Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: SeaSunAquarium "ร้านสีสัน" กับคุณภาพของสินค้าที่เจอ tt  (อ่าน 6864 ครั้ง)
โอ' โย๊ะโย๋ ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 17/09/14, [17:29:51] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ก่อนอื่นเลยต้องบอกว่าผมไม่ได้เข้ามาเรียกร้องอะไรจากทางร้าน ที่เอามาลงเพื่อที่จะให้สมาชิกท่านอื่นๆระมัดระวังในการสั่งซื้อสินค้ามากขึ้น ไม่ใช่เฉพาะร้านนี้  ร้านอื่นๆก็ควรระวัง อย่าไว้ใจใคร จะร้านใหญ่ ร้านเล็กก็อย่าได้วางใจนะครับ (นี่ขนาดผมเคยไปสวน ไปเป็นลูกค้าร้านนี้บ่อยยังโดนเลย คิดไม่ถึงจริงๆ) 

คุณภาพสินค้าของร้านคุณกอล์ฟ สีสัน เป็นแบบนี้หรอครับ?  มีคราบ มีฝุ่น มีรอยขนแมว สารพัดเลยครับ ดูเอาเอง(กล่องไม่เกี่ยวนะครับ ผมแกะเอง  ให้ดูว่าผมซื้อมาจากร้านจริงๆ) 

ถ้าเลือกได้ ก็อยากจะซื้อร้านอื่น แต่พอดีสอบถามคนในเว็บว่าซื้อที่ไหน เค้าก็แนะนำร้านสีสันมา บอกว่าร้านนี้เป็นตัวแทนจำหน่าย และถ้าเลือกได้ก็อยากจะไปหาเลือกซื้อสินค้าเอง  อันตัวผมอยู่ ตจว. จะไปทำอะไรมากก็ไม่ได้   n032

**เพิ่มเติมอีกหน่อย  ผมลองถามทางคุณกอล์ฟไปว่า ทำไมสินค้าไม่เหมือนของใหม่เลย  แกก็ไม่ตอบกลับ อ่านอย่างเดียว  2 วันละ (ผมโอน 13/09/57 สินค้าถึง 15/09/57)

***สำหรับคนที่ไม่รู้นะครับ ไว้ให้ระวัง  โดยเฉพาะคนอยู่ไกลๆแบบผม ให้เช็คสินค้าดูดีดี อย่าได้ไวใจ วางใจใคร  เฮ้ออออ... [on_007]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/09/14, [08:50:32] โดย โอ' โย๊ะโย๋ »
nouvo ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 17/09/14, [21:27:01] »

อาจเป็นเพราะว่า ของหมดเลยเอาตัวโชว์ให้มั้งครับ
♜ AKE ♜ ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #2 เมื่อ: 18/09/14, [01:13:59] »

ถ้าจะเอาตัวโชว์มาขาย ราคาก็ต้องถูกกว่าสิครับ ขอมีตำนิ  ( ไปตามห้าง ขายตัวโชว์ ลด 30-50% เลยนะครับ  บ้างชิ้นยังใหม่อยู่เลย )

ปล. ตอนแรกคิดว่า เจ้าของกระทู้ เก็บรายละเอียดเยอะเกิด เห็นถอดชิ้นส่วนออกมาถ่ายด้วย ต้องพอเห็นภายนอกเท่านั้นแหละ  อืมมมมมมมมมมมมมมมมม
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #3 เมื่อ: 18/09/14, [05:31:18] »

n032 เหมือนสินค้าตัวเคลมเลยอ่ะกรณีนี้โทรไปคุยดีกว่าครับอย่าทิ้งนาน
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 18/09/14, [08:37:53] »

ทัก Line ไปก็อ่านแต่ไม่ตอบ  ถ้าโทรไปก็ไม่รู้จะพูดไรดี เพราะผมก็ไม่ได้จะเรียกร้องอะไรจากเขาอยู่แล้วครับ  เอาแค่ตอบใน Line ไป  แล้วเค้าไม่ตอบแค่นั้นก็น่าจะรู้เรื่องแล้ว... 

ไม่คิดว่าจะเจอกับตัวเองเลย  สินค้าแบบนี้  ผมอัดคลิบเก็บไว้ด้วย เวลาผมเอาไปเสียบปลั๊ก ปั้มทำงานมีเสียงดังก๊องแก๊งๆ เสียงไม่นุ่มเหมือนเสียงปั้มตัวใหม่เลย(เสียบปั้มลอยเปล่า ไม่ผ่านน้ำ) แต่พอเอาไปใช้งานจริงเสียงก็เงียบลงละครับ

*สอบถามหน่อยครับ พอจะมีร้านอื่นแนะนำผมบ้างหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับที่เข้ามาคอยแนะนำครับ  hah1

divedeep ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 18/09/14, [09:00:35] »

เสียใจและขอเซ็งด้วยคนครับ
ร้านค้าในไทยส่วนใหญ่ก็แบบนี้ครับ  ไม่รู้จะเรียกได้ว่าเป็นมาตรฐานได้รึป่าว แต่พบมากจริงๆ

ร้านดีๆต้องเป็นร้านที่เจ้าของมีสามัญสำนึก ไม่คิดคดโกง ไม่เอาเปรียบลูกค้า  ของชิ้นเดียวแต่กลับไม่แก้ปัญหา ทำให้ร้านด้อยค่าลง ไม่รู้โง่หรือฉลาดกันแน่

ยังไงก็ขอให้ร้านแก้ไขปัญหาให้คุณโอด้วยนะครับ

ผมจะจดจำร้านนี้ไว้ครับ
Blue_Knight ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #6 เมื่อ: 18/09/14, [11:09:11] »

เหอะๆ .. สีสัน  [on_007]
wewe ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #7 เมื่อ: 18/09/14, [16:19:34] »

n032 เหมือนของใช้แล้วเลยอ่ะ แกหยิบผิดป่าว แต่อ่านแล้วเงียบก็เข้าใจความรู้สึกนะ [on_024]
ponglertlam ออฟไลน์
« ตอบ #8 เมื่อ: 18/09/14, [22:44:35] »

โดนอีกร้านแล้ว ส่งของไม่ดูให้ดีก่อน
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #9 เมื่อ: 19/09/14, [01:44:22] »

เปลี่ยนชื่อหัวข้อให้มีติดชื่อร้านด้วยครับ พอขึ้น google แล้วการติดต่อขอไกล่เกลี่ยมักจะง่ายขึ้น  [หื่น]
Club Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 19/09/14, [08:52:47] »

เปลี่ยนชื่อหัวข้อให้มีติดชื่อร้านด้วยครับ พอขึ้น google แล้วการติดต่อขอไกล่เกลี่ยมักจะง่ายขึ้น  [หื่น]
Okay ครับ ประมาณนี้คงได้อยู่นะครับพี่  [งง]
cromwell ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #11 เมื่อ: 06/11/14, [19:46:37] »

ผมเคยซื้ออุปกรณ์หลายตัวตอนเริ่มเลี้ยงแต่เฮียแกชอบแบบเสนอให้รอของเวลาไม่มีเค้าจะบอกว่ากำลังมา อย่างเช่นสกิมเมอร์ ตอนแรงผมมอง บั๊บเบิ้ลมากัส แกเนะนำว่าของไม่ค่อยดี ปั๊มเสียบ่อยรอ marco ดีกว่าดีกว่าเยอะเราก็ยังไม่ค่อยรู้เลยรอประมาณ1เดือนกว่าจะได้ตั้งตู้ แล้วมาถึงทรายอีกแกบอกว่า ทรายที่แกขายยี้ห้ออะไรไม่รู้ บอกว่าสามารถใส่ตู้รันน้ำไม่กี่ชั่วโมงสามารถลงปลาได้เลย แม่เจ้าตาโตเลยด้วยความไม่รู้ แต่ก็ไม่ได้เอามานะครับ เราะผมไม่ค่อยสนใจทรายไมชอบครับ แต่พอเริ่มเล่นแล้วก็สักเกตุว่าร้านแกคนไม่ค่อยจะเยอะไม่เหมือนร้านอื่นๆ แต่มีอยู่หลายครั้งที่เวลาเข้าไปเดินดูของจะได้ยิน แม่แกหรือป่าวไม่รู้ชอบนินทาเอาง่ายๆว่าด่าลูกค้าเลย บางคนเข้าไปแล้วออกก็ด่า ตามตูดว่าดูสารูปสิจะมาเลี้ยงปลาทะเลผมดูของอยู่ได้ยินพอดี เอ้าชิปหายแล้วถ้ากูไม่ซื้อสงสัยกูคงโดนด่าตามแน่ๆ บางคนเดินเข้ามาก็มองเค้าตั้งแต่หัวจนเท้า พูดจาก็ไม่ดี ผมเห็นแบบนี้ผมเลยไม่เข้าร้านอีกเลย ทางเฮียแกก็คุยแบบไม่มองหน้า ถามเรื่องหลอดไฟก็บอกว่าเค้าเลิกเล่น T5HO กันแล้ว โรงงานจะเลิกผลิตเราก็คิดมันจะเลิกผลิตได่ไงฟะ T5HO เค้ามีใช้กันทั่วบ้านทั่วเมืงมาออ ทีหลังรู้มาว่าเอา LED จีนเข้ามาขายพอไม่ขายอันไหนก็บอกว่าไม่ดี  ผมเลิกซื้อของร้านแกทันทีเลยครับเข้าร้านน้องเอ๋ หรือ ร้านอื่นๆดีกว่า  [on_007]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/11/14, [19:50:15] โดย cromwell »
シュリンプ糞 ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #12 เมื่อ: 06/11/14, [22:36:15] »

ผมเคยซื้ออุปกรณ์หลายตัวตอนเริ่มเลี้ยงแต่เฮียแกชอบแบบเสนอให้รอของเวลาไม่มีเค้าจะบอกว่ากำลังมา อย่างเช่นสกิมเมอร์ ตอนแรงผมมอง บั๊บเบิ้ลมากัส แกเนะนำว่าของไม่ค่อยดี ปั๊มเสียบ่อยรอ marco ดีกว่าดีกว่าเยอะเราก็ยังไม่ค่อยรู้เลยรอประมาณ1เดือนกว่าจะได้ตั้งตู้ แล้วมาถึงทรายอีกแกบอกว่า ทรายที่แกขายยี้ห้ออะไรไม่รู้ บอกว่าสามารถใส่ตู้รันน้ำไม่กี่ชั่วโมงสามารถลงปลาได้เลย แม่เจ้าตาโตเลยด้วยความไม่รู้ แต่ก็ไม่ได้เอามานะครับ เราะผมไม่ค่อยสนใจทรายไมชอบครับ แต่พอเริ่มเล่นแล้วก็สักเกตุว่าร้านแกคนไม่ค่อยจะเยอะไม่เหมือนร้านอื่นๆ แต่มีอยู่หลายครั้งที่เวลาเข้าไปเดินดูของจะได้ยิน แม่แกหรือป่าวไม่รู้ชอบนินทาเอาง่ายๆว่าด่าลูกค้าเลย บางคนเข้าไปแล้วออกก็ด่า ตามตูดว่าดูสารูปสิจะมาเลี้ยงปลาทะเลผมดูของอยู่ได้ยินพอดี เอ้าชิปหายแล้วถ้ากูไม่ซื้อสงสัยกูคงโดนด่าตามแน่ๆ บางคนเดินเข้ามาก็มองเค้าตั้งแต่หัวจนเท้า พูดจาก็ไม่ดี ผมเห็นแบบนี้ผมเลยไม่เข้าร้านอีกเลย ทางเฮียแกก็คุยแบบไม่มองหน้า ถามเรื่องหลอดไฟก็บอกว่าเค้าเลิกเล่น T5HO กันแล้ว โรงงานจะเลิกผลิตเราก็คิดมันจะเลิกผลิตได่ไงฟะ T5HO เค้ามีใช้กันทั่วบ้านทั่วเมืงมาออ ทีหลังรู้มาว่าเอา LED จีนเข้ามาขายพอไม่ขายอันไหนก็บอกว่าไม่ดี  ผมเลิกซื้อของร้านแกทันทีเลยครับเข้าร้านน้องเอ๋ หรือ ร้านอื่นๆดีกว่า  [on_007]

อืมจริง ตอนกลับมาไทยจะเริ่มเล่มเล่นใหม่ๆ จะหาดินADA เดินเข้าไปถามร้านนี้พอไม่มีดินADA รีบเชียร์ดินที่ตัวเองมี บอกเป็นของญี่ปุ่น ดินADAไม่ดีหรอก เลยถามว่าแน่ใจนะว่าของญี่ปุ่นจริง เพราะผมเห็นแล้วแหล่ะว่าสถานที่ผลิตอยู่ไต้หวัน หรือจีนชัดๆ

นั่นไงเฮ้อพิมพ์ผิดอีกและ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/11/14, [00:20:22] โดย dotj »
myboyvz ออฟไลน์
« ตอบ #13 เมื่อ: 11/11/14, [21:26:06] »

ไม่จำเป็นก็ไปร้านอืนเหอะ    ไม่ได้ดีเด่อะไรเลย [on_026]
NooSuBKunG ออฟไลน์
« ตอบ #14 เมื่อ: 12/11/14, [00:46:10] »

เลิกเข้าไปนานล่ะ เข้าไปไม่สนใจลูกค้า ถามไรก็ไม่มีของ เชียร์ของตัวเอง ฟังแล้วรู้สึกมันไว้ใจได้เหรอ ยิ่งช่วงนี้นะบอกตรงๆ แทบจะไม่มีเหยื่อเข้ามาเลย สงสัยคงได้ลดสาขาล่ะมั้งนะ...อ้บๆๆ
Zyra ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #15 เมื่อ: 21/11/14, [14:49:54] »

ผมก็เคยโดน มองหัวลงเท้า ผมก้เเต่งตัว กางเกงยีนตัวเก่สๆมีขาดนิดหน่อย เสื้อเก่า รองเท้าเเตะ ผมไปถามราคาชิลเลอ28aบอกมา8500 แล้วผมก้บอกขอบคุณเเล้วเดินออกจากร้านได้ยิน เบาๆว่าคงตกใจราคาเเล้วก้หัวเราะ จากนั้นผมก้เดินถามทุกร้าน แล้วก้ได้มาในราคา7300 แล้วก้เเบกเดินผ่านหน้า เเล้วก้มองผมแบบงง ผมก้เลยหัวเราะ ส่วนตัวนะคับผมว่าราคาสูงกว่าร้านอื่น เท่าที่เดินถาม  เกือบทุกอย่าง วันหลังลองถามทำคลื่นwp10บอก1500 แต่ผมไปซื้อร้านอื่นได้มา1300 ก่อนจะซื้ออะไรก้ลองถามราคาหลายก่อนคับ
giogio ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #16 เมื่อ: 20/01/15, [14:30:53] »

สอบถามครับ ร้านสีสัน ร้านเล็กหรือร้านใหญ่ครับ สาขา2รึป่าว
birdbird ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #17 เมื่อ: 07/03/15, [18:32:07] »

ผมโดนสีสรร 2 แย่ครับ ปัดความรับผิดชอบอย่างเดียว ไม่จำเป็นอย่าซื้อครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์