Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1 2 3 4   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: !!!! มหากาพย์ คุณ TToybah 0955541888 / ID Line toygubphonner  (อ่าน 17026 ครั้ง)
Roj-Kmitl ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 22/09/14, [06:09:35] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

จากกระทู้นี้ http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=266448.0 คุณTToybahได้ลงขายสินค้า ผมเข้ามาเจอพอดีเลยได้ทำการ add Line ไปคุย

Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 22/09/14, [06:21:19] »

มาดูของที่ได้กันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22/09/14, [06:24:54] โดย Roj-Kmitl »
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 22/09/14, [06:59:39] »

ผมคงเซ้าซี้เอาความจริงกับเค้ามากไปเค้าเลย ต้องมาตั้งกระทู้ http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=266794.0

ตอนแรกก็คิดว่าราคาถูกดี  ตอนนี้เป็นมันไม่คุ้มเลย เสียทั้งเวลา อารมณ์ ต้องมาคอยกังวงว่า
จะส่งมาเมื่อไหร่ ส่งมาจริงไหม วิ่งไปวิ่งมาตามของ ทั้งที่ผมเป็นลูกค้าน ส่งก็บอกส่ง
ไม่ส่งก็บอกไม่ส่ง ติดธุระก็ว่าไป นี่พี่เล่นโกหกไปเรื่อยเปื่อย กับคำพูดที่อยากจะพูดไรก็พูดไปส่งๆ
รับปากไปมั่วๆ โทษคนนู้นคนนี้ โยนความผิดไปให้คนอื่น

ยิ่งพี่ซื้อ-ขายรถมือ 2 ด้วย พี่เป็นพ่อค้านะครับ จรรยาบรรณ ความรับผิดชอบ คำพูด  ฯลฯ
มันสำคัญมากนะครับต้องมีให้มากกว่างานอื่นๆ การที่พี่ดูถูกคน ว่าเค้าเสียๆหายๆ
ทั้งที่เค้าไม่ได้ทำอะไรผิดเลย  ไม่มีใครมองพี่เก่งหรอกนะครับ เค้ามองพี่ต่ำด้วยซ้ำ
ทั้งความคิดและการกระทำ อายุพี่คงไม่ใช่น้อยๆ อย่าให้เด็กรุ่นลูกอย่างผมสอนเลยครับ
(หรือผมเดาผิด อาจจะเป็นเด็กน้อยที่ชอบคุยโวโม้โอ้อวดไปวันๆ)
/ จิตใจความคิดพี่อาจจะยังไม่โตพอ ผมก็ไม่อาจจะทราบได้

พี่เค้าขายรถด้วยเผื่อใครสนใจ
http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet_Print.aspx?cib=1466759
http://www.taladrod.com/W20/Search/CarDet40.aspx?cib=1460760
http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet40.aspx?cib=1460754

Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 22/09/14, [07:21:14] »

ผมขอจบทุกอย่างลงตรงนี้นะครับ อะไรที่ผมทำไม่ดีก็ขออภัยไว้ด้วย
แค่อยากมาอธิบาย ให้ใครๆที่เข้ามาอ่านเข้าใจ จะได้ไม่รับข้อมูลแต่ฝ่ายเดียว

เรื่องของผมคงไม่คืนแล้วนะครับ ต้นไม้ที่ผมไม่ได้ก็ไม่ต้องส่งมาครับ จบลงเพียงแค่นี้
ส่วนของที่ผมได้มาใครอยากได้อะไร PM / หรือโพส มาแล้วกันครับผมแจก
ขอบคุณสำหรับบทเรียนอันแสนมีค่ากับคนแบบคุณ ที่ผมไม่คิดว่าจะมี

ของมี
- ปรับละเอียด
- แผ่นกรอง nisso 1 แผ่น แค่นั้น
- หัวดิฟ เซรามิค
- out flow โคนที่เสียบสายยางร้าว มีคราบน้ำ

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่าน จนถึงตรงนี้ ส่วนคิดว่าใครอะไรอย่างไงก็ใช้วิจารณญาณ เอานะครับ

คนดีชอบแก้ไข คนจัญไรชอบแก้ตัว
nouvo ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #4 เมื่อ: 22/09/14, [10:29:07] »

โชคดีนะครับที่มีหลักฐานการคุย ไม่งั้นพี่ต้องตกเป็นจำเลยสังคมอีกนาน
TToybah ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 22/09/14, [10:40:04] »

ถ้าไม่พอใจส่งของมาครับจะโอนเงินคืนให้เพราะคุณเป็นคนขอให้ผมส่งทางรุถตู้เองไม่ไช้่emsจะได้มีประกันของหายของได้ครบแล้วของมีตำหนิเป็นเพราะใตรปกตินะครับตอนผมส่ง ถ้าทำแบบนี้ก้ออย่าหวีงจะซื้อขายของเลยไม่มีใครอยากขายของกับคุณหรอกคับ แล้วต้นไม้คุนขอให้ผมแถม  ผมก้อแถม ของแถมมูลค่ามากกว่าของที่ซื้อด้วยซ้ำ
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 22/09/14, [10:48:05] »

ช่วงแจ้งรายละเอียดด้วยนะครับว่าของแถมคุณขอแถมเองใช่วาาผมขายแล้วแชทเนี่ยแคปมาให้หมดนะครับใช่ว่าแคปช่วงที่ตนถุกผมขายรถไม่มาโกงหรอกคับของหยุมหยิม คุณตำรวจ ้hahaha
ผู้มาแวะชม ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #7 เมื่อ: 22/09/14, [10:58:53] »

ช่วงแจ้งรายละเอียดด้วยนะครับว่าของแถมคุณขอแถมเองใช่วาาผมขายแล้วแชทเนี่ยแคปมาให้หมดนะครับใช่ว่าแคปช่วงที่ตนถุกผมขายรถไม่มาโกงหรอกคับของหยุมหยิม คุณตำรวจ ้hahaha

ใช่ครับๆ ถ้าจะให้ดีที่สุด แคปของหน้าจอพี่มาด้วยเลยครับ

เอามาชนกัน จะได้รู้ว่าใครเกรียนใส่ใคร ้hahaha
Club Member
« ตอบ #8 เมื่อ: 22/09/14, [11:12:41] »

ครับผมลงแน่วัดกันไป  ขอบคุณมากนะครับ
ซึ่งหลังจากเค้าได้รับของ ไม่พอใจผมก้อบอกว่าให้ส่งกลับมาผมจะโอนเงินคืนให้ ผมว่าก้อได้แสดงความรับผิดชอบแล้วนะครับ
แต่พี่แก้เยอะจิงๆไม่ได้ผมต้องเาต้นไม้จะเข้าไปทวงที่วินพ่อผมเป็นตพรวจจึงบอกกับเค้าไปว่า วันไหนว่างๆผ่านมาเดี๋ยวผมตัดให้ใหม่ หรือไม่ก้อขอค่าส่งหน่อยเดี๋ยวส่งไปให้ครับ
Club Member
« ตอบ #9 เมื่อ: 22/09/14, [11:14:21] »

และแล้วทางเสด็จพี่แก้ ก้อบอกผมเข้าไปแจ้งความแล้วลงบันทึกประจำวัน แหม่ใหญ่โตอจัง ผมโทรไปก้อไม่รับ ตอบแต่ทางไลน์   ้hahaha
Club Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 22/09/14, [12:28:44] »

userใหม่สมัครมาป่วนผมป่าวเนี่ย แล้วข้อความในรูปอย่าหลงตัวเองไปนะครับ
nouvo ออฟไลน์
« ตอบ #11 เมื่อ: 22/09/14, [12:35:20] »

เอาหลักฐานฝั่งคุณมาโชว์ด้วยสิครับ จะได้รู้กันไปเลย ว่ากันไปว่ากันมาเสียเวลา
Club Member
« ตอบ #12 เมื่อ: 22/09/14, [12:40:26] »

ครับลองพิจารนาดุจากรูปเลยของผมเดี๋ยวลงช่วงเย็น
อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
« ตอบ #13 เมื่อ: 22/09/14, [12:47:30] »

[on_003] รอดู
Club Member
« ตอบ #14 เมื่อ: 22/09/14, [12:48:01] »

แล้วของที่เสียหายในการจัดส่งใช่ว่าเป็นความผิดของผมคนทำเสียเขาไม่รับหรอกครับวินรถตู้เป็นพ่อคุณรึงไงเชื่อถือได้มากเลยคุยไนไลนผมไม่ได้ง่าพี่ทีงี้มาปากหมาผมไม่สุภาพหรอกแต่ช่วยดุเวลาที่ส่งมาด้วยนะครับ เที่ยงคืน ตี1 ไม่หลับไม่นอนรึไงครับ แล้วในการส่งของทางเค้าขอเป็นทางรถตู้เอง ผมไม่ได้เป็นคนเลือก พอมาเป็นแบบนี้ มาโทษผม รถตู้เป็นไคร เชื่อได้มากน้อยแค่ไหนอย่ามีปัญหากับผมเลย
ของผมส่งไปก้อถ่ายรูปให้ดุก่อนส่งแล้วเพื่อไห้พิจารณา ของแถมบอกได้แค่เนี้ย แผ่นอย่างเดียว ปรับอะเอียดนู่นนี่นั่นลองอ่านดุครับ ผมถ่ายรูปไห้ดุแล้ว  บอกว่าลองดุก่อน
Club Member
« ตอบ #15 เมื่อ: 22/09/14, [12:49:55] »

แล้วโทรไปรับโทรสัพสิคับ ขอเบอร์ก้อไม่ไห้ หายทำไม เมื่อกี้ออนไลน์ไม่ตอบหละค้าบ
Club Member
« ตอบ #16 เมื่อ: 22/09/14, [12:51:12] »

ถ้าไม่พอใจส่งของมาครับจะโอนเงินคืนให้เพราะคุณเป็นคนขอให้ผมส่งทางรุถตู้เองไม่ไช้่emsจะได้มีประกันของหายของได้ครบแล้วของมีตำหนิเป็นเพราะใตรปกตินะครับตอนผมส่ง ถ้าทำแบบนี้ก้ออย่าหวีงจะซื้อขายของเลยไม่มีใครอยากขายของกับคุณหรอกคับ แล้วต้นไม้คุนขอให้ผมแถม  ผมก้อแถม ของแถมมูลค่ามากกว่าของที่ซื้อด้วยซ้ำ

- เอ๋อพี่ครับ มันไม่ได้อยู่ที่ส่งอะไรแบบไหน ที่ไหนครับ  มันอยู่ที่คุณไม่ได้แพ๊คของให้ดีพอนะครับ
ถ้าห่อกระดาษ/กันกระแทกแล้วร้าว ผมจะไม่โทษพี่เลยนะครับ
 เหมือนพี่ทำส่วนของพี่ดีที่สุดแล้ว แต่นี้ยังไม่ได้ทำอะไรเลย

- ของตอนส่งจากมือคุณอาจจะปกติหรือไม่ปกติผมก็ไม่ทราบครับ  แต่มาถึงผมมันร้าว
ถ้าคุณบอกว่าอยู่กับคุณไม่ร้าว มันก็ผิดที่คุณไม่แพ๊คของให้ดีนะครับ

- ครับพี่ผมก็ไม่อยากเจอคนแบบพี่อีกแล้วครับ ไม่จบไม่สิ้น ไม่ยอมรับความจริง

- ต้นไม้ไมยราบราคากี่บาท ลองถามคนในนี้ดูครับ เค้าแจกกันก็มี ผมขอพี่แถม
พี่แถมไม่ได้ก็บอกสิครับ รับปากทำไม  ไมยราบอ่ะ มันแตกหน่อง่าย
ไม่ยากเย็นนะพี่ ราคาก็ไม่ได้สูงอะไรนะครับ จะเลี้ยงอะไรก็ศึกษาก่อนนะครับ
เค้ามีชีวิต ไม่ใช่แต่มีตังพอซื้อได้ก็จะซื้อมาเลี้ยง มันต้องดูแลนะพี่

Club Member
« ตอบ #17 เมื่อ: 22/09/14, [12:54:20] »

ครับผมว่าแคปมาหมดนะ ไหนพี่ลงของพี่บ้างสิ อย่าดีแต่ มโนโกหกไปเรื่อย
Club Member
« ตอบ #18 เมื่อ: 22/09/14, [12:55:50] »

ผมก้อให้คุนไงครับวินเค้าไม้่เอาหรอกเค้าไม่รุ้จัก แต่เค้าแกะของที่ฒส่งแล้วต้นไม้เนี่ยผมไห้ครับไม่ไช่ขาย ของผมแพคไปมีหลักถานมั้ยว่าผมไม่แพคอย่าพุดพล่อยๆนะครับ
Club Member
« ตอบ #19 เมื่อ: 22/09/14, [12:56:51] »

แล้วบอกผมโกง  ของได้รับมั้ยครับโกงคือไม่ส่งผมบอกว่าไม่พอใจสแ่งของกลับมาไม่ส่งหละคับ
Club Member
« ตอบ #20 เมื่อ: 22/09/14, [12:59:41] »

ไม่ต้องโลกสวยหรอกคับคำพูดดีีๆผมพุดไม้่เป็น ถ้าคุนไม่รุ้ว่าผมส่งแบบไหนอย่ามาปากพร่อยนะครับผมบอกส่งไส่กล่อง เครื่องแก้วผมรุ้ผมคงไม่ส่งไปโด่ๆหรอกคับคุนลองไปตามเรื่องดุว่าสรุปผมส่งยังไง แล้วจะเข้าไจเอง เพราะผมก้อทำหน้าที่ของผมดีที่สุดแล้ว
Club Member
« ตอบ #21 เมื่อ: 22/09/14, [13:01:25] »

ครับผมลงแน่วัดกันไป  ขอบคุณมากนะครับ
ซึ่งหลังจากเค้าได้รับของ ไม่พอใจผมก้อบอกว่าให้ส่งกลับมาผมจะโอนเงินคืนให้ ผมว่าก้อได้แสดงความรับผิดชอบแล้วนะครับ
แต่พี่แก้เยอะจิงๆไม่ได้ผมต้องเาต้นไม้จะเข้าไปทวงที่วินพ่อผมเป็นตพรวจจึงบอกกับเค้าไปว่า วันไหนว่างๆผ่านมาเดี๋ยวผมตัดให้ใหม่ หรือไม่ก้อขอค่าส่งหน่อยเดี๋ยวส่งไปให้ครับ
ลงไวๆนะพี่ พี่ไม่พอใจพี่ให้ผมส่งของคืนก็ใช่ไงพี่ แต่พี่ยึกยักกับผมมาตลอด
ผมจะให้พี่โอนมาก่อนแค่นั้น พี่ขายรถพี่กลัวอะไรกับนักศึกษาแบบผม

แล้วสรุปพี่ส่งต้นไม้มาหรือเปล่า ถ้าส่งมาก็ต้องไปโทษไปตามกับรถตู้ไม่ใช่เหรอครับ
ผมก็ไม่รู้คนขับจะเอาต้นไม้ไปทำอะไร กินกับน้ำพริกคงไม่ได้มั้งครับ

คุณจะส่งมาใหม่ใช่ แต่ในเมื่อคุณส่งมาแล้ว ไม่ใช่ความผิดคุณ
ผมเองไม่ได้ของ ก็ไม่ใช่ความผิดผม ก็ต้องไปตามที่รถตู้ไม่ถูกเหรอครับ
เว้นแต่คุณไม่ได้ส่งมันมา เพราะจนนาทีนี้ รถตู้คันแรกที่คุณอ้างว่าส่งของ
เบอร์รถอะไร เบอร์โทรคนขับอะไรคุณก็ยังไม่ได้บอกผม
Club Member
« ตอบ #22 เมื่อ: 22/09/14, [13:03:05] »

อย่ามีปัญหากันเพราะรถตู้เลย ผมด่าคุนเพราะลำคาน ผมบอกใส่กล่องคือไส่ครับแลเวทางรถตู้ไม่ได้มีประกัน ของหาย คุนมีอะไรอ้างอิง ว่าผมไม่ได้ไส่กล่อง จะไปฟังเสียงตาอินตานา ไม่ได้หรอกคับคนทำเข้าไม่รับหรอก แล้วมาเอาเรื่องกับผม
« ตอบ #23 เมื่อ: 22/09/14, [13:06:01] »

เอ่อ ก็ให้ข้อมูลรถตู้น้องเค้าสิครับ เผื่อน้องเค้าจะได้ไปตามดูครับ ( เห็นว่ายังไม่ได้เบอร์รถตู้ครับ ) [เอ๊ะ!!!]
« ตอบ #24 เมื่อ: 22/09/14, [13:06:53] »

ลงไวๆนะพี่ พี่ไม่พอใจพี่ให้ผมส่งของคืนก็ใช่ไงพี่ แต่พี่ยึกยักกับผมมาตลอด
ผมจะให้พี่โอนมาก่อนแค่นั้น พี่ขายรถพี่กลัวอะไรกับนักศึกษาแบบผม

แล้วสรุปพี่ส่งต้นไม้มาหรือเปล่า ถ้าส่งมาก็ต้องไปโทษไปตามกับรถตู้ไม่ใช่เหรอครับ
ผมก็ไม่รู้คนขับจะเอาต้นไม้ไปทำอะไร กินกับน้ำพริกคงไม่ได้มั้งครับ

คุณจะส่งมาใหม่ใช่ แต่ในเมื่อคุณส่งมาแล้ว ไม่ใช่ความผิดคุณ
ผมเองไม่ได้ของ ก็ไม่ใช่ความผิดผม ก็ต้องไปตามที่รถตู้ไม่ถูกเหรอครับ
เว้นแต่คุณไม่ได้ส่งมันมา เพราะจนนาทีนี้ รถตู้คันแรกที่คุณอ้างว่าส่งของ
เบอร์รถอะไร เบอร์โทรคนขับอะไรคุณก็ยังไม่ได้บอกผม

เนี่ยครับ น้องเค้าบอกยังไม่ได้ข้อมูล  [เจ๋ง]
Club Member
« ตอบ #25 เมื่อ: 22/09/14, [13:07:48] »

ถ้างั้นก้อเป็นที่สื่อกลางหละคับเพราะผมส่งไปแพคไส่กล่องอย่างดี
ทางคุนไม่ผิดเพราะคุนได้รับของก้อเปนแบบนั้น แต่คุนมากล่าวหาผมไม่ได้เพราะคุนไม่เหนตอนผมส่ง จะมาบิกว่าผมส่งไปแบบนั้นไม่ได้
Club Member
« ตอบ #26 เมื่อ: 22/09/14, [13:10:53] »

และแล้วทางเสด็จพี่แก้ ก้อบอกผมเข้าไปแจ้งความแล้วลงบันทึกประจำวัน แหม่ใหญ่โตอจัง ผมโทรไปก้อไม่รับ ตอบแต่ทางไลน์   ้hahaha

โทรมาตอนไหนพี่ แค๊ปหน้าจอมาดูดิ๊ครับ อย่าพูดอะไรลอยๆ หลักฐานไม่มีสักอย่าง  

พ่อผมแนะนำให้ไปลงบันทึกประจำวันไว้ก่อน เพราะถ้ารถตู้เปิดของ ลื้อค้นของลูกค้าจริงมันก็ไม่คมควรที่จะทำถูกไหมครับ
ถ้าของมีมูลค่ากว่านี้ โทรศัพท์ โน๊ตบุค ฯลฯ มันเข้าข่ายลักทรัพย์นะครับ

Club Member
« ตอบ #27 เมื่อ: 22/09/14, [13:15:28] »

userใหม่สมัครมาป่วนผมป่าวเนี่ย แล้วข้อความในรูปอย่าหลงตัวเองไปนะครับ

โหพี่ ผมเนี่ยนะป่วนพี่  ข้อความอะไรในรูปที่ต้องทำให้ผมหลงคัวเองครับ

หรือพี่จะบอกว่ามันไม่ใช่ Line พี่ไม่ได้ใช้เบอร์นี้้ในการติดต่อ คนที่เคย add ไปคุยก็คงรู้ดีว่าใช่หรือเปล่า

ตั้งกระทู้ไม่ลงรูป คงมีคนadd ไปไม่น้อย ไงถ้าคนที่addผ่านไปผ่านมายืนยันให้ผมด้วยนะครับ

พี่เค้าจะได้ตี่นสู่โลกความจริงซ่ะที
Club Member
« ตอบ #28 เมื่อ: 22/09/14, [13:18:24] »

ครับลองพิจารนาดุจากรูปเลยของผมเดี๋ยวลงช่วงเย็น

ลงไวๆนะพี่แค่แคปแล้วลงเลยจะรออะไร มันเป็นสิ่งพิสูจน์ว่าพี่บริสุทธิ์ ไม่ใช่เหรอ

หรือพี่จะรอแก้จากขาวเป็นดำ/หรือพี่ยุ่งไม่ว่าง แต่นั่งพิมพ์ตอบผมได้เรื่อยๆเนอะ
Club Member
« ตอบ #29 เมื่อ: 22/09/14, [13:20:19] »

อ่อคับผม ผมเข้าไจละ ผมนึกว่าคุนแจ้งความผม ผมเลยโมโห  ผมต้องขอโทษละกันแจ่ผมจัดส่งไห้คือกล่องคับยังไงโทรมาคุยกัน
หน้า: 1 2 3 4   ขึ้นบน
พิมพ์