Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวคลับ ช่วยพิจารณาดีดี ก่อนสั่งซื้อสินค้านะครับ ว่าร้านนี้ควรซื้อต่อหรือไม่  (อ่าน 4752 ครั้ง)
momokuk ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 24/09/14, [17:49:51] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ชาวคลับ ช่วยพิจารณาดีดี ก่อนสั่งซื้อสินค้านะครับ ว่าร้านนี้ควรซื้อต่อหรือไม่ 
ส่งของครบถ้วนจริง แต่ขาดความซื่อตรงครับ ชาวคลับ พิจารณาเองนะครับ เพิ่งได้ของมามาดๆๆ

vanson13 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 24/09/14, [17:59:47] »

ว่าแต่โกสของร้านนี้สวยแบบในรูปรึเปล่าครับบ [เจ๋ง]

ถ้าสวยก็พอหยวนๆกันได้นา [on_055]
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 24/09/14, [18:14:37] »

ไม่เหมือนในรูปครับ ตัวหนึ่งเซน แทบไม่เห็นสีเลย ไม่รู้เป็นอัลลินี่ป่าว 555
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 24/09/14, [18:16:49] »

มันเสียความรู้สึกครับ เลยไม่ได้สังเกตสีเลย แค่ไม่ได้อย่างที่ตกลงก็เซ็งแล้วครับ
nutkung079 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 24/09/14, [19:10:24] »

ผมเคยซื้อกับร้านนี้นะครับ ผมว่ากุ้งพี่เค้าสวยใช้ได้เลย แต่เรื่องลืมใส่ของเนี่ยพี่เค้าขี้ลืมจิงๆผมเป็นพยานได้ ผมซื้อ ลูกครึ่ง 2 ตัวแล้วก็อาหาร พี่เค้าก็ลืมส่งอาหารมาให้ผมจิงๆ ตอนแรกผมก็รู้สึกเฟล มากๆ แต่อีกไม่กี่วันพี่เค้าก็ส่งมาให้ ผมว่าใจเย็นๆรอกุ้งโตซักหน่อยเผื่อว่าจะประทับใจภายหลัง (แค่ออกความคิดเห็นนะคร้าบอย่าถือสาผมไม่มีข้อได้เสียเลย)
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 24/09/14, [19:18:08] »

ขอบคุณครับ ไม่มีปัญหาครับ เพราะผมอาจจะโชคร้ายเองด็ได้ครับ ไม่ได้ว่าร้านนี้ไม่ควรซื้อ แต่ให้ชาวคลับพิจารณาเองครับ ผมแค่ดูเจตนาที่สนทนาตกลงซื้อกันครับ เหมือนเขาแจ้งไม่ตรงข้อเท็จจริง และค่อนข้างปัดความรับผิดชอบเท่านั้นครับ
T.Crayfish ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #6 เมื่อ: 24/09/14, [20:02:39] »

1-2CM ขุนหน่อยก็เกือบ1นิ้วแล้วนะตามหลักความเป็นจิง และอีกอย่างพี่บอกแล้วว่ามี2ราคา ราคาก็บอกไว้อยุ่แล้ว น้องเลือกที่จะเอาราคาแยกเพศไม่ได้จิงมะ ส่วนราคาที่แยกเพศได้ ไซค์มันก็ต้องขยับมากกว่าไซค์ที่มีปัญหานี้อยู่แล้วเพื่อที่จะดูเพศจิงมะคับ พี่แจ้งไม่ตรงยังไงคับ ปัดความรับผิดชอบยังไงคับ พี่ก็ว่าพี่ทำตามที่คุยที่เข้าใจนะ ลูกมี200กว่าตัว ขายจะหมดหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/09/14, [20:06:20] โดย T.Crayfish »
ต้มยำกุ้ง ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #7 เมื่อ: 24/09/14, [20:03:06] »

ใจเย็น ๆ คอย ๆ พูดจากันครับ ถ้าเรื่องไซส์กุ้งที่ตกลงกันไม่ตรงระหว่าง CM กับนิ้ว หรือ เกือบ ของที่ได้รับมานั้นอาจทำให้ลูกค้าเกิดความไม่ประทับใจ ก็พูดจากันดี ๆ ได้ครับ

หรือถ้าเกิดเห็นแล้วไม่พอใจในสินค้าเลยจะคืนสินค้าและรับเงินคืนเลยก็ได้ครับ เจ้าของร้านนี้ผมเชื่อว่าไม่มีเจตนาโกง หรือ ทำให้เกิดความไม่พอใจอย่างแน่นอน เพราะรู้จักกันมานานแล้ว

" เรื่องการส่งของไม่ตรงไซส์ มันก็ถูกที่ลูกค้าเกิดความไม่ประทับใจ อันนั้นผมว่าถูกต้องครับ

ผมไม่เข้าข้างใครนะครับ ผิดว่ากันไปตามผิด ไม่ประทับใจก็ติร้านค้ากันไป คืนสินค้ารับเงินคืน หากลูกค้าเกิดความไม่พอใจ "

สีสันกุ้งเจ้านี้เชื่อได้ว่าไม่หนีเจ้าตัวนี้แน่นอนถ้าโตขึ้นมา

ปล. พูดในฐานะเป็นกลางนะครับ เป็นพ่อค้าและเป็นลูกค้าเหมือนกัน ไม่ว่ากันนะครับ  [on_066]
PrefectAqua ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #8 เมื่อ: 24/09/14, [20:14:08] »

เข้าใจครับเรื่องขนาด ไม่ตรง พอเห็นแล้วมันเลยดูไม่ค่อยชอบเท่าไหร่เพราะมันยังเล็กอยู่เลยอะครับ

แต่ผมว่า ราคานี้ แล้วโตมาถ้าสวยจริงๆ ก็โอเครอยู่นะครับ
ลองๆขุนดูก่อนนะครับ ตอนหลังอาจจะประทับใจ สู้ๆครับ  [on_066]
« ตอบ #9 เมื่อ: 24/09/14, [20:29:16] »

เข้าใจครับเรื่องขนาด ไม่ตรง พอเห็นแล้วมันเลยดูไม่ค่อยชอบเท่าไหร่เพราะมันยังเล็กอยู่เลยอะครับ

แต่ผมว่า ราคานี้ แล้วโตมาถ้าสวยจริงๆ ก็โอเครอยู่นะครับ
ลองๆขุนดูก่อนนะครับ ตอนหลังอาจจะประทับใจ สู้ๆครับ  [on_066]

ขุนมาสักไซส์ 2 นิ้ว ถ้าไม่สวยเอามาขายต่อผมราคาเดิม 250 ผมรับไว้เองครับ  [on_026]
ADVISOR ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 24/09/14, [20:35:34] »

อืมดูจากเรื่องราวแล้วนะคับ ทั้งสองท่านไม่มีใครผิดนะคับ เพียงแต่ คำว่า  ประมาณ หรือ เกือบ  ของแต่ละท่านไม่เท่ากันคับ  เอาเป็นว่า ผู้ขายน่าจะบอกขนาดของกุ้งให้ชัดกว่านี้คับ อาจจะมี + - ได้สัก  1 - 3 ม.ม. *อย่าให้เกิน* แต่ถ้าให้เกินที่ตกลงไว้นิดหน่อยลูกค้าจะประทับใจคับ ฝากถึงผู้ขาย
ในฐานะที่เป็นผู้ขาย และเป็นผู้ซื้อเหมือนกัน
* ปล. คำพูดที่เราพูดไปแล้วต้องทำตามนั้นคับ / ท่านผู้ขายอย่าลืมของแถมที่ท่านได้ลืมให้ผู้ซื้อละคับ  

**แถมนิดนึงคับ  คำว่าเลี้ยงไปเดี๋ยวมันก็ถึงนิ้วแล้ว  มันเป็นเรื่องของอนาคตคับเพราะกุ้งมันก็ต้องโตทุกวัน  แต่ดูจากเหตุการณ์แล้ว ผู้ซื้อเขาหมายถึงว่าปัจจุบัน กุ้งมันเล็กไปคับไม่ตรงตามที่เขาขาดหวังไว้คับ  /// อย่าโกรธผมนะ  ผมอยากให้เข้าใจกันทั้งสองฝ่าย พี่ๆ น้องๆ กันทั้งนั้นคับ 
Club Member
« ตอบ #11 เมื่อ: 24/09/14, [20:48:12] »

555 คำพูดคุณบอก 250 บาท size เกือบนิ้ว แต่ที่ผมได้คือ 1 cm. อ่านดีดีนะครับ

แนะนำคราวหลังแจ้งลูกค้าแบบนี้ครับ "ขายโกส size เกือบ 5 นิ้ว" แต่ตอนส่ง ส่ง 1 cm แล้วแจ้งว่าขุนหน่อยเดี๋ยวก็ 5 นิ้วครับ 5555 [on_065]
PrefectAqua ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #12 เมื่อ: 24/09/14, [20:52:40] »

ขุนมาสักไซส์ 2 นิ้ว ถ้าไม่สวยเอามาขายต่อผมราคาเดิม 250 ผมรับไว้เองครับ  [on_026]

5555 ผมยังอยากได้โกสพี่อยู่เลยค้าบ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #13 เมื่อ: 24/09/14, [21:01:27] »

ย้าย
T.Crayfish ออฟไลน์
« ตอบ #14 เมื่อ: 24/09/14, [21:06:29] »

555 คำพูดคุณบอก 250 บาท size เกือบนิ้ว แต่ที่ผมได้คือ 1 cm. อ่านดีดีนะครับ

แนะนำคราวหลังแจ้งลูกค้าแบบนี้ครับ "ขายโกส size เกือบ 5 นิ้ว" แต่ตอนส่ง ส่ง 1 cm แล้วแจ้งว่าขุนหน่อยเดี๋ยวก็ 5 นิ้วครับ 5555 [on_065]
ดูแล้วท่าทางจะไม่จบนะ
เอางี้มะ เดี่ยวรับผิดชอบละกันนะ คืนของคืนเงินมะวัยรุ่น
Club Member
« ตอบ #15 เมื่อ: 24/09/14, [21:09:11] »

ผมเป็นผู้ซื้อคนนึง ที่เพิ่งเคยใช้บริการ AQuaClub เป็นครั้งแรก และเป็นคนชอบกุ้งชนิดนี้มากเป็นพิเศษ เลยอาจจะคาดหวังกับการซื้อแบบนี้มากไปหน่อย ถ้าการที่ผมตกลงซื้อขายแบบนี้ แล้วผมเข้าใจผิดเอง ผมขอโทษคุณ T.Crayfish ด้วยครับ เพราะยังไม่เข้าใจกับการซื้อขายแบบนี้มากนัก แต่แนะนำคราวหลังแจ้งลูกค้าตรงๆ ครับ size เท่าไหร่ แจ้งไปผมว่าลูกค้าตัดสินใจได้ครับ ว่าควรซื้อหรือไม่ เพราะถ้าไม่ชัดเจน อาจทำให้คนที่เคยชื่นชอบ club นี้ผิดหวังและเสียความรู้สึกได้ครับ

จบครับ ผมยอมครับคุณ T.Crayfish
Lolicon ออฟไลน์
« ตอบ #16 เมื่อ: 25/09/14, [15:08:31] »

เกือบนิ้ว กับเซ็นกว่าๆมันไม่ต่างเท่าไรนะ ขอให้สวยจริงก็พอ
Near ออฟไลน์
C1ub Event Staff
« ตอบ #17 เมื่อ: 25/09/14, [21:03:28] »

1 นิ้วประมาณ 2.5 ซม.
1 ซม. กว่าๆ ของผู้ซื้อ ไม่รู้ว่าคือเท่าไหร่

สมมติว่าถ้า 2 ซม. (แต่จริงๆแล้วว่าคำว่า ซม. กว่าๆ คงไม่ถึง 2 ซม. แน่ๆ) นั่นก็หมายความว่าขนาดผิดไป 20%

ในแง่ของการวัดขนาดกุ้ง ขออนุญาตไม่ออกความเห็นเพราะไม่มีความรู้
แต่ถ้าพูดเรื่องขนาดของอะไรสักอย่างที่ผิดไป 20% (หรืออาจจะมากกว่านั้น) ผมว่ามันก็เยอะเกินไปนะ
เปิ้ล_UDON ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #18 เมื่อ: 25/09/14, [22:25:00] »

1 นิ้วประมาณ 2.5 ซม.
1 ซม. กว่าๆ ของผู้ซื้อ ไม่รู้ว่าคือเท่าไหร่

สมมติว่าถ้า 2 ซม. (แต่จริงๆแล้วว่าคำว่า ซม. กว่าๆ คงไม่ถึง 2 ซม. แน่ๆ) นั่นก็หมายความว่าขนาดผิดไป 20%

ในแง่ของการวัดขนาดกุ้ง ขออนุญาตไม่ออกความเห็นเพราะไม่มีความรู้
แต่ถ้าพูดเรื่องขนาดของอะไรสักอย่างที่ผิดไป 20% (หรืออาจจะมากกว่านั้น) ผมว่ามันก็เยอะเกินไปนะ

เป็นความเห็นที่น่ารักดีคับ คุยกันเเบบนี้ดีคับ ส่วนคนอื่น สังเกตุดีๆนะคับ ไม้โปร..ไม้บรรทัดมันมีสองด้าน ที่เขียนว่า EIGHTHS อันนั้นเเบ่งแป็นเเป็ดส่วน เป็นหน่วบนิ้วหุน  เเต่อีกด้านเขียนว่า TENTHS อันนี้เเบ่งลงตัว จะใช้ 1.1-1.9 มันลงตัว คนทีีไม่รู้ไม่ผิดเเต่อาจทำให้เกิดการทะเลาะกันได้คับ !! ก็ลองดูๆคับ

สุดท้ายนี้ผมขอให้กำลังใจกับทุกท่านด้วยเรื่องราวต่อไปนี้

เมื่่อปี 35 มีสัมประทานโรงอาหารของมหาลัยบางเเห่งในภาคอิสานจะหมดลง พวกพ่อค้าเก่าก็ไปจ้างมือปืน ให้ไปยิงพ่อค้ารายใหม่ เนื่องจากว่าผลประโยชน์มันมากมาย ก็เป็นที่รู้กันว่าการใช้ชีวิตของเด็กหมาลัยมัน เเบบว่าพ่อค้าขายของได้ 24 ชม.  มันคุ้มนะคับกับการลงทุน  เมื่อก่อนมีเเตหอใน  ใครจะค้าขายถ้าจะโดนเตะตัดขาบ้างธรรมดา ทำใจนะคับ  ที่ผมพูด ทองราคาไม่เกินเเค่ 4,500 นะคับถ้าจำไม่ผิด  พี่ผมไปรับของจากสวนพกเงินไม่เกินเเสนคับ จะทำการค้าต้องใจกว้าง ต้องให้โอกาสเด็กรุ่นใหม่ ขายของคุยกะร้านข้างๆบ้าง  สุดท้าย คนเรามันต้องให้รู้จักพอ คงไม่เจอใบเเดงเด้อ บาย!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/09/14, [23:55:10] โดย เปิ้ล_UDON »
♜ AKE ♜ ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #19 เมื่อ: 26/09/14, [01:11:52] »

ผมว่า 4 ตัว เอาไม้บันทัดถ่ายเทียบให้ดูไปเลยก็ได้ เหรียญบาท  เทียบๆ กันไป    ( อันนี้ความเห็นส่วนตัว )
ปล. ผู้ขาย อาจะขายมานานแล้วไม่เคยมีปัญหา  แต่วันนี้ดวงไม่ดีเลย 5555
« ตอบ #20 เมื่อ: 26/09/14, [05:22:34] »

เป็นความเห็นที่น่ารักดีคับ คุยกันเเบบนี้ดีคับ ส่วนคนอื่น สังเกตุดีๆนะคับ ไม้โปร..ไม้บรรทัดมันมีสองด้าน ที่เขียนว่า EIGHTHS อันนั้นเเบ่งแป็นเเป็ดส่วน เป็นหน่วบนิ้วหุน  เเต่อีกด้านเขียนว่า TENTHS อันนี้เเบ่งลงตัว จะใช้ 1.1-1.9 มันลงตัว คนทีีไม่รู้ไม่ผิดเเต่อาจทำให้เกิดการทะเลาะกันได้คับ !! ก็ลองดูๆคับ

สุดท้ายนี้ผมขอให้กำลังใจกับทุกท่านด้วยเรื่องราวต่อไปนี้

เมื่่อปี 35 มีสัมประทานโรงอาหารของมหาลัยบางเเห่งในภาคอิสานจะหมดลง พวกพ่อค้าเก่าก็ไปจ้างมือปืน ให้ไปยิงพ่อค้ารายใหม่ เนื่องจากว่าผลประโยชน์มันมากมาย ก็เป็นที่รู้กันว่าการใช้ชีวิตของเด็กหมาลัยมัน เเบบว่าพ่อค้าขายของได้ 24 ชม.  มันคุ้มนะคับกับการลงทุน  เมื่อก่อนมีเเตหอใน  ใครจะค้าขายถ้าจะโดนเตะตัดขาบ้างธรรมดา ทำใจนะคับ  ที่ผมพูด ทองราคาไม่เกินเเค่ 4,500 นะคับถ้าจำไม่ผิด  พี่ผมไปรับของจากสวนพกเงินไม่เกินเเสนคับ จะทำการค้าต้องใจกว้าง ต้องให้โอกาสเด็กรุ่นใหม่ ขายของคุยกะร้านข้างๆบ้าง  สุดท้าย คนเรามันต้องให้รู้จักพอ คงไม่เจอใบเเดงเด้อ บาย!

ชอบตรงนี้ละครับ  [on_066]
บัง! ออฟไลน์
in Wonderland
« ตอบ #21 เมื่อ: 26/09/14, [09:26:34] »

ไม่อยากจะออกกฎบังคับใช้ไม้บรรทัด วางป้ายชื่อ แบบที่บางเว็บทำ เพราะบางอย่างมันก็ไม่ควรต้องละเอียดขนาดนั้น และบางอย่างมันก็ลำบากที่จะเอาไม้บรรทัดไปเทียบอยากจะให้สบายๆมากกว่า

แต่ถ้ายังมีปัญหาแนวนี้เรื่อยๆ ผมอาจจะต้องเอามาใช้นะ เพื่อความโปร่งใส

กูไหว้ล่ะครับ ไม้บรรทัดอันนึง บ้านไม่มีกันหรือ เอามาวางแล้วก็กดถ่าย ยากตรงไหนวะ  [on_009]

คนซื้อก็อย่าเห็นแก่ถูกจนหน้ามืด ดูมั่ง ขายมาแค่ไหน ทำไมมันถูกกว่าเจ้าอื่นได้ มันมีอะไรไม่ดีหรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26/09/14, [09:29:14] โดย บัง! »
mintzzzzz ออฟไลน์
« ตอบ #22 เมื่อ: 26/09/14, [10:48:54] »

กรณีนี้ เกือบนิ้ว ของ ผู้ซื้อ และ ผู้ขาย ไม่เท่ากัน  asspain asspain
Lolicon ออฟไลน์
« ตอบ #23 เมื่อ: 26/09/14, [11:51:39] »

ไม่อยากจะออกกฎบังคับใช้ไม้บรรทัด วางป้ายชื่อ แบบที่บางเว็บทำ เพราะบางอย่างมันก็ไม่ควรต้องละเอียดขนาดนั้น และบางอย่างมันก็ลำบากที่จะเอาไม้บรรทัดไปเทียบอยากจะให้สบายๆมากกว่า

แต่ถ้ายังมีปัญหาแนวนี้เรื่อยๆ ผมอาจจะต้องเอามาใช้นะ เพื่อความโปร่งใส

กูไหว้ล่ะครับ ไม้บรรทัดอันนึง บ้านไม่มีกันหรือ เอามาวางแล้วก็กดถ่าย ยากตรงไหนวะ  [on_009]

คนซื้อก็อย่าเห็นแก่ถูกจนหน้ามืด ดูมั่ง ขายมาแค่ไหน ทำไมมันถูกกว่าเจ้าอื่นได้ มันมีอะไรไม่ดีหรือเปล่า

แค่เหรียญบาทก็วัดขนาดคร่าวได้แล้วง่ายด้วย  น่าจะออกกฏเลยนะ จะลงซื้อขายที่นี่ต้องมีขนาดอ้างอิง
ไม่ต้องเสียเวลาไหว้ นิสัยคนไทยหลายๆคน ต้องถูกบังคับ  เพื่อส่วนรวมน่าจะทำ [on_065]
♜ AKE ♜ ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #24 เมื่อ: 26/09/14, [23:16:29] »

ถ่ายรูปไม่มีขนาดเทียบ ดูยากมากๆ   n032
longduza ออฟไลน์
« ตอบ #25 เมื่อ: 27/09/14, [08:56:20] »

ผมว่าถ้ากุ้ง2 เซน แล้วใช้คำว่าเกือบนิ้ว ก็ไม่ น่าจะผิด หรือเคลื่อนมากมายนะครับ

ผู้ซื้อลองวัดขนาดดีๆรึยังครับ ถ้า1เซน มันเล็กมากเลยนะ  ลองดูที่ข้อนิ้วก้อยของเราก้ได้ ข้อปลายสุดนั่นประมาณ1 นิ้วเลย

1นิ้วมันไม่ได้ใหญ่นะผมว่า  [on_026]

จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #26 เมื่อ: 27/09/14, [09:53:51] »

[on_019]
chaichana ออฟไลน์
« ตอบ #27 เมื่อ: 01/10/14, [22:15:56] »

เมื่อครั้งผมขายของบน เว็ปไซด์ ทำอย่างนี้ครับ ก็ไม่มีกฎอะไรเคร่งครัดเเต่ผมสร้างกติกาและวิธีการนำเสนอขึ้นมาเอง ก็ไม่เคยปรากฎปัญหาสักครั้งครับ
อย่างที่คุณบังกล่าว 

แต่นี่เป็นสิ่งมีชีวิตเติบโตได้ครับบางท่านไม่กังวลอะไร แต่ว่าคนเราก็คิดก็คิดได้คนละเเบบ แม้มูลค่าอาจจะไม่มากมายอะไร
สร้างบรรทัดฐานในการขายคุ้มครองผู้ขายเเละผู้ซื้อครับ

หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์