Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ไหวจะเคลียกับ Hi Aquarium  (อ่าน 17282 ครั้ง)
Reef Me ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 25/08/14, [21:34:18] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ก่อนอื่นต้องขอโทษผู้ดูแลห้องนะครับที่ไม่ไปโพสที่ห้องร้องทุก คือยากให้เพือนๆที่ตัดสินใจจะซื้อของกับร้านนี้ได้พิจาณาก่อนจะซื้อของนะครับ

เริ่มจากผมได้สั่งทำตู้เฟอร์นิเจอร์ ขนาด 24*15*15 เจียรคอม กรองล้าง ไม่แน่ใจว่าขนาดเท่าไหร่ เข้ากับตู้เฟอร์ได้พอดี เป็นขาเฟอร์สีดำ,ไม้เต็ง สั่งทำเมื่อ (20/07/57) คุณตั้มบอกว่าสั่งทำใหม่ใช้เวลาสองอาทิตย์คือได้ของก่อนสิ้นเดือน(31/07/57 )พอถึงสิ้นเดือนไม่ติดต่อมาสักทีผมเลยโทรไปเอง คุณตั้มบอกว่าตอนนี้ขาเฟอร์เสร็จแล้วแต่ตู้ยังไม่มาขอเลื่อนไปอีกอาทิตย์หน้า นี้ครั้งแรกที่ผิดนัด แต่ผมก็ไม่ได้คิดอะไร ไอ้ผมก็รอจนจะครบอาทิตย์อีกรอบกนึ่งละไม่โทรกลับมาอีก      ผมจึงตัดสินใจโทรไปเป็นวันที่( 07/08/57)ตรงกับวันพฤหัสบดี  คุณตั้มบอกว่าของมาวันที่(08/08/57) ตรงกับวันศุกร์ตามที่ตกลงกันไว้คือทางคุณตั้มจะส่งให้และผมเป็นคนออกค่าส่ง แต่ผมเองกลัวว่าของเสียหายจึงตัดสิ้นใจไปรับเองในวัน ศุกร์ที่ (08/08/57) ออกจากโคราช 8 โมงเช้า ไปถึงก็เทียงได้ๆ พอไปถึงที่ร้านกลับบอกว่าตู้ยังไม่เสร็จจะได้ตอน 6 โมงเย็น อ้าวไหนบอกได้วันนี้ผมก็นึกว่าเสร็จแล้ว ผมก็รอ รอ รอ รอๆๆๆๆถึง 6 โมงเย็น กลับบอกว่าตู้ยังไม่เสร็จจะได้ตอน 1 ทุ่ม พอถึงทุ่มหนึ่งผมก็รับของปกติแพ็คของห่อให้ด้วย คุณตั้มบอกว่าอบสีให้อย่างดีกลัวว่าจะเปียกฝน โอเคสบายใจละ ผมขับรถกลับโคราชถึงบ้านเที่ยงคืน  พอตื่นเช้ามาก็เตรียมจะล้างตู้เตรียมตั้งตู้ นี้แหละคือจุดเริ่มต้นเลยครับ บอกเลยว่างานแย่ๆ มากๆ กระจกเจียรคอม ไม่ครบขาดไป 1ด้านแล้วยิงซิลิโคลนได้สุดยอดมาก คือแบบว่ากาวแทบไม่มีเลย ยิงซิลิโคนให้บางมาก มีฟองอากาศซิลิโคลนห่างกันเป็นคืบเลยเหมือนเอากระจกประกบกันเฉยๆ ถ้าใส่น้ำแล้วเลี้ยงไปไม่เกินอาทิตย์ชั่วๆนี้บอกได้เลยระเบิดแน่ๆครับแล้วก็ขาเฟอร์อีก ที่บอกว่าอบสีให้อย่างดีนี้คือยังไง เปิดดูตู้สีติดมือฝาตู้เยิ้มเลยยังสีไม่แห้งเลยครับอึ้ง!ไปอีก ผมจึงโทรกลับไปบอก คุณตั้มว่าตู้แย่มากๆ แก้งานให้ผมได้มัย เค้ายินดีแก้ให้ ok งั้นผมเอากลับไปแก้ คุณตั้มได้บอกว่าให้เอาตู้มาวันจันทร์ที่(11/08/57) เดียวแก้ให้ 4 ชั่วโมงเสร็จรอรับของได้เลยพอถึงวันจันทร์ ผมก็ออกตั้งแต่ 8 โมงเลยครับ ไปถึงก็ 11 โมงเช้าได้กลัวเค้าจะเรทเวลาผมอีก พอไปถึง สิ่งแรกที่เจอ ร้านยังไม่เปิด โอ้โห คิดในใจ (คิดจะมารับผิดชอบกันมัยนิ) ผมโทรไปหาบอกว่ากำลังมา แล้วก็มาเปิดร้านเกือบๆจะบ่ายโมงได้ครับ ผมก็รอ รอ รอๆๆๆๆๆๆๆๆ ไอ้ที่โทรหานิรับบ้างไม่รับบ้าง พอมาถึงไอ้ผมก็นับเวลาเลยครับอีก4 ชั่วโมงเสร็จก็น่าจะได้ก่อน 4-5 โมงเย็น ผมก็เลยย่ำๆๆๆว่าขอให้เสร็จก่อนหกโมงเย็นนะครับเพราะมาไกลต้องขับรถกลับ ถ้าเสร็จแล้วรบกวนโทรบอกด้วย ผมก็รอ รอ รอ รอ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ นั่งรอ เดินรอ ใน JJ mall จนถึง 4 โมงก็แล้ว 5 โมงก็แล้ว จนถึง 6 โมงเย็น ก็ยังไม่มีการติดต่อกสับมาสาย เริ่มเอะใจทำไม่ไม่โทรมาสักที ร้านค้าในสวนเริ่มปิด ประตู้ทางเข้าก็ปิด เอะยังไงคือเริ่มไม่ใช่ละเลยเดินเข้าไปที่ร้านคือ มืดมาก เงียบสนิท  ไปถึงหน้าร้านปุ๊ปมันคืออะไรร้านปิดแถมไม่โทรบอกอะไรเลยเริ่มคิดว่าเค้าลืมหรือป่าว โทรหาเลยครับ ย่ำๆๆๆๆโทรๆๆๆๆๆไม่รับสาย ไม่โทรกลับ  โทรๆๆๆๆๆไม่รับสาย ไม่โทรกลับ  จนเกือบทุ่มรับสายผมแล้วบอกว่าตู้ยังไม่เสร็จช่างไปงานศพกำลังกลับมาทำให้ อ่าทำไงได้ละครับคือต้องรอๆๆๆต่อไป  จน 2ทุ่มโทรไปอีก โทรๆๆๆๆๆไม่รับสาย ไม่โทรกลับ  สุดท้ายรับสายแล้วบอกว่าตอนนี้ผมอยู่ร้านช่างมาตามงานให้กำลังเร่งให้อยู่ครับอุตส่ามาแล้วไม่อยากให้เสียรอบมาไกลด้วย ผมเลยถามว่านานมั้ยกว่าจะเสร็จอีกประมาณกี่ชั่วโมง เค้าก็บอกผมไม่ได้ บอกแค่ว่าจะเร่งให้ครับ อ่าผมเลยย่ำๆๆไปอีกว่างั้นผมขอเต็มที่เลยนะครับสุดๆละอย่าให้เกิน4ทุ่ม ผมมาไกลขับรถกลับดึกๆอันตราย พรุ่งนี้วันแม่อีกต้องไปธุระ เค้าก็ตอบคำเดิมว่าจะเร่งงานให้ แล้วผมก็รอ รอ รอ รอ ๆๆๆๆๆๆ จนถึงสี่ทุ่มไม่โทรกลับมาอีกเช่นเคย ผมก็โทรๆๆๆๆๆไม่รับสาย ไม่โทรกลับ จน 4 ทุ่มรับสายผมแล้วบอกว่าไม่มีกระจกเจียรคอมช่างกำลังไปหา อ่าผมก็รอ รอ รอ รอๆๆๆๆต่อไป  5 ทุ่มโทรไปอีกบอกว่าช่างยังไม่มาเลยหากระจกยังไม่ได้ แล้วผมก็โทรไปอีก โทรๆๆๆๆๆไม่รับสาย ไม่โทรกลับ จนเที่ยงคืนรับสายก็ยังบอกว่าหากระจกไม่ได้โกดังปิด ผมก็รอ รอ รอๆๆๆๆจนตี 1 ยัน ตี 2 ไม่โทรมาบอกกันสักสาย ผมโทรไปอีก โทรๆๆๆๆๆไม่รับสาย ไม่โทรกลับ สุดท้ายยากจะขอบคุณมากๆๆที่รับสายแล้วบอกว่าแบ็ตเหลือ 2% ยังไงจะติดต่อกลับไป แต่ช่างก็ยังหากระจกไม่ได้เช่นเดิม จนตี4 ครับคือมันสุดๆๆของชีวิตละคิดในใจว่ารอไปได้ไงบ้ามากใจรักสุดๆอ่ายากได้ตู้ รอตั้งแต่ 11 โมงเช้ายันตี 4 เป็นการรอคอยที่บ้าบิ่นมากๆๆๆ สุดท้ายตัดสินใจกลับบ้านแม่งไม่รอละ  ถึงบ้านเกือบ 8 โมงเช้าก็รอดูว่าเค้าจะโทรกลับมาบอกเราบ้างมั้ยไม่มีสักสายเช่นเดิม โทรหาไม่ติดอีก จนห้าโมงเช้ามีข้อความเข้าสามารถติดต่อได้แล้ว แต่ก็ยังไม่โทรมา รอๆๆจนบ่ายโมงโทรไปเองอีก ก็ยังหากระจกไม่ได้เหมือนเดิม แล้วเลยตกลงใหม่อีกครั้งว่า ให้คุณตั้มรับผิดชอบช่วยส่งตู้มาให้ผมด้วยแล้วก็ช่วยออกค่าใช้จ่ายในการส่งให้ผมด้วยเค้าก็ตกลงโอเคซ่อมของเสร็จได้ของวันที่(14/08/57) ตรงกับวันพฤหัสบดี พอถึงวันก็เลื่อนอีกบอกติดลูกค้า อ่างั้นเลื่อนไปส่งวันศุกร์(15/08/57) ก็ได้ ถึงวันบอกติดลูกค้าไม่ว่างไปส่ง อ่าเลื่อนไปอีกวันเสาร์-อาทิตย์ ก็ไม่ว่างติดลูกค้าไปส่งให้ไม่ได้ จนวันจันทร์ที่(18/08/57) โทรมาหาแต่เช้าตอนสามโมงบอกว่ากำลังจะไปส่งของให้ ผมโคตรดีใจเค้าโทรหาผมเอง แล้วก็รออีกจนเที่ยงโทรไปอีก โทรๆๆๆๆๆไม่รับสาย ไม่โทรกลับ สุดท้ายรับสายบอกว่ายังไม่ได้ส่งของให้บอกติดธุระที่มหาลัย มีสอบด่วน ร้านก็ไม่ได้เปิด ผมเองก็ไม่รู้จะพูดว่ายังไงต่อละคือแบบอึ้งๆๆๆๆๆ แล้วเค้าก็บอกว่างั้นเดี๋ยวให้พ่อไปส่งของให้พรุ่งนี้ซึ่งตรงกับวันอังคารที่(19/08/57)  พอถึงวันเที่ยงละไม่เห็นโทรมาบอกว่าส่งของยังไงผมก็โทรไปอีก โทรๆๆๆๆๆไม่รับสาย ไม่โทรกลับ พอรับสายจนจะเย็นละ บอกยังไม่ได้ส่ง บอกเลื่อนพรุ่งนี้ คือวันพุธที่(20/08/57)  ครบรอบหนึ่งเดือนเป๊ะจากวันที่สั่งของผมยังไม่ได้เริ่มตั้งตู้สักทีเฮ้อทำใจละครับ ตัดสินใจอีสักตั้งโทรไปตอนเที่ยงกว่าจะรับสายนิเป็นเรื่องปกติเลยครับคือทำใจ พอรับสายบอกว่ายังไม่ได้ส่งของอีกติดธุระที่มหาลัยรอให้อาจารย์เซ็นเอกสารอีกามคนถ้าเสร็จแล้วจะไปส่งของให้ จนบ่ายสามโมงโทรไปเรื่องรับสายเช่นเดิมเลย เรื่องราวของคุณตั้มติดธุระที่มหาลัยดำเนิดมาจนถึงวันศุกร์ ผมก็ รอ ๆๆๆ รอๆๆๆสรุปคุณตั้มพร้อมส่งของให้ผมในวันที่ (22/08/57)   มันเป็นเวลาตอนเย็นคุณตั้มได้ส่งตู้ให้ผมโดยส่งทางบริษัท Nimexpress แล้วบอกว่าสินค้าจะได้วัน เสาร์เช้าก่อน 10 โมง ผมก็รอไม่มีใครโทรมาเลย เลยได้โทรไปที่ Nimexpress ของโคราช เค้าขอเลขที่ใบเสร็จ ผมจึงโทรไปหาคุณตั้มขอเลขที่ใบเสร็จ คุณตั้มบอกว่าลืมไว้ที่รถส่งของ อะไม่เป็นไร งั้นเอาชื่อแทน พอเอาชื่อไปเช็ค อ้าวๆ ไม่เจอ เอาแล้วผมโดนเล่นแล้ว ไม่เป็นไรให้โอกาสเข้า ของคงยังมาไม่ถึง ผมคิดในใจ อย่างน้อยก็ส่งมาแล้วละว่ะ ไม่เป็นไร งั้นวันอาทิต Nimexpress ปิด รอวันจันทร์ก็ได้ พอมาวันจันทร์  ผมได้โทรให้คุณตั้มตามเรื่องให้ เค้าก็บอกว่าจะตามให้ ผมก็ ok ผมได้โทรไปเช็คกับ Nimexpress ที่โคราช ทั้ง 2 สาขาแล้วเข้าบอกไม่มีชื่อผม ไอ้ผมก็งง ส่งมายังไงไม่มีชื่อ ผมก็โทรกลับไปหาคุณตั้มให้เข้าเช็คให้ สักพักคุณตั้มโทรมา เค้าบอกว่าเลขที่ใบเสร็จเป็นเลขที่ปลอม เค้าออกใบบินปลอมเพื่อจะฮุบค่าส่งไว้เอง ก็ชั้งมันตอนนี้ขอตู้ก็พอแล้วกัน แต่ก็คิดในใจนะ ถ้าของเสียหายแล้วใครมันจะรับผิดชอบว่ะ คุณตั้มบอกว่า 4 โมงเย็นได้แน่นอน นี้ปาไป 2 ทุ่มแล้วครับ ยังไม่มีใครคนไหนโทรหาผมเลย โทรไปหาคุณตั้ม ก็ไม่รับสาย สุดๆ ของคำว่าโทร ยังคงรอต่อไป ติดรอสายนะครับ แต่ไม่รับสายผมที่สำคัญ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/08/14, [21:44:43] โดย emotiononezu »
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 25/08/14, [21:54:11] »

ตอนแรก ก็ผมกะว่าจะไม่โฟสแล้ว ถ้าของมาถึงวันนี้
นี้พูดเลยนะครับ รักษาน้ำใจสุดๆ
meng2002 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 25/08/14, [21:55:16] »

ร้านนี้อีกแล้วเหรอ เคยจะซื้อของแต่โทรไปไม่เคยรับเลย
 asspain asspain asspain
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #3 เมื่อ: 25/08/14, [21:56:21] »

ผมขอย้ายเข้าห้องร้องทุกข์นะครับ
จะได้ถูกหมวดหมู่
« ตอบ #4 เมื่อ: 25/08/14, [22:01:17] »

เรียกว่าทำแฮตทริก ได้เลยนะเนี่ย
meng2002 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 25/08/14, [22:04:51] »

เรียกว่าทำแฮตทริก ได้เลยนะเนี่ย
้hahaha ้hahaha ้hahaha
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #6 เมื่อ: 25/08/14, [22:24:15] »

[เอ๊ะ!!!] ช่วงนี้ทะเลแปรปรวนแท้สึนามิซัดโครมๆ...เอามาชี้แจงหน่อยเหอะ 3 เคสแล้ว(เฉพาะที่ออกสื่อ)
เพื่อนๆในอควาฯพร้อมรับฟังการที่คุณเงียบไม่ใช่ทางแก้ปัญหาของมืออาชีพเลยครับมีปัญหาติดขัดอะไรก็พูดจากันดีๆ
Bulioapq ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #7 เมื่อ: 25/08/14, [22:31:31] »

แต่ก่อนผมซื้อของร้านนี้บ่อยน่ะ ก็โอเครน่ะคับ -3-
ไงกลายเป็นแบบนี้ ...   036 036
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #8 เมื่อ: 25/08/14, [22:46:38] »

ผมอ่านแล้วรู้สึกสงสารมากเลยครับ นั่งรอตู้เข้าไปได้ยังไงถึงตีสี่ตีห้า คุณเป็นคนที่ใจเย็นมากเลยครับ
thepgung ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #9 เมื่อ: 25/08/14, [23:22:13] »

บอกได้คำเดียวว่าคุณเป็นคนอดทน มหาศาล เลยครับ  ขับรถก็ไกล รอข้ามคืน ใจมากๆ ครับ  เป็นลูกค้าที่สุดยอดจริงๆ ครับ ขอให้ได้ของที่ดี มีคุณภาพเร็วๆ นะครับ 

Pongsatorn35 ออฟไลน์
« ตอบ #10 เมื่อ: 25/08/14, [23:24:16] »

คุณใจเย็นสุดยอดจริงๆ  ขอให้จบแบบแฮปปี้นะครับ
rg4700 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #11 เมื่อ: 25/08/14, [23:26:49] »

ผมโดนมาแล้ว..
เหมือนคุณเป๊ะ
2 อาทิตย์ได้ หึๆๆ รอเป็นเดือน ตามแล้ว ตามอีก
โทรไป รับบ้าง ไม่รับบ้าง line ไป ไม่เคยอ่าน ถ้าไม่อยากอ่าน
ตามช่างตอนดึกๆ ช่างบ้านแม่ง มาทำให้ตอนดึกๆ
ผลัดโน่นนี่นั่นตลอด
ได้ของมาไม่ตรงแบบ ก้อส่งแบบไป แม่ง ไม่เคยดู ส่งต่อช่าง ของกลับมาก้อไม่เคยเช็ค

ผมว่า เค้าป็นโรคจิต ไรสักอย่างมะ ประมาณขาดสำนึกรับผิดชอบ อะไรสักอย่างอะ ออทิสซึ่มอ่อนๆ

[on_065]
Club Member
« ตอบ #12 เมื่อ: 26/08/14, [00:41:38] »

ผมอ่านแล้วรู้สึกสงสารมากเลยครับ นั่งรอตู้เข้าไปได้ยังไงถึงตีสี่ตีห้า คุณเป็นคนที่ใจเย็นมากเลยครับ

แทบร้องเลยครับ ยุงมหาศาล ดีไม่เป็นไขเลือดออก
Club Member
« ตอบ #13 เมื่อ: 26/08/14, [00:49:36] »

อัพเดทหน่อยครับ พอดีตอน 4 ทุ่มคุณตั้มได้โทรมาบอกว่าของจะเข้าที่  ขบส เก่าโคราช สักพัก ทางบริษัท สุรนารีแอร์โทรมา ไม่ใช้นิ่มนะครับ คือแบบ  งง เลย  ผมรู้นะครับว่าคุณตั้มพึงส่งของให้ตอนประมาณ บ่าย 4 โมง ดูจากบิล ส่วนเรื่องที่บอกว่าส่งของ บริษัท นิ่มเอ๊กเพส บอกเลยว่าผม สุก จนเปื่อย ครับของมาถึงตอน 1ทุ่มกว่า  บอกเลยว่า พอเกะ ปั๊ป  มีรอยแตกบิ่นๆ กินใจ ผมไปนิดนึงครับ บอกเลยเศร้าสุด รอมานานก็นึกว่าจะได้ของดี บอกว่าจะแถมท่อให้ก็ไม่มี งานนี้บอกเลย ทำใจครับ  n032
Club Member
« ตอบ #14 เมื่อ: 26/08/14, [00:52:23] »

บอกได้คำเดียวว่าคุณเป็นคนอดทน มหาศาล เลยครับ  ขับรถก็ไกล รอข้ามคืน ใจมากๆ ครับ  เป็นลูกค้าที่สุดยอดจริงๆ ครับ ขอให้ได้ของที่ดี มีคุณภาพเร็วๆ นะครับ 

ตามอัพเดทเลยครับ มีรอยบิ่นๆเล็ก ไม่สมกับที่รอเลยครับ cryingrun
Club Member
« ตอบ #15 เมื่อ: 26/08/14, [00:53:59] »

ผมโดนมาแล้ว..
เหมือนคุณเป๊ะ
2 อาทิตย์ได้ หึๆๆ รอเป็นเดือน ตามแล้ว ตามอีก
โทรไป รับบ้าง ไม่รับบ้าง line ไป ไม่เคยอ่าน ถ้าไม่อยากอ่าน
ตามช่างตอนดึกๆ ช่างบ้านแม่ง มาทำให้ตอนดึกๆ
ผลัดโน่นนี่นั่นตลอด
ได้ของมาไม่ตรงแบบ ก้อส่งแบบไป แม่ง ไม่เคยดู ส่งต่อช่าง ของกลับมาก้อไม่เคยเช็ค

ผมว่า เค้าป็นโรคจิต ไรสักอย่างมะ ประมาณขาดสำนึกรับผิดชอบ อะไรสักอย่างอะ ออทิสซึ่มอ่อนๆ

[on_065]

ตามนั้นเลยครับ โทรไปไม่รับ ทุกวันนี้ line ยังไม่อ่านของผมเลย ้hahaha รู้สึก ขรรม บอกตง 5555
« ตอบ #16 เมื่อ: 26/08/14, [00:55:25] »

ได้สินค้ามีตำหนิ ยังไงก็ลองถามความรับผิดชอบจากคนขายดูครับ
mai2610 ออฟไลน์
« ตอบ #17 เมื่อ: 26/08/14, [07:45:10] »

อยากบอกว่า ผมก็โดนเหมือนกัน ตามจนโดนเชิดชัยทัวร์แบน(ไม่ส่งของที่เป็นชื่อ และเบอร์โทรผม)
แนวๆเจ้าของกระทู้แระ
ได้คุณกอฟสีสัน ช่วยเคลียร์ให้
mr.kwin ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #18 เมื่อ: 26/08/14, [07:59:42] »

มีรูปตู้ที่ได้มั้ยครับ
Club Member
« ตอบ #19 เมื่อ: 26/08/14, [08:34:30] »

ได้สินค้ามีตำหนิ ยังไงก็ลองถามความรับผิดชอบจากคนขายดูครับ

คงไม่เอาแล้วละครับ ไม่ไหวจะรอ เพราะรอบที่แล้วก็รอไปเดือนนึง
แล้วอะครับ ท่อก็ไม่ส่งมา ตู้นี้ก้พึงส่งให้  n032
Club Member
« ตอบ #20 เมื่อ: 26/08/14, [08:36:48] »

วันนี้ผมติดธุระ เดียวกลับมาค่ำๆ จะลงรูปให้ดูนะครับ
ปล. มีวีดีโอตอนเกะด้วยนะครับ
ninjatao2808 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #21 เมื่อ: 26/08/14, [20:39:23] »

โดนวันเดียวกับผมเลยคับ ข้ออ้างเดียวกัน ผมรอถึงสามทุ่มคับ แล้วกลับไม่ไหว

สู้ๆคับ
Club Member
« ตอบ #22 เมื่อ: 26/08/14, [21:14:14] »

โดนวันเดียวกับผมเลยคับ ข้ออ้างเดียวกัน ผมรอถึงสามทุ่มคับ แล้วกลับไม่ไหว

สู้ๆคับ

ใช้ครับน่าจะวันเดียวกันเพราะคุณตั้มได้บอกว่ามีลูกค้าอีกคนรออยู่
ผมซัดไปตี 4 เลยครับ ขับรถถึงโคราช 8 โมงเช้าพอดีเลยครับ n032
chai1409 ออฟไลน์
« ตอบ #23 เมื่อ: 26/08/14, [21:18:54] »

ถ้าได้ของแก้มามีตำหนิอีก  แนะนำ ว่า เอาของชิ้นนั้นไปที่ร้านเขาวันเสาร์สักบ่ายโมง และทุบสินค้าตัวนั้นทิ้งที่หน้าร้านเขาเลยครับ  ขายของไม่มีความรับผิดชอบ อย่าไปเกรงใจมันครับ คิดแต่จะเอาเงินอย่างเดียว  ไม่สนใจลูกค้า
Mixzer ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #24 เมื่อ: 26/08/14, [21:23:39] »

ถ้าได้ของแก้มามีตำหนิอีก  แนะนำ ว่า เอาของชิ้นนั้นไปที่ร้านเขาวันเสาร์สักบ่ายโมง และทุบสินค้าตัวนั้นทิ้งที่หน้าร้านเขาเลยครับ  ขายของไม่มีความรับผิดชอบ อย่าไปเกรงใจมันครับ คิดแต่จะเอาเงินอย่างเดียว  ไม่สนใจลูกค้า

เย้ยยยยยย เอาไป 10 กระโหลกบวกเกาะเทพ
ice&guide ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #25 เมื่อ: 26/08/14, [21:29:52] »

ขออนุญาติติดตามค่ะ
♜ AKE ♜ ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #26 เมื่อ: 26/08/14, [22:21:10] »

ขออนุญาติติดตามค่ะ
ขออนุญาติติดตามคนนี้ได้ไหมครับ
« ตอบ #27 เมื่อ: 26/08/14, [22:31:57] »

วันนี้ก็เจอเจ้าตัวนะ ตอนแรกก็ว่าจะถามแต่คิดดูแล้วไม่ดีกว่า ไม่อยากไปก้าวก่าย
I'm only a man ออฟไลน์
« ตอบ #28 เมื่อ: 26/08/14, [23:07:20] »

ตอนแรก ก็ผมกะว่าจะไม่โฟสแล้ว ถ้าของมาถึงวันนี้
นี้พูดเลยนะครับ รักษาน้ำใจสุดๆ
ผมโดนมาแล้ว เรื่องของผมก็ประมาณคุณคือ ว่าจะไม่โฟส เค้าจะได้ทำมาหากินต่อไป อีกไม่นานเค้าก็คงจะจบด้วยตัวเค้าเองแบบช้าหรือก็เร็วๆ  angry1  ผมขอแชร์เรื่องของผมบ้างระกันจะได้รู้ๆกันว่าครวผ่านเรยดีกว่าจะซื้อของจาก K.ตั้ม ร้าน Hi Aquarium
เริ่มเรื่องเมื่อประมาณ 2 เดือนที่แล้วผมพร้อมแล้วที่จะทำตู้ทะเลกะเค้าบ้างหลังจากอ่านมาสักระยะแล้วเจ็บตัวกับไม้น้ำมานิดหน่อยเรยทำให้รู้ว่าต้องใจเย็นๆเพราะตู้ทะเลต้องใจเย็นยิงกว่า  ผมเรยเริ่มว่างแผนร้านที่จะซื้ออุปกรณ์ไว้ ร้านที่ชอบใช้ตู้อยู่ก็ราคาสูงและช้าเรื่องเวลา smoking (แต่งานเค้าดีจริงๆทุกวันนี้บอกเรยซื้อร้านนี้ไม่ต้องคิดถึงจะสูงไปนิด
เรยมาจบที่ Hi Aquarium นี้และดูภาพตู้ที่เคยทำดีเวอร์ ก็แวะไปคุยเรื่องราคาเรื่องงาน คุยดีเวอร์แนะนำแบบนั่นแบบนี้ที่ร้านรับทำแต่เจียคอม  คิดในใจราคาจะสูงมั๊ย คุยๆรับได้แหะลองดูสักใบดีกว่าแหะ ตกลงกันเรียบร้อย งานเป็นแบบเจียคอมทั้งตู้หลังและกรองล่าง (ออกแบบกรองล่างให้ด้วยแบบว่าแขวนถุงกรองได้เรย)  สรุปราคา จ่ายมัดจำ (800บาท)อะไรเรียบร้อย
สบายใจอีก 3 วันจะได้ตู้ K.ตั้ม บอก  มันเยี่ยมมากๆ ได้เร็วทันใจ เรยสนใจอุปกรณ์อื่นๆที่จำเป็นอีกแต่ขอราคาไปศึกษาดูก่อน  ราคาโอนเครเรยประกันก็เวอร์สุดๆไปเรย แบบว่าหาไม่ได้แล้วในสวน
OK สบายใจระรอๆตู้กำหนดที่ทางให้รีบร้อย.............. เวลาผ่านไปช้ามากๆ 3วันที่รอ อ้าวครบแล้วแต่คิดในใจคงเร็วไปถ้าเสร็จก็เยี่ยมๆๆๆๆๆๆๆมากๆ เรยโทรไป K.ตั้ม ตู้ผมเรียบร้อยมั๊ยครับพอดีจะได้สั่งของไว้ด้วยรับพร้อมกัน
K.ตั้ม_อ้อครับตู้เสร็จแล้วครับ(ขี้คุย)แต่พอ...........กรองล่างยังไม่เสร็จเรยครับ
ผม_คิดในกูว่าๆแล้ว อะไม่เป็นไรน่าเร็วไปจริงๆครับนั่นกรองล่างได้วันไหนหรอครับได้ไปรับพร้อมกัน
K.ตั้ม_วันศุกร์ครับๆ
ผม_ได้ครับไม่เป็นไร ยังไงรบกวนด้วยนะครับขนาดถ้าแบบและไซต์กลัวผิดพลาด  
K.ตั้ม_ได้ครับเด๋วของมาแล้วผมโทรแจ้ง  [เจ๋ง] *ดีมีสนใจลูกค้าแหะ
และวันนั่นผมก็กลับมาโหมดเดิม  รอรอรอเวลาผ่านไปอย่างช้าๆ [ไอ้แว่น]
จนวันนั่นก็มาถึงวันรับของนั่นเอง ผมเรยติดต่อไปเหมือนเดิม รอเวลาสัก บ่ายโมงให้เค้าเปิดร้านอะไรก่อนอะได้เวลาระแล้วโทรไปดีกว่า ...........สิ่งเสียงรอสาย ไม่มีคนรับ รอๆ 30นาที ผ่านไปไม่มีการติดต่อกลับ อะโทรไปใหม่......เหมือนเดิม  [on_007]ยังไงวะ อะรอใหม่ 4 สายผ่านไปเวลาเว้นช่วงจนจะ 4โมงเย็นระ อะเอาอีกวะ ตุดๆ.....  [โห่..ฮี้..โห่] รับแล้ว
ผม_K.ตั้ม ครับตู้่ผมเสร็จยังอะครับ
K.ตั้ม_อ้อ...ตู้ไซต์ไหนหรอครับ อ้าว
ผม_ผมก็บอกไป
K.ตั้ม. ยังไม่เสร็จเรยครับพอดีช่างเค้าติดงานอะครับ  
ผม_นั่นผมขอแวะไปรับตู้หลักก่อนระกัน  
K.ตั้ม_ตู้ยังไม่เสร็จเหมือนกันครับ
ผม_อ้าววันนั่นบอกว่าเสร็จแล้วนี้ครับ  
K.ตั้ม_วันนั่นของอีกเจ้าเค้าอะ  
ผม_นั่นของผมวันไหนอะ เอาแบบพร้อมกันเรยนะ
K.ตั้ม_เป็นวันศุกร์หน้าครับ  ...............
ผม_(คิดในใจ)ต้องรอไปอีก 1 อาทิตย์ เวลาก็นาน
ผม_โอเครครับได้ตามนั่นนะ ขนาด x*x*x
K.ตั้ม_OK ครับ
และแล้วก็กลับมาเหมือนเดิมรอๆๆๆ ผ่านไปถึงวันนัดแล้วอะไม่ว่างแหะ ไว้พรุ่งนี้ระกันให้เวลาเค้าอีกวันไปในตัว
พอวันถัดผมไปสวนเรยดีกว่าเดินเที่ยวดูของ ในหัวมีแต่เรื่องจะซื้อๆๆ แวะไปที่ร้านดีกว่า
ผม_พี่ครับมารับตู้.................บอกไป
K.ตั้ม_ตู้เสร็จแล้วครับแต่ช่างยังไม่มาส่ง (ติดต่อช่างไม่ได้ด้วย)
ผม_นั่นผมเดินเล่นสวนรอระกัน ได้เรื่องแล้วโทรบอกผมด้วยนะ
K.ตั้ม_ได้ๆเด๋วตามให้นะครับ
ผม_เดินเล่นรอเวลาผ่านไปแบบช้าๆ 30 นาที ยังไม่มีติดต่อมาเรยต้องโทรไปเอง ว่าไงครับพี่เรื่องตู้ผม
K.ตั้ม_ยังติดต่อช่างไม่ได้เรยครับ  เด๋วลองโทรตามให้นะครับ
เหมือนเดิมทุก 30 นาที ต้องเป็นคนโทรไปไม่มีการโทรกลับมาบอกมาแจ้งไม่สนใจจนเวลาผ่านไปถึง 4โมงเย็นไม่ไหวระเดินไปที่ร้านเรยดีกว่าเจอตัวเป็น ว่าไงครับติดต่อช่างได้มั๊ย
K.ตั้ม_ไม่ได้เรยครับ
ผม_ เยี่ยมไปเรยวะ อะๆไม่เป็นไรไว้วันหลังระกันวันไหนของมาโทรแจ้งหน่อยระกันนะ ไม่พอใจมากๆวันนั่นเสียเวลาเหมือนคุณ emotiononezu ไปอีกวัน สุดท้ายก็กลับมารอๆๆ สองวันโทรไปที่ไม่เสร็จบ้างใกล้แล้วบ้าง หืมๆๆๆ ยาวระเห็นมั๊ยมันเสียเวลาจริงๆในการโพสเนี่ยเอา จนเวลาผ่านไปเกือบๆ 1เดือน ผมก็ไม่ว่างไปรับเรยบอกไว้ที่ร้านเด๋วผมเข้าไปรับ 55 วันไปรับครับ 1 เดือนพอดี ไปรับตู้ดีกว่าเดินไปถึงหน้าร้านเห็นตู้แล้ว สุดยอด
เปิดประตูร้านเข้าไป มารับตู้ครับ ได้แล้วครับ หันไปดูของดีกว่า ยังไงวะเนี่ยตู้เจียคอมงานเกรด AAA ทำไมมันสุดยอดขนาดนี้ คำที่ K.ตั้ม พูดไว้ว่าถ้าเอาตู้ไปวางคู่กัน ตู้เจียมือดรอปไปเรย  พยามมองทุกๆมุมทุกด้านมองๆๆพูดไม่ออกสุด ตู้ขอบบิ้นไปทุกขอบรอบด้านแบบว่าไม่กล้าที่จะเอามือไปสัมผัสเรยกรองล่างก็เช่นกัน หัดไปคุยอ้าวพี่ทำไมตู้เป็นแบบนี้ไหนเจียคอมคุยๆๆ คุณตั้มก็แก้ตัวไปเรยๆๆแบบไม่มีอะไรรู้สึกว่าผิดเรย บอกว่าตู้ผมเล็กบ้างเข้าเครื่องไม่ได้ทำไม่ได้อ้าวแล้วเงินที่เก็บไปอะ 036 คุยยาวระจนผมรับไม่ได้ผมบอกขอเงินคืนไม่ขอรับตู้แก่ก็บอกว่าไม่ได้ครับทำบัญชีไปแล้วแบบนั่นบ้างนี้บ้างต้องจ่ายช่างอีก และหลุดมาว่างานพึงเสร็จวันนี้เอง   จบๆทุกอย่างที่ว่างไว้นั่นผมไม่ยอมอย่างเดียวจนเค้าบอกเด๋วผมคืนให้แต่ 2 วันนะเด๋วโอนให้ เค้าจะได้จัดการเรื่องบัญชีอะไรอีกว่าไป อะๆได้ เอา เลขที่ บช ไปเรี่ยบร้อยรอๆ
2วันเงียบไม่มีการติดต่อต้องไปหาเองที่ร้าน จังหวะดีสุดพ่อเค้าอยู่ด้วยเยี่ยมไปเรย เอาจบดีกว่า สรุปวันนั่นได้เงินคืนครบ
เรื่องนี้บอกเรย คุณตั้มเป็นคนที่โกหกมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่สนครวเป็นพ่อค้าเรย
ไม่รับผิดชอบต่อลูกค้าไม่สนใจแก้ตัวไปเรยๆนิ่งๆ ถ้าคนที่เคยโดนแล้วจะจับได้เองว่าเค้าโกหกตลอดเวลา
ขอให้คุณ emotiononezu เรียกเงินคือแบบผมดีกว่าครับผมว่าเอาของไปก็ไม่สบายใจแถมอยู่ใกล้อีกถ้ามาดีขอให้เจอพ่อเค้าจะได้คุยให้จบ ต่อหน้าพ่อคุณตั้มจะเงียบแบบเป็นเด็กๆไปเรย

ปล.หืมยาาวแบบสั้นสุดๆระเสียเวลากับคุณตั้มแห่งร้าน Hi Aquarium และขออภัยพื้นที่ด้วยมันอยากระบายแล้วเห็นใจคนโดนแบบเดียวกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26/08/14, [23:12:09] โดย I'm only a man »
« ตอบ #29 เมื่อ: 26/08/14, [23:28:28] »

อะโห แต่ละราย มากันอย่างยาว  [on_013]
หน้า: 1 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์