ พัดลม) คิดว่าจะถามคนขายว่าซื้อมาจากร้านไหนจะได้เอาไปเคลม คนขายดันตอบว่า ผมไม่เคยขายหัวแร็คกับพัดลม ผมก็นึกว่าโทรผิดเลย ขอโทษเขาไป และเข้ามาดูเบอร์อีกครั้งก็เป็นเบอร์เดียวกัน พอโทรไปอีกครั้งก็ไม่รับสายแล้ว เลยมานั่งเจ็บใจตัวเองเล็กๆว่า ตอนซื้อมาทำไมไม่ดูให้ดีก่อนซื้อ

ปล. กระทู้นี้แค่มาเล่าสู่กันฟัง ไม่อยากไปรื้อฟื้นความหลัง แต่ไม่อยากให้เพื่อนสมาชิกมาหลอกขาย และ ไม่อยากให้เพื่อนสมาชิกซื้อของที่ใช้ไม่ได้ไปครับ
ขอบคุณครับที่อ่านความรู้สึกจนจบครับ  beg1 beg1
maxxes ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 29/09/14, [11:50:11] »

ถ้ามั่นใจว่าหลักฐานแน่นพอ ก้ลงชื่อคนที่ขายไปเลยครับ เพื่อจะไม่มีใครโดนแบบคุณอีก
tanti ออฟไลน์
« ตอบ #2 เมื่อ: 29/09/14, [12:17:09] »

ทำไมถึงทำกับฉันนนนนได้   [on_048] [on_049]
« ตอบ #3 เมื่อ: 29/09/14, [15:34:59] »

รูปนี้เพิ่งถ่ายสดๆเมื่อกี๊ลองเปรียบเทียบดูครับ (ผมว่าเค้าไม่ยอมเปิดเผยหรือตำหนิสินค้าครับ) 036
« ตอบ #4 เมื่อ: 29/09/14, [15:39:27] »

ถ้ามั่นใจว่าหลักฐานแน่นพอ ก้ลงชื่อคนที่ขายไปเลยครับ เพื่อจะไม่มีใครโดนแบบคุณอีก
ไม่ได้อยากไปฟ้องร้องครับ แต่อยากให้เพื่อนแนะนำร้านซ่อมครับ และเตือนเพื่อนๆเช็คของดูให้ดีก่อนนะครับ ถ้าเป็นพวกเสียบไฟฟ้า เดินเข้าไปขอร้านขายของเสียบเลยครับ คิดตังค่าไฟก็ให้เค้าคิดไป (ค่าไฟเสียบเทส 5 บาท พอมั๊ยอย่าไปขอเสียบฟรี) [on_026] [on_026]
bally ออฟไลน์
« ตอบ #5 เมื่อ: 30/09/14, [08:16:53] »

ถ้าอยู่ใกล้ผม เอามาดูได้ครับ ซอยทรัพย์บุญชัย 37 ถนนศรีนครินทร์ ใกล้ๆโรงพยาบาลเปาโลสมุทรปราการ

[on_066]
« ตอบ #6 เมื่อ: 30/09/14, [21:52:51] »

ถ้าอยู่ใกล้ผม เอามาดูได้ครับ ซอยทรัพย์บุญชัย 37 ถนนศรีนครินทร์ ใกล้ๆโรงพยาบาลเปาโลสมุทรปราการ

[on_066]
ขอบคุณครับ แล้วเจอกัน  [on_066]  ขอแผนที่ด้วยนะครับ [เจ๋ง]
« ตอบ #7 เมื่อ: 06/10/14, [18:45:55] »

เถ้าแก่ใหญ่ ของคุณ bally เปลี่ยนหน้าป้ดให้ใหม่ ใช้ได้ดีมาก ราคากันเอง ขอบคุณนะครับ  [เจ๋ง] [เจ๋ง]
kitsana2537 ออฟไลน์
« ตอบ #8 เมื่อ: 11/10/14, [05:05:07] »

จบแบบ แฮปปี้ เจ้านี้
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์